FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Com1981

Đi bộ
Có 2 việc e nhờ các cụ:
1. Mấy ngày nữa e quyết định mua e EV 2012 AT- Bác nào biết ai bán, hoặc bác nào bán xe trực tiếp có thể cho e một cái giá đã được coi là TỐT nhất rồi thì có thể inbox cho e qua mail:comhathanh81@yahoo.com các bác nhé, e rất cám ơn!
2 . Mấy ngày trước ngồi đọc thấy mấy năm trước các bác nhà EV có tạo logo cho EV, không biết bác nào còn thừa cái nào k cho e mua lại với, vì e mua EV thì rất mong muốn gắn cái logo ấy sau cho bằng a bằng e ạ!
Thank các Cụ đã đọc tin nhắn này của e^ ^

FE09

Xe buýt
Hôm qua mới phát hiện ra tiếng kêu lục cục rất to khi mới khởi động (khi chạy không tải) là do dây cu roa hôm vào hãng thợ chỉnh căng quá (chạy một lúc thì hết, chắc lúc đó dây nóng mới dão ra). Nới ecu ra khoảng gần nửa vòng thì hết. Tiếc là không phát hiện ra sớm để đi mất hơn tháng, may mà ko bị đứt dây curoa. Chỉnh cái này cũng đơn giản, rút kinh nghiệm, lần sau tự chỉnh cho lành.

freeway79

Đi bộ
Em đi xa mới quay lại, các bác thông cảm

ZAD Viet

Xe điện
Có 2 việc e nhờ các cụ:
1. Mấy ngày nữa e quyết định mua e EV 2012 AT- Bác nào biết ai bán, hoặc bác nào bán xe trực tiếp có thể cho e một cái giá đã được coi là TỐT nhất rồi thì có thể inbox cho e qua mail:comhathanh81@yahoo.com các bác nhé, e rất cám ơn!
2 . Mấy ngày trước ngồi đọc thấy mấy năm trước các bác nhà EV có tạo logo cho EV, không biết bác nào còn thừa cái nào k cho e mua lại với, vì e mua EV thì rất mong muốn gắn cái logo ấy sau cho bằng a bằng e ạ!
Thank các Cụ đã đọc tin nhắn này của e^ ^
Xe trong hội thì em chưa thấy CỤ nào có ý định bán.
Logo hội thì bẩm Cụ là có, nhưng hiện nay đang hết.
Mà lạ thật, 40 cái logo phát ra mà đi of chỉ được mấy mống là sao.
Hôm trước về quê gặp 1 xe Spark van, đeo biển 29D dán logo hội nhà mình và có cữ X5 ở mít, em tưởng bở, còi đèn laọn xạ, kéo kính xuống. THế mà bác tài tình queo.
Xe nhà Cụ nào đấy.

Em ở thủ đô thôi kụ ơi
Còi đèn thì Cụ tham khảo các gian hàng trên OF, em thấy bảo có CỤ Trung già, ... Còn em đèn em lắp ở LED & HID trên OF.
Cản thì lên Trần nhật duật, có chỗ chuyên chế cho các Cụ nhà Triton thì phải.

huhadopa

Xe tải
Website
www.henritours.com
Hóng các cụ vì em máu mua FE quá! Đang băn khoăn 2007-2008 gì đó. Các cụ chỉ giáo cho em với ah. Tks

FE09

Xe buýt
Logo hội thì bẩm Cụ là có, nhưng hiện nay đang hết.
Mà lạ thật, 40 cái logo phát ra mà đi of chỉ được mấy mống là sao.
Riêng ông Cảnh đã găm gần chục cái logo rồi, ko biết đã dán vào mông những em nào?

gl1600

Xe điện
CHÚC CÁC CỤ NĂM MỚI MẠNH KHOẺ HẠNH PHÚC!!!

Nhà cháu đầu năm đi quay lễ hội ở Đông Cuông Yên Bái vừa về. Đường từ YÊN BÁI đi Đông Cuông xóc kinh hoàng. Bây giờ mới nhận thấy yếu điểm của FE. Xóc quá các cụ ạ. Nhiều đoạn cháu đã đạp phanh dừng hẳn rồi từ từ bò mà xe vẫn bị nẩy -Cháu nhẩy sang chạy con FORTUNER của ông bạn đi cùng thì nó đỡ hơn hẳn ạ. He he... Được dịp hắn cưới ngất bảo cháu Ford nhà ông chạy sao bằng TOY được. Sao FE nhà mình lại bị vặn xe nhiều thế các cụ nhỉ.

Nhưng cái khó ló cái khôn. Khi quay về, cháu hạ áp suất lốp xuống còn 4 bánh là 2.15kg ( lúc đi để bánh trước 2.2, bánh sau 2.3) và đi qua các đoạn xóc không thèm phanh mà chị đạp côn, rà nhẹ phanh, đỡ hơn hẳn các cụ ạ. Có lẽ cụ nào chạy nhiều đường xấu phải mở lớp luyện kỹ năng lái FE qua đường xóc thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
Xe spark thì hình mhuw của lão Camry béo

Cảnh sát G.T

Xe điện

Nhà cháu đầu năm đi quay lễ hội ở Đông Cuông Yên Bái vừa về. Đường từ YÊN BÁI đi Đông Cuông xóc kinh hoàng. Bây giờ mới nhận thấy yếu điểm của FE. Xóc quá các cụ ạ. Nhiều đoạn cháu đã đạp phanh dừng hẳn rồi từ từ bò mà xe vẫn bị nẩy -Cháu nhẩy sang chạy con FORTUNER của ông bạn đi cùng thì nó đỡ hơn hẳn ạ. He he... Được dịp hắn cưới ngất bảo cháu Ford nhà ông chạy sao bằng TOY được. Sao FE nhà mình lại bị vặn xe nhiều thế các cụ nhỉ.

Nhưng cái khó ló cái khôn. Khi quay về, cháu hạ áp suất lốp xuống còn 4 bánh là 2.15kg ( lúc đi để bánh trước 2.2, bánh sau 2.3) và đi qua các đoạn xóc không thèm phanh mà chị đạp côn, rà nhẹ phanh, đỡ hơn hẳn các cụ ạ. Có lẽ cụ nào chạy nhiều đường xấu phải mở lớp luyện kỹ năng lái FE qua đường xóc thôi ạ
Em đi xóc ló quen rồi, ngồi xe êm quá sợ say lắm! :))

FE09

Xe buýt

Chủ yếu xóc hàng ghế sau cùng thôi. Đang tính đệm thêm mút cho cao thêm khg 10 cm ngồi cho thoải mái và êm hơn.

gl1600

Xe điện
13 củ với 2k3 là cái gì thế cụ.. Ý cụ là thay đôi phuộc á. Cụ thử chưa cụ ơi... He he. Mà công nhận cái đường đi đền Đông Cuông nó xóc kinh thật . Ban đầu cháu đi lò dò thì ai cũng kêu. Sau đó chuyển sang phóng nhanh hơn một chút thì lại đỡ hơn.Nhưng mà tại sao phóng nhanh lên một tý lại đỡ hơn các cụ nhỉ. Cháu chưa hiểu .

Cayenpro

Xe tải
13 củ với 2k3 là cái gì thế cụ.. Ý cụ là thay đôi phuộc á. Cụ thử chưa cụ ơi... He he. Mà công nhận cái đường đi đền Đông Cuông nó xóc kinh thật . Ban đầu cháu đi lò dò thì ai cũng kêu. Sau đó chuyển sang phóng nhanh hơn một chút thì lại đỡ hơn.Nhưng mà tại sao phóng nhanh lên một tý lại đỡ hơn các cụ nhỉ. Cháu chưa hiểu .
tại sóc nhanh quá nên mất cảm giác cụ ah :)

LoveFun

Xe điện
Các cụ tư vấn cho em với
Xe em mới đi được 4,1 vạn. Hôm nay đi thay dầu tại FGP thì thợ báo là má phanh trước sắp hết, rồi họ báo giá 1,5 củ cho má phanh trước (bao gồm cả công thay) và bảo em phải láng lại đĩa phanh là sao ạ. Thay má phanh mà cũng láng lại đĩa phanh ~X(. Em mới bảo dưỡng phanh lúc 2,1 vạn. Thường thì bao lâu mới phải bảo dưỡng phanh hả các cụ? Em mới chạy sang Ford nên chẳng hiểu gì, các xe trước thì em chưa kịp thay má phanh thì đã bán rồi nên không có kinh nghiệm mấy vụ này. Đa tạ cac cụ

nghiathang

Xe tăng
Bên phụ tùng Ford KDCN, cũng báo giá hơn 1 củ 1 bộ rồi, mà cả công thay và láng đĩa thì thế chỉ hơi đắt tí xíu thôi so với công ngoài gara.
Báo giá bên dưới cách đây 1 năm, và chưa bao gồm VAT.

Nhưng mà chỉ sợ nó thay hàng Fake thì giá chỉ khoảng 600k/bộ thôi.
phutungford nói:
Má phanh trước : 1 triệu/bộ
Lọc gió 700k/c
Mong sớm nhận được đơn hàng của bác.
Còn thay mà là phải láng đĩa đấy, vì cái lòng đĩa nó cchir khớp với cái má phanh cũ thôi (chỗ lồi lõm).... Nói chung là phải láng lại.
Lão Quyềnh chạy tốn phanh nhỉ, xe em thay khi xe đi được gần 6 vạn.

LoveFun

Xe điện
Bên phụ tùng Ford KDCN, cũng báo giá hơn 1 củ 1 bộ rồi, mà cả công thay và láng đĩa thì thế chỉ hơi đắt tí xíu thôi so với công ngoài gara.
Báo giá bên dưới cách đây 1 năm, và chưa bao gồm VAT.

Nhưng mà chỉ sợ nó thay hàng Fake thì giá chỉ khoảng 600k/bộ thôi.

Còn thay mà là phải láng đĩa đấy, vì cái lòng đĩa nó cchir khớp với cái má phanh cũ thôi (chỗ lồi lõm).... Nói chung là phải láng lại.
Lão Quyềnh chạy tốn phanh nhỉ, xe em thay khi xe đi được gần 6 vạn.
Vâng ạ, thợ báo là chỉ gần hết thôi, chắc chạy cố thì được thêm 1 vạn nữa cụ ạ vì lúc kiểm tra cũng chỉ nhìn bên ngoài chứ không tháo ra mà, thợ báo chỉ gần đến vạch giới hạn thôi ạ

hanoingocthu

Xe tải
Hôm nọ em đi cân lốp ở trường trinh thấy ở đấy có máy láng đĩa phanh mà không cần tháo đia ra,để nguyên trên xe tháo mỗi lốp ra là xong

Trạng thái
Thớt đang đóng