Ford Hà Nội bất tín!

Cruze LT

Xe hơi
Chào các bác!
Hôm nay là sáng mùng 1, hý hửng suốt đêm qua chờ sáng nay phi từ Ninh Bình lên Ford Hà Nội (94 Ngô Thì Nhậm) lấy con xe Ranger Wildtrack bản 3.2. Được kinh doanh báo đã xin sếp cho a giá 869tr trừ hết quà tặng, 6h sáng phi từ nhà lên. Lên tới nơi kinh doanh báo sếp e đổi ý rồi, ko giảm giá nữa, chỉ bớt đc thành 874tr thôi. E tức ko hiểu nổi. Lời hứa của chúng nó còn ko bằng cái trôn (đít) của con trẻ ah? Mình là khách hàng mua xe mà nó còn thế thì mua xong rồi việc bảo hành chắc nó cũng quên luôn. Thiết nghĩ 5tr ko phải là lớn nhưng nó cho thấy cái văn hóa thối của bọn này. Đại lý Ford chính hãng mà còn như thế thì thôi, mọi người như e cạch mặt chỗ này ra nhé, ko có ngày tiền mất tật mang ra!!!

letuan.hth

Xe hơi
Chào các bác!
Hôm nay là sáng mùng 1, hý hửng suốt đêm qua chờ sáng nay phi từ Ninh Bình lên Ford Hà Nội (94 Ngô Thì Nhậm) lấy con xe Ranger Wildtrack bản 3.2. Được kinh doanh báo đã xin sếp cho a giá 869tr trừ hết quà tặng, 6h sáng phi từ nhà lên. Lên tới nơi kinh doanh báo sếp e đổi ý rồi, ko giảm giá nữa, chỉ bớt đc thành 874tr thôi. E tức ko hiểu nổi. Lời hứa của chúng nó còn ko bằng cái trôn (***) của con trẻ ah? Mình là khách hàng mua xe mà nó còn thế thì mua xong rồi việc bảo hành chắc nó cũng quên luôn. Thiết nghĩ 5tr ko phải là lớn nhưng nó cho thấy cái văn hóa thối của bọn này. Đại lý Ford chính hãng mà còn như thế thì thôi, mọi người như e cạch mặt chỗ này ra nhé, ko có ngày tiền mất tật mang ra!!!
Ủn cho cụ. Em đi ford nhưng ghét kiểu làm ăn thế này.

aston_martin123

Xe tăng
Không phải là sếp của nó đổi ý đâu, mà nó muốn bỏ túi 5tr đấy của cụ nên nói thế đấy.
Em đi mua xe là mang theo tiền đi luôn, chỗ nào có xe lấy luôn và giá cả hợp lý là xuống tiền mang xe về luôn chứ không chơi cái kiểu đặt cọc với làm giá trước như thế

Liebe Auto

Xe máy
Chào các bác!
Hôm nay là sáng mùng 1, hý hửng suốt đêm qua chờ sáng nay phi từ Ninh Bình lên Ford Hà Nội (94 Ngô Thì Nhậm) lấy con xe Ranger Wildtrack bản 3.2. Được kinh doanh báo đã xin sếp cho a giá 869tr trừ hết quà tặng, 6h sáng phi từ nhà lên. Lên tới nơi kinh doanh báo sếp e đổi ý rồi, ko giảm giá nữa, chỉ bớt đc thành 874tr thôi. E tức ko hiểu nổi. Lời hứa của chúng nó còn ko bằng cái trôn (***) của con trẻ ah? Mình là khách hàng mua xe mà nó còn thế thì mua xong rồi việc bảo hành chắc nó cũng quên luôn. Thiết nghĩ 5tr ko phải là lớn nhưng nó cho thấy cái văn hóa thối của bọn này. Đại lý Ford chính hãng mà còn như thế thì thôi, mọi người như e cạch mặt chỗ này ra nhé, ko có ngày tiền mất tật mang ra!!!
Em cũng là sâu bên Ford, nhưng em không thích kiểu chào giá thấp, gây giá ảo cho thị trường để kéo khách đến rồi không làm được, mất thời gian của khách hàng, và làm xấu hình ảnh của Đại Lý. nhưng dù sao Bác cũng đặt xe rồi, chúc Bác nhanh nhận được xe và có những cảm nhận về Ranger Wild 3.2 lên diễn đàn cho anh em tham khảo. :)]:)]

FujiS5200

Xe điện
Em cũng tí dính phốt với Ford HN, nhưng là với cái vị trưởng phòng kinh doanh cơ. Em và thằng em em (mua xe cho nó mà), đang ngọt nhạt thương lượng với bạn bán hàng thì vị kia xuống. Cách nói chuyện, thương lượng của vị kia khá là trịch thượng với khách (là 2 anh em nhà em), thậm chí có vẻ như thách thức "Ngày mai quay lại thì không có giá đó đâu" và vài điều nữa.
Nói thật lúc đó không phải vì bạn em (là sale ở đó) thì em mắng cho vài câu rồi chọn chỗ khác (cũng đã có báo giá tương đương rồi).

Cruze LT

Xe hơi
Em cũng tí dính phốt với Ford HN, nhưng là với cái vị trưởng phòng kinh doanh cơ. Em và thằng em em (mua xe cho nó mà), đang ngọt nhạt thương lượng với bạn bán hàng thì vị kia xuống. Cách nói chuyện, thương lượng của vị kia khá là trịch thượng với khách (là 2 anh em nhà em), thậm chí có vẻ như thách thức "Ngày mai quay lại thì không có giá đó đâu" và vài điều nữa.
Nói thật lúc đó không phải vì bạn em (là sale ở đó) thì em mắng cho vài câu rồi chọn chỗ khác (cũng đã có báo giá tương đương rồi).
Nói chung rất thất vọng với văn hóa bán hàng của Ford Hà Nội - Ngô Thì Nhậm (chưa muốn nói là chợ búa)!

nbtrung

Xe tải
Bổn cũ soạn lại của các đại lý PHÒ. Trường hợp như cụ xem thấy nhiều trên OF rồi. :D

ubisapro

Xe trâu
Công nhận dịch vụ bán và sau bán của Ford vẫn nhiều phốt@@ Dính phát đó thì cạch luôn, có giảm 10 triệu mời quay lại cũng next.

eyes_on_me

Xe đạp
hmmm, mình có cảm nhận một số bạn sale làm việc không có sự đầu tư về lâu dài, chỉ muốn nhanh nhanh bán được cái xe trong thời gian ngắn nhất mà quên mất chiếc xe với người Việt Nam có giá trị rất lớn, mua 1 chiếc xe khác chi đầu tư mua 1 miếng đất hay 1 căn hộ. Nếu hiểu được điều này thì mình nghĩ các bạn sale nên có cách tiếp cận khách hàng tốt hơn, và có sự đầu tư về chuyên môn cũng như xây dựng những mối quan hệ với khách hàng lâu dài và bền vững. Vì nếu bạn bán 1 chiếc xe và dịch vụ tốt cho 1 người, chắc chắn họ sẽ giới thiệu bạn với những người khác cũng có nhu cầu. Xã hội mở với nhiều cách tiếp cận thông tin chắc chắn là cơ hội rất tốt để bán hàng (hoặc ko bán được hàng)

longdelta

Xe tăng
đúng là hơi khó chấp nhận đấy cụ nhỉ

Cruze LT

Xe hơi
đúng là hơi khó chấp nhận đấy cụ nhỉ
Giá trị đồng tiền là nhỏ nhưng sự bất tín là rất lớn nên nó đánh giá khách quan trình độ và văn hóa của người bán hàng bác ạ!

hongminhphat

Xe điện
em ghét nhất cái loại đấy ,ko bán được thì gọi lại cho người ta cũng ko được ,đúng là vét đĩa

Sao cụ ko bảo luôn thằng sale cho gặp luôn sếp xem nó thế nào. Làm ăn kiểu này mà cứ hỏi chẳng hiểu tại sao doanh số nó thấp.

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Gần 300 chiến binh sale Ford nên các cụ gặp phải các trường hợp oái oăm có lẽ k phải là hiếm, do đen thôi :D

Congquehd

Xe hơi
Nếu là e thì e sẽ qua đại lý khác kể cả là đắt hơn để mua.
Nhưng nếu là cách cạnh tranh của các đại lý thì làm như thế này cũ quá rồi. Tìm trò khác lạ hơn thì may ra có hiệu quả.

tenlaanh

Xe hơi
Em thấy toàn nhân viên mới ko hiểu gì về xe cộ cả

Cruze LT

Xe hơi
Nếu là e thì e sẽ qua đại lý khác kể cả là đắt hơn để mua.
Nhưng nếu là cách cạnh tranh của các đại lý thì làm như thế này cũ quá rồi. Tìm trò khác lạ hơn thì may ra có hiệu quả.
Thì e qua luôn Ford Thủ Đô lấy mà. Mặc dù bên Thủ Đô đắt hơn chút & ko sẵn xe nhưng cho bõ tức!

animalth

Xe máy
sale chỉ muốn bán xe cho xong thôi

Vutrongminh2014

Xe đạp
Đang gom tiền làm em Ford chạy mà thấy những bài như này mà chán. Sao lại có những thằng ngu đến thế. Vì mấy đồng mà làm mọi người mất hết niềm tin vào hãng

MazdaGP

Xe máy
Đang gom tiền làm em Ford chạy mà thấy những bài như này mà chán. Sao lại có những thằng ngu đến thế. Vì mấy đồng mà làm mọi người mất hết niềm tin vào hãng
Đấy là tư duy ăn xổi mà cụ ^^
Nhiều khi ăn được thêm vài đồng nhưng mà làm mất uy tín của cả 1 hệ thống. Và cũng là tự hại bản thân sau này nữa ạ