Thảo luận Ford EcoSport 2016 - Quất hay ko quất

kt3x

Xe buýt
Chúc mừng cụ. Cụ cho em ít thông tin tham khảo với, đại lý, giá lăn bánh... tiện khoe vợ cụ lên cho các cụ khác máu quất :D
Em tham khảo vài chỗ thì thấy giá để chốt được cũng gần như nhau cả thôi, khuyến mại cũng thế có mấy thứ vớ vẩn, nếu cụ chịu khó đợi và để ý thì đôi lúc chốt được giá tốt hơn.
Em chốt giá 565 :)

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

kt3x

Xe buýt
Cụ nào biết vụ ly hợp khô của Ecosport dễ bị vào nước làm hỏng đã khắc phục được trên xe mới chưa để còn yên tâm lội nước?
Em cũng lăn tăn vụ này lắm nên có đọc khá nhiều trước khi chốt hạ, tuy không dám khẳng định chắc chắn nhưng em nghĩ nếu đi trời mưa, đi qua chỗ lội... Chứ không ngâm nước thì không sao cả (hi vọng thế :P)

kt3x

Xe buýt

QuanChiLam

Đi bộ
Em tham khảo vài chỗ thì thấy giá để chốt được cũng gần như nhau cả thôi, khuyến mại cũng thế có mấy thứ vớ vẩn, nếu cụ chịu khó đợi và để ý thì đôi lúc chốt được giá tốt hơn.
Em chốt giá 565 :)

Chúc mừng cụ nha, cụ quất ở SG hay HN thế

datnhu_hp

Xe hơi
Cảm ơn cụ, cụ có kinh nghiệm chạy xe gì hay chỉ cho em với :)

Chỉ cho các cụ trên diễn đàn này về kinh nghiệm chạy xe thì em không dám. Chỉ biết chúc cụ luôn an toàn trên mọi nẻo đường!!!

kimithanh

Xe tăng
1, Ford EcoSport trang bị hộp số tự động 6 cấp Powershift vượt trội hơn so với các đối thủ cùng phân khúc, cùng với động cơ 1.5L thì hộp số 6 cấp của Ford êm ái, nhược điểm của hộp số này là sang số còn chậm. cách khắc phúc là các cụ khôngn nên miết ga mà hay ga và chọn đểm ngớt thích hợp cho số chuyển sang., độ bền thì cụ yên tâm, xe mới 5-10 năm nếu bảo dưỡng thường xuyên thì ko việc gì cả.
2, xe đu chắc chắn, nếu cũng chạy ko đáng võng ,phóng nhanh phanh gấp em nghĩ cũng chất đấy.cái này cụ yên tâm đi, ko say đc
3, mấy năm nay em chưa nghe thông tin này, có vấn đề gì hãng xe có trách nhiệm bảo hành cho cụ./.
GIÁ XE HIỆN TẠI VS BẢN CAO TITANIUM SAU KHI TRỪ CHIẾT KHẤU : 570TR Em Đông Sale Ngoài Hà Nội cụ nào mua Ford ủng hộ em nhé
đúng là ông bán xe, ông đi eco chưa mà dám nói hộp số êm ái, cái ngớt vs nhích ga thì đố ông bạn làm dc đấy
xe này ko chòng chành và lái rất chắc, em đã thử 5B khoảng 140 thấy bt êm ru như khi đi 60
còn bình thì khoảng 2 năm đến 2,5 năm là nó tự hỏng ạ, con này các tẩu cắm điện đều luôn luôn có điện nên cắm sạc đt nên chú ý thôi ạ, chứ bình 52A thì cụ cắm sạc đt khoảng 1000 lần cũng chưa chắc đã hết đâu ạ

kt3x

Xe buýt
Chúc mừng cụ nha, cụ quất ở SG hay HN thế
Cảm ơn cụ, em lấy ở HN.
Chỉ cho các cụ trên diễn đàn này về kinh nghiệm chạy xe thì em không dám. Chỉ biết chúc cụ luôn an toàn trên mọi nẻo đường!!!
He he, cảm ơn cụ, em hỏi thật mà, em biết lái mấy năm rồi nhưng lái ít lắm nên không có nhiều kinh nghiêm.
đúng là ông bán xe, ông đi eco chưa mà dám nói hộp số êm ái, cái ngớt vs nhích ga thì đố ông bạn làm dc đấy
xe này ko chòng chành và lái rất chắc, em đã thử 5B khoảng 140 thấy bt êm ru như khi đi 60
còn bình thì khoảng 2 năm đến 2,5 năm là nó tự hỏng ạ, con này các tẩu cắm điện đều luôn luôn có điện nên cắm sạc đt nên chú ý thôi ạ, chứ bình 52A thì cụ cắm sạc đt khoảng 1000 lần cũng chưa chắc đã hết đâu ạ
Các cụ húng nhỉ, phóng lên tận 140! Em mới đi 100 trên đại lộ Thăng Long thôi.
So với i10, vios limo, innova, morning, spark thì xe này chạy chắc đầm hơn nhiều (em chưa được ngồi xe xin bào giờ :P), còn so CX5 thì kém hơn hẳn đấy ạ.
Vụ tẩu thuốc luôn có điện thì em mua cái bộ chia tẩu có công tắc, cứ tắt máy là em tắt công tắc bộ chia để còn tắt cam hành trình chứ cứ rút ra cắm vào thì hơi phiền.

Thích là chơi thôi.tham khảo mãi vẫn vậy.quạn trọng phù hợp với mình là ok.

kimithanh

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em lấy ở HN.He he, cảm ơn cụ, em hỏi thật mà, em biết lái mấy năm rồi nhưng lái ít lắm nên không có nhiều kinh nghiêm.Các cụ húng nhỉ, phóng lên tận 140! Em mới đi 100 trên đại lộ Thăng Long thôi.
So với i10, vios limo, innova, morning, spark thì xe này chạy chắc đầm hơn nhiều (em chưa được ngồi xe xin bào giờ :P), còn so CX5 thì kém hơn hẳn đấy ạ.
Vụ tẩu thuốc luôn có điện thì em mua cái bộ chia tẩu có công tắc, cứ tắt máy là em tắt công tắc bộ chia để còn tắt cam hành trình chứ cứ rút ra cắm vào thì hơi phiền.

cụ so sánh 1 cái xe mua mới có 570tr vs 1 cái xe hơn 900 tr khập khễng quá ko ạ. nhà em vừa lấy con focus trend ra biển là bằng tiền con eco lúc em mua mới mà em lái focus xong là chán con eco này luôn ơ

Dong Anh Hoang

Xe máy
thử hỏi ông bạn lm nghề gì? bán tờ báo có mấy nghì đồng,tối thiểu người ta phải biết chữ, để biết nội dung bao ns gì,nữa là bán cái xe là cả nửa tỷ, tiện đây thì em kính thưa với ông bạn là nếu đang đi Ecosport thì mang đến e em chạy để cho biết ngớt ntn là đúng, Ecosport em chạy từ 2014 đi xa có gần có đường hỗn hợp có, và quan trọng nhất là phản hồi từ phía khách hàng sau khi đã sử dụng Ecosport. còn Ecosport chạy 140km/h mà em ru như chạy 60km/h người ta cười cho ạ.Nếu ông bạn lại muốn nc về Ecosport hay muốn xem chạy thử Alo em 0973.693.966 Mỹ Đình Ford

kt3x

Xe buýt
cụ so sánh 1 cái xe mua mới có 570tr vs 1 cái xe hơn 900 tr khập khễng quá ko ạ. nhà em vừa lấy con focus trend ra biển là bằng tiền con eco lúc em mua mới mà em lái focus xong là chán con eco này luôn ơ
Vâng, đúng là khập khiễng mà cụ. Thế em mới phải nói trước là em chưa được đi mấy xe xịn để so sánh... Khổ mãi rồi, nên giờ thấy thế này là sướng lắm lắm [emoji14]
Đợi khi nào có tiền đổi lên Focus như cụ thì em... So sánh lại vậy :D :D :D

kimithanh

Xe tăng
thử hỏi ông bạn lm nghề gì? bán tờ báo có mấy nghì đồng,tối thiểu người ta phải biết chữ, để biết nội dung bao ns gì,nữa là bán cái xe là cả nửa tỷ, tiện đây thì em kính thưa với ông bạn là nếu đang đi Ecosport thì mang đến e em chạy để cho biết ngớt ntn là đúng, Ecosport em chạy từ 2014 đi xa có gần có đường hỗn hợp có, và quan trọng nhất là phản hồi từ phía khách hàng sau khi đã sử dụng Ecosport. còn Ecosport chạy 140km/h mà em ru như chạy 60km/h người ta cười cho ạ.Nếu ông bạn lại muốn nc về Ecosport hay muốn xem chạy thử Alo em 0973.693.966 Mỹ Đình Ford
tôi là ng dân bình thường, tôi đã đi eco và tôi cũng đoán rằng ông bạn cũng chỉ thêm tí mắm tí muối để bán dc xe thôi ạ, tôi đã mua và cám ơn bạn tôi ko cần chạy thử nữa vì tôi đã đi dc 1 vạn km rồi, tôi cũng đi vào Hà Tĩnh rồi, và tôi cũng đi HN-HP ko dưới 1chục lần rồi, nếu cần hôm nào tôi sẽ cho ông đi để thử

Chỉnh sửa cuối:

kimithanh

Xe tăng
Vâng, đúng là khập khiễng mà cụ. Thế em mới phải nói trước là em chưa được đi mấy xe xịn để so sánh... Khổ mãi rồi, nên giờ thấy thế này là sướng lắm lắm [emoji14]
Đợi khi nào có tiền đổi lên Focus như cụ thì em... So sánh lại vậy :D :D :D

hehehe nhưng cụ đi trend thì nội thất nghèo nàn lắm đi eco sang đi focus trend thì sướng cái cảm giác lái nhưng nội thất trend thì dở.
Cảm ơn cụ, em lấy ở HN.He he, cảm ơn cụ, em hỏi thật mà, em biết lái mấy năm rồi nhưng lái ít lắm nên không có nhiều kinh nghiêm.Các cụ húng nhỉ, phóng lên tận 140! Em mới đi 100 trên đại lộ Thăng Long thôi.

Húng gì đâu cụ đường 5B chỉ bắn ở trạm thu phí hoặc KM 17 thôi ạ chứ giữa đường ko bắn đau ạ, em có tay trong quản lý ở đó nên là alo cái là biết ngay các chú chim đứng đậu ở đâu để ăn mồi nữa ạ

amatkd_89

Xe máy
đi eco vụ ngớt chân ga là có đấy ah. e đang tập cho nhuần nhuyễn đây. vì thấy có cụ bảo hộp số này tương tự số sàn lúc lên số 1 2 3

Vũ Đăng Anh

Xe đạp
Mua đi lăn tăn làm gì cả nc Việt Nam đi được thì mình cũng đi đc, một tháng eco bán mấy trăm xe sao phải nghĩ. Còn xe nào trả có chút vấn đề ko có gì hoàn hảo cả. Quan trọng là đủ khả năng hợp lí túi tiền, mua nhanh mà đi ko TRÁI ĐÂT nó nổ thì ngồi đó mà lăn tăn hỏi ưu điểm với khuyết điểm.

kt3x

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm vụ độ thêm CC, gậo gương tự động hay thay màn DVD xong thì Ford có còn bảo hành xe cho mình không vậy?

thichxeco

Xe hơi
Hi các cụ,

Em là tài mới đang xăm xoi em EcoSport Ngọc Trinh để "quất", thật ra thì em đã nghiên cứu cũng nhiều, điểm tốt & sexy của em nó thì em đã nắm hết, nhưng còn có vài lấn cấn tí, nhờ các bác tư vấn là có quan ngại ko, nếu ko có gì phải lăn tăn thì cứ "quất"

1. Hộp số : em thuộc dạng chạy đầm xe, ko vọt viếc gì, thì hộp số PS có hợp, em ngại nhất là bảo trì/bảo hành, xe mua về để quất mà cứ để mấy anh bảo hành xà quần là em ko ưa rồi

2. Cái này quan trọng : ngồi sau xe có bị say ko ? Em nghe là hệ thống treo của EcoSport ko được tốt nên sẽ làm cho người sau say xe, em chở gia đình mà say thì chắc hỏng cả kế hoạch mua

3. Bình : Em nghe bảo là Eco bình hay bị hết, mà hết rồi dù có sạc thì cũng ko tự đề và chạy đc như mấy chiếc khác ? thì ko biết lúc hết bình thì mình xử lý thế nào ?
Em chỉ có chạy cuối tuần thì nguy cơ bình hết có cao ko các cụ ?

Chỉ có 3 cái đó thôi, còn cái nào nữa nhờ các bác chỉ giáo thêm cho em lính mới :)
Em cảm ơn các bác
Note : Em ở SG, nên có bác sale nào có giá tốt thịt tốt thì quăng giúp vào hộp kín của em nghen.
cụ mua đi, không phải lo mâý viêjc như cụ nghĩ đâu. bình nêú hêts thì thay đúng quy trình, thay lúc nôr máy là ok. còn vâns đê 1 va 2 thì vô tư, nhà e đi xuyên viêtj âmf âmf

kt3x

Xe buýt
cụ mua đi, không phải lo mâý viêjc như cụ nghĩ đâu. bình nêú hêts thì thay đúng quy trình, thay lúc nôr máy là ok. còn vâns đê 1 va 2 thì vô tư, nhà e đi xuyên viêtj âmf âmf
Tức là nếu vô ý để hết ắc quy (ví dụ quên tắt đèn để qua đêm...) thì sau đó có nối bình với xe khác hoặc lấy ắc quy ra sạc rồi lắp lại thì vẫn không đề nổ được phải không cụ?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tức là nếu vô ý để hết ắc quy (ví dụ quên tắt đèn để qua đêm...) thì sau đó có nối bình với xe khác hoặc lấy ắc quy ra sạc rồi lắp lại thì vẫn không đề nổ được phải không cụ?

Đề được chứ sao không. Vô tư mà.