Thảo luận Ford EcoSport 2017 khi nào bán các cụ nhỉ?

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
bản mới bỏ cái lốp dự phòng sau, kéo cái cốp sau dài thêm nữa thì tiện hơn cốp sau em thấy hơi nhỏ
Em xem 1 số clip review thì vẫn còn bánh. Vản ko bánh chắc ở Mỹ thôi

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Xem hình, em thấy em này không cân đối, cao nhưng ngắn, trông không vững.
Đi thử thế hệ trước thì thấy ngồi ghế sau dễ say vì nó bồng bềnh.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Xem hình, em thấy em này không cân đối, cao nhưng ngắn, trông không vững.

Đi thử thế hệ trước thì thấy ngồi ghế sau dễ say vì nó bồng bềnh.
Chắc ko cụ, hay do mình ko đều ga và đánh lái nhiều? Vì say xe do tài xế tác động rất nhiều. Em đi 1 thời gian ko thấy ý kiến là ngồi sau bồng bềnh và dễ say.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Chắc ko cụ, hay do mình ko đều ga và đánh lái nhiều? Vì say xe do tài xế tác động rất nhiều. Em đi 1 thời gian ko thấy ý kiến là ngồi sau bồng bềnh và dễ say.
Em cũng được trải nghiệm xe ông em ở cơ quan thì thấy vậy, không phải do người lái đâu. Do trọng tâm cao quá (ngồi cao), khi xe lắc do ổ gà hoặc đường không phẳng, bán kính lắc lớn vì cách tâm lắc xa dẫn đến người ngồi (cao) bị lắc ngang và dọc cao, vậy nên cảm giác bồng bềnh và dễ say.
Em cung thích xe này vì đi rât tiện với đường Việt Nam, nhưng vẫn dùng Sedan vì lý do đó.

showluozixiang

Xe buýt
bản mới đẹp hơn bản cũ nhiều nếu bỏ được quả bánh treo.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em cũng được trải nghiệm xe ông em ở cơ quan thì thấy vậy, không phải do người lái đâu. Do trọng tâm cao quá (ngồi cao), khi xe lắc do ổ gà hoặc đường không phẳng, bán kính lắc lớn vì cách tâm lắc xa dẫn đến người ngồi (cao) bị lắc ngang và dọc cao, vậy nên cảm giác bồng bềnh và dễ say.
Em cung thích xe này vì đi rât tiện với đường Việt Nam, nhưng vẫn dùng Sedan vì lý do đó.
đấy là cụ trải nghiệm tạm thời, còn em thì đi thực tế và chở người thực tế. Em cũng không rõ cơ chế cân bằng điện tử nó hoạt động thế nào nhưng các con gầm cao 1 số con ko có cân bằng điện tử dễ xay hơn

Em thì vẫn thấy kể cả sedan mà lái lạng và thường xuyên tăng tốc người ngồi sau vẫn say. Nhà em có người đi xe kém hay say nhưng ngồi thấy cũng bình thường giống như trước đây đi sedan. Em được cái trước đi sedan và giờ đổi lên Eco nên cái này so sánh và cảm nhận được

Lê Hoàng CN

Xe buýt
đấy là cụ trải nghiệm tạm thời, còn em thì đi thực tế và chở người thực tế. Em cũng không rõ cơ chế cân bằng điện tử nó hoạt động thế nào nhưng các con gầm cao 1 số con ko có cân bằng điện tử dễ xay hơn

Em thì vẫn thấy kể cả sedan mà lái lạng và thường xuyên tăng tốc người ngồi sau vẫn say. Nhà em có người đi xe kém hay say nhưng ngồi thấy cũng bình thường giống như trước đây đi sedan. Em được cái trước đi sedan và giờ đổi lên Eco nên cái này so sánh và cảm nhận được
Tăng, giảm tốc là 1 yếu tố, tuy nhiên ở các xe sang hoặc chỉ cần ngon ngon hơn thì cân bằng điện tử mới phát huy tác dụng đến mức độ rung lắc - ngang và dọc rất thấp thì mới không say. Vị trí ngồi càng cao thì khả năng lắc của xe càng lớn - tỷ lệ với bình phương khoảng cách đến tâm lắc mà cụ.
Cụ lái chuẩn nên giảm được yếu tố tăng và giảm tốc đột suất nhiều nên đã giảm được say nhiều cho người ngồi. Cụ mà lái xe gầm thấp - sedan thì chắc chắn người ngồi xe thấy rất êm ái và dễ chịu!

tanhoi

Xe đạp
xe này về VN chưa cccm

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Tăng, giảm tốc là 1 yếu tố, tuy nhiên ở các xe sang hoặc chỉ cần ngon ngon hơn thì cân bằng điện tử mới phát huy tác dụng đến mức độ rung lắc - ngang và dọc rất thấp thì mới không say. Vị trí ngồi càng cao thì khả năng lắc của xe càng lớn - tỷ lệ với bình phương khoảng cách đến tâm lắc mà cụ.
Cụ lái chuẩn nên giảm được yếu tố tăng và giảm tốc đột suất nhiều nên đã giảm được say nhiều cho người ngồi. Cụ mà lái xe gầm thấp - sedan thì chắc chắn người ngồi xe thấy rất êm ái và dễ chịu!
:D em thấy cụ bảo lưu quan điểm xe Eco này cao dễ say xe theo suy nghĩ của cụ. Nhưng em thấy cũng ko có ai kêu hay sao ý, còn về trải nghiệm thực tế thì em thấy là ko say

Có nhiều cụ nói xe gầm cao say nhưng kiểu như Inova đời cũ hoặc 1 số xe đời cũ hoặc hình như là xe không có cân bằng điện tử. Em cũng ko hiểu sâu cái này, nhưng trải nghiệm thực tế em thấy là nó như nhau

Em là người say xe, đến lúc mua xe rồi đi nhiều mới hết. F1 nhà em di truyền từ em cũng tương tự :)) nên cái món này em cũng khá chú ý

Tuan0947674842

Xe máy

DSVN_dq

Xe tải
Năm sau cụ ợ. Dung tích thị trường mình nhỏ nên mấy ông lớn xe hơi nếu có đưa về Việt nam thì cũng phải it nhất là 9 tháng tính từ ngày công bố mẫu mới.

Tuan0947674842

Xe máy
giá nhập về là bao nhiêu r cụ
Ford Việt Nam không nhập cụ ạ! Vì trong nước cũng đang sản xuất Eco rồi, giờ nhập thì lại không bán được hàng trong nước, vì thế nếu cụ muốn lấy phiên bản không có bánh dự phòng phía sau thì một là nhập phiên bản kia về, 2 là đợi khi nào Ford Việt Nam cải tiến theo mẫu mới thì mới có cụ ạ!

tanhoi

Xe đạp
Ford Việt Nam không nhập cụ ạ! Vì trong nước cũng đang sản xuất Eco rồi, giờ nhập thì lại không bán được hàng trong nước, vì thế nếu cụ muốn lấy phiên bản không có bánh dự phòng phía sau thì một là nhập phiên bản kia về, 2 là đợi khi nào Ford Việt Nam cải tiến theo mẫu mới thì mới có cụ ạ!
thanhk cụ nhiều nha, chắc e sẽ đợi

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
thanhk cụ nhiều nha, chắc e sẽ đợi
em định đợi mà ko đợi dc =)) có khi lúc nó về VN thằng khác nó tụt giá hoặc nhiều cái khác hấp dẫn hơn. Hoặc do trang bị động cơ Ecoboost và 1 số tính năng mới nên giá thành cũng chênh hơn. Nhìn Fiesta thì thấy :)) thế là quất luôn chẳng đợi dc. 1 vài năm nữa tính tiếp :v

Windprovelu

Đi bộ
em thấy ra mắt ở trung quốc rồi. Nhưng chưa thấy ở mấy nước ásian. Chắc chờ khi nào ra mắt malay hay thailand thì may ra mới đến VN. Hi vọng ở vn có động cơ ecoboost thì ngon quá

hung_mts

Xe buýt
em thấy ra mắt ở trung quốc rồi. Nhưng chưa thấy ở mấy nước ásian. Chắc chờ khi nào ra mắt malay hay thailand thì may ra mới đến VN. Hi vọng ở vn có động cơ ecoboost thì ngon quá
bản đó chỉ ở trung quốc thôi cụ ah. cuối năm nay sẽ có bản ở Việt Nam mới nhé. nhưng ko khác biệt so với bản cũ quá nhiều đâu trừ trái tim ah