[Funland] Flamingo 100tr

Aveho

Xe máy
Đây, như cụ dưới này cũng trả lời hộ em luôn. Không tỉnh là cũng mệt đấy.
có thể nghĩ mình mua nhà vs giá 2t5 nhưng k dc sử dụng trong 15 năm .... ui chu choa trc mắt thấy là mất tiền k nhà oy ... bác nào dư thấy dc mình có lợi mới đầu tư kiểu này ... nhưng 15 năm cho thuê thì ..... 1 khoảng thời gian khá dài để chủ thầu có thể làm nhiều điều .... có nhiều trường hợp chủ thầu thế chấp nhà cho ngân hàng lun ... nên bác cẩn thận chút

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Mấy sản phẩm căn hộ du lịch mới tại Đại Lại và Cát Bà tính ra tới 100tr/m2.

Cụ nào sử dụng hay sở hữu sản phẩm này cho cháu xin Review . Công suất phòng Đại Lại liệu được 50% ko mà thấy các bạn đó tính đạt tầm 65%/năm.

Có lẽ sản phẩm bên này condo có giá cao nhất Việt Nam! Sở hữu tầm 50-60 năm , hình như cũng chưa có sổ.
Vào đi tè cái mua vé 400K.... nhà 100củ/m2 là đúng rồi Cụ chủ ạ!

congbocngheo

Xe buýt
Chính vụ mua vé này cháu thấy nó ko đúng lắm. Rồi lại kiện cáo với dân cư địa phương.
Về nguyên tắc mà đóng của bán vé thì Nhà nước phải thu tiền thuê đất hàng năm của tất cả diện tích khu đó trừ đi phần cấp sổ đỏ. Không biết Đại Lải thế nào?

one day

Xe buýt
Bác cũng không đúng, một căn của gia đình em mua từ đầu chưa đến 4 tỷ, nay cho thuê 19tr/tháng, sáu tháng trả một lần (không đồ đạc gì nhé trừ những món bắt buộc).
Cụ cho em hỏi 4 tỷ đó gửi tiết kiệm lãi cũng ngang ngửa cho thuê. Sao không gửi tk đỡ phải suy nghĩ rồi lo hao mòn hoặc sụt giá. Em hỏi vì em cũng đang phân vân nên bán đi hay cho thuê hàng tháng

naviphar

Xe tải
Cụ cho em hỏi 4 tỷ đó gửi tiết kiệm lãi cũng ngang ngửa cho thuê. Sao không gửi tk đỡ phải suy nghĩ rồi lo hao mòn hoặc sụt giá. Em hỏi vì em cũng đang phân vân nên bán đi hay cho thuê hàng tháng
Em và bác đang dùng cùng một loại hình chữ nhật như nhau :)), nhưng bác có chắc là hình chữ nhật đấy nó có bị co ngót không ?

CR-Vic

Xe container
Đầu tư phân khúc chung cư cao cấp để cho thuê bây giờ là hoặc thừa tiền hoặc là ngớ ngẩn :D

newch

Xe tăng
Cái đó là các sản phẩm đang xây và sắp xây đang chào bán. Cái mới hoạt động 1 năm thì trc bán giá quanh 40-50tr/m cụ ah.

Vị trí của mấy sản phẩm mới tại Đại Lải và Cát Bà công nhận là đắc địa. Thêm vụ quản lý là Hayatt nữa khá hấp dẫn (dự kiến). Nhưng 100tr/m thì choáng váng.
Chẳng có gì là đắc địa nếu hiểu rõ về bên này.
Nguồn sống từ bán đất chứ kinh doanh resort thì lỗ lòi chưa kể vụ suốt ngày tìm cách ép đội đã mua đưa nhà cho kinh doanh.

Hayatt quản lý thì gió to quá

nicholas1618

Xe điện
Chẳng có gì là đắc địa nếu hiểu rõ về bên này.
Nguồn sống từ bán đất chứ kinh doanh resort thì lỗ lòi chưa kể vụ suốt ngày tìm cách ép đội đã mua đưa nhà cho kinh doanh.

Hayatt quản lý thì gió to quá
Nó là cái resort có quy mô và cảnh quan nhất Hanoi bán kính 50km trở lại mà cụ.

newch

Xe tăng
Nó là cái resort có quy mô và cảnh quan nhất Hanoi bán kính 50km trở lại mà cụ.
Dân vùng này nói cái hồ này như chỗ hút khí hậu của vùng : đông lạnh, hè nóng
Cái hồ đó nhiều người làm nên giờ băm nát rồi.
Flamingo cũng lấp hồ rất nhiều.

Sở thích mỗi người khác nhau, nhưng việc cụ chém là Hayatt quản lý thì gió to quá

Trên này trước em nhớ seeder của Fla lên lập topic kêu chung cư bán 6 tỷ cháy hàng, hỏi google ra thì cả đống dưới 3 tỷ.

May là có quảng cáo trên này nên xoá được topic

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lần trước cháu được giới thiệu 1 căn dạng chung cư (Sky với cả forest gì đó) khoảng 70m2 với giá gần 5 tỷ. Chủ đầu tư cam kết thuê lại trong vòng 15 năm với tổng giá thuê khoảng 2.5 tỷ/15 năm trả luôn 1 lần, tức là người mua chỉ phải bỏ ra tầm 2.5 tỷ thôi là có căn hộ 5 tỷ (chơi đẹp quá CCCM nhỉ?) :)
Nhưng nghĩ kỹ thì hóa ra mình bỏ 2.5 tỷ để ông khác kinh doanh à? :D
Đâu có ngu thế? :D
2.5 tỷ này chỉ vất vào ngân hàng thì 1 năm cũng được 150tr. Dùng 150tr này đi du lịch đâu chẳng được? Việc gì cứ phải lên Flamingo? :))
Tý nữa em cũng bị lùa gà mấy căn Sapphire dưới Hạ Long như cụ nói. Hihi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại mua để sử dụng và tự kinh doanh thì okie, mình phải tự tính toán giá thành mua nhà, chi phí vận hành, doanh thu ước tích để quyết định việc mua nhà có hấp dẫn hay kg. Em thấy cái này tạo ra dòng tiền cũng khá ổn định nếu chọn đúng vị trí tốt. Còn kiểu mua nhà xong bắt đưa nhà cho CĐT vận hành với lợi nhuận cam kết >>> cái này kg khác gì thả gà ra đuổi!
Dạo này rộ lên kiểu đt này cụ nhỉ, em cũng vừa xuống Hạ Long xem hàng mà nhìn hợp đồng mấy chục trang em hãi quá, mua xong nó tự vận hành cho thuê, 1 năm em đc 12 ngày nghỉ dưỡng tại chính căn nhà mình mua :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là phim này quay trên Flamingo đại lải
Cđt Flamingo tính rất nghệ sỹ nên có quan hệ rộng với giới hoạ sỹ và mảng nghệ thuật, truyền hình, toàn cho các đoàn làm phim lên quay
Từng tảng đá, sắt thép trên đó cũng là các tác phẩm được mua bản quyền
Sao bảo khu này là của phó thủ T.Đ.Dũng hả cụ ;))

nicholas1618

Xe điện

Sở thích mỗi người khác nhau, nhưng việc cụ chém là Hayatt quản lý thì gió to quá

Trên này trước em nhớ seeder của Fla lên lập topic kêu chung cư bán 6 tỷ cháy hàng, hỏi google ra thì cả đống dưới 3 tỷ.

Cháu ko chém mà tụi sale nó nói. Giá 6 tỷ nó còn tuỳ diện tích, view nữa chứ có phải căn nào cũng 3 tỷ đâu cụ.

Embebandiem

Xe tăng

Hayatt quản lý :)), tay kia có hợp đồng giấy mực ko thế, dịch vụ Flamingo như mứt, hay Hayatt campuchia qua quản lí

nicholas1618

Xe điện
Hayatt quản lý :)), tay kia có hợp đồng giấy mực ko thế, dịch vụ Flamingo như mứt, hay Hayatt campuchia qua quản lí
Cụ lại đọc vội rồi. Sale nói Hayatt có thể quản lý mấy khu mới đang xây ở cát bà và ĐL. Còn mấy khu hiện hữu thì Flamingo tự tổ chức.

nicholas1618

Xe điện

Vụ hút khí hậu này cháu ko rõ nhưng cách nay 1 năm cháu lên nghĩ sẽ mát nhưng thực tế khá oi ả.

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy dịch vụ của flamingo cũng ổn mà
Em đi 4-5 lần rồi, có vđ gì gọi tổng đài là được giải quyết hết. Có hoa quả tươi, socola các kiểu, ngang vinpearl, mà cảnh quan em thấy đẹp và xanh hơn vinpearl

Lexus_77

Xe đạp
Dạo này rộ lên kiểu đt này cụ nhỉ, em cũng vừa xuống Hạ Long xem hàng mà nhìn hợp đồng mấy chục trang em hãi quá, mua xong nó tự vận hành cho thuê, 1 năm em đc 12 ngày nghỉ dưỡng tại chính căn nhà mình mua :))
Cái kiểu này là của bọn Alma, chiêu thức sử dụng “lấy mỡ nó rán nó”, thằng bị rán cứ nghĩ là ngon k ngờ lại là ngu.