Tin tức Ford Escape 2020

hslaptop

Xe hơi
Vâng. Trong con người chúng ta luôn có những quan điểm khác nhau, một theo truyền thống và một theo xu hướng cách tân. Hai thái cực ấy thể hiện rõ trên tư duy của người Nhật và Mỹ/châu Âu... Đó là lý do vì sao, chiếc Lexus 570 đời mới nhất vẫn chỉ dùng động cơ hút khí tự nhiên. Còn khi ôm vô lăng, cụ thử trải nghiệm hai chiếc đi, một 1.5 và một 3.5 của Camry (có thể hơi cũ xíu) hay chiếc PS 3.0 mới nhất cụ sẽ thấy ngay, cái nào mạnh hơn cái nào trong điều kiện đủ tải luôn. Cụ sẽ thấy em nói là có cơ sở.
Cháu chưa đc chạy Cam 3.5 nhưng đã từng chạy Focus Ecoboots vs PS 3.0 chạy trong phố hay trên cao tốc cháu thấy FC đều bốc hơn PS 3.0 :(

tienbamboo

Xe container

Tienthinh

Xe tăng
Xe Ford được cái chạy rất ngon và đáng đồn tiền

Cigaretter

Xe hơi
Thấy bảo cho đặt cọc rồi hả các cụ, cụ thể ntn có cụ nào biết ko ạ?

ubisapro

Xe trâu
cảm giác đầu tiên của e là xấu, trông còn ko bằng phiên bản cũ :D

Volga74

Xe buýt
Trông thiếu độ manly như bản cũ. E là fan của Ford nhưng nhìn ngoại thất này thì quyết thôi k chờ nổi Escape 2020 được!

Toietmoi

Xe điện
Ford lúc nào cũng đưa giá đề xuất trên trời để rồi bán ế rồi mới giảm giá, ai mua xe đợt đầu thì chấp nhận trả giá cao, nếu chờ sau 1 năm sẽ tiết kiệm cả trăm triệu.

vutranhung

Xe tăng
Ford lúc nào cũng đưa giá đề xuất trên trời để rồi bán ế rồi mới giảm giá, ai mua xe đợt đầu thì chấp nhận trả giá cao, nếu chờ sau 1 năm sẽ tiết kiệm cả trăm triệu.
E cũng ko hiểu vì sao chính sách Ford lại vậy, ban đầu bán giá cao thì sẽ bán được ít, sau đó lại giảm giá xuống để đẩy doanh số, khi đó người ta đã mua xe khác cùng phân khúc. Nếu ngay từ đầu bán giá thấp hơn, thậm chí thấp hơn 1 chút so với cùng phân khúc khi đó số lượng bán lớn thì số lãi cũng >= lúc bán giá cao mà số lượng thấp

Toietmoi

Xe điện
E cũng ko hiểu vì sao chính sách Ford lại vậy, ban đầu bán giá cao thì sẽ bán được ít, sau đó lại giảm giá xuống để đẩy doanh số, khi đó người ta đã mua xe khác cùng phân khúc. Nếu ngay từ đầu bán giá thấp hơn, thậm chí thấp hơn 1 chút so với cùng phân khúc khi đó số lượng bán lớn thì số lãi cũng >= lúc bán giá cao mà số lượng thấp
Bởi chính sách giá như vậy nên bị mang tiếng mua xe Ford mất giá, thực ra sự mất giá là do chính Ford giảm giá bán. Ví dụ con Focus khi mới ra mắt giá gần 900 triệu, sau 2 năm giá chỉ còn trên 700 triệu xíu, như vậy những ai mua đầu tiên đã bị bay mất gần 200 triệu mà chưa cần tính đến chuyện mất giá do xe cũ hao mòn.
Việc để giá đề xuất cao cũng gây khó chịu cho khách hàng, bởi họ phải đóng thuế cao hơn rất nhiều với giá thực xuất hóa đơn.

RAVA

Xe ba gác
Bởi chính sách giá như vậy nên bị mang tiếng mua xe Ford mất giá, thực ra sự mất giá là do chính Ford giảm giá bán. Ví dụ con Focus khi mới ra mắt giá gần 900 triệu, sau 2 năm giá chỉ còn trên 700 triệu xíu, như vậy những ai mua đầu tiên đã bị bay mất gần 200 triệu mà chưa cần tính đến chuyện mất giá do xe cũ hao mòn.
Việc để giá đề xuất cao cũng gây khó chịu cho khách hàng, bởi họ phải đóng thuế cao hơn rất nhiều với giá thực xuất hóa đơn.
-Con nào bán ế thì nó giảm giá thôi, chứ loại bán chạy như Ranger sau bao năm nó có thèm giảm giá đâu bác? :D

nguyenhiep7918

Đi bộ
-Con nào bán ế thì nó giảm giá thôi, chứ loại bán chạy như Ranger sau bao năm nó có thèm giảm giá đâu bác? :D
Em cũng đang chạy " siêu xe siêu giữ giá " - vios :)) . Đang nóng lòng chờ đợi để đổi con escape xem nó có giảm giá ko bác ạ .

RAVA

Xe ba gác
Em cũng đang chạy " siêu xe siêu giữ giá " - vios :)) . Đang nóng lòng chờ đợi để đổi con escape xem nó có giảm giá ko bác ạ .
-Thế thì cũng lâu đấy, có khi lại phải qua mấy mùa “lạc vừng” nữa ấy chớ? Muốn nhanh thì bác cứ hù cho e nó cái lỗi gì đó, như lỗi...hộp số chẳng hạn, giảm giá nhanh lắm? :))

Hoangg Erp

Xe hơi
Con này em cũng đang nhắm mà sợ không kịp mua để đi tết này rồi :(. Em nghe sales báo là bán 2 bản Trend và Titanium giá loanh quanh 1 tỷ, hàng nhập nguyên chiếc về 1 turn xong rồi 2020 lắp ráp. Ford về bản 1.5 Ecoboost gần như chắc chắn rồi, đỡ được thuế hơn so với 2.0 mà động cơ cũng tương đương các đối thủ trên thị trường (động cơ 1.5 tăng áp này gần bằng CRV 1.5 Turbo và cả Cx5 2.5 skyactive)
Chuẩn luôn cụ, em chỉ lăn tăn liệu 3 cl không biết chạy có được không, hay 3cl chạy nó phải tua nhiều vòng thì cũng thế. nhưng nếu 2.0 - 250hp thì vẫn tuyệt vời hơn

Hoangg Erp

Xe hơi
1.5 ecobost thì thông số cũng nagng ngữa với 1.5 tubor của honda thôi . Mạnh thì ai chạy focus mới đều biết nó mạnh rồi
Chuẩn luôn cụ (em đi FC), quan trọng là đặt momen cực đại ở vòng tour thấp thì xe sẽ thấy bốc hơn. cả 2 con cùng HP và cũng momen thì con nào đạt momen cực đại lớn ở vòng tua thấp sẽ đi xướng hơn

Hoangg Erp

Xe hơi
Xe khỏe hay yếu không phụ thuốc vào "chấm" các bác ạ.
"chấm" thấp mà động cơ mới, hiện đại vẫn tiết kiệm nhiên liệu, máy vẫn khỏe mà
Xe về cụ thể có thông số chính thức các bác quyết vẫn chưa muộn vì xe về thị trường VN option còn thay đổi nhiều mà
Rất mong được hỗ trợ các bác mọi thông tin cụ thể về xe nếu các bác cần thông tin
Vui vẻ nhất, thoải mái nhất để các bác có sự lựa chọn tốt nhất
Bạn ơi, số chấm cũng không phải vấn đề chính. VD xe F1 chỉ có 1.6l nhưng công suất tới 600hp - còn phụ thuộc vào turbo/changer nữa.
- Mã lực là sức mạnh của động cơ, về cơ bản thì mã lưc là cái quan trọng nhất quyết định xe có mạnh hay không, tăng tốc tốt hay không
- Momen soắn: là sức quay của bánh xe (chính là cánh tay đòn) 1NM là lực đẩy tại đỉnh tay đòn 1m là 1N. nên nếu cánh tay đòn ngắn thì momen soán sẽ lớn hơn nhưng đổi lại vòng tua sẽ lớn hơn -> Tốn nhiên liệu, nếu hộp số CVT thì việc tăng tốc sẽ không bằng AT/ly hợp kép vì nó bị trượt, vì thế mà CVT không dùng cho những xe tải hoặc xe hiệu suất cao.