Ford Everest & Ranger: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 8)

Website
otopro.net

hpcontener

Xe tải
Nhà cháu có việc nhờ vả các cụ với ạ. Chả là mấy hôm trước em eve của cháu bị đề dài, đến hôm sau thì đề ko nổ nguyên nhân em tìm ra là do chuột cắn dây đã tự đấu nối lại chạy ngon lành. Đến hnay lại có hiện tượng đề dài khó nổ e mang ra gara thợ hì hục cả buổi chiều test lại dây điện, vệ sinh giắc với test lỗi cảm biến trục cơ trên máy báo ko có lỗi j. Bỏ qua lỗi do buri sấy..e thấy đề nổ dễ hơn hẳn yên tâm đem về nhưng vừa nãy dừng lại đề nổ lại có hiện tượng đề dài khó nổ i như lúc trước. Em phân vân quá lên đây có lời nhờ các cụ cho em xin phương án khắc phục ạ. Tks các cụ nhiều !!!

FE09

Xe buýt
Nhà cháu có việc nhờ vả các cụ với ạ. Chả là mấy hôm trước em eve của cháu bị đề dài, đến hôm sau thì đề ko nổ nguyên nhân em tìm ra là do chuột cắn dây đã tự đấu nối lại chạy ngon lành. Đến hnay lại có hiện tượng đề dài khó nổ e mang ra gara thợ hì hục cả buổi chiều test lại dây điện, vệ sinh giắc với test lỗi cảm biến trục cơ trên máy báo ko có lỗi j. Bỏ qua lỗi do buri sấy..e thấy đề nổ dễ hơn hẳn yên tâm đem về nhưng vừa nãy dừng lại đề nổ lại có hiện tượng đề dài khó nổ i như lúc trước. Em phân vân quá lên đây có lời nhờ các cụ cho em xin phương án khắc phục ạ. Tks các cụ nhiều !!!
Kiểm tra ắc qui đi cụ

huyhp247

Xe hơi
cụ nào cần thanh thể thao wildtrak thì alo em, em có một bộ bán hộ khách.

p404

Xe máy
Các bộ đèn pha và sương mù này dùng bộ dây điện cấp nguồn riêng từ acquy ra bác ạ, ko ảnh huởng đến hệ thống điện theo xe.

Sơ đồ lắp đèn pha

Sơ đồ lắp đèn sương mù.

Acquy và máy phát của Ranger đủ khỏe để cấp nguồn cho 1 cặp đèn pha 2x100W và 1 cặp đèn sương mù 2x55W. Tuy nhiên khi chạy nhanh cần bật pha thì nên tắt đèn sương mù và ngược lại khi chạy chậm đường núi cần sử dụng đèn sương mù thì lại ko cần bật pha bác ạ.
vâng cụ nói quá chuổn vì đèn tất cả các loại xe hơi đều lấy ra từ ắc quy để duy trì sự ổn định độ sáng ạ

Đức NA

Xe tải
Các bộ đèn pha và sương mù này dùng bộ dây điện cấp nguồn riêng từ acquy ra bác ạ, ko ảnh huởng đến hệ thống điện theo xe.

Sơ đồ lắp đèn pha

Sơ đồ lắp đèn sương mù.

Acquy và máy phát của Ranger đủ khỏe để cấp nguồn cho 1 cặp đèn pha 2x100W và 1 cặp đèn sương mù 2x55W. Tuy nhiên khi chạy nhanh cần bật pha thì nên tắt đèn sương mù và ngược lại khi chạy chậm đường núi cần sử dụng đèn sương mù thì lại ko cần bật pha bác ạ.
Cụ cho em hỏi: e chạy xe rất ít khi đi Pha, e chỉ chạy cos với đền gầm, pha e chỉ dùng chủ yếu để nháy pha thì lắp bộ của cụ vào e vẫn để tất cả các đèn và chỉ nháy pha với bộ bóng của cụ thì có ok kg ạ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cụ cho em hỏi: e chạy xe rất ít khi đi Pha, e chỉ chạy cos với đền gầm, pha e chỉ dùng chủ yếu để nháy pha thì lắp bộ của cụ vào e vẫn để tất cả các đèn và chỉ nháy pha với bộ bóng của cụ thì có ok kg ạ?
Vâng nếu chỉ để nháy xin vượt hoặc nhắc xe ngược chiều hạ đèn pha thì bác nên làm 1 cái LED Bar là đơn giản và cực kỳ hiệu quả ạ, ví dụ như loại này lắp ở hốc dưới biển số Ranger vừa xinh.

http://www.namvu.com.vn/den-led-bar-tun-80cr-f-8538092.html

Công suất 80W ko gây quá tải cho hệ thống điện của xe nhưng độ sáng vẫn đảm bảo hiệu quả khi nháy pha.

Mời bác qua em xem demo nhé!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Dạ.em đang có một nắp thùng sau của ranger XLT 2013.màu xanh thiên thanh còn rất mới.nắp của em là loại nhập thái lan có cả cần nâng bằng điện để mở lên song song với thùng xe 2 năm trước em lắp hơn 30tr
giờ em để lại 15tr .......cụ nào cần alo e nhé 0936.679.555 e ở quảng ninh ạ.có thể gửi xe khách đến tận nhà các cụ đươc
http://napthungxebantai.vn/chi-tiet/nap-thap-ford-ranger-carryboy-gmx-r-xe-wildtrak
Thank cụ, hnay e mới vào, cụ đã bán chưa ạ? Để e xuống qn làm bữa bia hải sản với cụ

anhson 78

Xe tải
Em gửi ảnh xe Ford Ranger 2016 lắp đèn pha NARVA Ultima 175 chiếu xa đến 470m lên cản ống D40 mời các bác tham khảo nhé!!!

Chi tiết sản phẩm: http://www.namvu.com.vn/den-pha-ultima-175-chieu-xa-8784917.htm

Cụ trả bản quyền cho em đê !!!!!
Còn 1 việc này nữa cụ tư vấn luôn cho em
Đèn pha thì ngon rồi nhưng cốt thì tối quá !!! Em thay xenon xịn rồi nhưng không ăn thua
Cụ tư vấn thêm là lắp thêm loại bóng nào nữa ( cái led bar ở hốc dưới biển số em tháo rồi nhá )

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

fordyota

Xe máy
Tình hình v2 fe2011 của em được 10van rồi, sáng nay vừa hỏng quả lốp phải hạ dự phòng xuống, e định thay luôn 3 chân cho v2 mà được báo giá gần 6 củ 1 quả Brigdestone, xót quá, đang tính 2 chân sau dùng Brig, còn 2 chân trước lắp loại rẻ tầm 2~3tr/1 quả, các cụ cho ý kiến như thế được không ?

Kia_Pride_92

Xe hơi
Các cụ ơi tầm trên dưới 400tr có kiếm được vk2 FE 2007-2008 ngon lành k ạ. Em đã từng nhiều lần lái FE 2005 rồi và thấy phê,nhưng chỉ cưỡi và chạy thôi ạ vì xe đi thuê :D Nay mới chia tay vk 2 già nên muốn kiếm vk trẻ hơn chút. Khoản ăn uống thì em nắm rõ rồi ạ. Chỉ chưa biết vụ thay thế sửa chữa và hỏng hóc thôi ạ. Kính các cụ đã và đang chạy cho em vài cao ý với ạ để em vững tâm cưới em nó ạ. Em rất kết quả nội thất rộng rãi,gầm cao máy thoáng và kiểu dáng vẫn rất ok ít ra là với em ạ

khoahuce

Xe đạp
Em đang kết con FV2009 đời cuối, mong các cụ cho em biết giá rổ thế nào là hợp lý.

Kia_Pride_92

Xe hơi
Các cụ ơi tầm trên dưới 400tr có kiếm được vk2 FE 2007-2008 ngon lành k ạ. Em đã từng nhiều lần lái FE 2005 rồi và thấy phê,nhưng chỉ cưỡi và chạy thôi ạ vì xe đi thuê :D Nay mới chia tay vk 2 già nên muốn kiếm vk trẻ hơn chút. Khoản ăn uống thì em nắm rõ rồi ạ. Chỉ chưa biết vụ thay thế sửa chữa và hỏng hóc thôi ạ. Kính các cụ đã và đang chạy cho em vài cao ý với ạ để em vững tâm cưới em nó ạ. Em rất kết quả nội thất rộng rãi,gầm cao máy thoáng và kiểu dáng vẫn rất ok ít ra là với em ạ
thích thì cụ nhích thôi. "Sự lựa chọn sáng suốt" . Cụ đi đường đèo mới thấy phê. Thay thế sửa chữa thì không có gì phức tạp. Cơ bản là xe nó cũng lành, Thay dầu mỡ, má phanh, cao su thì xe nào chẳng phải thay theo thời gian sử dụng.
Tks cụ. Xe này thì em đc lái một vài lần đường đồi núi rồi ạ(mẫu sơn-lạng sơn, Thung nai-hòa bình và một vài đường lầy lội rất xấu ở vài tỉnh miền núi phía bắc,đời 2005 1 cầu ạ) thế nên em mới kết em nó :D nhưng đi lâu dài thì em chưa rõ nên muốn nhờ các cụ cho em ý kiến ạ. Như cụ nói thì em nó có vẻ cũng lành ạ. Vì em lọ mọ ở vài diễn đàn thấy bảo dòng này nó lỗi gì ấy ở máy sửa mất vài chục triệu nên em hơi sợ :D