ford ecospots mới đi 1000km đã kêu tề tề

Vinvision

Xe điện
Các bác xem có kinh ngiệm gì giúp em vơi!
Em rất khó chịu với nó! Thật là thất vọng khi mua nó.
Xe em mới mua được hơn hai tháng đi khoảng hơn 1000km xe đã có tiếng kêu tề tề em đến chỗ ford thanh xuÂn rồi fordthành và ho cung kiểm tra mà bảo cái này nếu thao ra thi toang cả xe. Và họ bó tay! Cuối cùng em thất vọng ôm con xe mới tinh mà ấm ức ko bằng con kia morning.

hoalienkorea

Xe đạp
Bác nói rõ hơn tí, em dự định mua em này, nghe thế này thì lưỡng lự quá.

mrsalem0208

Xe hơi
Fò nó thế đấy cụ ah
Trước em cũng như cụ hý hửng lắm
Cuối cùng giải pháp ổn thỏa nhất vẫn là bật nhạc và quên mấy cái tiếng đấy đi :)

NTTB

Xe hơi
Xe này hiện đại, có cả cảnh báo chống lái xe buồn ngủ mà Cụ...:D

tuancisco

Xe tải
tiếng kêu đấy phát ra ở khu vực nào cụ

Ngoc Dao

Xe đạp
Nó phat ra có vẻ như ở tap nô và ca po ý các bac
Cụ có bỏ gì trong hộc đựng đồ ko? Thử bỏ hết ra rồi đi xem sao, nhiều khi mấy đồ kim loại của mình bỏ vào khi di chuyển nó va chạm vào đồ nhữa của xe gây tiếng kêu thôi chứ xe chưa chắc đã sao

tuancisco

Xe tải
cứ nổ máy là kêu hay đi mới kêu hả cụ, nếu là tiếng máy bị thì em chịu, còn không em nghĩ có chi tiết nào đó lắp chưa khít, thường thi do mấy phần nhựa ráp với nhau bằng cá, vì vậy mà mấy cụ ford hãng mới bảo phải tháo toang cả xe. cụ chịu khó nghe kĩ xem chính xác phát ra từ đâu thì khoanh vùng xử lý

wanabeme308

Xe máy
cứ nổ máy là kêu hay đi mới kêu hả cụ, nếu là tiếng máy bị thì em chịu, còn không em nghĩ có chi tiết nào đó lắp chưa khít, thường thi do mấy phần nhựa ráp với nhau bằng cá, vì vậy mà mấy cụ ford hãng mới bảo phải tháo toang cả xe. cụ chịu khó nghe kĩ xem chính xác phát ra từ đâu thì khoanh vùng xử lý
Tôi nghĩ do mình để đồ đạc và kính mát, hay chìa khoá gì đấy vào các ngăn chứa đồ thôi. Chứ nếu đã từng tháo mặt táp lô ra một lần thì sẽ biết ngay rất khó lòng để cái mặt Zin nó kêu hay lỏng lẻo, tháo ra toát mồ hôi đấy các bác ạ.

brightseavn

Xe máy
Xe em cũng bị một lần, cũng khoảng 1000km, khi đi qua chỗ xóc mà nghe thấy tiếng lạ, em cũng đã hỏi trên group facebook.
Rồi em phát hiện ra là do khi làm trải sàn mấy thằng thợ làm ẩu lắp ghế bên phụ vào nhưng xiết ốc chưa chặt.

Nhưng sau khi xiết chặt ốc được 1 tuần thì em lại nghe thấy tiếng lạ phát ra từ chỗ khác, giờ vẫn chưa biết nguyên nhân. Hic

hbu082

Xe container
Xe em cũng bị một lần, cũng khoảng 1000km, khi đi qua chỗ xóc mà nghe thấy tiếng lạ, em cũng đã hỏi trên group facebook.
Rồi em phát hiện ra là do khi làm trải sàn mấy thằng thợ làm ẩu lắp ghế bên phụ vào nhưng xiết ốc chưa chặt.

Nhưng sau khi xiết chặt ốc được 1 tuần thì em lại nghe thấy tiếng lạ phát ra từ chỗ khác, giờ vẫn chưa biết nguyên nhân. Hic
Cụ kiểm tra xem hay nó xiết ốc lốp chưa chặt :D.
Xe em ko phải phò nhưng hồi đc gần vạn nó cũng tè tè sau em phát hiện ra do em để cái máy lọc ko khí trong giá để cốc. Đi nó rung nó kêu.

HNmember

Xe tăng
Xe E lắp cái gương độ vào nó cũng kêu khó chịu lắm, do cộng hưởng với máy.

GAT

Xe điện
Độ đồ gặp thợ lởm cũng nhục nhể

vtdhdbka

Xe đạp
Các cụ chú ý khi độ đồ mà liên quan đến tháo Tablo hay các ốp trong xe nhé, thợ nó làm ẩu với lại ko biết tiêu chuẩn lực của các ốc, hoặc tháo ốp làm gẫy các CLip đến lúc lắp lại bị nỏng kêu là bực mình lắm đấy.
Cụ chú ý tiếng kêu, nếu đã bỏ hết các đồ đạc trong xe ra rồi, mà vẫn có bị thì mang đến đại lý yêu cầu KTV kiểm tra, cần thiết thì cụ chạy đúng cung đường mà cụ thấy kêu để họ nghe và kiểm tra giúp.

Chjm kungfu

Xe đạp
Ối trời em đang định mua em này làm con xe đầu tiên của đời e =.=

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chắc lại cho thợ sờ vào độ đẽo gì rồi.
Xe Ford thuộc loại chắc chắn và cách âm tốt nhất phân khúc bình dân rồi.
Ecosport đời này thì hơi ồn vì thiết kế theo chữ "sport".
Còn tiếng kêu lạ, nếu cụ không đỗ đẹo thì số cụ quá đen gặp phải con xe lỗi. Cái này thì hãng nào cũng gặp cụ ạ, không ai làm ra sản phẩm 100% là tốt và không có lỗi cả.
Cụ làm việc với đại lý để giải quyết xem thế nào? Có thể đưa qua cả đại lý khác nữa, không cứ gì phải vào đại lý cụ mua xe.

Gecko

Xe hơi
Của nhà em đi được 2K thì có tiếng rung trong vô lăng, nhất là khi đi vào chỗ xóc nhẹ nghe rất khó chịu. Mang vào hãng, lần đầu các bác ấy tháo đồng hồ xé cái tem ghi mã sản phẩm rồi đóng lại, đi thử thấy ok. Đến chiều khi đi qua mấy vạch giảm tốc lại bị lại.
Hôm sau lại mang vào hãng, các bác ấy tháo ốp trục vô lăng, cắm lại mấy các giắc nối, đóng lại, đi thử thấy hết. Chạy khỏi hãng được mấy km lại bị lại.
Điên tiết lại mang vào hãng, các bác ấy bảo tiếng kêu ấy ở trong tap lô phải mở cả tap lô ra để kiểm tra mấy đường ống gió điều hoà vì sợ trẻ nhỏ bỏ cái gì vào đó. Giáp Tết nên không có nhiều thời gian rỗi để bỏ xe vào hãng. Đi được 1,2 hôm khó chịu quá lại mang vào hãng gọi mấy bác thợ ra hỏi các bác ấy đã tháo còi và túi khí trên vô lăng ra chưa. Các bác ấy bảo chưa vì cái đó phải rạch phía dưới của vô lăng mới chọc tua vít dẹt vào để mở lẫy được. Mà như thế thì mất zin, kể cả thay vô lăng mới cũng phải làm như thế. Em bảo thế thì phải thay cả trục vô lăng mới thì mới ổn nhưng cũng phải xác định chính xác nguyên nhân và phải đặt hàng của hãng thay mới cũng mất thời gian. Em định hôm nào rảnh sẽ bỏ xe vào hãng để các bạn ấy làm bảo hành.

DAMYNGHEHANOI

Xe hơi
Nghe tưởng đơn giản mà hoá ra phức tạp thế nhỉ?

kodomo

Xe điện
Ngồi trên xe em ghét nhất mấy cái tiếng kêu rè rè, tè tè, phè phè...nói chung là kêu. Phải tìm cho bằng được xem nó phát ra từ đâu.
Cơ mà ngồi trong xe nhiều khi nó kêu đằng sau mình lại nghe ra ở taplo. Có đôi 3 người ngồi chung phát hiện nó mới chuẩn ạ.

tuandatkent

Đi bộ
Các cụ kém nhỉ, nó kêu ở chỗ núm giữ dây bảo hiểm í phía trên í, e nghĩ chả sao, e mới lấy 18/12/2015 giờ chạy đc 5000km roài, vưỡn vô sờ tư...chả gặp vứn đề gì cợ