Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ Aon cho e hỏi con Ex có một chi tiết cực vô duyên là cái cản trước bằng nhựa mềm rất thấp làm nhìn từ phía trước ngta cứ ngỡ Ex là xe gầm thấp, nếu e cắt phăng nó đi thì có ảnh hưởng j ko ah? E thấy cái cản này chia 2 phần: phần trên thì ốp vào bụng dưới của xe, cái này như mọi xe khác. Còn phần vô duyên bên dưới chỉ là một lá chắn nhựa chạy dài bao hết phần gầm trước, cắt vèo cái là xong ah. Cụ nhìn trong hình chính là cái đoạn nhựa chắn ngay trên lốp trước của xe, nhìn rất là ngớ ngẩn.

Rất đồng ý với cụ về khoản cắt chi tiêt này :(

Đào Tử Thi

Xe container
Em đồng quan điểm với cụ là con fortuner có rẻ hơn 100 củ e cũng đek mua.
Về động cơ, option Prado thua Ex, xét trên tiêu chí giá cả/hiệu năng thì Ex hơn, dưng các cụ không thể không đồng ý là hiện tại nếu cưỡi con Prado đa số người khác nhìn vào thấy nó oách hơn Ex, và không ít người chọn Prado vì lý do đó, những ng này có ngu hay không thì em không dám chắc ;;)
Em không nói những người cưỡi Prado Ngu hay không, nhưng có một điều chắc chắn là họ có vấn đề về thẩm mỹ xe và không manly bằng bọn cưỡi Explorer rồi :D

vuanhanghi

Xe điện
Em không nói những người cưỡi Prado Ngu hay không, nhưng có một điều chắc chắn là họ có vấn đề về thẩm mỹ xe và không manly bằng bọn cưỡi Explorer rồi :D
Thẩm mỹ thì mỗi người 1 kiểu, chả ai giống ai cụ ợ.
Còn manly thì đối với em cưỡi Prado thấy manly hơn :)) mỗi ng 1 gu 1 quan điểm

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thẩm mỹ thì mỗi người 1 kiểu, chả ai giống ai cụ ợ.
Còn manly thì đối với em cưỡi Prado thấy manly hơn :)) mỗi ng 1 gu 1 quan điểm
Chuẩn rồi cụ ơi, mỗi lần vào xe rút cái chìa khóa không gập như chìa con Airblade cắm vào vặn phát, cảm giác manly hơn thật cụ ạ. Y như lái Vios taxi ấy :P

Xuống xe thì giắt cái chìa đấy vào cạp quần, nó lủng lẳng thỉnh thoảng ngồi xuống nó đâm cho phát vào đùi làm mình phải nhìn xuống, chợt nhận ra trên khóa là logo Toyota, nó kiểu nhắc lại cho mình, không lại tưởng đang đeo nhầm chìa con xe máy Honda ở nhà.

Còn đạp ga thì phải đạp mạnh vì máy 2,7 to hơn 2,3 nên đạp mạnh nó mới lên tí tốc độ, thế là về chân cũng phải khỏe hơn khả năng thế là manly hơn cụ nhỉ :D

metalvn

Xe máy
Cac cu cho em hoi hien o HN mua FE o dai ly nao thi duoc khuyen mai, k bi bat mua kem phu kien. Sorry may em chua go duoc tieng Viet co dau a. Cam on cac cu! Nhan tien cho em hoi vu khi thai trong xe co cap nhat gi moi chua a?

nguyentienphong

Xe tải
Em đang bị em XC60 2018 nó tán tỉnh. Thấy bảo tầm tháng 10 về Việt Nam! Đúng tầm dự định cưới Explorer. Các cụ bảo em phải làm sao đây?

huyhp247

Xe hơi
Cac cu cho em hoi hien o HN mua FE o dai ly nao thi duoc khuyen mai, k bi bat mua kem phu kien. Sorry may em chua go duoc tieng Viet co dau a. Cam on cac cu! Nhan tien cho em hoi vu khi thai trong xe co cap nhat gi moi chua a?
Cụ định lấy xe màu gì ah? Tháng này hay tháng sau? Cụ cho em xin thông tin xem có đáp ứng nhu cầu đc ko ah?

metalvn

Xe máy
Em thích xe màu đỏ cụ ạ. Cho em hỏi tầm này đặt xe thì đã có những options mới như phanh khoảng cách và phát wifi như bản 2018 chưa ạ? Thanks các cụ

Cụ định lấy xe màu gì ah? Tháng này hay tháng sau? Cụ cho em xin thông tin xem có đáp ứng nhu cầu đc ko ah?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bị em XC60 2018 nó tán tỉnh. Thấy bảo tầm tháng 10 về Việt Nam! Đúng tầm dự định cưới Explorer. Các cụ bảo em phải làm sao đây?
Nếu lấy XC60 thì cụ là chuột bạch của chuột bạch, nhưng theo em biết xe Volvo cực ngon. Mỗi tội cái thương hiệu ko được ổn vì dính tí mùi Tàu.
Nhưng XC60 thì bé cụ ạ, ngang GLC thôi. Nếu cụ cần 7 chỗ rộng rãi thì e là khó đấy.

huyhp247

Xe hơi
Em thích xe màu đỏ cụ ạ. Cho em hỏi tầm này đặt xe thì đã có những options mới như phanh khoảng cách và phát wifi như bản 2018 chưa ạ? Thanks các cụ
Hiện tại vẫn chưa có phanh khoảng cách, và bọn em cũng chưa có thông tin khi nào có trang bị thêm mấy tính năng đó từ Ford VN, cụ lấy luôn chưa hay chờ khi nào xe có thêm tính năng mới thì mới lấy ah?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
tóm lại là em chả hiểu cụ muốn gì đâu ạ, thật!

Aon

Xe tăng
Lời khuyên của em là chờ lái thử :)) yêu đương qua mạng nó ảo lắm

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]