fiesta hay city

tatthanh456

Xe hơi
Fiesta dành cho người thích công nghệ nhé, Làm luôn bản 1.0 cho máu

Mar

Xe hơi
Hơn nhau mấy chục củ ...
Hơn nhau mấy chục củ ...
Hơn mấy chục mà đáng đồng tiền bát gạo cụ ơi !
ffi eco boôst va kia rio 2014 kiểu dáng thể thao năng động . Option tuong đương nhau . Ngôi ffi dễ bao quát tầm nhìn hơn , nhung hơi bé so với rio .cách âm ffi cũng tốt hơn ,dàn loa nghe đập rụng rời loa rio k bằng .cả 2 đều có chế độ eco , nhà e đi để off hết cho sướng chân ga .động cơ ffi 1.0 hộp số 6 cấp , Rio 1.4 hộp số 4 câp nhưng khẳng định luôn ffi ăn được rio cả để pa và hậu . Nhỏ gọn hơn vượt chỉ cần dí cái là e nó tự động nhảy trồm lên r . Nói chung 2 mẫu này cháu thấy đi sướng trẻ chung nhiều option . Acent voi city e chưa thử vì trông hơi dừ mà option chả có j là ko thik r ! E co tí đóng góp chúc cụ lựa chọn đc vợ 2 như ý !

kduc

Xe container
Quá đau cho em. Em vừa về tn. Giờ mới đọc được coment của Bác
E ở TN và G đang đi FFi 1.0 đây nhưng e khuyên cụ đừng mua vì hiện ở TN e mới nhìn thấy có mỗi cái FFi1.0 của G e chạy thôi, cụ mua nữa thì ko phải là duy nhất rồi :D. Nói vậy thôi, nếu cần chạy thử cụ PM e, ae cà fe rồi thử.

Chỉnh sửa cuối:

Mar

Xe hơi
E ở TN và G đang đi FFi 1.0 đây nhưng e khuyên cụ đừng mua vì hiện ở TN e mới nhìn thấy có mỗi cái FFi1.0 của G e chạy thôi, cụ mua nữa thì ko phải là duy nhất rồi :D. Nói vậy thôi, nếu cần chạy thử cụ PM e, ae cà fe rồi thử.
Cảm giác đi xe ko bị đụng hàng khoái thật :))

anhquan_1310

Xe tăng
Hà Nội mùa thu, cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ
cụ chonchaus hỏi tổng chi phí cho đến lúc ra biển của FFi giờ khoảng bao nhiêu ợ?

kduc

Xe container
cụ chonchaus hỏi tổng chi phí cho đến lúc ra biển của FFi giờ khoảng bao nhiêu ợ?
Cụ ở HN thì chước bạ là 20% thì phải, e ở tỉnh lên hồi lấy xe là 610 + các chi phí khác = khoảng 690. Bây h thì xe mới chắc độ 590 thôi.
Hơn mấy chục mà đáng đồng tiền bát gạo cụ ơi !
ffi eco boôst va kia rio 2014 kiểu dáng thể thao năng động . Option tuong đương nhau . Ngôi ffi dễ bao quát tầm nhìn hơn , nhung hơi bé so với rio .cách âm ffi cũng tốt hơn ,dàn loa nghe đập rụng rời loa rio k bằng .cả 2 đều có chế độ eco , nhà e đi để off hết cho sướng chân ga .động cơ ffi 1.0 hộp số 6 cấp , Rio 1.4 hộp số 4 câp nhưng khẳng định luôn ffi ăn được rio cả để pa và hậu . Nhỏ gọn hơn vượt chỉ cần dí cái là e nó tự động nhảy trồm lên r . Nói chung 2 mẫu này cháu thấy đi sướng trẻ chung nhiều option . Acent voi city e chưa thử vì trông hơi dừ mà option chả có j là ko thik r ! E co tí đóng góp chúc cụ lựa chọn đc vợ 2 như ý !
E hỏi ngu cái, cái chế độ eco ở 1.0 là thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Xanh den

Xe hơi
Bác chủ lấy hai cái tờ rơi của hai loại rồi ngồi đánh dấu so sánh.
Sau đó tìm cách mượn được 2 chiếc để sát nhau rồi so sánh thì chắc chắn sẽ lấy fiesta.
Còn nếu nhìn bên ngoài và hỏi ý kiến mọi người thì có thể sẽ lấy city.
Ngoài cái mác xe nhật ra thì city còn hơn fiesta ở cái chỗ là chả bao giờ hỏng những cái mà nó không có ( trong khi fiesta lại có)

Cắt bỏ hết các chức năng hoặc phụ kiện ( mà ở các nước ngoài VN có) để tăng lợi nhuận là một hành động xem thường người tiêu dùng.
Riêng cá nhân tôi không bao giờ chấp nhận, dù nó có là thuơng hiệu gì đi nữa.

Tới bây giờ chỉ có 2 thuơng hiệu mà tôi nghĩ còn tôn trọng người tiêu dùng Việt Nam đó là Kia và Ford ( không bàn mấy loại xe hơn 1 tỏi).
Tiền trong túi của mình thì mình có quyền chọn, và hãy chọn sản phẩm nào theo đúng nhu cầu của mình kể cả nhu cầu mua xe rồi vài bữa lại bán lại ( cứ Toy mà phang).

Vài ý kiến cá nhân, các bác đừng cười em ruột ngựa.
Chúc cụ chủ sớm có xe ưng ý !

nguyenchang1307

Đi bộ
Ford Fiesta là hợp lí nhất bác ạ! độ an toàn và giá cả con này cạnh tranh so hơn mấy con kia, bác ib e có thể tư vấn thêm cho bác nhé!

ruouchuoi

Xe đạp
Ford fiesta noi thất bé lắm, nhưng bù lai đi rất đầm cảm giác rất an toàn và chắc chắn

truongvantien

Xe tải
Xin các cụ một lời khuyên chân thành.
Em đang lái Lacetti se (cruze nhập) em thấy xe này rộng, đầm lái rất thích nhưng số sàn. Em đang muốn đổi sang số tự động nên nhờ các tư vấn giúp nên chọn xe nào trong các xe sau. Fiesta, city, rio, acent. Kinh phí ra biển tầm 650tr đổ lại. Yêu cầu của em là cảm giác lái tốt như lacetti se.
Thứ hai là em nên mua xe mới trước tết hay sau tết để được xe rẻ hơn. ( em không vội mua xe tết vì mua về em cũng không đi vì phải bận học ở HN)
Vẫn là Fiesta & City cụ ah, cụ ra tết mua thì có nhiều chương trình ưu đãi khách hàng hơn rồi.

huutho411

Xe hơi
Em nghĩ cụ làm con fiesta hackback đi. Em nó chắc chắn, đầm tay mà lại khỏe khoắn

fordbinhtrieu

Đi bộ
Em nghĩ bác nên lấy con Fiesta Ecoboost 1.0 đi. Cảm giác lái tốt, đầm chắc, an toàn, ga cộ cũng trội hơn hẳn những dòng khác bác ạ.

kfc1981

Xe điện
fiesta cảm giác lái thích hơn chút síu bác ạ!

vietran

Xe ba gác
Em nghĩ bác nên lấy con Fiesta Ecoboost 1.0 đi. Cảm giác lái tốt, đầm chắc, an toàn, ga cộ cũng trội hơn hẳn những dòng khác bác ạ.
Em chưa hiểu cảm giác tốt với ga cộ hơn hẳn dòng khác của 1 con 1.0 với con 1.5 (city) nó dư lào =)) Cụ chủ đang đi 1.6 mà xuống 1.0 thì khác gì buộc đá vào cổ chân
Cụ chủ đi ít thì cứ chấm to đi cho sướng,

XTLN

Xe hơi
Em chưa hiểu cảm giác tốt với ga cộ hơn hẳn dòng khác của 1 con 1.0 với con 1.5 (city) nó dư lào =)) Cụ chủ đang đi 1.6 mà xuống 1.0 thì khác gì buộc đá vào cổ chân
Cụ chủ đi ít thì cứ chấm to đi cho sướng,
Cụ tìm hiểu thêm thông tin rồi hãy cười người khác, chắc cụ này ngồi dưới giếng lâu rồi =))

vietran

Xe ba gác
Cụ tìm hiểu thêm thông tin rồi hãy cười người khác, chắc cụ này ngồi dưới giếng lâu rồi =))
cụ đang đi 1.0 à mà động lòng thế, không sao cụ ạ phân khúc nào nó cũng có cái hay riêng của nó, em cũng hay ngồi xe 1.0, hàng tuần ngày nào em chả ngồi xe 1.0 (taxi) =))
Khi nào cụ đi xe chấm to rồi thì ngồi lái xe chấm bé sẽ biết cảm giác, và lúc đó thấy mình bây giờ đúng là ếch ngồi đáy giếng =)) Hay hôm nào rảnh mời cụ cà phê em cho cụ lái thử xe em tí nhá =))

XTLN

Xe hơi
cụ đang đi 1.0 à mà động lòng thế, không sao cụ ạ phân khúc nào nó cũng có cái hay riêng của nó, em cũng hay ngồi xe 1.0, hàng tuần ngày nào em chả ngồi xe 1.0 (taxi) =))
Khi nào cụ đi xe chấm to rồi thì ngồi lái xe chấm bé sẽ biết cảm giác, và lúc đó thấy mình bây giờ đúng là ếch ngồi đáy giếng =)) Hay hôm nào rảnh mời cụ cà phê em cho cụ lái thử xe em tí nhá =))
Hì em góp ý để cụ tìm hiểu thêm, chứ phán thế này, phỏng không có ích mà lại làm nhiễu thông tin người cần tìm hiểu. Ecoboost 1.0 nhưng tăng áp, công suất 125hp, mô men xoắn 140 Nm. Xu thế hiện nay là chấm nhỏ nhưng công suất lớn, khi mà lộ trình đề xuất thuế ưu đãi cho những dòng xe có dung tích xi lanh nhỏ đang được đề xuất thì nếu như vậy các dòng xe này sẽ có ưu thế lớn. Nếu cụ cần em cho cụ lái thử xe em tí, không cụ lại bảo em cũng chỉ là hóng rồi phán mà thôi. =)). Còn nếu để đua thì chắc Lacetti 1.6 không có cửa =))

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Hì em góp ý để cụ tìm hiểu thêm, chứ phán thế này, phỏng không có ích mà lại làm nhiễu thông tin người cần tìm hiểu. Ecoboost 1.0 nhưng tăng áp, công suất 125hp, mô men xoắn 140 Nm. Xu thế hiện nay là chấm nhỏ nhưng công suất lớn, khi mà lộ trình đề xuất thuế ưu đãi cho những dòng xe có dung tích xi lanh nhỏ đang được đề xuất thì nếu như vậy các dòng xe này sẽ có ưu thế lớn. Nếu cụ cần em cho cụ lái thử xe em tí, không cụ lại bảo em cũng chỉ là hóng rồi phán mà thôi. =)). Còn nếu để đua thì chắc Lacetti 1.6 không có cửa =))
Chính xác, e chạy LAC EX và gấu đi 1.0 nhưng đùng là 1.0 bốc hơn thật, đọ vọt rất mạnh, vượt xe rất nhàn.