Tin tức Ford Escape 2020

Kientho3s

Xe tải
Xe lắp tại VN chỉ máy 1.5 ecoboot giá sẽ mềm mại hơn tầm 900tr để cạnh tranh với CX5, Tucson

exquoc

Xe máy
Xe khỏe hay yếu không phụ thuốc vào "chấm" các bác ạ.
"chấm" thấp mà động cơ mới, hiện đại vẫn tiết kiệm nhiên liệu, máy vẫn khỏe mà
Xe về cụ thể có thông số chính thức các bác quyết vẫn chưa muộn vì xe về thị trường VN option còn thay đổi nhiều mà
Rất mong được hỗ trợ các bác mọi thông tin cụ thể về xe nếu các bác cần thông tin
Vui vẻ nhất, thoải mái nhất để các bác có sự lựa chọn tốt nhất
Ví dụ: Ranger 3.2 vs Ranger 2.0 Bi-tubor; Xét về thông số kỹ thuật đến hộp số thì Ranger 2.0 hơn về mọi mặt.
Nhưng thực tế thì Ranger 3.2 Mạnh hơn hẳn Ranger 2.0 Bi - Tubor

athk

Xe tăng
Sao em nhìn xấu dã man luôn ấy :(

RAVA

Xe ba gác
-E thấy đã có ảnh Ếch 2020 chạy thử trong khuôn viên nhà máy ở Hải Dương rồi đấy!

Chỉnh sửa cuối:

exquoc

Xe máy
Ếch đã lăn bánh tại Ford Việt Nam.
Cụ sâu nào chia sẻ thêm thông tin về cọc, phiên bản, động cơ, giá rổ, thời gian giao xe dc ko ạ?

USRobotics

Xe buýt
Ví dụ: Ranger 3.2 vs Ranger 2.0 Bi-tubor; Xét về thông số kỹ thuật đến hộp số thì Ranger 2.0 hơn về mọi mặt.
Nhưng thực tế thì Ranger 3.2 Mạnh hơn hẳn Ranger 2.0 Bi - Tubor
Em thấy cùng công suất thì hút khí tự nhiên mạnh hơn tăng áp ít nhất về mặt gia tốc
Động cơ tăng áp, theo em làm ra để đáp ứng các yêu cầu ngày càng nghiêm ngặt về khí thải, động cơ nhỏ sẽ đỡ tốn diện tích khoang máy hơn (em hiểu thế liệu có đúng ko), tiết kiệm nhiên liệu hơn 1 chút, nhưng bù lại, công nghệ phức tạp hơn nên khi bảo dưỡng tốn kém hơn, và tất nhiên luôn có độ trễ khi tăng tốc tức thời, là thời gian để bộ tăng áp hoạt động
Nếu bỏ qua yếu tố tốn xăng và môi trường, thì cứ hút khí tự nhiên mà chơi, bền bỉ, chi phí sản xuất thấp hơn

homthurac

Xe tăng
Xe khỏe hay yếu không phụ thuộc vào dung tích xi-lanh (chấm) thì phụ thuộc vào cái gì hả bác?
Nó phụ thuộc vào công nghệ của động cơ. Với dung tích 3.5 nạp khí tự nhiên của Camry nhưng lượng khí được nạp vào chỉ tương đương với dung tích 1.5 của chiếc Ford Focus, trong khi lượng xăng được bơm vào buồng đốt lớn hơn nhiều và trọng lượng và thể tích cũng phình lên rất lớn tương ứng. Chính vì thế, Camry 3.5 xưa không bốc và khỏe như chiếc Focus với động cơ tí hon. Giờ chắc cụ hiểu rồi chứ ạ?

homthurac

Xe tăng
em chờ hơn 10 năm mới dám mua con này cho yên tâm cụ ah
có lẽ tình hình như các cụ khuyên, thì cứ con xe nào hơn 10 năm em chơi, bao giờ con này đc 20 năm thì em đổi con hơn 10 năm dòng khác :D

Kakaka... Em chưa có con nào đi được quá 3 năm, trong lúc các cụ mải tranh cái hơn thua thì em đã chuyển sang phiên bản khác roài! :D

RAVA

Xe ba gác
Nó phụ thuộc vào công nghệ của động cơ. Với dung tích 3.5 nạp khí tự nhiên của Camry nhưng lượng khí được nạp vào chỉ tương đương với dung tích 1.5 của chiếc Ford Focus, trong khi lượng xăng được bơm vào buồng đốt lớn hơn nhiều và trọng lượng và thể tích cũng phình lên rất lớn tương ứng. Chính vì thế, Camry 3.5 xưa không bốc và khỏe như chiếc Focus với động cơ tí hon. Giờ chắc cụ hiểu rồi chứ ạ?
-Đấy chỉ là trên lý thuyết, còn thực tế là với vòng tua thấp và khi turbo chưa hoạt động thì nó chỉ là cái xe có cái máy 1.5 yếu xìu, còn chả so đc với cái máy 2.5 hút khí tự nhiên có cs 180->200hp chứ chưa nói đến cái máy 3.5 gần 300 hp lắp trên con Camry đâu?

NKQA

Xe buýt
Hi, không phải là em không hiểu. Em hỏi xem cụ saler phân tích ra sao mà khẳng định như vậy.
Còn chuyện khỏe yếu thì không bao giờ con focus 1.5 tăng áp khỏe bằng con cam 3.5 được cụ ạ. Nếu có chuyện đó thì landcruiser, mit pajero đã chẳng nổi tiếng.

NKQA

Xe buýt
Hi, không phải là em không hiểu. Em hỏi xem cụ saler phân tích ra sao mà khẳng định như vậy.
Còn chuyện khỏe yếu thì không bao giờ con focus 1.5 tăng áp khỏe bằng con cam 3.5 được cụ ạ. Nếu có chuyện đó thì landcruiser, mit pajero đã chẳng nổi tiếng.

NKQA

Xe buýt
-Đấy chỉ là trên lý thuyết, còn thực tế là với vòng tua thấp và khi turbo chưa hoạt động thì nó chỉ là cái xe có cái máy 1.5 yếu xìu, còn chả so đc với cái máy 2.5 hút khí tự nhiên có cs 180->200hp chứ chưa nói đến cái máy 3.5 gần 300 hp lắp trên con Camry đâu?
Chuẩn cụ. Và khi đủ tải mà mất đà muốn bắt tốc lại nó mới hiện nguyên hình.

halie

Xe hơi
Giá 800 còn xem xét. 900 khách qua CRV ngay và luôn

crod

Xe tăng
E đoán bản base tầm 850 củ đổ về + tặng phụ kiện gì đó chứ cao hơn thì khó bán phết.

homthurac

Xe tăng
Vâng. Trong con người chúng ta luôn có những quan điểm khác nhau, một theo truyền thống và một theo xu hướng cách tân. Hai thái cực ấy thể hiện rõ trên tư duy của người Nhật và Mỹ/châu Âu... Đó là lý do vì sao, chiếc Lexus 570 đời mới nhất vẫn chỉ dùng động cơ hút khí tự nhiên. Còn khi ôm vô lăng, cụ thử trải nghiệm hai chiếc đi, một 1.5 và một 3.5 của Camry (có thể hơi cũ xíu) hay chiếc PS 3.0 mới nhất cụ sẽ thấy ngay, cái nào mạnh hơn cái nào trong điều kiện đủ tải luôn. Cụ sẽ thấy em nói là có cơ sở.

homthurac

Xe tăng
Trên 1.500 vòng là turbo hoạt động rồi nên đó không phải là vấn đề. Còn nếu cụ muốn không có độ trễ thì cụ có thể chọn loại động cơ supercharge (siêu nạp) thay vì turbo tăng áp.
Còn hiện nay, chúng ta không ai dại dột mà nghe theo những thủ thuật thương mại của các nhà sản xuất hay đơn vị truyền thông. Vậy nên, những gì chúng ta nói ở đây đều là những trải nghiệm thực tế rổi phải không cụ?