[CCCĐ] Flamingo Đại Lải 2/9

duc_santafe

Xe hơi
2.9 được nghỉ 3 ngày em quyết lên đường làm một weekend cho máu. 8.30 bắt đầu lên đường, đầu tiên dự té đi một mình cho đã, nhưng gấu mẹ vĩ đại hóng được đòi theo bằng được, ok coi như xong. Úi được voi đòi tiên lại đòi kèm thêm 1 F1 sản xuất 2013. Thôi thế là toạch rồi. Thì đi thôi. Lên đường.
Đường đi cầu rào 2

Vào đường 5b

12h đến Vĩnh Phúc tìm được 1 quán Gà chọi nhưng lại không được ăn vì ở đấy họ chỉ bán nguyên con mà nhà em thì ít người quá chỉ có 2 người đành ghi nhớ để lần sau đi đông đông vào bổ vài con. Quán nằm ở góc cái đường to to của TX tên gì em quên mất rồi, để nhớ sau vậy, trông có vẻ ngon

sau thấy có cái quán lẩu bò gần đấy thấy cũng đông đông thôi vào ăn tạm vậy, nhưng thấy cũng ngon, ko đắt lắm 250k nồi nhỏ nhưng cũng đầy đủ lục phủ ngũ tạng. máy hết pin lên không chụp được cái nồi.

14h đến cổng resort, thấy đông vãi, tắc cả đường nhưng thấy đội ngũ bảo vệ có vẻ niềm nở lịch sự phết. Tranh thủ chụp vài kiểu

Em giải lao tí

duc_santafe

Xe hơi
Xếp sau khá nhiều ô tô, em liền đến cổng bảo vệ hỏi tình hình thấy có cậu chắc là ca trưởng hay đội trưởng đội phó gì đấy em liền hỏi cậu ấy và cho biết các thông tin đăng ký, cậu ấy kiểm tra trên smart xong ok liền và ra dẹp xe cho em vào (thấy khâu đón tiếp ngay từ vòng ngoài đã rất ok). Sau đó đánh xe vào sảnh định vào check in thì mấy cậu an ninh yêu cầu em cho người xuóng và đánh xe xuống phía dưới ngay, kể ra cũng thông cảm cho các cậu ấy vì là ngày lễ nên cực đông, thôi vui vẻ đánh xe xuống vậy. Khi vào check in nhân viên lễ tân cũng rất niềm nở, có vẻ chuyên nghiệp phết. Ok xong. Sau khi nhận thẻ phòng có cậu lễ tân theo xuống tận xe để xách đồ lên cho mình lên tận phòng, em ở trên tầng 3 khu Forest in the sky (khu sảnh chính), cảm nhận ban đầu phòng ốc ok phết.

Còn đây là trong phòng

New_Carens

Xe điện
Xếp sau khá nhiều ô tô, em liền đến cổng bảo vệ hỏi tình hình thấy có cậu chắc là ca trưởng hay đội trưởng đội phó gì đấy em liền hỏi cậu ấy và cho biết các thông tin đăng ký, cậu ấy kiểm tra trên smart xong ok liền và ra dẹp xe cho em vào (thấy khâu đón tiếp ngay từ vòng ngoài đã rất ok). Sau đó đánh xe vào sảnh định vào check in thì mấy cậu an ninh yêu cầu em cho người xuóng và đánh xe xuống phía dưới ngay, kể ra cũng thông cảm cho các cậu ấy vì là ngày lễ nên cực đông, thôi vui vẻ đánh xe xuống vậy. Khi vào check in nhân viên lễ tân cũng rất niềm nở, có vẻ chuyên nghiệp phết. Ok xong. Sau khi nhận thẻ phòng có cậu lễ tân theo xuống tận xe để xách đồ lên cho mình lên tận phòng, em ở trên tầng 3 khu Forest in the sky (khu sảnh chính), cảm nhận ban đầu phòng ốc ok phết.

Còn đây là trong phòng

Có 1 trận chiến vừa mới xảy ra trên chiếc giường này!

duc_santafe

Xe hơi
Đồ uống miễn phí chào khách nhận phòng gồm 04 gói chè nhúng và cà phê G7, 02 chai nước lọc của resort làm luôn, còn đồ uống trong tủ lạnh thì tính tiền. Nói chung cái này là tiêu chuẩn ở đâu cũng vậy.
Trong gói nghỉ dưỡng bao gồm cả ăn 1 bữa tối miễn phí cho 2 người lớn. F1 nhà em thì miễn phí vì mới sản xuất được 4,5 năm.
Về bữa tối thì ăn tại Symphony bar nhà ăn rộng rãi, em thích kiểu kê bàn ở đây, chia thành từng bàn tròn riêng rẽ không như ở FLC Sầm Sơn (kê liền nhau thành mấy dãy, ăn buffee mà kê kiểu liền nhau hay bị mất chỗ không biết cái này FLC có để ý không), đồ ăn thì theo cảm nhận của cá nhân em thấy thế là rất ổn, không nhiều món như ở Buffee Sen Hồ Tây nhưng chế biến thấy có vẻ rất ok đạt chuẩn KS *****, chỉ có điều là thấy món bữa tối rất giống với bữa sáng!!!

duc_santafe

Xe hơi
Bờ biển nhân tạo và bến tàu khách 1.200k lần đi cano 1 vòng (đắt vãi), nếu là khách lưu trú thì giảm 50% cách trung tâm khá xa chắc tầm khoảng 4km

Phía trong bờ

Sau đó là khu vui chơi ngoài trời cho trẻ em rất rộng cạnh ngay bờ biển

duc_santafe

Xe hơi
Quả đồi ngay trung tâm lối vào (đẹp phết)

Sảnh trong

Bể bơi

Một dàn xe Jeep và Xít đờ ca

Sảnh trong

duc_santafe

Xe hơi
Em tiếp
Công viên ánh sáng đẹp phết

Bên đường là vườn hồng, không đẹp lắp do không phải mùa hoa

Buổi tối cho tay F1 vào phòng VRGame, úi giời tay này phê lòi ra

và đặc biệt có cài vườn trên nóc sảnh trung tâm rất đẹp

Túm lại theo em FL là được.Ok, xứng đáng để quay lại. Tổng chi phí trọn gói là 4.150k (cho 2 người lớn và 1F1 nhỏ) nhưng do là ngày lễ 2/9 nên khá cao, bt chắc rẻ hơn.
Cám ơn mợ thuylinhnam88 bên Nowtravel nhé. Mợ book trước nên khi vào check in rất nhanh.
Mợ có thông tin gì hay hay bên emeralda NB mợ "trong hộp" cái nhé.

Hulk

Xe tăng
Bài viết chi tiết + ảnh đẹp, vodka cụ. Em thấy giờ đi nghỉ vào những chỗ ntn đáng đồng tiền bát gạo, bõ công đi nghỉ ngơi. Đi linh tinh mấy cái chỗ rì sọt 1 sao (vd như Khoang xanh) kiểu nhà nước quản lý 1 ngày 1 đêm ăn nghỉ cũng tầm 3tr/ gia đình rồi mà điều kiện, phong cảnh kém hơn hẳn.

duc_santafe

Xe hơi
Bài viết chi tiết + ảnh đẹp, vodka cụ. Em thấy giờ đi nghỉ vào những chỗ ntn đáng đồng tiền bát gạo, bõ công đi nghỉ ngơi. Đi linh tinh mấy cái chỗ rì sọt 1 sao (vd như Khoang xanh) kiểu nhà nước quản lý 1 ngày 1 đêm ăn nghỉ cũng tầm 3tr/ gia đình rồi mà điều kiện, phong cảnh kém hơn hẳn.
Ý cụ giống ý em.

mamatrue

Xe đạp
Khu Emeralda NB cũng đẹp lắm bác, phong cách thô mộc sinh thái, tái hiện nhà dân gian xưa, gửi bác mấy hình đợt cuối năm ngoái e đi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là cụ đi dịp 2/9 nên giá có cao hơn. Chứ trong tháng 9 này khu Forest in the sky vẫn có KM giá tốt gồm cả ăn sáng + tối + vui chơi và phòng 1 đêm cũng chỉ hơn 2tr (ngày thường) và hơn 3tr (cuối tuần).
Giá này là 2 ngày 1 đêm hay như nào vậy cụ ?.

duc_santafe

Xe hơi
Đúng là cụ đi dịp 2/9 nên giá có cao hơn. Chứ trong tháng 9 này khu Forest in the sky vẫn có KM giá tốt gồm cả ăn sáng + tối + vui chơi và phòng 1 đêm cũng chỉ hơn 2tr (ngày thường) và hơn 3tr (cuối tuần).
Cụ nói kỹ hơn tí nữa được không? cái vụ 1.410.000++ là sao cụ

duc_santafe

Xe hơi
Vâng cám ơn các cụ đã động viên. FL Đại Lải E vẫn khoái đi lại, vì qua khảo sát sơ sơ loanh quanh khu vực Miền Bắc ở trên mạng thì e thấy ngoài cái vinpearl Hạ Long và Emeralda Ninh Bình còn có vẻ tương đương thôi còn lại cái nào cũng chỉ be bé thôi thì phải, căn bản là em cũng chưa đi nhiều nên không có cái so sánh. Các cụ thảo luận cùng em đi ah, để cùng tìm cho mình 1 hướng đi.

bodi

Xe tăng
em đánh dấu ạ, cụ chụp ảnh đẹp quá ạ

hlhoso

[Tịch thu bằng lái]
Quanh quẩn thủ đô chắc chỉ có khu này là ok nhất.