Ford Focus 1.8L AT Hatchback vs. Toyota Vios 1.5 G (AT)

xeford

Xe tải
Cụ cũng nhiệt tình với bạn nhể. Nhà cháu cũng thế, dưng mà gặp ông bạn cứ "bỏ mẹ" liên tục thế thì nhà cháu cũng kệ mẹ nó là lành nhất, khớ khớ khớ. :))
Lâu lắm em mới vào đây thì thấy bác trả lời hay wá ạ

d-cash

Xe buýt
Em có thằng bạn đang máu mua xe, tầm khoảng 600 +/-, nó thì máu mua Vios 1.5 G vì bảo là Toy giữ giá. Em thì khuyên nó với tầm tiền đó thì làm em Focus 5 cửa cho sướng hoặc tiết kiệm nữa thì làm em Focus 1.8 MT 4 cửa nhưng nó lại bảo "dáng Focus 5 cửa quê bỏ mẹ" còn Focus 4 cửa thì "đi MT trong phố đau chân bỏ mẹ". Thằng này mới học lái và thi lấy bằng xong nên chắc "nhà quê cẩn thận" mua Toy cho nó lành thì phải.

Theo các kụ thì nên khuyên nó nữa hay không? Hay có lựa chọn nào tốt hơn cho nó với tầm tiền 600 +/- (tiền trước bạ, bảo hiểm và đăng ký biển không tính ạ).

Cám ơn các kụ bớt chút thời gian tư vấn để em khai thông cái đầu tối của nó ra ;) (không phải vì em đi Ford mà xui nó mua Ford đâu các kụ nhé!)
focus tên là phò nhưng ko phò, vios ko tên là phò nhưng rất phò, bạn cụ nói "dáng Focus 5 cửa quê bỏ mẹ" , em về quê lại thấy toàn toyota , focus chỉ có Hà Nội với Saigon đi nhiều thôi ...

Nông_dân

Xe buýt
Thế thì em đúng là nhà quê rồi vì dùng Fo. Nhưng đúng là em ở quê ra HN mà, ko là nhà cu nhà quê thì gề=))=))=)).

future f6

Xe máy
Vote cụ nông dân !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! kông hề nông dân chút nào . HJ

nhichtymot

Xe tải
may cho e quá. định mua vios nhwng thằng bạn vàng nói mày nên tìm hiểu FC đã.
giờ thì phải nghiên cứu trước khi quá muộn
thank các cụ và chúc các cụ tay lái an toàn trên mỗi cung đường cùng vợ 2 và các ẻm xinh xinh

nhichtymot

Xe tải
trong tháng này phải cưới 1 em trước khi các loại tăng giá...các cụ nhể

No Licence

Xe máy
trong tháng này phải cưới 1 em trước khi các loại tăng giá...các cụ nhể
Chậm 1 bước rồi bác ạ, giá xe đồng loạt tăng 10% do tỷ giá rồi ợ. Thôi thì an ủi nếu lấy ngay tháng này mình không phải chậm thêm bước nữa. Hì hì

Nông_dân

Xe buýt
Chậm 1 bước rồi bác ạ, giá xe đồng loạt tăng 10% do tỷ giá rồi ợ. Thôi thì an ủi nếu lấy ngay tháng này mình không phải chậm thêm bước nữa. Hì hì
Em đặt cho gấu KM chỉ chậm máy ngày cũng mất 10 củ

bumbin

Xe hơi
đúng rồi, cứ "kệ mẹ nó" cho được việc. Em vote cho ford

etisalat

Xe tải
Chiến thắng rồi các kụ ợ. Cám ơn các kụ thật nhiều. Em nói chúng nó không nghe nhưng các kụ "đòn hội đồng" hay quá, thế là thằng ku bạn em đang "ngu lâu" chuyển thành "ngu nhanh" ngay. Từ bỏ "tiến tới tương lai" mà đến với "cảm nhận sự khác biệt" rồi !=)).

Thằng ku bạn em nó làm hợp đồng mua Ford Focus rồi, nó và vợ cả thống nhất chọn màu xanh dương cho hợp với bản mệnh nên không lấy được xe ngay mà phải đợi 3 tuần nữa. Các kụ hội FF chuẩn bị kết nạp đội viên mới nhé.

xeford

Xe tải
Chiến thắng rồi các kụ ợ. Cám ơn các kụ thật nhiều. Em nói chúng nó không nghe nhưng các kụ "đòn hội đồng" hay quá, thế là thằng ku bạn em đang "ngu lâu" chuyển thành "ngu nhanh" ngay. Từ bỏ "tiến tới tương lai" mà đến với "cảm nhận sự khác biệt" rồi !=)).
Thằng ku bạn em nó làm hợp đồng mua Ford Focus rồi, nó và vợ cả thống nhất chọn màu xanh dương cho hợp với bản mệnh nên không lấy được xe ngay mà phải đợi 3 tuần nữa. Các kụ hội FF chuẩn bị kết nạp đội viên mới nhé.
Năm kia em cũng quyết định chọn FF thay vì VIOS. Cũng có ghé Toy nhưng hên là toy làm tình, làm tội quá kiểu đỏng đãnh hiếm hàng hợp đồng mấy tháng mới có chưa chắc biết khi nào...vậy thời bợ FF thôi, nay đã chạy 20K cây số rồi, thấy nó cũng ngon lèng lắm, đằm thắm..ai chê em chịu miễn sao mình thấy hài lòng là được.

xeford

Xe tải
À mà VIOS thì chật chội lắm so với FF, xe nhẹ chạy cảm giác lảnh cảnh, đi nhanh thì nó cảm giác bay bay, chứ 0 đậm chắc như FF. Còn option thì sau 1 thời gian em thấy chỉ có túi khí là quan trọng, còn như ba thứ khác nhìn thêm rối mắt. Xét nội thất sang trọng ít nhứt cũng như Mon củ 2004 thấy mới ép phê. Xăng thì VIOS có tiết kiệm hơn FF cỡ 100 km được cỡ 1 tô bún bò huế ăn ở mặt tiền. Giờ bán lại chắc lỗ hơn VIOS nhưng em chưa có ý định bán lại.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng

Thôi xong lại có thêm một ông nhảy xuống hố vôi rồi =)), chúc mừng cụ đã lùa thành công ông bạn :D, đùa thôi cụ cứ bảo bạn cụ từ từ mà tận hưởng rồi sẽ thấy là mình mua Focus đúng hay sai .

Nông_dân

Xe buýt
Ơ thế nông dân emm nhận định sai rồi. Em dự là cụ ấy sẽ mua vios hạng sang mà. Hoá ra bạn cụ cũng là nông dân như em thôi

An Dong

Xe điện
Ơ thế nông dân emm nhận định sai rồi. Em dự là cụ ấy sẽ mua vios hạng sang mà. Hoá ra bạn cụ cũng là nông dân như em thôi
May quá, lại thêm một người giống mình. Trong lý lịch bố mẹ cũng thấy ghi là "Bần Nông".:-$. Chúc mừng bạn Cụ chủ thớt đã có vợ mới.

duyhung2880

Xe đạp
can mua laser 2003-2005

FF thoáng tiền lại nở hậu :x.
Vios nhìn mặt tiền không thoáng mà hậu cũng không nở 8-| em thấy mặt vios nó không khôn. Ngoài ra 2 cửa bên hông thiết kế nhìn cũng mất cân đối, cửa trước nhìn vừa nhưng cửa sau nhìn ngắn tũn (:|.

Nông_dân

Xe buýt
FF thoáng tiền lại nở hậu :x.
Vios nhìn mặt tiền không thoáng mà hậu cũng không nở 8-| em thấy mặt vios nó không khôn. Ngoài ra 2 cửa bên hông thiết kế nhìn cũng mất cân đối, cửa trước nhìn vừa nhưng cửa sau nhìn ngắn tũn (:|.
Thế sao người ta mua nhiều thế ? Còn phải xếp hàng đấy. Cụ trả lời em đi =))

BINBINBIN

Xe tăng
E vote cho Ford Focus, Em thích kiểu dáng rộng rãi của FF cảm giác lái thích hơn TOY nhiều!

silverlightning

Xe máy
Vodka cụ rồi nhé. Yêu nhất công tơ mét của vios. Lệch cà trông rất điệu.