Thảo luận Ford Explorer 2018 - Thất vọng mang tên giá bán

tatung

Xe tăng
sắp tới chúng nó tăng thuế bán tải nữa thì chẳng có vua bán tải nào xuất hiện nữa. đúng là thiên đường

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
-Đek hiểu cái bọn Ford nó nghĩ gì mà “lạc” những 200 củ?~:>
Ford cũng chỉ chơi cùng những người bạn như TOY cụ ah. Cùng làng nghề với nhau. Bên kia Prado nó ăn mặn thì 400 trai. Ford thì chỉ 200 trai

RAVA

Xe ba gác
Ford cũng chỉ chơi cùng những người bạn như TOY cụ ah. Cùng làng nghề với nhau. Bên kia Prado nó ăn mặn thì 400 trai. Ford thì chỉ 200 trai
-Thế các sale coi tiền nó là vỏ hến, còn ng tiêu dùng VN là con bò để chăn à, e là e chửi cả lò cái bọn từ Toy, Hon cho đến Phò, toàn làm ăn cái kiểu “mất dạy”!:o)

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
-Thế các sale coi tiền nó là vỏ hến, còn ng tiêu dùng VN là con bò để chăn à, e là e chửi cả lò cái bọn từ Toy, Hon cho đến Phò, toàn làm ăn cái kiểu “mất dạy”!:o)
Cụ đừng nói sale cụ ah. Sale nói thật quyền năng nó không như chúa jesu bảo 200 trai là 200 trai đâu. cái 200 trai đấy là do tập đoàn, do giám đốc đại lý quyết định chứ anh em sale không có phần trong mớ 200 đẹp kia đâu. NHiều khi con số 200 đó lại chui vào túi của một trong những người như cụ có cổ phần đấy ạ. Vì thế cụ đừng có chửi dung tục lên.

Chinh Đẹp Trai

Xe đạp
Cụ đừng nói sale cụ ah. Sale nói thật quyền năng nó không như chúa jesu bảo 200 trai là 200 trai đâu. cái 200 trai đấy là do tập đoàn, do giám đốc đại lý quyết định chứ anh em sale không có phần trong mớ 200 đẹp kia đâu. NHiều khi con số 200 đó lại chui vào túi của một trong những người như cụ có cổ phần đấy ạ. Vì thế cụ đừng có chửi dung tục lên.
Vào túi ai chưa biết đâu cụ ạ :)). Còn em cũng biết sale của e nhiệt tình cực kì chính sách báo cho em là chụp ảnh màn hình tin nhắn chỉ đạo chứ không báo mồm. Thớt này e lập ra là để chia sẻ thôi các bác cùng bình tĩnh đừng ỏm tỏi lên làm gì cho mất hòa khí. Nhưng nếu được bác báo vs mấy lão giám đốc ấy làm giá kiểu đấy k bán đc đâu :))

eragon8687

Xe máy
Em đang ngó nghiêng em Explorer 2018 mà giá rổ thế này thì căng quá nhỉ

lapin

Xe container
Ơ cái anh này, thế mà đáo để phết:))

nangct

Xe tăng
Nhìn Nick đã thấy cụ đẹp zai rồi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em cám ơn bác, em vẫn yêu explorer nhưng xem chừng mối tình này oan trái rồi bác ạ :))
Đợi hết kênh rồi mua. Hoặc cụ ra showroom ngoài làm con highlander Lê giá 2 tỏi 6 cụ ê. Đang có hàng đấy thì phải.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vào túi ai chưa biết đâu cụ ạ :)). Còn em cũng biết sale của e nhiệt tình cực kì chính sách báo cho em là chụp ảnh màn hình tin nhắn chỉ đạo chứ không báo mồm. Thớt này e lập ra là để chia sẻ thôi các bác cùng
bình tĩnh đừng ỏm tỏi lên làm gì cho mất hòa khí. Nhưng nếu được bác báo vs mấy lão giám đốc ấy làm giá kiểu đấy k bán đc đâu :))
Cái đau đầu là vẫn bán đc nên họ mới làm chứ. Như CRV giờ ngoài kênh còn phải chờ 2019..vãi xứ Vịt nha mình cụ ạ.

Mr.Manh

Xe tải
Hãng với đại lý là mua đứt bán đoạn rồi, "lạc" là mấy ông đại lý thêm vào thôi :D

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Hãng với đại lý là mua đứt bán đoạn rồi, "lạc" là mấy ông đại lý thêm vào thôi :D
thì đó ở trên em cũng nói rồi. Đại lý quyết định nhiều là ở giám đốc đại lý cũng như chủ đầu tư. Mà cái chính là do thị trường quyết đinh. Chứ cung nhiều hơn cầu thì các đại lý muốn bán Lạc cũng khoai ạ

doihensuke

Xe máy
Sao các cụ chỉ biết chửi Ford và đại lý mà không chửi những kẻ đầy tớ của dân? Chúng ngồi mát ăn bát vàng, đẻ ra cả trăm thứ thuế, bóc lột cả doanh nghiệp lẫn người tiêu dùng? Hãng và đại lý vì mấy chính sách trên trời của bọn đầy tớ mà nửa năm không bán được cái xe nào, mất bao nhiêu doanh thu. Trong khi các chi phí duy trì hoạt động vẫn phải chịu. Nay phải bày trò để bù đắp vào chứ.

Có trách thì trách bọn đầy tớ thôi.

Chinh Đẹp Trai

Xe đạp
Sao các cụ chỉ biết chửi Ford và đại lý mà không chửi những kẻ đầy tớ của dân? Chúng ngồi mát ăn bát vàng, đẻ ra cả trăm thứ thuế, bóc lột cả doanh nghiệp lẫn người tiêu dùng? Hãng và đại lý vì mấy chính sách trên trời của bọn đầy tớ mà nửa năm không bán được cái xe nào, mất bao nhiêu doanh thu. Trong khi các chi phí duy trì hoạt động vẫn phải chịu. Nay phải bày trò để bù đắp vào chứ.

Có trách thì trách bọn đầy tớ thôi.
Cụ lại nói đến một vấn đề không liên quan rồi, thưa cụ thuế thì người tiêu dùng cuối cùng đó là khách hàng phải trả chứ các cụ gánh cái con của khỉ gì vậy? Thứ hai, muốn bán được xe thì quan trọng nhất là giá và chính sách giá cụ hiểu chứ. Các cụ đánh giá không đúng thị trường nhập xe về không đủ cầu rồi kéo giá phá đỉnh thì kêu nỗi gì. Các cụ cứ bày trò mà bù đắp nhưng em mách nho nhỏ này hôm em rút cọc có 4 bác cũng rút cọc explorer đấy ạ hihi

doihensuke

Xe máy
Cụ lại nói đến một vấn đề không liên quan rồi, thưa cụ thuế thì người tiêu dùng cuối cùng đó là khách hàng phải trả chứ các cụ gánh cái con của khỉ gì vậy? Thứ hai, muốn bán được xe thì quan trọng nhất là giá và chính sách giá cụ hiểu chứ. Các cụ đánh giá không đúng thị trường nhập xe về không đủ cầu rồi kéo giá phá đỉnh thì kêu nỗi gì. Các cụ cứ bày trò mà bù đắp nhưng em mách nho nhỏ này hôm em rút cọc có 4 bác cũng rút cọc explorer đấy ạ hihi
Ông rút cọc thì là việc của ông, thuận mua vừa bán. Chưa biết giá, đi cọc làm gì? Không thích mua thì rút, đại lý nó có ăn cọc của ông đâu mà lo?

Về phía đại lý, nửa năm trời họ không có xe để bán. Thất thu thì phải tìm cách bù đắp vào không lấy đâu có lãi? Hãng, đại lý hay người tiêu dùng đối xử với nhau như thế nào là do chính sách ở trên nó tác động. Xiết nhập khẩu, dựng hàng đống rào cản sẽ dẫn đến độc quyền, khan nguồn cung thì dễ nảy sinh tiêu cực. Điển hình là không chỉ Ford mà Toyota, Honda... hay các dòng xe nhập khẩu ăn khách khác đều thế. Đây là luật cung cầu, mà cung cầu thế nào là do chính sách nhà nước này nó điều khiển, làm mẹ gì có kinh tế thị trường. Ông thấy cây mà không thấy rừng.

Còn xin lỗi ông, với tình trạng chính sách như thế này, vắng ông thì chợ vẫn đông, ông có rút cọc thì vẫn có nhiều người khác mua. Ông kêu ca cái gì?

thanh040506

Xe trâu
Tại các cụ tranh nhau mua rồi☺