Khoe xe Focus titanium 2018 và một số thắc mắc

hoangnhat1613

Xe đạp

Kính các cụ,
Em vừa rước bà bé về hôm nay. Nói chung là rất ưng cái bụng lúc cả 2 “hành sự” với nhau.

Em có mấy ý, vừa hỏi vừa thảo luận cùng các cụ:
1. Climate control & navigator on sync3: Bà 2 nhà em không có cái này. Có hỏi đại lý, nhưng sale không nắm được vì sao không có và support lại đàn đi vắng (chắc do đã quá trưa, ace tìm chỗ ngủ mất rồi). Chiều em có call lên hãng, được trả lời:
- Trên sync3 mới nhất đã bỏ climate control.
- Navigator thì đang xin phép cục đường bộ - bôk gtvt.

2. Tự thay đổi góc chiếu gương hậu khi cài số lùi: xe demo em xem thì có, bà 2 nhà em lại không thấy hành xử như vậy. Em định mai alo cho hãng tiếp.

3. Auto start/stop: Em xem trong sách hướng dẫn có, mà thực tế vào setting không có.

4. Ambient light: em vào setting chỉ thấy có on/off chứ không cho đổi màu.

5. Và rất nhiều phần về settings & assisstants khác: em xem theo link này http://www.fordservicecontent.com/Ford_Content/vdirsnet/OwnerManual/Home/Index?bookcode=O39242&marketCode=US&languageCode=EN&VIN=&div=f thấy có rất nhiều option cho 2 phần trên, nhưng bà 2 nhà em thì lèo tèo vãi chưởng.

6. Khoá cảm ứng trên trục B (keypaid): cụ nào rành cho em hỏi focus 2018 có cái này không? Em nhớ là bản 2015 có, chả nhẽ lên 2018 bỏ??

Kính rượu các cụ!!!

lakhe0910

Xe tải
Cũng FF Ti 2018 như cụ
1. Navigator không có nhé, không phải vì đang xin phép. Nó cần gắn thêm modul định vị gì đó, tốn một mớ tiền. Phương án tối ưu là dùng GGmaps vừa nhanh vừa cập nhật chính xác.
2. Xe em cũng không có, cái này độ thêm đc.
3. Không hiểu ý cụ hỏi gì lắm
4. Chỉ có tăng giảm
5. FF Ti bản Việt Nam cắt hơi nhiều: vd chỉnh đèn pha trong cabin không có (HDSD vẫn có hướng dẫn)
6. chưa hiểu ý cụ hỏi
vài ý kiến chia sẻ và mong được học hỏi thêm

Toietmoi

Xe điện
Vậy mà tụi nó cứ leo lẻo cái mồm là One Ford :)

Hoangg Erp

Xe hơi
Tôi cũng mới mua 1 chiếc như cụ nhưng cũng không thấy có: "2. Tự thay đổi góc chiếu gương hậu khi cài số lùi: xe demo em xem thì có, bà 2 nhà em lại không thấy hành xử như ...", mà tôi cũng chẳng để ý khi bên bán hàng demo-hình như không có tính năng nay này thì phải

hoangnhat1613

Xe đạp
3. Tham chiếu sang honda thì nó là idling stop ạ. Tức là khi cụ dừng xe chờ đèn đỏ, máy sẽ tự tắt khi cụ giữ chân phanh trong 1 khoảng thời gian quy ước. Nhích chân ga thì máy nổ lại.

4. Xe demo em xem thì có icon ambient light trên màn hình sync3. Vào menu đó có cho chọn các màu khác nhau (lúc ý em không thử chọn màu khác xem có hoạt động không). Xe em thì trên sync3 không có, phải vào setting trên màn hình ở cụm đồng hồ.

6. Là cụm phím cảm ứng 0-1 2-3 4-5 ... trên trục B bên lái. Trường hợp cụ không cầm smart key theo người vẫn mở được cửa xe khi thao tác đúng mật khẩu. Em thấy trong ebook owner bản tiếng anh có.

Em mới phát hiện 1 lỗi trong phần xử lý của cam lùi:
- Khi ở chế độ lùi. Trên màn hình sync3 có dấu “+” để thay đổi chế độ có/không hiển thị 2 đường bánh xe khi đánh lái. Nếu nhấn nút này, lúc sau sync3 sẽ bị treo khi quay lại chế độ D/N/P. Màn hình đen, chữ trắng, không có các icon cho các nút chức năng trên sync3. Nói kiểu dân Software là mất chế độ graphic của sync3
- Cách xử lý:
+ Tắt máy, ra khỏi xe, khoá cửa, làm tuần trà + vài điếu thuốc (tầm 30 phút) rồi vào lại xe, mở hệ thống điện -> trở lại như cũ.
+ Search google từ khoá “How to reboot sync3” và làm theo hướng dẫn.