[Funland] Flores lại sang, liệu anh Kiệt “điện” sắp bế quan luyện công phu mới không?

dtrung

Xe điện
Cụ mang cái trường hợp lẻ ra để vặn vẹo, cụ xem cái bài của võ sư Nam Anh Kiệt nói rồi đấy. Bây giờ TĐH có ra đấu với Flo được không hay lại lý do sợ chấn thương không mang huy chương Seagame về được, các võ sỹ khác muốn đấu với Flo có được không. Lý do sợ võ sỹ chấn thương với lo thành tích Seagame nghe vụn vặt, hãm quá mà cứ đưa ra. Không biết nghĩ cho cả nền võ thuật cổ truyền lẫn hiện đại cần phát triển thế nào.
Ông Giang có làm khuếch trương võ thuật được không, có mời các võ sỹ nước ngoài về VN thi đấu giao lưu hay tổ chức giải đấu quốc tế như UFC hay MMA được không hay chỉ lo cấm đoán thi đấu.
Em thắc mắc cái là mấy môn võ tập thi đấu trước giải toàn là tập chay không vì sợ chấn thương à? Đi đánh giải mà luyện tập lại tránh đối kháng vì sợ chấn thương nghe cứ kỳ kỳ, tập thế vào giải đánh thật làm sao được.

emdaikho

Xe hơi
Trong thi đấu các môn đối kháng có thể thấy thể hình và cân nặng cực kỳ quan trọng. Cân nặng liên quan đến lực của các đòn đánh.
Từ Hiểu Đông mạnh là thế (khi thi đấu với các võ sĩ nhỏ con hơn), nhưng khi gặp kiểu như này THĐ lại thua sml:
đây nó tập chịu đòn cụ ơi...hix, nó chịu ăn giã nhiều nên thần kinh nó rất kinh khủng.. Đây Từ H Đ cũng chỉ là nghiệp dư thôi.
Võ cổ truyền mà gặp dân MMA chuyên nghiệp thế giới thì chỉ có chết, không thể cưỡng lại được

duchoa1309

Xe tải
Em thắc mắc cái là mấy môn võ tập thi đấu trước giải toàn là tập chay không vì sợ chấn thương à? Đi đánh giải mà luyện tập lại tránh đối kháng vì sợ chấn thương nghe cứ kỳ kỳ, tập thế vào giải đánh thật làm sao được.
Bác nên tách bạch 2 chuyện như này:
1) Võ sĩ đánh nhau ko ngại chấn thương mà ngại cái khoản đấu mà ko được phép thì chắc chắn sẽ bị kỷ luật! Nặng thì ra khỏi đội tuyển, không được làm huấn luyện viên thì sau sẽ như nào?!
Chấn thương như gãy tay, gãy chân trong võ đối kháng vẫn xảy ra bình thường bác ạ!

2) Còn vấn đề chấn thương thì theo cách nhìn của người quản lý! Nếu có chấn thương dẫn đến vđv ko dành được huy chương thì năm sau ngân sách cho bộ môn sẽ bị giảm! Thì ai bù cho họ?!

Còn nếu flores muốn thì có thể về Việt Nam đầu quân cho đội nào đó, đăng ký hạng cân mà đấu giải thoải mái mà!

duchoa1309

Xe tải
Hình như sau trận Flores thì 2 thằng tây đi cùng cũng giao lưu 2 trận MMA với đội ở Thái Nguyên thì phải.

Cụ nào có thông tin, hay có clip thì up lên cho anh em mở rộng thêm tầm mắt.
Đấu với 2 cậu của clb MMA DRAGON FITNESS ở Hà Nội, nhưng đấu tại Thái nguyên bác ạ!
Em cũng đang hóng mà chưa clips nào :(

ConCuaKyCuc

Xe máy
Hahaha,

Ở đây làm gì có ai nho nhã đâu anh bạn (luyện võ lâu năm)?

Cả mười chín năm ròng chỉ tập trung luyện võ, hẳn cơ thể rắn chắc, tay chân cứng cáp và phát triển to lớn, xứng con nhà võ lắm đây.

:))[/QUOTE]
Cụ thâm nó vừa vừa thôi, khà khà

Hoangtver

Xe hơi
Hình như sau trận Flores thì 2 thằng tây đi cùng cũng giao lưu 2 trận MMA với đội ở Thái Nguyên thì phải.

Cụ nào có thông tin, hay có clip thì up lên cho anh em mở rộng thêm tầm mắt.
Đệ Flores chỉ giao lưu với đội muay thái HN thì phải ko lên Thái Nguyên cụ ạ

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ flores vạch mặt boin võ truyền thống tự nổ để kiếm tiền

El Jefe 2

Xì hơi lốp
Đấu với 2 cậu của clb MMA DRAGON FITNESS ở Hà Nội, nhưng đấu tại Thái nguyên bác ạ!
Đệ Flores chỉ giao lưu với đội muay thái HN thì phải ko lên Thái Nguyên cụ ạ
Em xem FB của Nam Anh Kiệt thì có vẻ như đội Nam Anh lại thắng. Ko thấy có clip

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=2339505552739281&set=pcb.2339505606072609&type=3&theater

Theo ảnh này thì cậu MMA VN ăn quả đạp khá nặng đó.

canhhoabatdiet

Xe container
đây nó tập chịu đòn cụ ơi...hix, nó chịu ăn giã nhiều nên thần kinh nó rất kinh khủng.. Đây Từ H Đ cũng chỉ là nghiệp dư thôi.
Võ cổ truyền mà gặp dân MMA chuyên nghiệp thế giới thì chỉ có chết, không thể cưỡng lại được
Tập chịu đòn mà kết quả như thế này thì em thấy cứ sao sao ấy:

quynhdiem

Xe tăng
Cụ nói Cường là con nhà nòi là sai nhé . Cu này lấy em họ em nên em bit rất rõ . Có anh zai ngày trc là võ sĩ xong chuyển qua làm công an rồi . Bố mẹ thuần nông . Bạn này mới học tán thủ hay võ vẽ gì đó em khong rõ . Giỏi thì đc 2 năm . Tính tình hơi hướng ảo tưởng bản thân. Nên em nghĩ bị lợi dụng .
À mà ngoài đời đẹp zai lắm luôn hihi
Ông Cường này hình như có vụ lên mạng thách đấu một ông cò hương lên đài thi đấu. Thấy có vẻ cũng ảo kiểu hung hăng đấm đá phết. Hy vọng sau này điềm đạm và nghĩ nhiều hơn.

Tookies

Xe điện
Thế cơ thể toàn Văn, Thơ với Chữ nghĩa mà chỉ biết ăn tục, bốc phét ah?!
Trong đầu toàn Tri Thức như Quan Văn mà ko biết nhục khi Bốc Phét, nói ko dám làm thì mặc váy còn ko xứng đâu!
Đọc còn không xong, diễn đạt còn không được mà vẫn cứ già mồm!
Tuy mạnh yếu từng nick khác nhau
Nhưng trẻ trâu thread nào cũng có...

Tếu tý mà có cụ nghiêm túc quá cụ ơi

atbp

Xe buýt
Ông Cường này hình như có vụ lên mạng thách đấu một ông cò hương lên đài thi đấu. Thấy có vẻ cũng ảo kiểu hung hăng đấm đá phết. Hy vọng sau này điềm đạm và nghĩ nhiều hơn.
Sau đó nghe đồn có hót gơn bảo nếu thắng được con Ngao nhà nàng thì nàng mất 20 triệu ...không biết có đúng không ?

dtl01

Xe tăng
Thách đấu nhà hoạt động XH Nguyễn Lân Thắng (cháu Nguyễn Lân Dũng, em họ Lân Hiếu).

Chú em LC và Flores đều chưa từng là võ sỹ chuyên nghiệp đấu đài.

Xe2009

Xe tải
tán thủ vn em nghĩ là mạnh ở đông nam á thôi chứ tầm châu lục vẫn dưới trung quốc ấn độ.. Một phần vì họ đông dân hơn nhưng phần khác là tinh thần họ tập trung cho bộ môn hơn. Chứ so với tây thì thể trạng họ hơn mình nhiều lăm..
Cái nể của những người tập dành cho bác giang là bác đẩy được phong trào tập thể thao võ thuật lan rộng. Chất thì nó sẽ sinh ra khi đến 1 điểm của lượng.
Nhưng điểm buồn và phải chấp nhận thông cảm là phần đông võ việt đành phải rẽ ngang ở một ngưỡng nào đó nên khó phát triển tập trung được. Nhóm rẽ ngang đấy chất lượng võ thuật vẫn cao lắm nhưng còn đang bận kiếm tiền hưởng thụ, cũng ko còn đam mê với võ đến mức đấu đá hư danh.thực sự đấy là những người dành sự tôn trọng cho võ thuật

d.an1

Xe đạp
Website
otofun.net
Em xem FB của Nam Anh Kiệt thì có vẻ như đội Nam Anh lại thắng. Ko thấy có clip

https://www.facebook.com/photo.php? fbid=2339505552739281&set=pcb.2339505606072609&type=3&theater

Theo ảnh này thì cậu MMA VN ăn quả đạp khá nặng đó.
Đệ của Flores đấu trước hai trận.

Trận 1 : Hòa
Trận 2 : phía MMA Fighting thua sấp mặt. Cậu MMA bị đánh choáng và trọng tài phải 2 lần đếm mới đấu tiếp.

d.an1

Xe đạp
Website
otofun.net
Clip thì do hai bên tôn trọng nhau. Không đưa lên.

duchoa1309

Xe tải
tán thủ vn em nghĩ là mạnh ở đông nam á thôi chứ tầm châu lục vẫn dưới trung quốc ấn độ.. Một phần vì họ đông dân hơn nhưng phần khác là tinh thần họ tập trung cho bộ môn hơn. Chứ so với tây thì thể trạng họ hơn mình nhiều lăm..
Cái nể của những người tập dành cho bác giang là bác đẩy được phong trào tập thể thao võ thuật lan rộng. Chất thì nó sẽ sinh ra khi đến 1 điểm của lượng.
Nhưng điểm buồn và phải chấp nhận thông cảm là phần đông võ việt đành phải rẽ ngang ở một ngưỡng nào đó nên khó phát triển tập trung được. Nhóm rẽ ngang đấy chất lượng võ thuật vẫn cao lắm nhưng còn đang bận kiếm tiền hưởng thụ, cũng ko còn đam mê với võ đến mức đấu đá hư danh.thực sự đấy là những người dành sự tôn trọng cho võ thuật
Mục tiêu bn năm vẫn là khu vực thôi mà!
Chế độ cho vận động viên của mình còn kém lắm! Ngân sách cho ít nhưng lúc nào cũng muốn huy chương nhiều nên phải gạn đục, khơi trong nên bắt buộc chọn cái nào mình thế mạnh nhất thôi! Chế độ của các nước khác ăn đứt mình, họ có thể sống được với nghề!
Mà đã sống được thì nhiều người theo hơn, nhiều nhân tài sẽ xuất hiện!
Lương của vđv tán thủ em nói thật là tiền ăn chả đủ, khi còn trẻ thì họ đam mê nhưng khi lớn rồi lại thêm gánh nặng cơm, áo, gạo, tiền thì nhiệt huyết sao còn tràn với đầy được nữa!
Làng võ mình ông nào chả phải làm thêm!

quynhdiem

Xe tăng
Thách đấu nhà hoạt động XH Nguyễn Lân Thắng (cháu Nguyễn Lân Dũng, em họ Lân Hiếu).

Chú em LC và Flores đều chưa từng là võ sỹ chuyên nghiệp đấu đài.
Cái ông Lân Thắng trên mạng hay chém NN ý à? Cân vội 60kg, gió thổi cũng bay thì đấm đá gì mà mất công thượng đài thách đấu dọa người ta :) ? Lão Flores này gặp bọn đánh trong lồng xịn hay nó vật khóa cho thì mới biết tay.