Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

HTVA83

Xe đạp
Cụ vào Ford Láng Hạ, em lắp bậc lên xuống và ốp gầm ở đó. Họ đã lắp cho em và cụ Master nên kinh nghiệm thừa rồi. Giá có vài trăm nghìn cho hơn 2 giờ lắp.
Cảm ơn cụ, mai em qua đó :)
Xong vụ phụ kiện này em tính ốp thêm miếng da chỗ bậc cửa lên xuống và chỗ hộp điều chỉnh điều hoà ghế sau, mấy chỗ đó em thấy mọi người và bọn trẻ con nhà em hay đạp chân vào rất bẩn, và dễ xước nữa thế là xong.
Hoặc bác nào kinh nghiệm độ nội thất rồi tư vấn em chỗ nào họ độ xịn bảo em phát, em đang tính qua Khắc tên :) ko biết họ có làm cho ko?

Aloha991990

Xe tải
Cụ rắn với cụ đường 5 có đi thay thì thống nhất cái ngày giờ nào,cụ htv có thay nốt thì nhập bọn,đi thay lốp cho nó hoành,gớm,e chờ các cụ,các cụ lại chờ cụ buki review cao tốc;)) may hnay reviewer ko bị giữ xe ko thì các cụ tính chờ dài cổ à=)) triển nhanh e còn ăn gà nào

dollar113

Xe đạp
Cám ơn bác.
Thấy bác Buki mua đổi với giá đó nên cũng muốn đổi.
Còn cao quá chắc xài cho món rồi thay vậy.
Bác có gắn bệ bước, tấm che gầm máy cho xe chưa vậy? Nếu bác gắn rồi thì bác cho e xin địa chỉ chỗ mua và gắn với, tks bác.

Buki

Xe điện
Cụ rắn với cụ đường 5 có đi thay thì thống nhất cái ngày giờ nào,cụ htv có thay nốt thì nhập bọn,đi thay lốp cho nó hoành,gớm,e chờ các cụ,các cụ lại chờ cụ buki review cao tốc;)) may hnay reviewer ko bị giữ xe ko thì các cụ tính chờ dài cổ à=)) triển nhanh e còn ăn gà nào
cụ Buki phân tích hay quá, xe em đi mãi 3 tuần nay chưa hết nổi 1000km, mấy hôm nữa đủ 1000km sẽ đi thay quả lốp Mit giống của cụ hoặc lốp cụ Aloha chọn là xong :) đỡ phải nghĩ :)
Em dì viu rồi còn gì, tóm lại chả thấy hơn gì mấy:)). Có chút là êm hơn xíu xíu, mập mờ nhận ra chứ ko rõ ràng :)). Chả biết các cụ chạy kiểu gì, em thì rất giữ giảm xóc nên em thủ dâm tinh thần chọn lốp êm Michellin. Lốp ngon sẽ giữ đc giảm xóc và gầm bệ :D . Chứ em tai voi, thật là đếch thấy nó khác gì dù vừa chạy trên đường cao tốc trên cao về nhà :D

Tóm lại lời cuối cho các bác định đi thay lốp là, nếu hơn chục triệu ko đáng là bao thì thay cho yên tâm. Còn ko các bác cứ táng lốp cũ cho em. Em thay rồi đấy, nhưng nhận xét nếu giúp các bác đỡ mất tiền mà nhận lại xíu xíu thì buồn.

Em tưởng sau khi em dì viu chả ai đi thay nữa, ai dè vẫn đông gớm :))

Note: em đang nghi ngờ năng lực dì viu vụ lốp các cụ ạh. hy vọng cụ Aloha thay xong test là chuẩn nhất vì tai cụ ý thích hơn tai chuột. Khó tính hơn ông già nữa.:D

Buki

Xe điện
Bác có gắn bệ bước, tấm che gầm máy cho xe chưa vậy? Nếu bác gắn rồi thì bác cho e xin địa chỉ chỗ mua và gắn với, tks bác.
Em phải tìm bằng đc cái chắn gầm đầu tiên vì sợ bùn nó bắn bẩn máy, em ko rửa máy để an toàn nên giữ từ lúc mới mua. Emmua bệ và ốp gầm của bác Giang Nam QN , ship về Hn và qua Ford Láng Hạ lắp bác ạh. :)
Bác Giangnam vào tư vấn cho bác 113 Đô La nhé :D

Em dì viu rồi còn gì, tóm lại chả thấy hơn gì mấy:)). Có chút là êm hơn xíu xíu, mập mờ nhận ra chứ ko rõ ràng :)). Chả biết các cụ chạy kiểu gì, em thì rất giữ giảm xóc nên em thủ dâm tinh thần chọn lốp êm Michellin. Lốp ngon sẽ giữ đc giảm xóc và gầm bệ :D . Chứ em tai voi, thật là đếch thấy nó khác gì dù vừa chạy trên đường cao tốc trên cao về nhà :D

Tóm lại lời cuối cho các bác định đi thay lốp là, nếu hơn chục triệu ko đáng là bao thì thay cho yên tâm. Còn ko các bác cứ táng lốp cũ cho em. Em thay rồi đấy, nhưng nhận xét nếu giúp các bác đỡ mất tiền mà nhận lại xíu xíu thì buồn.

Bài này của mụ nghe ma mị phết ! :)) chả ra tán đồng cũng ko ra phản đối ?

Aloha991990

Xe tải

E đang chờ các cụ kia,đi thay cho nó xôm thôi,chứ mấy nay e xỉa răng xong 4 quả hankook là e trùm mền r;)) đi tỉnh vác con lăng già lốp BS dueler đi lại thấy êm tai hơn ex,cơ mà lái hơi cực thôi;)) e nghĩ 90 % các cụ chọn mit r cụ buki ạ;))

Buki

Xe điện
Đây thêm đoạn nữa;

em đang nghi ngờ năng lực dì viu vụ lốp các cụ ạh. Ko có khả năng chỉ ra sự khác biệt. hy vọng cụ Aloha thay xong test là chuẩn nhất vì tai cụ ý thích hơn tai chuột. Khó tính hơn ông già nữa.:D

HTVA83

Xe đạp
tán đồng còn gì nữa cụ, cụ ấy mua là để đi cho sướng thêm chút, xe bền thêm chút, còn khoản vọng, hay ồn lốp thì mình có thể khắc phục bằng cách dùng bông được mà cụ :) em là em quyết rồi, giờ chờ nốt cụ Aloha rì viu nữa em có cái so sánh 2 loại lốp là xong :)

Aloha991990

Xe tải
Đây thêm đoạn nữa;

em đang nghi ngờ năng lực dì viu vụ lốp các cụ ạh. Ko có khả năng chỉ ra sự khác biệt. hy vọng cụ Aloha thay xong test là chuẩn nhất vì tai cụ ý thích hơn tai chuột. Khó tính hơn ông già nữa.:D
Ây ây,e vì con mái già thôi,nguồn cơn là nó ngồi lex nó kêu xe e ồn nhá,h e phải tìm giải pháp để phục vụ nó nhá,xong bh e có kế họach tàu hũ 2020 thì e càng phải nịnh nó nhá,chứ e hơi bị dễ tính,còn tai thính e công nhận,vì e từng sút vỡ mồm 1 thằng nói xấu e cách 7 dãy bàn học;))

dollar113

Xe đạp
Em phải tìm bằng đc cái chắn gầm đầu tiên vì sợ bùn nó bắn bẩn máy, em ko rửa máy để an toàn nên giữ từ lúc mới mua. Emmua bệ và ốp gầm của bác Giang Nam QN , ship về Hn và qua Ford Láng Hạ lắp bác ạh. :)
Bác Giangnam vào tư vấn cho bác 113 Đô La nhé :D
Cảm ơn bác! E ở trong SG và e cũng đã mật thư hỏi thăm bác Giang Nam QN rồi ạ.

Aon

Xe tăng
Các cụ dì viu lốp phải đo độ ồn ra decibel, với cùng một cung đường, tắt quạt gió, ko còi ko loa đài ko vận động mạnh trong xe thì mới chuẫn được.

Aloha991990

Xe tải
Còn lốp nào với e ko qtrong về tg sử dụng lắm,hỏng thay thôi nhưng với điều kiện phải thoả mãn gđ và dâm tính của bản thân là đc;))

Aloha991990

Xe tải
Các cụ dì viu lốp phải đo độ ồn ra decibel, với cùng một cung đường, tắt quạt gió, ko còi ko loa đài ko vận động mạnh trong xe thì mới chuẫn được.
Kính cụ,cụ mất hút hơi ác,e chả cần cái đề xi với đề lô gì cả,tai e và sự hài lòng của con mái già thì e dám chắc 90% các cụ sẽ hài lòng,các cụ tin e đi:))

Đây thêm đoạn nữa;

Nếu lão chạy santafe rồi thì thực ra lão cảm nhận rõ nếu biết chọn cung đường để test ! Vì em có dịp trong 1 ngày chạy 3 xe lộ trình HN - HP , HN - LC , nên thay đổi xe và có cảm nhận khá rõ ( dù tai em cũng trâu bò thôi) ví dụ : cung HN - HP em chạy Honda CRV lúc đi và santafe lúc về , có đổi lái , tức là cả lái và ngồi sau , CRV ồn hơn dù lốp mit , santafe cùng lốp mit , chạy cung HN - LC thì 1 em santafe khác lốp Hankoock... bản lốp mit êm hơn hẳn ...dù cung đường HN - LC đường rất đẹp cũng có đoạn đường nhám cao chống trơn trượt !

Vậy nếu các cụ cùng hẹn nhau 1 dịp , có xe y lốp mit rồi và có xe cụ nguyên bản ...cùng 1 chặng ( tốt nhất là ra ngoại thành 1 tí để test với tôca độ 80 - 100cây chuối ) thỉ chắc chắn cảm quan của các cụ sẽ rõ nét hơn ! :D

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Em này không còn gì để chê được, nhưng cũng ko dám ước mơ... Cụ thích thì cưới luôn đi!

Aloha991990

Xe tải
như cụ aon đã phân tích về cái cách âm và êm ái của lexus khi so sánh với explorer là quá khập khiễng,e công nhận 1 điều,con ng ta khi đi xe bt ngồi lên con ex,thấy nó thật tuyệt vời,nhưng khi đã đc đi,ngồi nhiều trên những con xe quá tốt,e đang nói riêng về lexus và nói riêng về cái món ồn ào các kiểu,như e hay đc ngồi và thi thoảng đc lái con lex đời tống thôi,chứ ko nói đến mer S hay rôn roi hay ben lì gì cả,ngồi sang các dòng xe khác như ex,bim,pót mình thật sự bị nhạy cảm về tiếng ồn hơn hẳn các cụ ạ,như e là 1 ví dụ,e cảm nhận rõ đc cái sự ồn ào của nó và luôn muốn nó phải đc như xe nọ như xe kia,con mái già nhà e cũng là ví dụ điển hình,nên e mới tính đến thay lốp đấy chứ,ngoài ra chả có cách nào,bọc thêm tôn à,hay thay giảm sóc khí nén;)) đâm tự nhiên mình khó thoả mãn ấy các cụ ạ,nên e nghĩ để đòi hỏi 1 chiếc xe êm ái,ko ồn ào,an toàn,chỉ dựa vào việc thay lốp thì khó lắm,với tầm tiền hợp lý ntn thì thực sự nó quá tốt r,hài lòng với những gì nó mang lại thôi các cụ ạ.
E Lại ngồi tức cảnh sinh tình vậy.

Buki

Xe điện
Nhìn em này kết thật mà max tiền quá. Chấm bài

Em này không còn gì để chê được, nhưng cũng ko dám ước mơ... Cụ thích thì cưới luôn đi!
Cứ mơ đi cac cụ ạh, có to tát lắm đâu, Phantom thì khó mơ thật chứ Exp thì dễ. Trước em có tiền mua oto rồi lại phá sản âm dưới mặt đất. Xong nhặt được tiền em lại ngoi lên đi mua xe. Cứ tin ở các cụ có câu "nghèo thì lâu, giầu nhanh lắm".

fadco

Xe container
Mấy thằng cướp này ếch quá, muốn chống ồn chỉ cần mất 700k ra hàng dán bổ súng zoăng cao su cánh cửa, cột B, nắp capo thấy hiệu quả ngay, ko ngon em hoàn tiền cho:-)))