Thảo luận Ford Fiesta thế hệ mới

G_zidane

Xe máy
Fiesta thế hệ mới được giới thiệu là không chỉ lớn hơn, an toàn hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn, mà còn lần đầu tiên có thêm phiên bản gầm cao Active soft-roader.

Phiên bản mới Fiesta Active với kiểu dáng gần giống crossover

Những hình ảnh chính thức đầu tiên cho thấy Fiesta thế hệ thứ 7 được ra mắt với 4 phiên bản: ST-Line (chiếc màu trắng), Titanium, Vignale và Active soft-roader (chiếc màu vàng).

Về hình thức, Fiesta mới không còn thiết kế đèn hậu nằm dọc như ở thế hệ thứ 5 và thứ 6 (từ năm 2002 đến 2008 rồi tới 2016), mà quay trở lại với kiểu đèn nằm ngang như ở thế hệ thứ 4 (từ năm 1995 đến 2002).

Phần mũi xe có chung phong cách với các mẫu xe khác của Ford, nên phần đuôi là điểm khác biệt nhất của Fiesta mới.

Phiên bản mới Active soft-roader có gầm cao hơn các bản khác, nên có hình thức gần với dòng crossover hơn.

Về thiết kế nội thất, có nhiều cải tiến cả về chất lượng vật liệu cho đến công nghệ và tính thẩm mỹ.

Táp-lô xe Fiesta đã được thiết kế lại hoàn toàn, với tuỳ chọn màn hình cảm ứng 8 inch nhô cao, tích hợp hệ thống thông tin-giải trí SYNC 3 của Ford.

Về trang bị công nghệ, Fiesta 2017 có khá nhiều tính năng an toàn chủ động, như hệ thống hỗ trợ tránh va chạm (Pre-Collision Assist) với tính năng phát hiện người đi bộ, hệ thống hỗ trợ đỗ xe chủ động với tính năng hỗ trợ đỗ xe vuông góc (Perpendicular Parking), hệ thống kiểm soát hành trình chủ động, hệ thống thông tin điểm mù, hệ thống hỗ trợ xe chạy đúng làn đường...

Về trang bị động cơ, có khá nhiều lựa chọn, gồm: các động cơ xăng 3 xy-lanh nạp khí tự nhiên và tăng áp, cùng một động cơ diesel TDCi mới, cũng là bản diesel mạnh mẽ nhất từ trước tới nay của Fiesta. Tuy nhiên, nổi bật nhất vẫn là bản EcoBoost 1.0L vì là động cơ 3 xy-lanh đầu tiên trên thế giới có tính năng ngắt xy-lanh.

Thông tin chi tiết về Ford Fiesta sẽ có trong vài ngày tới.

Dưới đây là một số hình ảnh xe trong lễ ra mắt tại Cologne, Đức:

Nguồn: Dân trí

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Không có ảnh hàng nghế sau nhỉ? Cái này người Việt mới quan tâm, em này liên tục bị khách Việt chê nhỏ ở phía sau.
Em dự tính nó sẽ không rộng hơn bản hiện tại vì cái này thiết kế phục vụ "tây", nơi mà ai cũng có xe, và xe này gần như chỉ đi 1-2 người.

Ngocnet

Đi bộ
Xe này không biết khi nào về Việt Nam nhà mình các cụ nhỉ?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Không có ảnh hàng nghế sau nhỉ? Cái này người Việt mới quan tâm, em này liên tục bị khách Việt chê nhỏ ở phía sau.
Em dự tính nó sẽ không rộng hơn bản hiện tại vì cái này thiết kế phục vụ "tây", nơi mà ai cũng có xe, và xe này gần như chỉ đi 1-2 người.
Rộng hơn đấy cụ ah, em có đọc ở đâu 1 bài nói về việc cải thiện độ rộng fiesta thế hệ mới. Ford giờ cũng rất quan tâm đến thị trường châu á, nơi kêu ca nhiều nhất về việc em này bé nên cải thiện chiều rộng là chắc chắn:)).
Phận đẹp duyên may có khi 2017- đầu 2018 em nó về việt nam thì thơm. Ford làm rất tốt chiến lược one ford nên chỉ cần sản phẩm đó đã bán tại vn thì sẽ rất nhanh sẽ update thôi ah, em tin thếo:-)

RAV468

Xe tải
Rộng hơn đấy cụ ah, em có đọc ở đâu 1 bài nói về việc cải thiện độ rộng fiesta thế hệ mới. Ford giờ cũng rất quan tâm đến thị trường châu á, nơi kêu ca nhiều nhất về việc em này bé nên cải thiện chiều rộng là chắc chắn:)).
Phận đẹp duyên may có khi 2017- đầu 2018 em nó về việt nam thì thơm. Ford làm rất tốt chiến lược one ford nên chỉ cần sản phẩm đó đã bán tại vn thì sẽ rất nhanh sẽ update thôi ah, em tin thếo:-)
Được như ý của cụ thì tuyệt nhỉ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hi vọng trong 2018 thôi cụ ạ, còn 2017 thì ko có cửa. Nếu trong 2018 thì vừa đẹp, em sẽ sắm cho vợ cả 1 con. Còn nhiệm vụ từ giờ đến 2018 là kiếm vợ cả :))

nugia

Xe hơi
uh. mong càng ngày nó càng đúng giá thực mới dám mơ xe đời 2010....

tuancisco

Xe tải
em đang định đặt mua xe mới, tình hình này em lại tìm xe cũ đi tạm thôi, đợi bao giờ em này về VN mua mới cho sướng, đẹp hơn hẳn!

tom_cat

Xe máy
nhìn hao hao giống i20 (bản cũ)

tuy nhiên em thấy quá đẹp !!! Like

Emilysmile

Xe hơi
Thế thì ok quá cụ.

VladB1101

Xe hơi
Em này có nhiều cái đáng để lựa chọn ghê. Một like cho fiesta 2017

vutranhung

Xe tăng
Em thấy phần đầu giống focus, chắc Ford điều chỉnh cho cùng ngôn ngữ thiết kế.
Chuẩn cụ em thấy giống Focus thu nhỏ hiện tại, giờ các hãng là vậy, thằng em mới sẽ giống với thằng anh hiện tại