Focus AT1.8 bà 2 nhà em sau 1 tuần trăng mật

PHC

Xe buýt
Có một vấn đề em cần hỏi ngay để xin tư vấn của các bác đã dùng Focus 1.8 hoặc 2.0 chính là cái dây đai an toàn ghế giữa hàng sau. Em đã xem ở xe của em thì nó không thể thắt kiểu 3 điểm như Altis, Civic hoặc các xe thông dụng khác. Mà chỉ là 1 đoạn dây dài ngoằng có cái nút khóa ở đấu dây. Đề trên mặt ghế thì quá dài, em phải cho nó chạy dọc theo lưng ghế rồi vứt đầu khóa về phía sau, lơ lửng giữa không trung. Em xin hỏi là để thắt được dây này thì người ngồi phải thắt thế nào? Chỉ để buộc qua bụng thì dây quá dài, nếu vòng từ sau qua vai thì chưa chắc đã hết dây và em cũng chưa thấy xe nào dây vòng qua vai mà lại không co giãn. Hay là xe của em dây bị lỗi? Nhưng em nghĩ không phải bị lỗi vì xe của bác han_focus cũng thấy buộc 1 túm to tướng để trên đệm ghế kia kìa? Mà dây này không hệ có độ đàn hồi, kéo ra thu vào như các dây khác, tức là chỉ là 1 cái dây đơn thuần dài ngoằng, thì em phải xử lý thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.
Dây này chỉ kéo 1 phát qua bụng thôi cụ nhé. Nếu dài quá thì cụ rút cái đầu dây thừa cho nó ngắn vào vừa với cữ của người ngồi thôi. Xe nhà cháu cũng vậy, bình thường ko sử dụng toàn nhét nó ra sau ghế sau thôi.

Big Zero

Xe máy
Có một vấn đề em cần hỏi ngay để xin tư vấn của các bác đã dùng Focus 1.8 hoặc 2.0 chính là cái dây đai an toàn ghế giữa hàng sau. Em đã xem ở xe của em thì nó không thể thắt kiểu 3 điểm như Altis, Civic hoặc các xe thông dụng khác. Mà chỉ là 1 đoạn dây dài ngoằng có cái nút khóa ở đấu dây. Đề trên mặt ghế thì quá dài, em phải cho nó chạy dọc theo lưng ghế rồi vứt đầu khóa về phía sau, lơ lửng giữa không trung. Em xin hỏi là để thắt được dây này thì người ngồi phải thắt thế nào? Chỉ để buộc qua bụng thì dây quá dài, nếu vòng từ sau qua vai thì chưa chắc đã hết dây và em cũng chưa thấy xe nào dây vòng qua vai mà lại không co giãn. Hay là xe của em dây bị lỗi? Nhưng em nghĩ không phải bị lỗi vì xe của bác han_focus cũng thấy buộc 1 túm to tướng để trên đệm ghế kia kìa? Mà dây này không hệ có độ đàn hồi, kéo ra thu vào như các dây khác, tức là chỉ là 1 cái dây đơn thuần dài ngoằng, thì em phải xử lý thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.
Giấu cái dây giữa này xuống dưới đệm ghế nhìn đẹp bao nhiêu, Bác lật đệm lên thôi mà.

Big Zero

Xe máy
Trời sang thu rồi mà đi xe 4 người phải vặn điều hòa ở nhiệt độ thấp nhất, tốc độ 4, vưỡn nóng:'(. Mà dùng chế độ gió trong lâu và nhiều người thì có sao không nhỉ?

Xe Tap Lai

Xe tăng
Trời sang thu rồi mà đi xe 4 người phải vặn điều hòa ở nhiệt độ thấp nhất, tốc độ 4, vưỡn nóng:'(. Mà dùng chế độ gió trong lâu và nhiều người thì có sao không nhỉ?
Xe e toan để nấc 1 thôi bác ơi, lạnh run ng ấy chứ, e toàn lấy gió trong thôi bác ạ. Lúc nào đi đường ngoại thành e mới lấy gió ngoài thôi, đi tp tắc đường mà bác lấy gió ngoài là hít đủ thứ đó bác. (b)(b)(b)

namgianghp86

Xe tải
:mad:em cảm giác điều hòa focus hơi yếu, trời mát mà em để chế độ lạnh nhất vẫn thấy bt:ohmy:

Xe Tap Lai

Xe tăng
:mad:em cảm giác điều hòa focus hơi yếu, trời mát mà em để chế độ lạnh nhất vẫn thấy bt:ohmy:
bác chỉnh chế độ quạt gió cho nó chĩa thẳng vào ng ấy bác ạ,e xem ảnh thấy bác đang để chế độ sưởi kính nữa nên nó sẽ ko lanh sâu đc đâu bác. bác vặn công tắc ngoài cùng bên phải ngược chiều kim đồng hồ 1 nấc là nó lạnh ngay đấy bác, e thấy điều hòa nó lạnh lam bác ạ.(b)

tuanle

Xe tải
giờ em mới thấy điều hòa auto nó sướng, chả lăn tăn gì thu đông hạ... cứ chịu nổi nhiệt độ nào thì set nhiệt đó, mùa đông mùa hạ gì cũng mát giống nhau, xe em toàn để 24-25 độ, để 20 độ thì lạnh sun vòi :)

focus5771

Đi bộ
em cũng hoang mang như cụ:^), lấy rồi mới thấy quyết định của mình đoàn chuẩn
cụ về DS alo em, em mời cụ ăn ghẹ:))
kụ mời kụ kia ăn ghẹ mà che miệng cười thế kia làm anh em cũng ....:69:
focus màu đen đẹp đấy chứ, hồi em lấy focus năm 2006 chưa có màu đen, mãi sau đó 1 năm thì có 1 chiếc ở Hà Nội nhưng o bít có phải nguyên bản o, hay kụ chủ xe đi sơn.
Thay 4 cái la răng đi mấy kụ, đẹp hơn đấy! Thay màu đen ấy!
(b)

toy=k+n

Xe tải
điều hoà focus lạnh lắm mà :102: ,mà bác lấy gió trong nhiều quá dễ gây buồn ngủ đấy :69:

namgianghp86

Xe tải
bác chỉnh chế độ quạt gió cho nó chĩa thẳng vào ng ấy bác ạ,e xem ảnh thấy bác đang để chế độ sưởi kính nữa nên nó sẽ ko lanh sâu đc đâu bác. bác vặn công tắc ngoài cùng bên phải ngược chiều kim đồng hồ 1 nấc là nó lạnh ngay đấy bác, e thấy điều hòa nó lạnh lam bác ạ.(b)
Cụ ơi sao xe em để chế độ sưởi kính mà kính lái cứ mờ tịt ấy:102:, em điên quá

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
kụ mời kụ kia ăn ghẹ mà che miệng cười thế kia làm anh em cũng ....:69:
focus màu đen đẹp đấy chứ, hồi em lấy focus năm 2006 chưa có màu đen, mãi sau đó 1 năm thì có 1 chiếc ở Hà Nội nhưng o bít có phải nguyên bản o, hay kụ chủ xe đi sơn.
Thay 4 cái la răng đi mấy kụ, đẹp hơn đấy! Thay màu đen ấy!
(b)
Nhân tiện cho em hỏi cac cụ, sơn xe lại khác màu thì có đăng ký lại.... gì ko ạ.Với lại sơn xe lại chi phí hết bao nhiêu xiền ạ.Em định đi vài năm chắn thì cạo gió em nó ra sơn lại,

focus5771

Đi bộ
Nhân tiện cho em hỏi cac cụ, sơn xe lại khác màu thì có đăng ký lại.... gì ko ạ.Với lại sơn xe lại chi phí hết bao nhiêu xiền ạ.Em định đi vài năm chắn thì cạo gió em nó ra sơn lại,
Trả lời kụ:
1. Sơn là phải đi đăng ký lại và định sơn màu gì thì đăng ký màu đấy. Cũng tốn ít $ :69:
2. Sơn toàn xe thì lần trước có 1 xưởng báo giá cho em là khoảng > 50 củ :^)

Xe Tap Lai

Xe tăng
Cụ ơi sao xe em để chế độ sưởi kính mà kính lái cứ mờ tịt ấy:102:, em điên quá
Cụ đừng có để sưởi suốt thế, tốn điện ăcqui lắm đấy cụ nhé. lúc nào thấy kính mờ mới bật thôi cụ ợ. Cụ có dán film kính lái ko đó? ( dán film ko chuẩn cũng bị mờ kính đấy kụ a) Xe e kính lái chua thấy mờ tý nào đâu kụ nhé( e chỉ bật chế độ điều hòa thôi) (b)

FOCUS11

Xe máy
New Focus

Kể ra thì dáng dòng hatback này rất phù hợp về tài chính, dòng Mỹ có khung gầm chắc chắn lái tốt dáng đẹp; mỗi cái là nội thất không thuyết phục thậm chí nghèo phải làm thêm bộ ghế da các bác à. Túi khí 1.8AT chỉ có ở ghế lái ! 1.8 nhưng đi rất bốc đúng không bác chủ thớt.

namgianghp86

Xe tải
Cụ đừng có để sưởi suốt thế, tốn điện ăcqui lắm đấy cụ nhé. lúc nào thấy kính mờ mới bật thôi cụ ợ. Cụ có dán film kính lái ko đó? ( dán film ko chuẩn cũng bị mờ kính đấy kụ a) Xe e kính lái chua thấy mờ tý nào đâu kụ nhé( e chỉ bật chế độ điều hòa thôi) (b)
có, em dán phim euro cool cụ ạ:-s, em không biết toàn để chế độ sưởi kính, mà nó vẫn mờ tịt cả mảng to đùng ( chỉ xảy ra vào hô:mad:m nào trời lạnh lạnh thôi cụ ạ)

namgianghp86

Xe tải
Kể ra thì dáng dòng hatback này rất phù hợp về tài chính, dòng Mỹ có khung gầm chắc chắn lái tốt dáng đẹp; mỗi cái là nội thất không thuyết phục thậm chí nghèo phải làm thêm bộ ghế da các bác à. Túi khí 1.8AT chỉ có ở ghế lái ! 1.8 nhưng đi rất bốc đúng không bác chủ thớt.
cảm ơn cụ, em thấy ghế nỉ cũng chả sao:-)..đúng là em nó bốc thật

Hoakhi

Xe hơi
Em cũng đồng ý với bác, so với xe Hàn thì nội thất thằng này hơi nghèo.

Xe Tap Lai

Xe tăng
có, em dán phim euro cool cụ ạ:-s, em không biết toàn để chế độ sưởi kính, mà nó vẫn mờ tịt cả mảng to đùng ( chỉ xảy ra vào hô:mad:m nào trời lạnh lạnh thôi cụ ạ)
kính mờ là do chênh lệch nhiệt độ thôi cụ ạ, hé kính tý hết ngay thôi cụ, e nghĩ 1 phần kính lái cụ mờ do cụ dán cại eurocool kia đới, kính lái cụ chỉ nên dán V-kool thôi cụ nhé, mấy loại kia e thấy ko đc bằng V-kool (b)

PHC

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho nhà cháu đú theo tý ạ. Lẽ ra phải post bên "khoe xe" dưng nhà cháu thích vào nhà Ford nhà mình hơn, ấm cúng hơn ở chợ mà. Xe nhà cháu mới lấy nhưng là đời 2008.
Nhà cháu vẫn cứ ghiền phong cách của cái pha này, mặc dù nó là đời cú

Cái cần số này nhìn cũng nuột chứ các cụ nhỉ

Tai em nó hơi bé dưng lại có cái khuyên điệu điệu (l)

Chân không chơi dưng nhà cháu vẫn thích khoe :)

Mông em nó ạ

Còn đây là nội y. Nhiều cụ cứ chê nhựa xấu, thô, nhưng đúng là vợ mình, mình vẫn cứ yêu.

Các cụ đừng ném đá là nhà cháu lấy ảnh chụp của háng nhé, chính tay nhà cháu cờ hụp đấy, chuyên nghiệp phết các cụ nhở :P