Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

tung_

Xe máy
cơ mà em ấy ở VN hơi ít màu để chọn

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em thử rồi, kể cả lúc về số tay cho máy gào lên tiếng máy vọng vào cũng ít hơn nhiều. Exp thì máy bốc, độ vọt quá ngon với một con xe nặng 2 tấn rưỡi. Em chỉ chê về cách âm gầm, máy thôi cụ :) nó cũng giảm độ sướng đi nhiều phết đấy cụ ạ
Cụ này đang đùa. Prado là khung gầm bán tải SUV, nó cao hơn 1 chút nên ít tiếng lốp nhưng cách âm tổng thể ko hơn Ex đâu cụ ơi. Có cái chết người của prado là đi nó lênh khênh và lắc lư nếu đường hơi gồ nghề.
Nói chung trừ khi leo đường đá, đất, gập ghềnh thì mua Prado còn 90% nhu cầu của người VIệt thì nên mua Ex. Chưa nói bản prado VN máy yếu quá, đi buồn kinh khủng, leo trèo cũng gào rú ầm ầm mới leo được. Xe cty 2014 mà giờ chán lắm rồi, đang có ý bán.

number7

Xe hơi
Cụ này đang đùa. Prado là khung gầm bán tải SUV, nó cao hơn 1 chút nên ít tiếng lốp nhưng cách âm tổng thể ko hơn Ex đâu cụ ơi. Có cái chết người của prado là đi nó lênh khênh và lắc lư nếu đường hơi gồ nghề.
Nói chung trừ khi leo đường đá, đất, gập ghềnh thì mua Prado còn 90% nhu cầu của người VIệt thì nên mua Ex. Chưa nói bản prado VN máy yếu quá, đi buồn kinh khủng, leo trèo cũng gào rú ầm ầm mới leo được. Xe cty 2014 mà giờ chán lắm rồi, đang có ý bán.
2014 hộp số 4 cấp thì đi chán là đúng rồi. Máy hơi yếu nhưng cũng chả ngán tình huống nào trên đường cả. Cụ cứ đi thử Exp đi rồi biết. Em chả bênh hãng nào cả. Cảm nhận thực tế nó là thế.

LAKStore

Đi bộ
Không bit có bác nào lên đèn cho explorer chưa??? E đang tính nâng cấp

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
2014 hộp số 4 cấp thì đi chán là đúng rồi. Máy hơi yếu nhưng cũng chả ngán tình huống nào trên đường cả. Cụ cứ đi thử Exp đi rồi biết. Em chả bênh hãng nào cả. Cảm nhận thực tế nó là thế.
Chân dài thì đúng là chả ngán tình huống nào thật.. có điều bứt tốc vượt công, xe khách... cũng phải mất kha khá time dòm trước ngó sau, căn khoảng cách... mấy em như Focus 1.5 Ecoboot thôi, chỉ nhích phát mất hút...

Dân hay đi vùng cao và công trình hợp với Prado nhất....

kachiuxa

Xe hơi
Hôm qua em đi test thử 1 con mới đi có 3600Km và đi ở tốc độ có 40-50km ở đoạn đường thoát từ đại lộ Thăng Long ra và đúng là có mùi khai khai khét khét. Em ngó xuống xem có phải do để gió ngoài không nhưng đang ở chế độ gió trong.
Nhân tiện em hỏi luôn chút. Các cụ có thấy xe này bị kích chân trái vì cái ụ ở hốc bánh xe to quá, lồi vào bên trong không? Chỗ nghỉ chân trái còn rất bé, không duỗi thẳng chân trái ra được. Nếu đi xe lâu sẽ hơi khó chịu.
Ôi tình yêu trong mộng của em @-)@-)@-)

altis.

Xe buýt
Em nghịch set cái mykey nó mute mất audio khi lăn bánh xe >10km/h

Gỡ ra ntn các lão ơi ? Chỉ cho e với. E loay hoay mãi Ko đc

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Lacet_ti

Xe container
Em thử rồi, kể cả lúc về số tay cho máy gào lên tiếng máy vọng vào cũng ít hơn nhiều. Exp thì máy bốc, độ vọt quá ngon với một con xe nặng 2 tấn rưỡi. Em chỉ chê về cách âm gầm, máy thôi cụ :) nó cũng giảm độ sướng đi nhiều phết đấy cụ ạ
Thằng Prado nó là sát si rời, nên vọng từ lốp + khung gầm còn rất ít- Chả phải nói, kể cả mấy con bán tải đi tiếng ồn từ gầm, khung cũng rất ít
Là so sánh với EX hoặc các dòng xe liền khối: CRV, Tuc, CX5.. tầm giá thấp.
Ko tin cứ thử lấy Wintrack chạy với EX đường bê tông xem, biết con nào ồn hơn ngay
KO so tầm giá được- bởi đây là do kết cấu xe khác nhau.
Còn độ ồn từ khoang máy, cánh cửa,cách âm.. Lại là câu chuyện khác.

phunv74

Xe tải
nhìn quả lốp hankook là nản hẳn

xe mỹ nhưng phụ tùng toàn đồ hàn, tàu

5banhxe

Xe điện
Theo các cụ thì em EX xinh đẹp có vượt được qua cái đập tràn bé xíu này không? :))))))

Chả biết có qua không, nhưng Nissan Navara hay Mitsubishi Triton mà qua được thì Explorer qua được. Theo thông số lội nước (wading depth) thì Navara 450mm, Triton 500mm và Explorer 500mm.

loitom

Xe máy
Hehe, vẫn có nhiều Cụ bán Rx350 2010-2011, để đổi ngang sang Ex mới cứng đấy. Đúng là khôn thật ;)).

escape2012

Xe buýt
Em nghịch set cái mykey nó mute mất audio khi lăn bánh xe >10km/h

Gỡ ra ntn các lão ơi ? Chỉ cho e với. E loay hoay mãi Ko đc

nó có dòng chữ ghi BUCKle up to unmute audio, hình như là thắt đai an toàn thì sẽ có âm thanh.

dollar113

Xe đạp
Xe em đang chạy gắn biển số dài phía trước và đã bẻ cong 1 tí nhưng nó vẫn kêu ầm lên khi chạy chậm.cccm chỉ giúp e cách nào với, e cảm ơn ạ.

5banhxe

Xe điện
Vâng. Đúng như vậy. Còn vụ lọt khí thải vào xe nữa. Vẫn chưa có thông tin gì. Cứ phấp phỏng thế này nhiều cụ không dám quyết. Xe của cụ có bị lọt không ạ? number7
Vụ chân trái khó chịu, đi một thời gian có quen không cụ?
Và vụ lọt khí thải xe cụ có bị không ạ?
Ford dính bê bối ém thông tin khí xả lọt vào cabin Explorer
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/ford-dinh-be-boi-em-thong-tin-khi-xa-lot-vao-cabin-explorer-3641763.html

"Nhiều sở cảnh sát trên khắp nước Mỹ, gồm hạt Montgomery (bang Maryland), đã xếp vào bãi dàn xe Explorer sau khi nhiều sĩ quan được báo cáo là bị ốm do khí CO lọt vào cabin xe."

umihira

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chân thắng xe này ạ. Em đi Focus all new mà rà thắng (khi dừng đèn đỏ) cỡ nào xe vẫn luôn bị khựng nhẹ 1 cái, trong khi chiếc khác chân thắng sâu hơn nhưng rà thắng cho đến khi xe dừng hẳn là ko biết luôn. Với lại chân thắng của Ex có cao như Focus ko ạ? Focus mới đạp nhẹ một cái là ăn liền, nhiều lúc đi trong tp em hay bị ôm vô lăng lắm, mà chân thắng cao quá đặt chân lên rà cũng dễ mỏi nếu hay phải dùng thắng.
Chú thích: chân thắng cao em đề cập ở đây là quãng đường đi của thắng ngắn chứ không phải cái bàn đạp thắng nó kê cao ạ, Focus thì mới để chân vào thắng, đạp lực nhẹ xe đã ăn thắng ngay, còn xe khác của em chân để vào rồi phải đạp thêm sâu vào nữa thắng mới ăn, kiểu thắng của Focus thì an toàn nhưng gây mỏi, khó chịu và thắng ko êm, em phải luôn kéo ghế ra xa để rà thắng lâu đỡ phải mỏi, mà vậy thì chân ga không được đúng góc vì thiếu

phunv74

Xe tải
Bác có biết là thằng Hankook nỗ lực dư nào mới được lắp 4 quả lốp lên con Ex ko? Có tiêu chuẩn cả rồi. Ai đạt đủ thì lắp nên thôi. ford quang ninh

Ôi dào

chất lượng xe Pho thì chỉ hơn may ra xe tàu và xe Đê u, đương nhiên là lốp Hàn phải hơn Badyear mà pho hay lắp dồi

sắp xếp chất lượng xe cỏ thì Toi, Honda > Mazda, Kia, Huyndai> Pho > Đê U, lifan

altis.

Xe buýt
nó có dòng chữ ghi BUCKle up to unmute audio, hình như là thắt đai an toàn thì sẽ có âm thanh.
đai an toàn luôn cài đủ mà vẫn thế ạ, cả ghế lái và ghế phụ ( nếu có người ngồi ) cài dây khi xe lăn bánh. Còn ghế sau thôi ạ

Nam007

Đi bộ
Các bác cho e hỏi. Làm sao tắt được tiếng tít tít của cảnh báo va chạm. Đi nó cứ tít tít khó chịu ghê.