[Vì cộng đồng] FLF và những người bạn: VỀ MƯỜNG CƠI - KHƠI ẤM MÙA ĐÔNG

Trạng thái
Thớt đang đóng

T & T AUTO

Xe hơi
Nhìn quả đường sợ quá

bienkhongso

Xe tải
Hoạt động ý nghĩa quá. Năm sau các cụ cho em tham gia với.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
một hoạt động off đầy ý nghĩa của *******
******** là gì vậy cụ, e nghĩ mãi chạ ra ~X(

Rất hoành tráng và ấn tượng.
Cảm ơn cụ đã động viên, chương trình thành công là điều BTC mong nhất cụ à

Mong hơi ấm đến những người thực sự cần!
Cụ nói chí phải, 1 miếng khi đói bằng cả gói khi no cụ nhỉ.

Nhìn quả đường sợ quá
Sợ nhưng cũng là 1 cách để các xế nhà ta có thêm trải nghiệm và thêm kinh nghiệm khi lái cụ nhể.

Hoạt động ý nghĩa quá. Năm sau các cụ cho em tham gia với.
Mong sẽ nhận đc sự ủng hộ thiết thực của cụ vào chương trình sau. Cảm ơn cụ

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Chọn ngày cuối năm để viết nốt những dòng cuối của chuyến đi, đóng lại 1 năm cũ với những vc đã làm đc, những việc còn trăn trở, hy vọng năm mới đến sẽ có thêm nhiều việc thành công hơn nữa. Nhân đây e xin gửi tới toàn thể các Ofer và những người bạn khép lại 1 năm cũ bình an và đón 1 năm mới an lành, hạnh phúc và nhiều may mắn. CHÚC MỪNG NĂM MỚI

Nhìn bộ diện của Dũng Mỗ khi đc biệt phái đi tiền trạm, biết ngay có biến. Chắc lão đang hát bài "ước gì"

Các xe đến điểm tập kết, chuẩn bị vượt chặng đường khó

Người ơi ở lại xe đi nhé.

Đường vào bị xe tải hạng nặng quần nên toàn sống trâu, ổ voi, để đảm bảo an toàn BTC quyết định người xuống đi bộ qua thung lũng để vào bản

Để tránh rủi ro các xe chờ đợi đến lượt mình xuất phát

Nào mình cùng đi bộ nhé, cả đoàn vui vẻ cùng nhau tiến lên và ca vang bài ca Bác vẫn cùng chúng cháu hành quân

Bên nhau bên nhau 2km nữa là tới nơi thôi.

Trên sườn đồi các cua rơ đang đánh vật với đoạn đường oằn tà là vằn

Đi bộ là thế mà đôi chim cu này vẫn ko quên tạo dáng

Cả đoàn đã vượt qua chặng đường khó, các xe điểm quân số rồi tiếp tục lên đường

Cuối cùng cũng đã vào tới điểm trường, đây là điểm trường khó khăn nhất của trường Mường Cơi 2. Tại đây có 2 lớp, với sỹ số 20 hs

2 Lớp dồn vào 1, đoàn nhanh chóng triển khai tặng quà các con

Ngoài sân các F1 không quên nhiệm vụ phát những gói bánh kẹo nhỏ tới tay các bạn hs và các bạn sống trong khu vực

Những xuất quà chứa đựng đầy tình cảm được trao đến tay các học sinh, mong rằng đó sẽ là động lực để các con không bỏ trường bỏ lớp khi mùa đông đang cận kề.

Ẩn giấu sau nụ cười vẫn còn những việc vẫn chưa làm được, trăn trở lắm khi vẫn còn những việc phải cần có thời gian, có sự chung tay của các tấm lòng vàng để hiện thực hóa.

Đúng như dự kiến 11h chương trình khép lại, tạm biệt Suối Cốc, tạm biệt các học sinh chúng tôi lên đường trở về Hà Nội.

Đến giờ có thể nói chương trình đã thành công, thực hiện đúng và đầy đủ các mục tiêu đặt ra. Đoàn trở về HN với không khí vui vẻ đầy phấn chấn, thời tiết như ủng hộ lòng người khi tạm biệt Mường Cơi cũng là lúc những giọt mưa lất phất bắt đầu rơi.

Thấy bụi hoa dại bên đường, e chợt nhớ câu thơ hồi phổ thông vẫn hay thường lẩm nhẩm "Hoa không đẹp nhưng lòng người đẹp..."

Đoàn về Thu Cúc ăn trưa, cơm canh nóng hổi đã đc dọn ra, sau chặng đường đi bộ dài ai cũng đói, cả đoàn nhanh chóng ổn đinh chỗ cùng nhau ăn bữa cơm mừng cho chương trình thành công. Tại đây sau khi ăn uống nghỉ ngơi, tiểu ban tài chính thực hiện quyết toán chi phí cho toàn chuyến đi.

Chương trình "về Mường Cơi khơi ấm mùa đồng" đã thành công, một lần nữa BTC xin gửi lời cảm ơn tới quỹ từ thiện FLF và những người bạn, BDH, những chi hội, những cá nhân, đoàn thể chung tay ủng hộ góp phần làm nên thành công này. Mong nhận đc những đóng góp có giá trị từ những FLFer và những người bạn để BTC rút kinh nghiệm thực hiện những chuyến tặng quà sau chỉn chu hơn.

Chỉnh sửa cuối:

ecomvietnam

Xe đạp
Khó khăn là thế, cơ cực là thế, xong vẫn không ngăn nổi những đứa trẻ với đôi chân trần, manh áo rách và cái bụng đói meo ngày ngày cần mẫn tới trường để học cái chữ.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
E có ít quần áo cũ, nhưng quần áo nam, người lớn, ko biết các cụ có cần ko ạ? Quần áo mùa đông thì e phải về quê tìm lại, e chưa có F1 nên chỉ toàn đồ cũ của e thôi.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Khó khăn là thế, cơ cực là thế, xong vẫn không ngăn nổi những đứa trẻ với đôi chân trần, manh áo rách và cái bụng đói meo ngày ngày cần mẫn tới trường để học cái chữ.
Tỷ lệ học sinh vùng cao bỏ ngang còn nhiều lắm, chương trình đc thực hiện cũng chỉ mong các cháu bám trường bám lớp để học tập lấy kiến thức phục vụ cho cuộc sống sau này

E có ít quần áo cũ, nhưng quần áo nam, người lớn, ko biết các cụ có cần ko ạ? Quần áo mùa đông thì e phải về quê tìm lại, e chưa có F1 nên chỉ toàn đồ cũ của e thôi.
Cảm ơn cụ, sắp tới khi có chương trình cụ thể, FLF mong có nhận đc sự ủng hộ của cụ.

em cũng muốn tham gia ghóp một chút tấm lòng, cảm ơn FLF.
Cảm ơn mợ, mong chuyến đi sau của FLF sẽ có sự hiện diện của mợ

Nhìn mấy đứa trẻ ko có dày dép mà đi nghĩ thương quá. :(
Vâng, tận mắt chứng kiến các cháu chân trần tới lớp xót lắm mợ à. Mong sao những cảnh như vậy sẽ ko còn trong 1 tương lai gần,

BabiMart.com

Xe máy
Chương trình thật ý nghĩa mang đậm chất nhân văn! Lá lành đùm lá rách . Chúc chương trình thành công tốt đẹp

Altis201

Xe đạp
Vất vả nhưng vui và ý nghĩa quá.

tientruc

Đi bộ
thế mới biết vùng sâu, vùng sa khổ nhường nào

tientruc

Đi bộ
cần tấm lòng những mạnh thường quân

gets1

Xe đạp
Chương trình ý nghĩa, khi nào có cơ hội em xin tham gia cùng các anh chị

tranphuong_it

Xe đạp
Chúc chương trình của các bác thành công tốt đẹp

dietcontrung

Xe máy
Chương trình ý nghĩa quá cụ ạ.

Toilatoi242

Xe tăng
Chúc các cụ sức khoẻ , thượng lộ bình an.

Trạng thái
Thớt đang đóng