Thảo luận [FOCUS] Kích hoạt Cruise Control và các tính năng hữu ích khác

banana_xanh

Xe đạp
Đúng rồi các cụ, MT vẫn kích hoạt CC được nhưng dùng không tiện bằng AT, thích hợp với đi đường bằng, tốc độ ổn định ít phải thay đổi số.
Cụ Lốp cho em hỏi, FF đời 2005 có tính năng CC với lại autolock door không ạ

getz6789

Xe đạp
E xin báo giá từng món dc ko cụ ơi. Món sang số ở vòng tua 1800 hay quá ạ, chứ bây h hay bị giật lắm. E là ff 2.0 2011 ạ. Tks cụ

firefox_6996

Xe hơi
Tin tốt: đã thử Autolock cho ANF 2013 1.6AT, xe chạy >7km/h là tự lock cửa.
Tin chán: sau vài lần đi thì nổi con cá vàng. Reset ECU không xoá được đèn đó.
Các cụ có ai dính vụ này chưa?

binhlt55

Xe tải
Có cụ nào thấy giống em k: xe FF classic khi lên dốc đi đều ga (không tăng giảm gì), nhưng dốc dài đuối đà, hình như xe tự tăng bù ga vòng tua tăng có điều tốc độ không thay đổi, khi hết dốc ga tự giảm như ban đầu!? em không bật CC nhé.

Antilope

Xe buýt
Cụ Lốp cho em hỏi, FF đời 2005 có tính năng CC với lại autolock door không ạ
Của cụ MT đúng không ạ, em chưa thử nhưng bình thường thì vẫn được cụ ạ, cụ kiểm tra chân phanh, ga xem đã có phần cứng chưa nhé.

E xin báo giá từng món dc ko cụ ơi. Món sang số ở vòng tua 1800 hay quá ạ, chứ bây h hay bị giật lắm. E là ff 2.0 2011 ạ. Tks cụ
Em không làm dịch vụ cụ ạ, kích hoạt mấy thứ đơn giản nếu rỗi thì làm giúp các cụ thôi.

Tin tốt: đã thử Autolock cho ANF 2013 1.6AT, xe chạy >7km/h là tự lock cửa.
Tin chán: sau vài lần đi thì nổi con cá vàng. Reset ECU không xoá được đèn đó.
Các cụ có ai dính vụ này chưa?
Của cụ lạ nhỉ, mấy cụ kích hoạt autolock chưa thấy bị lỗi này.

Có cụ nào thấy giống em k: xe FF classic khi lên dốc đi đều ga (không tăng giảm gì), nhưng dốc dài đuối đà, hình như xe tự tăng bù ga vòng tua tăng có điều tốc độ không thay đổi, khi hết dốc ga tự giảm như ban đầu!? em không bật CC nhé.
Xe AT như thế là bình thường mà cụ, lên dốc thì xe tự về số làm vòng tua tăng cao, máy gằn hơn, hết dốc nó lại sang số làm vòng tua giảm.

banana_xanh

Xe đạp
Của cụ MT đúng không ạ, em chưa thử nhưng bình thường thì vẫn được cụ ạ, cụ kiểm tra chân phanh, ga xem đã có phần cứng chưa.
Của em 2.0 AT ạ, e thấy có nhiều option phết (cửa nóc, gương kính điện,..). E thì đang quan tâm CC với lại autolock door. Không biết có autolock đc không hay phải lắp thêm nữa. Để em tháo ốp nhựa chỗ chân phanh, ga ra xem CC thế nào ạ

Antilope

Xe buýt
Của em 2.0 AT ạ, e thấy có nhiều option phết (cửa nóc, gương kính điện,..). E thì đang quan tâm CC với lại autolock door. Không biết có autolock đc không hay phải lắp thêm nữa. Để em tháo ốp nhựa chỗ chân phanh, ga ra xem CC thế nào ạ
Thế thì chắc xe cụ có sẵn phần cứng CC rồi, cụ kiểm tra lại thêm nhé. Autolock thì chỉ kích hoạt phần mềm, ko cần phần cứng.

banana_xanh

Xe đạp
Thế thì chắc xe cụ có sẵn phần cứng CC rồi, cụ kiểm tra lại thêm nhé. Autolock thì chỉ kích hoạt phần mềm, ko cần phần cứng.
Em k.tra thì có 3 giắc nối như cụ tả. Như vậy là có thể độ thêm CC ạ? E định lắp bộ chế từ đk audio cho đỡ cắt taplo, ở HN có chỗ nào bán không cụ, hay phải đặt mua từ taobao? Em cũng gần Mỹ Đình, có gì cụ giúp e nhé, cụ cho e số của cụ đc k? Tks cụ

vucanhtung

Xe tăng
Em k.tra thì có 3 giắc nối như cụ tả. Như vậy là có thể độ thêm CC ạ? E định lắp bộ chế từ đk audio cho đỡ cắt taplo, ở HN có chỗ nào bán không cụ, hay phải đặt mua từ taobao? Em cũng gần Mỹ Đình, có gì cụ giúp e nhé, cụ cho e số của cụ đc k? Tks cụ
Cần audio+CC cũng tiện, lắp thì đơn giản hơn tí xíu. Có nhiều loại, nhưng ali và taobao đều là hàng của hãng thứ 3 thôi, dùng cũng đc.

binhlt55

Xe tải
Xe AT như thế là bình thường mà cụ, lên dốc thì xe tự về số làm vòng tua tăng cao, máy gằn hơn, hết dốc nó lại sang số làm vòng tua giảm.
Không hẳn thế cụ Antilope ạ, dốc dài nhưng chưa đuối đà đến mức về số em chỉ thấy nó tự bù ga để giữ nguyên tốc độ, khi hết dốc nó lại giảm có nghĩa khi đi đều ga có thể máy tính của xe tự hiểu là giữ nguyên tốc độ (như khi bật CC) nên nó tự tăng giảm ga phù hợp, không biết e suy luận thế có đúng k?

vucanhtung

Xe tăng
Không hẳn thế cụ Antilope ạ, dốc dài nhưng chưa đuối đà đến mức về số em chỉ thấy nó tự bù ga để giữ nguyên tốc độ, khi hết dốc nó lại giảm có nghĩa khi đi đều ga có thể máy tính của xe tự hiểu là giữ nguyên tốc độ (như khi bật CC) nên nó tự tăng giảm ga phù hợp, không biết e suy luận thế có đúng k?
E nghĩ là do chân a thôi, khi có biểu hiện đuối đà nhưng a ko có ý định giảm tốc độ nên tự a đè thêm Ga, dù rất nhẹ nhưng có đè thêm như một phản xạ :).

binhlt55

Xe tải
E nghĩ là do chân a thôi, khi có biểu hiện đuối đà nhưng a ko có ý định giảm tốc độ nên tự a đè thêm Ga, dù rất nhẹ nhưng có đè thêm như một phản xạ :).
Hôm nào Tùng đi thử xe a lên dốc cầu nhật tân xem, a k nghĩ do chân vì thấy mấy lần như vậy nên chủ ý giữ nguyên chân ga rồi!?

Antilope

Xe buýt
Em thì vẫn nghĩ do tăng giảm số, để lúc nào em leo dốc thử xem thế nào vì trước cũng ít để ý đến cái này. Hoặc cụ có thể test bằng cách đi số tay xem nếu đi ở một số cố định số thì xe có tự bù ga không nhé.
Thế thì chắc được cụ ạ, em không biết chỗ nào bán đâu, biết mấy chỗ lắp dịch vụ thôi. Xe cụ vô lăng 3 chấu và có sẵn audio control rồi đúng không nhỉ? Vậy thì cụ độ như bọn khoai tây luôn cho máu, mua thêm cái mới hơi phí tiền :).

Hai Nguyen

Xe điện
Vẫn lắp dc ctac kia, và khá ổn mà bác

vucanhtung

Xe tăng
Thế thì chắc được cụ ạ, em không biết chỗ nào bán đâu, biết mấy chỗ lắp dịch vụ thôi. Xe cụ vô lăng 3 chấu và có sẵn audio control rồi đúng không nhỉ? Vậy thì cụ độ như bọn khoai tây luôn cho máu, mua thêm cái mới hơi phí tiền :).

Ô, cái này đẹp nhỉ, e chưa thấy xe nào lắp bộ này :)

Captiva555

Xe tăng
DVD e lắp lâu rồi, mới mua cái thẻ navi và đổi cam mới nên test kiểm tra xem tốc độ của xe và GPS của 2 thằng có chuẩn không để sau này lỡ có bị bắn láo thì còn tự tin để chiến đấu. Thẻ 600k, cam 2tr.
cụ cho em hỏi xe em đầu Kovan có lắp thẻ navi được ko nhỉ

Captiva555

Xe tăng
Em không làm dịch vụ cụ ạ, kích hoạt mấy thứ đơn giản nếu rỗi thì làm giúp các cụ thôi.
Em ở tận dưới HP, giờ muốn mua CC và update một số PM như cụ thì đặt ở đâu ợ, cụ chỉ em cái để em thu xếp một buổi lên tham quan thủ đô

banana_xanh

Xe đạp

Của e có sẵn audio ctrl rồi nhưng vô lăng 4 chấu cụ ạ. Địa chỉ làm service ở đâu vậy cụ, cụ mách e cái