Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Aon

Xe tăng
E sơn màu nòng súng, 2 độ đậm nhạt để tạo 3D cụ ah. Nhìn cái vành zin yếu quá
Trong họ nhà Ex, màu ca lăng với màu la zăng các bản hay đi với nhau, cụ có tính sơn nốt cái mặt ca lăng ko.

vnsuluoc

Xe buýt
63 cụ đang nghía thớt này... em ex này hót quá...bác nào đang chăm sóc e ý thì review cho a e hóng với

Aloha991990

Xe tải
Chẳng có gì review hết bác ơi, dù sao em nó cũng là cái xe bình dân mà. Giờ thích thì mua thôi.
Nó chỉ hay và lạ thôi chứ ai bảo nó là xe sang đâu,mà sang như lex thì lái cũng chán r,hay sang như bmw hay mer C class tỏi rưỡi cũng nhiều ng đi chán r,đi cái lạ lẫm với dân mình tí ntn nó có cái thú riêng,có cái mà nghịch,có cái mà mày mò,bình dân có cái thú vị của bình dân

Aloha991990

Xe tải
E là e mà có mấy con thuốc loại bình dân như tahoe hay surbuban hay yukon của mẽo thì e cũng nghịch chứ mấy con xe sang mer C hay bmw 3s có gì mà review

Aon

Xe tăng
Cụ thấy xe màu xám sần tn cụ aon
Cụ đã chơi xe màu sơn sần bao giờ chưa ạ? Nếu chưa thì em khuyên cụ tính lại. Màu sơn sần nhìn ngầu nhưng dùng sẽ vất hơn màu sơn bóng :
- Khó vệ sinh, dễ bám bẩn
- Dễ lộ vết xước xát và khó đánh mờ đi như sơn bóng, vì nếu đánh thì nó thành mảng bóng, càng lộ
- Hấp thụ bức xạ nhiệt tốt hơn màu bóng nên xe phơi nắng rất nóng.

Aloha991990

Xe tải
E chưa có cơ hội đc nghịch mấy cái đó;)) hình như là dán decal thì phải,e đang nổi hứng với cái màu này vì thấy mấy thằng tây đen nó đi màu đó nhìn ngầu kinh,tự nhiên quay lại màu trắng ngọc trinh của mình thấy nó cứ thím thím

linhsan

Xe hơi
Nó chỉ hay và lạ thôi chứ ai bảo nó là xe sang đâu,mà sang như lex thì lái cũng chán r,hay sang như bmw hay mer C class tỏi rưỡi cũng nhiều ng đi chán r,đi cái lạ lẫm với dân mình tí ntn nó có cái thú riêng,có cái mà nghịch,có cái mà mày mò,bình dân có cái thú vị của bình dân
Em đùa tý thôi chứ review chi tiết thì cũng khó, và trên mạng họ cũng review nhiều rồi. Em chỉ thấy ngoại thất đẹp, nhìn mạnh mẽ và đậm chất Mỹ. Nội thất cũng ổn, chỉ tội màu ghế phải chịu khó chăm, một vài chi tiết nhựa lắp ráp chưa được khớp lắm.
Về tính năng vận hành: Đầm và chắc khi chạy đường dài, nhất là mấy đoạn vô cua, chế độ hỗ trợ đổ đèo thích hợp với dốc đứng (active khi tốc độ <32km/h), trong phố thì xoay sở cũng nhẹ nhàng, ăn uống hợp lý.
Các tính năng thì vừa đủ dùng. Ai cũng bảo giống RR.

Aloha991990

Xe tải
Em đùa tý thôi chứ review chi tiết thì cũng khó, và trên mạng họ cũng review nhiều rồi. Em chỉ thấy ngoại thất đẹp, nhìn mạnh mẽ và đậm chất Mỹ. Nội thất cũng ổn, chỉ tội màu ghế phải chịu khó chăm, một vài chi tiết nhựa lắp ráp chưa được khớp lắm.
Về tính năng vận hành: Đầm và chắc khi chạy đường dài, nhất là mấy đoạn vô cua, chế độ hỗ trợ đổ đèo thích hợp với dốc đứng (active khi tốc độ <32km/h), trong phố thì xoay sở cũng nhẹ nhàng, ăn uống hợp lý.
Các tính năng thì vừa đủ dùng. Ai cũng bảo giống RR.
E lại tưởng cụ a e với con ma nhà họ hứa;)) sr cụ

HTVA83

Xe đạp
Chào bác Aloha, em cũng có em vợ 2 vừa cưới hôm nay.

Nói thật, em cưới em này cũng phần nhiều vì bài review của bác :) mà em thì ko có điều kiện như các bác, đc đi thử nhiều loại xe. chứ trc cứ GLC với em này mãi đau hết cả đầu. Hôm nay cưới rồi, cảm giác cưỡi em nó cứ như ngồi trên phi thuyền :) to, góc nhìn rộng, đầm ko còn gì phải bàn. chê mỗi mùi xe mới hơi nặng bọn trẻ con nhà em kêu đau đầu đòi đi everest 2014 cũ :)
Mai em thử đi cao tốc xem độ ồn của em nó so với everest thế nào :)

Aloha991990

Xe tải
Chào bác Aloha, em cũng có em vợ 2 vừa cưới hôm nay.

Nói thật, em cưới em này cũng phần nhiều vì bài review của bác :) mà em thì ko có điều kiện như các bác, đc đi thử nhiều loại xe. chứ trc cứ GLC với em này mãi đau hết cả đầu. Hôm nay cưới rồi, cảm giác cưỡi em nó cứ như ngồi trên phi thuyền :) to, góc nhìn rộng, đầm ko còn gì phải bàn. chê mỗi mùi xe mới hơi nặng bọn trẻ con nhà em kêu đau đầu đòi đi everest 2014 cũ :)
Mai em thử đi cao tốc xem độ ồn của em nó so với everest thế nào :)

Chúc cụ đã có tình yêu mới,nc là đi phố ko phải suy nghĩ đâu,e thì cũng là dân đi làm xa nên cao tốc là 80% nhu cầu,nếu cụ cũng nhu cầu như e thì cụ cũng cứ trải nghiệm cao tốc đi,đi ok lắm,ngoại trừ cái tiếng lốp thôi,vì lốp rất cứng và rãnh to,như cụ chủ thớt đã thay lốp r đó,e thì cũng sắp có lốp về để thay r,nếu cụ ko quá kỹ về cái tiếng ồn như e thì e nghĩ cụ ko có nhiều điểm để chê nó đâu;))

Quang Oto

Xe đạp
Các bác cho hỏi cách cài đặt mã để mở cửa lái. Đọc sách thì bảo có mã trên xe hoặc hỏi nhà sản xuất, hỏi bên bán xe thì bảo cầm 2 chìa đến, em cài mã cho. Bác nào biết vấn đề này cho biết thông tin. Thanks.