Ford Everest & Ranger: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 8)

chuotchit

Xe tải
Trông ghê quá, thay cho lành, lốp của cụ còn khá mới, thay 1 chiếc cũng đc, thay cả đôi thì tốt hơn, chiếc kia làm sơ cua. Em thay lốp Brid như theo xe là 4 tr/quả
cụ có địa chỉ nơi bán lốp đó không ạ, em muốn lắp lại lốp như theo xe. Thank cụ

Căng văn hải

Xe đạp
E mới ra làm 1 đôi deestone, 2 củ/quả
Lốp bên kia chưa hỏng e thay làm lốp dự phòng
Thôi, e tính rồi thay 5 lốp giống nhau cho đồng bộ, bao giờ mòn e làm phát 5 quả brid cho ngon.

LoveFun

Xe điện
Dây kém có hiện tượng gì ko bác Love? Xe em chưa thay lần nào, sợ một ngày đẹp trời nó toi bất chợt
Chạy tầm 8 vạn thì bác tháo nắp nhựa đầu máy ra quan sát bằng mắt thường nếu bề mặt các rãnh nó có hiện tượng chai lỳ thì thay thôi, tốt nhất theo khuyến cáo 10 vạn thì thay cho yên tâm ạ
Nhưng cụ cho e hỏi là khi thay thì thay nhưng dây nào, rồi có cần thiết phải thay các bộ đi kèm ko (vd như bộ bi tỳ...) . Nếu đưa ra ngoài thì thay ở đâu và chỗ nào làm chuẩn ạ.
Tùy theo tình hình thực tế ạ, vì dây curoa là vật tư tiêu hao nên cứ cảm giác thấy kém, không yên tâm thì thay thôi ạ. Riêng đối với bi tỳ thì kiểm tra nếu kém thì thay, còn dùng được thì chưa phải thay đâu ạ. Thường thì cứ tầm 15 vạn là thay bi tỳ. Nếu đưa ra ngoài thì bác mua phụ tùng đến gara nào họ chả thay được ạ, cái này đơn giản thôi mà, chủ yếu đồ nghề đủ thì tự mình thay được, khi thay chú ý 3 dấu trên cách bánh răng phải trùng với điểm đánh dấu ban đầu

FE09

Xe buýt
cụ có địa chỉ nơi bán lốp đó không ạ, em muốn lắp lại lốp như theo xe. Thank cụ
Nếu ko cầu kỳ, cụ ra chỗ cống Mọc, làm giá tốt tầm 3.8-3.9 tr/quả. Muốn chuẩn + cân bằng động + chỉnh độ chụm, cụ lên chỗ cụ Hà hunter ở đầu Nguyễn Khánh Toàn, tiền lốp tầm 4 tr/quả

Chỉnh sửa cuối:

VinhCivic

Xe tăng
E mới ra làm 1 đôi deestone, 2 củ/quả
Lốp bên kia chưa hỏng e thay làm lốp dự phòng
Thôi, e tính rồi thay 5 lốp giống nhau cho đồng bộ, bao giờ mòn e làm phát 5 quả brid cho ngon.
Cụ để ý cho em xem có đungas không nhá...:
Lốp deestone dãnh lốp to đi hú lắm...trước em cũng làm 1 dôi, thay đằng trước chạy hú quá, giờ thay ra đằng sau thì đỡ hơn nhưng tiếng hú vẫn rất rõ phát ra từ lốp... chạy ở 70km/h trở nên nhé. em chán lốp này roài. đựoc mỗi cái dãnh to nhìn đẹp.

phongtran.baoto

Xe đạp
em biết chỗ này bên độ xe khá tốt, giá cả phải chăng, em độ mấy con ở đây rồi, bác nào cần em cho địa chỉ Garage: Số 80 đường 79 khu tân qui quận 7, TP, HCM.
http://doxetrilinh.com

Căng văn hải

Xe đạp
Cụ để ý cho em xem có đungas không nhá...:
Lốp deestone dãnh lốp to đi hú lắm...trước em cũng làm 1 dôi, thay đằng trước chạy hú quá, giờ thay ra đằng sau thì đỡ hơn nhưng tiếng hú vẫn rất rõ phát ra từ lốp... chạy ở 70km/h trở nên nhé. em chán lốp này roài. đựoc mỗi cái dãnh to nhìn đẹp.
Em cũng không để ý lắm cụ ạ vì chưa đc chạy lốp khác bao giờ :D, e mua xe cũ lúc mua về thì nó đã là deestone rồi quả lốp brid cũ chạy từ mới đến 12v vẫn treo ở mít làm dự phòng( bá đạo thật). E định thay 2 quả brid trước nhưng mà 2 quả sau còn mới nên thay cả trước 2 e deestone . Bao giờ mòn 4 quả e tính tiếp.

leanhduc1707

Xe tăng
E muốn hỏi các cụ đi everest xem xe các cụ có bị jong như xe em ko ah. Hôm qua e mở nắp két nước ra xem thấy dưới nắp có bám một lớp chất mầu ghi, nhìn kiểu như bùn hoặc mỡ bôi trơn ấy ah, các cụ cho e hoi đấy là cái gì vậy? Có ảnh hưởng gì không ah. E quên là lần trước em mở ra cũng thấy như vậy nhưng nghĩ nó là chất cặn của nước bám vào nên e lau đi không để ý nữa.

Căng văn hải

Xe đạp
Xe em hèo mất 1 bóng đèn bên phụ rồi, cốt thì còn/ pha thì toạch. Các cụ biết thay ở đâu được nhỉ, hết nhiều xèng k ạ (bóng theo xe)? Em định mua thêm 1 cái nữa dự phòng luôn.
FE 08 AT

FE09

Xe buýt
E muốn hỏi các cụ đi everest xem xe các cụ có bị jong như xe em ko ah. Hôm qua e mở nắp két nước ra xem thấy dưới nắp có bám một lớp chất mầu ghi, nhìn kiểu như bùn hoặc mỡ bôi trơn ấy ah, các cụ cho e hoi đấy là cái gì vậy? Có ảnh hưởng gì không ah. E quên là lần trước em mở ra cũng thấy như vậy nhưng nghĩ nó là chất cặn của nước bám vào nên e lau đi không để ý nữa.
Khoảng 4 vạn km cụ thay nc 1 lần, nếu mới thay, mở nắp ra vẫn đầy thì ko vấn đề gì đâu

FE09

Xe buýt
Xe em hèo mất 1 bóng đèn bên phụ rồi, cốt thì còn/ pha thì toạch. Các cụ biết thay ở đâu được nhỉ, hết nhiều xèng k ạ (bóng theo xe)? Em định mua thêm 1 cái nữa dự phòng luôn.
FE 08 AT
Cụ ra Hậu Trường, 86 Mễ Trì làm 1 đôi thay dần

namxerado

Xe hơi
FE 08 AT
cụ đi xe gì a. có jh cụ ới e em thay cho cụ

kimithanh

Xe tăng
FE 08 AT
Bóng đèn là bóng H4 cụ mua ở cửa hàng phụ tùng oto nào chả có ạ, chỉ có mỗi cái là khó thay thôi ạ. theo em cụ làm 1 quả tăng sáng như em (OSRAM NIGHT BREAK PLUS90) em mua khoảng 600/1 đôi thay vào thấy sáng hơn bóng cũ đấy ạ

Căng văn hải

Xe đạp
Bóng đèn là bóng H4 cụ mua ở cửa hàng phụ tùng oto nào chả có ạ, chỉ có mỗi cái là khó thay thôi ạ. theo em cụ làm 1 quả tăng sáng như em (OSRAM NIGHT BREAK PLUS90) em mua khoảng 600/1 đôi thay vào thấy sáng hơn bóng cũ đấy ạ
Cụ ra Hậu Trường, 86 Mễ Trì làm 1 đôi thay dần
Dạ báo cáo các cụ. Hôm trước iem ra Hậu Trương làm quả tăng sáng H4 night break unlimited 750k/1 đôi. Để tối nay e đi thử cái rồi về rì viu cho các cụ ạ, từ hôm ấy tới giờ chưa đi buổi tối phát nào

HoangKy OtoPro

Xe tăng
em chuyên hàng tăng sáng của Philips Xtrem vision

Với lại em mới về dòng Bóng đèn halogen tăng sáng chân H4 5100k Energy Efficient xuất thị truơng nhật bản

VinhCivic

Xe tăng
em chuyên hàng tăng sáng của Philips Xtrem vision

Với lại em mới về dòng Bóng đèn halogen tăng sáng chân H4 5100k Energy Efficient xuất thị truơng nhật bản
Cụ cho cái giá của cả 2 loại em ngâm cứu phát
Cái loại tăng sáng này này có đưa xuống đèn sương mù được không nhỉ các cụ??? tất nhiên là cùng chân với nó.

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Cụ cho cái giá của cả 2 loại em ngâm cứu phát
Cái loại tăng sáng này này có đưa xuống đèn sương mù được không nhỉ các cụ??? tất nhiên là cùng chân với nó.
đưa dc cụ ạ,nhưng cụ mà hay đi suơng mù và đi xa nhiều em có giải pháp còn hay hơn

VinhCivic

Xe tăng
đưa dc cụ ạ,nhưng cụ mà hay đi suơng mù và đi xa nhiều em có giải pháp còn hay hơn
Gớm cụ cứ úp mở... ở đây toàn anh em có gì cụ phụt luôn ra đi để anh em nghiên cứu, ok là em quất luôn đấy. Quan trọng nhất vẫn là ....xiền cụ nhá.
Cái chóa của đèn pha nó to đùng... cái chóa của đèn sương mù nó bé tí, đưa cái bóng công suất to chuyên lắp trên PHA xuống đó có sợ nóng chảy ***** nó chóa của đèn sương mùa không cụ???

Chỉnh sửa cuối:

HoangKy OtoPro

Xe tăng
Gớm cụ cứ úp mở... ở đây toàn anh em có gì cụ phụt luôn ra đi để anh em nghiên cứu, ok là em quất luôn đấy. Quan trọng nhất vẫn là ....xiền cụ nhá.
Cái chóa của đèn pha nó to đùng... cái chóa của đèn sương mù nó bé tí, đưa cái bóng công suất to chuyên lắp trên PHA xuống đó có sợ nóng chảy ***** nó chóa của đèn sương mùa không cụ???
xenon còn ko nóng bàng halogen em lắp nhiều bóng 3000k vào gầm để pha suơng mù rồi,cụ cứ qua em em tứ vấn cụ thể cho ạ