Thảo luận Fiesta Ecoboost 1.0 hay 1.5L?

tienle2411

Xe tải
Chào các cụ các mợ trên otofun,

Em vào diễn đàn cũng lâu mà giờ mới viết bài đầu tiên vì giờ mới chuẩn bị mua xe, lên đây nhờ CCCM tư vấn giùm kinh nghiệm thực tế.
Chả là em đang phân vân giữa việc mua em Swift hay Fiesta, và nếu mua Fiesta thì mua bản Ecoboost hay bản 1.5 thường thôi.
Cá nhân em tuy mới chạy thử swift và hóng hớt về em fiesta qua chia sẻ trên otofun nhưng phương án đang nghiêng về fiesta vì swift tuy dáng đẹp mà vỏ mỏng, ồn, máy khá bốc nhưng option thì nghèo nàn, ai đời đến cái cảm biến lùi cũng ko có. Cuối tuần này em định ra Mỹ đình chạy thử rồi nếu ngon như lời đồn thì sẽ quất luôn không phải suy nghĩ.
Tuy nhiên có điểm em lăn tăn ở trên đó là nên lấy bản ecoboost hay bản 5 cửa 1.5 thường thôi, vì hai bản chênh nhau cung vài chục chứ chả ít, mà nếu hiệu năng mang lại không đáng thì thôi, em mua bản 1.5, còn đâu để dành bỉm sữa cho con còn hơn. Nếu chỉ chênh lệch kiểu chip core i5 5200 và 5300 thì thôi, i5 với i7 thì còn đáng.

Vậy nhờ CCCM có kinh nghiệm thực tế đánh giá khách quan giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn.

P/S: Bạn nào sale ford ở HNoi nếu đọc được nhờ inbox kín cho mình giá đẹp tính tới ra biển và bảo hiểm vc của 2 em fiesta eco và 1.5 màu đỏ hoặc trắng nhé. Xin cảm ơn.

lotomo2015

Xe buýt
Chạy trong thành phố thì cũng như nhau thôi cụ, còn chạy cao tốc thì 100km ecoboost tiết kiệm được hơn 1/2 lít xăng.

peterpann

Xe tải
EM thấy là cụ nên chạy ecoboost cho bốc, thấy ford được cái động cơ ấy là ăn tiền nhất đấy ạ Phần em thì mỗi ngày cũng chỉ lên chợ tốt với otofun coi xe cho đỡ thèm chứ chả biết khi nào mua nổi đây T.T

lamchikha

Xe tải
Chào các cụ các mợ trên otofun,

Em vào diễn đàn cũng lâu mà giờ mới viết bài đầu tiên vì giờ mới chuẩn bị mua xe, lên đây nhờ CCCM tư vấn giùm kinh nghiệm thực tế.
Chả là em đang phân vân giữa việc mua em Swift hay Fiesta, và nếu mua Fiesta thì mua bản Ecoboost hay bản 1.5 thường thôi.
Cá nhân em tuy mới chạy thử swift và hóng hớt về em fiesta qua chia sẻ trên otofun nhưng phương án đang nghiêng về fiesta vì swift tuy dáng đẹp mà vỏ mỏng, ồn, máy khá bốc nhưng option thì nghèo nàn, ai đời đến cái cảm biến lùi cũng ko có. Cuối tuần này em định ra Mỹ đình chạy thử rồi nếu ngon như lời đồn thì sẽ quất luôn không phải suy nghĩ.
Tuy nhiên có điểm em lăn tăn ở trên đó là nên lấy bản ecoboost hay bản 5 cửa 1.5 thường thôi, vì hai bản chênh nhau cung vài chục chứ chả ít, mà nếu hiệu năng mang lại không đáng thì thôi, em mua bản 1.5, còn đâu để dành bỉm sữa cho con còn hơn. Nếu chỉ chênh lệch kiểu chip core i5 5200 và 5300 thì thôi, i5 với i7 thì còn đáng.

Vậy nhờ CCCM có kinh nghiệm thực tế đánh giá khách quan giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn.

P/S: Bạn nào sale ford ở HNoi nếu đọc được nhờ inbox kín cho mình giá đẹp tính tới ra biển và bảo hiểm vc của 2 em fiesta eco và 1.5 màu đỏ hoặc trắng nhé. Xin cảm ơn.
Swift mà làm vụ chống ồn hiệu quả thì chắc nhiều người lựa chọn. Còn eco hay không thì tùy cụ thôi. Máy eco bốc hơn, hiện đại hơn. Nhưng em thấy nhiều người lại không chọn eco. Cũng không hiểu sao luôn.

min18vn

Xe điện
em cũng phân vân giữa ecoboost và 1.5, chốt 1.5 :).
phun xăng trực tiếp chả liên quan gì đến trế hay ko, trễ là do cái turbo. để 2 con cạnh nhau con ecoboost trễ trông thấy

34A 077.77

Xe hơi
Turbo trên fiesta là turbo cỡ nhỏ. Turbo bắt đầu hoạt động ở vòng tua rất thấp là 1400rpm với fiesta khi vào số đi thì vòng tua máy luôn luôn lớn hơn 1400rpm thế có nghĩa là turbo luôn hoạt động dù vòng tua máy không cao lắm. Về độ trễ thì tất nhiên là có nhưng khong đáng kể như đã nói ở trên nếu turbo không hoạt động thì fiesta chỉ là cái xe vs động cơ 3 xilanh dung tích 1.0l thì tất nhiên nó phải ì phải trể rồi nhưng nói thật bác mớm ga là vòng tua máy đã lên hơn 1400rpm rồi lúc đó turbo hoạt động xe cực kỳ bốc. Độ trễ thì cũng chẳng có phép đo hay thiêt bị nào đo chính xác cả mà chỉ là cảm nhận của từng người.xếp 2 con ecoboost và thường lại với nhau thì ecoboost bốc và vọt hơn hẳn đang đi trên cao tốc vs vtoc 120km/h hơi nhích ga tí là xe đa lên trăm tư trăm rưỡi ngọt xớt không có tí cảm giac gi là ì cả. Còn nói về tiết kiệm xăng thì nói thẳng là ecoboost chảng tiết kiệm là mấy nếu đi đường trong phố còn đi đường trường thì cũng gọi la tiết kiệm được hơn một tí. Về khoản ecoboost có bền hay không thì giờ cũng đếch nói trước được gì vì ở vn mới có được 2 năm chưa có gì kiểm chứng cả nhưng xin nói cho các cụ biết là ford đã đưa ecoboost vào sử dụng từ năm 2011 và đến bây giờ đã trang bị trên hầu hết các dòng xe của ford như fiesta, focus, escapse, exploxer, mustang... Các cụ muốn mua ecoboost hay máy thường thì nên tự mình tham khảo để hiểu hơn về chiếc xe cũng như động cơ để đưa ra sự lựa chọn phù hợp vs bản thân mình nhất

tbkt14

Xe máy
Em đào mộ ạ. Sau vài năm giờ các cụ so sánh giữa 2 em này ntn ạ :D

KKips

Xe đạp
Em đào mộ ạ. Sau vài năm giờ các cụ so sánh giữa 2 em này ntn ạ :D
2 con chênh lệch nhau 5 ngựa, cũng k đáng kể, nếu công suất gần tương đương nhau thì cá nhân mình sẽ chọn con hút khí tự nhiên chạy sẽ cảm xúc hơn, nhưng về tiết kiệm nhiên liệu và nhẹ nhàng thì 1.0 sẽ hơn chút xíu (k đáng kể)

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
2 con chênh lệch nhau 5 ngựa, cũng k đáng kể, nếu công suất gần tương đương nhau thì cá nhân mình sẽ chọn con hút khí tự nhiên chạy sẽ cảm xúc hơn, nhưng về tiết kiệm nhiên liệu và nhẹ nhàng thì 1.0 sẽ hơn chút xíu (k đáng kể)
Nhưng mình nghĩ đổi lại thì động cơ tăng áp sẽ nhanh tã hơn..

KKips

Xe đạp
Nhưng mình nghĩ đổi lại thì động cơ tăng áp sẽ nhanh tã hơn..
cái đó thì chỉ đúng vs ngày xưa công nghệ chưa phát triển thôi, vs thứ 2 nữa động cơ Ecoboost của FORD nó là động cơ đc giải Top1 Thế giới trong nhiều năm liên tiếp đó bạn

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái đó thì chỉ đúng vs ngày xưa công nghệ chưa phát triển thôi, vs thứ 2 nữa động cơ Ecoboost của FORD nó là động cơ đc giải Top1 Thế giới trong nhiều năm liên tiếp đó bạn
Tại nắm ngoái e có mượn con eco của ông anh, xe mới đi 4 vạn mà tiếng máy đứng ngoài nghe to lắm, gần với máy dầu luôn

thảo sơn

Xe đạp
Bác nào có thông tin con 1.5 hachback màu đỏ số tự động đời 2014 biển hn là tốt nhất ib giúp em với nhé.