FIXED GEAR - Cùng tìm hiểu, Quảng bá và tìm người chơi ở Hà Nội

toyotaaltis2009

Xe máy

drivemustbefun

Xe tải
Ổn cụ ạ, chỉ cần cụ có thời gian và đam mê cho nó thôi.
Chúc cụ sớm có xe đi.
Cháu pốt 1 chiếc Fuji trên mạng có khung như xe cụ, cho cụ thèm :P

Chỉnh sửa cuối:

Tay lái

Xe hơi
xe nảy teen và sặc sỡ quá ạ :P

Zen malik

Đi bộ
E đag có í định nhăm nhe 1 e bên Cao Long ạ.nhưng khổ nỗi e chưa đi bao h thì làm thế nào hở bác.e xin d.c bác chỉ dạy ít kinh nghiệm ạ.thank bác

drivemustbefun

Xe tải
E đag có í định nhăm nhe 1 e bên Cao Long ạ.nhưng khổ nỗi e chưa đi bao h thì làm thế nào hở bác.e xin d.c bác chỉ dạy ít kinh nghiệm ạ.thank bác
Cụ cứ nhảy lên xe và đi thôi, như xe đạp bình thường mà, nếu yêu thì yêu ngay từ phát đầu tiên. :D
Cụ mua xe ở Cao Long thì bảo ông ấy hướng dẫn luôn cho.
Thường thì tập phanh, (skid) thì cụ phải đi khoảng một thời gian, nhanh thì vài tiếng làm quen mới thạo, và phải cần một chút liều nữa. :))

tenthanhvien

Xe tải
Bẩm các cụ mợ, em cũng đạp một em fixed vài tháng nay với mục đích rèn luyện sức khỏe là chính. Tối qua, sau khi lầm vài vòng trong Ciputra về thì xem em gặp sự cố kẹt phanh mặc dù em không đạp ngược (xe em đạp ngược là phanh ạ). Hôm nay em tháo cái bánh sau ra xem thế nào, thấy các chi tiết vẫn bình thường không có gì bất thường nhưng ngặt một nỗi là lúc lắp vào thì không tài nào lắp được.
Các cụ mợ nào biết lắp hoặc biết chỗ có thợ lắp được thì chỉ giúp em với ạ!!!
đã có phanh thì không gọi là FIXIE/FIXED GEAR nữa bác ạ :D

cái may-ơ có phanh đấy gọi là phanh đùm (tiếng tây là coaster break) và e ăn cắp cái này ở trên Google về cho bác đây :D

Trí Ng

Đi bộ
Em ms mua con fixed gear single speed vành lazang và e kb cách phanh ntn vì khi k đqpj nx thì bàn đạp vx quay
Bác nào chỉ e cách phanh vs

helloimh

Đi bộ
e là nữ ạ T.T E chuẩn bị vào năm học . Định mua 1 e fixie về để thỉnh thoảng đi chơi và vừa đi học rèn luyện sức khỏe luôn ạ. Bh e không biết mua fixie ở đâu là ok nhất bh. Đang phân vân bên Cao Long với TopBike (xã đàn) . Mng cho em lời khuyên với ạ :(( huhu . Mà e cũg chỉ cao 1m58 . Ở VN thì ít fixie size 46 . Kb e có đi được fixie size 48 k mng nhỉ. Giải đáp giúp em vớiiiiiii :((

drivemustbefun

Xe tải
e là nữ ạ T.T E chuẩn bị vào năm học . Định mua 1 e fixie về để thỉnh thoảng đi chơi và vừa đi học rèn luyện sức khỏe luôn ạ. Bh e không biết mua fixie ở đâu là ok nhất bh. Đang phân vân bên Cao Long với TopBike (xã đàn) . Mng cho em lời khuyên với ạ :(( huhu . Mà e cũg chỉ cao 1m58 . Ở VN thì ít fixie size 46 . Kb e có đi được fixie size 48 k mng nhỉ. Giải đáp giúp em vớiiiiiii :((
Mợ đạp fixie chắc chân dài ra đới :D
Mợ muốn xe size 46 thì thử hỏi cụ Cao Long đặt hàng bên Tung Của xem, size này ít người đi nên k nhập chứ chắc vẫn có đấy ạ.

tuan ninh

Xe máy
các cụ ơi cho em hỏi là có tiệm spa nào cho em fixed gear ở phía cầu giấy không cụ
em muốn cho em nó đi spa tý cơ mà tìm thì toàn thấy ở xa quá. đạp lên đấy chắc mất cả ngày mất. em ở khu cầu giấy ạ

LinhBT

Xe đạp
Có cái Spa ở 167 Xã Đàn đó, của TopBike luôn! Bạn qua mà chăm cho em nó!

canhoicaccu

Xe tải
Em chưa chơi, nhưng thấy hay nên đi sâu vào tí ti (e xem bên xedap.vn, xedap.org, trang web, facebook của 1 bạn trong sài gòn là dexori, fixedSAIGON - e sẽ copy bên đới về để các cụ cùng tìm hiểu nhá).
Mục đích có thể:
- Đi dạo phố
- Đi làm
- Đi tập thể thao

.....................

không có chỗ nào sơn lại xe fixed gear ở hn à