Ford Fiesta sắp có mặt ở VN rùi :D Các bác dự đoán xem em nó giá bao nhiêu?

winweb

Xe hơi
Tôi mới qua salon xem thử con Fiesta này.
Về cơ bản thì hình thức của nó giống với ảnh chụp mà ta đã xem. Trông rất đẹp.
Tuy nhiên khi mở cửa vào trong xe thì lại là 1 chuyện khác.
Cảm giác chung là nội thất có phần "rẻ tiền". Cảm giác này có lẽ là do các tiết nhựa & vải của xe không gây ấn tượng tốt cho lắm. Ngoài ghế bằng vải, xe còn có 1 chi tiết nữa cũng bằng vải là chỗ để tay ở 4 cánh cửa. Thú thực là nhìn chỗ để tay bằng vải làm tụt hết cả cảm xúc, nhìn như xe Tàu hàng địa phưong vậy. Chỗ để tay bằng vải có mút bên trong còn gây 1 điểm dở nữa là nếu mở cửa vào trời mưa thì chô này sẽ bị mưa lọt vào & thấm, rất khó sấy khô, để lâu có thể gây mùi. Chả hiểu Ford thiết kế cái này sao kém Pro thế.
Các chi tiết nhựa cũng vậy, nhiều review cũng nhận xét là nó khá "cheap". Nếu nhìn từ bên ngoài cũng thấy nhiều phần nhựa trông ko được đẹp, chính xác & gọn, thể hiện ở các cạnh còn nhiều ba via không đều, cánh cửa khi ghép lại không khớp kín, mặc dù nó ko có nghĩa là sẽ đủ hở để nước có thể vào nhưng dù sao trông cũng ko hay lắm.
Đặc biệt là mặt tableau làm bằng 1 thứ chất liệu khá lạ là 1 dạng nhựa cao su dẻo, có thể ấn lõm vào được. Theo giải thích của sale thì nếu chẳng may đầu mà có đập vào đây thì cũng chỉ hơi lõm đầu chứ ko bị vỡ :))
Không gian xe ko quá chật chội như nhiều người nhận xét, tuy nhiên hàng ghế sau có thêm 2 túi khí ở sau lưng 2 ghế trước nên nhìn như 1 thằng gù & làm không gian có vẻ chật chội hơn so với thực tế vì đập vào mắt người ngồi sau là 1 cái cục to đùng. Trần xe cũng khá thấp, nhất là hàng ghế sau.
Màn hình LCD hiển thị ở chính giữa có màu đỏ vàng, 1 màu sắc ko được "thân thiện" cho lắm vì người ta chỉ dùng khi cần báo động.

Trên đây ko phải là bản sẽ sx ở VN nên có thể khác nhiều với bản sẽ bán ở VN năm sau. Tuy nhiên chắc cũng sẽ ko thay đổi gì nhiều lắm.
1 điều nữa là Ford VN lại chỉ lắp 3 model xe, trong đó có tới 2 model là sedan, chỉ có 1 model hatchback. Chả hiểu Ford VN tính toán kiểu gì chứ model hatchback được 80% người dùng cho là đẹp hơn model sedan & là model ăn khách nhất của Ford. Lời giải thích có thể là: Ford VN định tấn công vào model Vios của Toyota chăng? Hơn nữa, đáng lẽ nên có 2 model hatchback loại 1.4 & 1.6 thì Ford VN lại chỉ lắp loại 1.6, làm tăng giá thành khiến nó kém hẳn tính cạnh tranh.
Tóm lại là nếu giá xe này quá 28k thì các bác nên chọn hãng khác cho nhanh. Ford còn nhiều thứ phải xem lại lắm.

H2P

Xe máy
em dự em nó khoảng 26k obama là đẹp,

crod

Xe tăng
lâu quá, qua Tết mới ra hàng thì chả ăn thua..

d-cash

Xe buýt
Oài, thế thì bán cho hổ roài, mấy cái dòng xe concon để chạy trong phố thì thực ra như nhau hết, khác mỗi vỏ dày mỏng hơn nhau tý và hình thức "xinh" hơn nhau tý, chứ mấy cái óp sừn như ABS, EBD... trong phố thì nát đời xe cũng chẳng dùng đến; Cho nên dòng này cứ rẻ mà chơi thôi ạ (trừ xe Tung cẩu ra nhá nhá), lúc nào cần đi xa thì mượn xe to mà đi!
có ABS nó khác hẳn đấy cụ ợ

snake153

Đi bộ
Cái thằng Fiesta này thì em cũng kết nó lâu rồi. Xem ảnh thấy nó lung linh quá. Cũng đang nghiên cứu để khi nào nó ra thì sắm cho vợ cả 1 em chở con đi chơi phố. Chắc vợ cả chỉ cần cưỡi con vợ ba 1.4 là được. Giờ chỉ lăn tăn mỗi cái giá: 20k là em chồng tiên luôn không suy nghĩ.

Piesta

Xe tải

lemnguyen

Xe tải
em này mà giá bằng vios thì Toy chỉ có chết

Happydrive

Xe tải
Hôm nọ em có được ngồi thử em này phiên bản coupe, em thấy bên trong khá rộng rãi, khác hẳn ấn tượng ban đầu là bên trong sẽ nhỏ. Thiết kế tablo khá mới mẻ, nên em nghĩ hợp lý với giới trẻ. Về bề ngoài thì em thấy đúng như một số bác đã nhân xét, bản hatch trông đẹp và khỏe khoắn hơn nhiều bản sedan, không hiểu sao nhà mình lại định ra những hai phiên bản sedan? Theo cảm nhận của riêng em thì build quality khá tốt (đấy là ở châu Âu chứ chưa biết nhà mình thì sao?). Dù sao thì em này trông cũng bắt mắt hơn vios. Nếu giá chấp nhận được thì có cơ thành xe hot của năm sau :D

winweb

Xe hơi
Ngay từ khi chọn model cho thị trường thì Ford VN đã sai rồi, đến khi lựa chọn option để lắp ráp rồi định giá có khi còn sai lầm lớn nữa đó. Hãy chờ xem