Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

quangphuc1610

Xe hơi
đang cưỡi e Toy nhà hê , nhòm sang e Fò tây đẫy đà =(( cũng muốn sờ mó nắn bóp của lạ tạ cái quen ,chứ chưa đủ tuổi hấp diêm e nó nên ngồi Hóng ưu và nhược điểm e nó trên các cung đường >:D< qua màn ảnh nhỏ . nhìn cũng yêu thât !

Nhiều cụ khen em này làm em xao xuyến quá

BienBac

Xe tải
289A Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân - Hà Nội
Cơ bản e cũng đang phấn đấu; lúc nào đủ xèng là cưới em. Mình thích thì mình mua thôi, quan tâm miệng lưỡi thế gian làm gì

Giackuo

Đi bộ
Em làm rồi đây, nom cũng đẹp ;)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ford explorer có dáng của range rover, ko biết có nhái về kiểu dáng ko? Nhưng xem clip Hùng Lâm giới thiệu thấy xe quá đỉnh, tầm 7 chỗ là 1 lựa chọn tối ưu
Cụ nhìn đầu xe Hyundai đời mới với Audi giờ thấy giống nhau không?
Ford trước sở hữu Ranger Rover nên cùng 1 chú thiết kế thời kỳ đó nên đầu same same nhau cụ ơi.
Máy Range Rover trang bị cho em Evoque bây giờ cũng là máy Ford Ecoboost 2.0 cụ nhé. Nhiều thứ giống nhau lắm.

thichxeco

Xe hơi
Xe Mỹ có chốt hay ko chốt đều luôn mở được từ bên trong cụ ạ, nó chỉ khóa khi mở từ bên ngoài thôi.
khi các cụ đi xe mỹ và châu âu đêù thăcs măcs quả khóa cưả. NhƯng cho e hỏi các cụ là lúc cânf thoát khânr câps thì liêụ có kịp mơr đủ thao tác như xe nhâjt không?

leminh139

Xe hơi
con này nhìn đẹp và khỏe xe thật

nhavaxe

Xe đạp
cụ chủ đào ngủ sang nhà họ Mit rồi, cụ ấy đang sướng bên thớt Mit pajero sport all new!

Masters

Xe buýt
Vụ mùi khí thải giờ sao rồi các cụ? Xe nhà cháu chạy đường cao tốc chỉ cần gí sâu chân ga, máy gầm lên phát là mùi khét lại xộc vào trong.

Trước thấy mấy cụ còn trao đổi về chuyện này, giờ không thấy nữa nên cũng không biết hỏi ai, hay khắc phục như thế nào.

senhong

Xe tăng
Xe em ko có chuyện ấy,hôm rồi chạy thử chơi lên Đền Thượng thấy máy chạy lên quá ngon luôn,dẫn động bốn bánh rất tốt ,em lên nhà thờ cổ ướt át vậy mà ko quay bánh nào..
Nhưng bộ phận xuống dốc làm việc ko tốt lắm( ko thể bằng Merd) cái này em chê thằng Mẽo.

5banhxe

Xe điện
khi các cụ đi xe mỹ và châu âu đêù thăcs măcs quả khóa cưả. NhƯng cho e hỏi các cụ là lúc cânf thoát khânr câps thì liêụ có kịp mơr đủ thao tác như xe nhâjt không?
Xe Nhật mở nhanh hơn, dùng 1 tay 1 vị trí là mở được. Xe Mỹ kiểu Exporer phải dùng 2 thao tác ở 2 vị trí khác nhau.

De-Pa

Xe hơi
E đang chạy FE tita 2.2, yêu e nó từ lúc còn đi con escape 2004 rồi quyết chiến đấu mãi với đời ko mệt mỏi nên cuối cùng cũng rước đc e nó về >:D<. Ngày e đặt cọc lấy FE cũng đã đọc ko biết bn lời dè bỉu chê bai nào là giá quá cao, phụ tùng đắt, ford hay hỏng vặt, máy 2.2 bé tý vv và vv... Vậy mà càng nghe ngta dìm hàng e lại càng yêu e nó mới hay. Giờ đây sau 6 tháng sử dụng e chỉ mong các cụ đã từng buông lời cay nghiệt hãy thử cưỡi e nó một lần để xem các cụ đã hồ đồ như thế nào khi nhận xét phiến diện về một chiếc suv theo e là xuất sắc trong tầm giá =D>.

Có điều tính e ko phải đứa chung thủy, e rất hay bị rung động bởi hàng mẽo cao to đen hôi như Tahoe, Lincohn, Escalade... mà lũ ấy thì đắt như quỷ nên e nghĩ m sẽ chẳng bao giờ có đc. Định mệnh đúng lúc e đang lên đỉnh với vợ 2 FE thì nghe tin ford vn nhập Ex về chẳng khác j sét đánh ngang tai, vừa cưới đc vợ đẹp thì hay tin nhà bên có e hàng xóm mới chuyển đến độc thân, ngon bằng mấy vợ mình mà lại dễ dãi :">. Thế là máu dâm xe nổi lên, e lại đặt mục tiêu quý 2 2017 sẽ rước Ex về nhà.

Việc e có đc Ex trong tgian tới hay ko e ko bàn ở đây, nhưng có một điều e cực kỳ khó chịu, nó làm e nhức nhối đêm ngày chính là việc ngta đi dè bỉu đì đọt tập thể vợ 2 tương lai của e x-(. Ở đây có cả một topic chê bai e nó tên đại loại là "đánh giá trực quan exproder". E thề e éo biết con exproder là con nào, quê ở đâu làm cái j, quan hệ dây dưa ra sao với vợ tương lai EXPLORER nhà e. Nhưng mà vào đọc e chỉ thấy một loạt anh hùng vô địch giải bàn phím mở rộng lao vào hiếp đáp vợ 2 tương lai e bằng những từ ngữ thô thiển hướng thẳng vào con bé. Có ông liệt kê một loạt nhược điểm của e nó ra xong đòi... hãng ford giải thích??!! :bz(Định mệnh như kiểu đến nhà ny xong gọi bố mẹ ny xuống nạt "2 bác gt dùm cháu tại sao con này dú nó bé vậy? =D>", có ông lại còn bảo nội y Ex của e đếch bằng nội y con phò thu nợ mới về :((, sợ.

Trời ơi một chiếc suv đình đám số 1 nước Mỹ 25 năm qua, nay đc lắp động cơ siêu sao 2.3 ecoboost nức tiếng 5 châu, đi kèm kích thước tiệm cận những chiếc full size với 5m chiều dài 2m chiều rộng m8 tầm cao, nội thất da + gỗ ko quá chói lói nhưng thừa đủ để làm say đắm lòng người, cộng thêm hệ thống giải trí sony đc ví với tiêu chuẩn nhà hát opera, đổ vào đó 1 rừng công nghệ với một biển tính năng an toàn... và trên hết thảy, lần đầu tiên tại xứ thiên đường ngta chỉ phải chi hơn 2 tỷ cho việc sở hữu bộ máy tuyệt vời ấy \:D/. Thì các bố tràn vào xỉa xói, dìm đọt e nó bằng những lời lẽ thô thiển và lý lẽ chắc chỉ có các bố mới đủ thớ lợ mà nghĩ ra. Prado 2 tỷ 4 option chẳng có cộng thêm sức khỏe dồi dào những 170 mã kém Ex có... 100 mã ko thấy chê, hilander 3 tỷ nội thất như bòi ko thấy chê, pajero 3.8 V6 2 tỷ 2 máy to vật vã công suất 247 tầm thường uống xăng như quỷ, vẫn phải đeo cái lốp sau mông, nội y nghèo nàn ko thấy chê, CX9 2017 ko biết ngày về, tất nhiên chưa có giá, option hôm xem trên triển lãm thấy bị cắt một loạt thì đc tôn lên gần mức thánh @-).

Nói thật với các cụ là các cụ càng chê khống như vậy chỉ càng chứng tỏ cái hoàn hảo của Ex, điều duy nhất có thể bàn đến là chính sách bán hàng kênh giá của ford vn ko đc lòng các cụ thì e có thể thông cảm. Nhưng cái gì ra cái đó, đừng vì khó chịu chính sách bán hàng của địa phương mà lại ghét lây đến 1 sp toàn cầu.

E không làm cho ford hay dân sale cho ford, e viết bài nay chủ yếu để lấy lại công bằng và danh phận cho một chiếc xe tuyệt vời dựa trên các tiêu chí hình thức/ công năng và giá cả. Bản thân e cũng mong một ngày chinh phục đc e nó. Còn đối với các cụ đã và đang nỗ lực dìm hàng: các cụ đi xe, ngồi trên nó thì hãy cư xử như một ông chủ, chứ đừng vì vài ba tiểu tính mà để cái xe nó ngồi lên mình. Con Ex nó mà biết nghĩ, chắc nó cũng cười vào mũi các cụ ;)).

Ps: gửi riêng ford vn, Ex bao nhiêu màu đẹp mà ko biết vì lý do j các sếp lại đem ra triển lãm e màu nâu xanh nhờ nhờ ko chút bắt mắt, cộng thêm set up ánh sáng màu mè chói rọi làm mất hết vẻ đẹp sang trọng nuột nà của nội thất. Hôm đi triển lãm e cũng thất vọng về cách ford vn trưng bày xe, nhưng sau đó ra đại lý ngắm lại thì bao cảm xúc yêu thương liền tràn về. Giờ đây mỗi lần có việc đưa vợ 2 FE vào đại lý bảo dưỡng, thay dầu là e lại chạy vào sảnh chính ngắm vuốt, sờ mó, cưỡi cưỡi ng tình trong mộng Ex, sướng sướng là :">.

Em biết Cụ bán xe muộn quá. Híc. Lúc Cụ bán xe chạy đc mấy vạn rồi Cụ nhỉ? Em quên rồi ko nhớ

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em làm rồi đây, nom cũng đẹp ;)

Không phải cố tình làm cho giống Range như nhiều cụ nói.. mà theo em thì cụ chủ đang muốn chiếc xe của mình ngoài đường nét cơ bắp mang phong cách Mỹ ra cụ ý muốn em nó có một nước da Châu Á và lai chút châu Phi cho nam tính, chứ mọi thứ cứ trắng toát hết nó lại không có điểm nhấn về màu sắc... cụ chủ Mix màu rất ok không loè loẹt, cải lương.. Đẹp...
FB.. Cụ làm thêm bọ nẹp chân kính màu đen bóng nữa cho đồng bộ phần đen luôn đi ạ...
http://phutungoto123.com.vn/vi/spct/id437/Nep-chan-kinh-Explorer/

anh khanh 1960

Xe hơi
Nói
Về ngoại thất xe mới mình có gắn thêm một vài đồ chơi nên cũng khá hấp dẫn, vì thế dc mọi người hỏi thăm nhiều.
Nội thất rộng rãi. Cách âm rất tốt, trên cao tốc rất êm.
Với công suất 280 ngựa, tăng tốc đôi khi có cảm giác dán lưng vào ghế luôn.
Đường xa nhờ chế độ cân bằng xe tốt nên ko mệt. Máy lạnh cực tốt. Sướng nhất là trước khi ra xe, khởi động trước, cực thoải mái.
Hơn nữa, ghế dc làm mát và massage tạo cảm giác thoải mái. Còn nghe nhạc với dàn Sony 500 W ko cần độ thêm nghe cũng đã rồi. Hệ thống GPS cũng chuẩn: dẫn đường rất tận tình.
Còn phần taplo nhựa mềm mang lại cảm giác mềm sang trọng.
Cứ 2 giờ, xe lại mời ucf, nhắc dừng lại nghỉ ngơi.
Hơn 1 ngàn km chạy, bảo dưỡng thay nhớt, máy lại càng êm hơn.

Nói chung mình rất hài lòng với cô vợ này.
Lúc trước, mình chạy con Santa Fe: đã thích, nhưng chạy Ex: tuyệt vời.
Sau một thời gian chạy, cụ review thêm đi. Khi tăng tốc có bị độ trễ gì không ạ? E cũng đang dùng Santa fe máy dầu 2016, khi tăng tốc cũng sướng lắm, dán lưng vào ghế luôn, nhất là khi bật chế độ Sport thì lại càng sướng, nhưng nhìn thấy Ex e vẫn mê mệt, mong 1 ngày được đổi. Ngoài ra cụ thấy tiếng đóng cửa của EX thế nào?