Thảo luận Focus 2019 bao giờ bán ở Việt Nam?

tuancisco

Xe tải
ôi thế thì em buồn quá, vậy em mua kona hyundai thôi

chungnguyentgdd

Xe máy
Dạo này đi đường em thấy Ford nhiều hơn hẳn vài năm trước rồi.
Người dùng càng ngày càng thông thái hơn rồi :)

fordtot_dongever

Xe buýt
k có chuyện ngừng bán xe con đâu các cụ ơi, Ford đang phát triển mạnh như vũ bão, nhìn các đại lý thi nhau mọc lên thì biết. Chưa kể thực tế là người dân ngày càng chuộng xe Ford. Ở vùng nông thôn, các tỉnh thì thành Toy vẫn là ăn sâu trong tư tưởng chứ phố xá giờ xe Ford chạy đâu có hiếm ạ.
Thực tế nữa là Ecosport, Ranger, Explorer, Transit quá nửa số xe của Ford đang dẫn đầu mỗi phân khúc.

tuyenvh

Xe tải
Nguồn tin đáng tin cậy tại Ford Vietnam cho biết là Ford không có kế hoạch tiếp tục kinh doanh (kể cả lắp ráp hay nhập khẩu) dòng car gồm Focus, Fiesta tại VN nữa các bác ạ. Tập dung vào dòng bán tải, SUV và Crossover.

Thật đáng buồn vì em cũng đang chờ Focus 2019. :(
Không có chuyện ko bán FC hay FFi đâu cụ!

Mạnh Ninh

Xe tải
FFC 2019 sẽ rất chát đấy ạh

doihensuke

Xe máy
k có chuyện ngừng bán xe con đâu các cụ ơi, Ford đang phát triển mạnh như vũ bão, nhìn các đại lý thi nhau mọc lên thì biết. Chưa kể thực tế là người dân ngày càng chuộng xe Ford. Ở vùng nông thôn, các tỉnh thì thành Toy vẫn là ăn sâu trong tư tưởng chứ phố xá giờ xe Ford chạy đâu có hiếm ạ.
Thực tế nữa là Ecosport, Ranger, Explorer, Transit quá nửa số xe của Ford đang dẫn đầu mỗi phân khúc.
Hãy chờ xem bác ạ. Chính những xe bác list bên trên ấy: Ecosport, Ranger, Explorer, Transit là thế mạnh của Ford VN. Còn dòng sedan, hatchback thì không. Định hướng bỏ dòng sedan, gầm thấp có từ Ford toàn cầu rồi.

fordtot_dongever

Xe buýt
Hãy chờ xem bác ạ. Chính những xe bác list bên trên ấy: Ecosport, Ranger, Explorer, Transit là thế mạnh của Ford VN. Còn dòng sedan, hatchback thì không. Định hướng bỏ dòng sedan, gầm thấp có từ Ford toàn cầu rồi.
Các thị trường lớn lại rất chuộng Focus. Fiesta đó cụ. Focus lại mới đc giới thiệu phiên bản hoàn toàn mới, chả có nhẽ ngta đầu tư phát triển bao nhiêu năm chưa bán ra xe nào lại từ bỏ :D
Fiesta cũng vẫn có những phiên bản mới theo định kỳ.
Thông tin của cụ có thể chỉ đúng với 1 số thị trường đặc biệt thôi

Toietmoi

Xe điện
Bỏ k sản xuất xe nhỏ ở Mỹ nhưng sx ở Đức và TQ, nếu nội địa Mỹ có nhu cầu thì nhập về. Ở VN cũng vậy, nếu doanh số tốt thì nhập về bán thôi, quan trọng là mức giá nào, chỉ sợ Ford lại đẩy giá trên trời.

tuancisco

Xe tải
focus trend cắt bớt nhiều option quá chứ không nó cũng đắt hàng hơn đấy

eng.ngoc

Xe hơi
Nguồn tin đáng tin cậy tại Ford Vietnam cho biết là Ford không có kế hoạch tiếp tục kinh doanh (kể cả lắp ráp hay nhập khẩu) dòng car gồm Focus, Fiesta tại VN nữa các bác ạ. Tập dung vào dòng bán tải, SUV và Crossover.

Thật đáng buồn vì em cũng đang chờ Focus 2019. :(
Em không tin là Ford bỏ Focus Cụ ạ

Ford Long Biên

Xe hơi
03 Nguyễn Văn Linh - Gia Thụy - Long Biên - Hà Nội
Website
fordvn.net
Dạo này đi đường em thấy Ford nhiều hơn hẳn vài năm trước rồi.
Người dùng càng ngày càng thông thái hơn rồi :)
Em thấy đi xe Ford cảm giác lái tốt mà an toàn mà. Tất nhiên bảo dưỡng bảo trì cao hơn Toyota (một phần Toyota sẵn đồ Tàu hàng ngoài nên giá rẻ)
Xe em đã đi xe Hàn Morning, Cerato, xe Nhật e đi Vios, Antis, Mazda 3. Xe Mỹ e đi Focus, Eco.
Cảm nhận chủ quan của e: Nếu dư tiền e đi xe Mỹ sẽ an toàn, cảm giác lái tốt, chi phí bão dưỡng sẽ hơi cao.
Xe Hàn chi phí sử dụng cực thấp, lành.
Xe Toyota như Vios e ạ luôn vì không an toàn, bồng bềnh. Được mỗi giữ giá và chi phí thấp.
Mazda 3 đứng đầu phân khúc hạng C, thiết kế rất đẹp nhưng nhiều người đi quá nên nhàm. Chi phí bảo dưỡng e không biết nhưng đi xa xóc và ồn không chịu nổi vì lốp to và mỏng vì thiết kế thể thao.

Ahaha123

Đi bộ
Hi Sếp,
Theo em được biết thì các phiên bản mới nâng cấp thì mất ít nhất tầm khoảng 1 năm mới về VN và hoàn thiện, cho ra thị trường. Thật sự thì em cảm thấy Focus 2018 có đủ tố chất của phân khúc C, nếu sếp mua bây giờ bên em có chương trình khyến mãi nhiều như 1 rổ khoai lang. Còn nếu Sếp quyết tâm đợi thì các dòng xe mới về giá thường ít khuyến mãi và chờ khá lâu. Sếp cần tư vấn thì alo em gái ạ, Ngân Ngân : 0933.639.402 ... em giao xe toàn quốc, hỗ trợ ngân hàng tối đa

Sếp nhá, phục vụ tận răng ko cần lăn tăn ạ <3
Nhắn cho anh giá kịch sàn của focus trend, km những gì trừ được không nhé. Mà nó tính giá để dk trước bạ là bao nhiêu

icemain

Xe tăng
Nhìn đội này lắp Focus 2019 mà thèm quá