Thảo luận Ford Hà Thành nói riêng & ford nói chung

Mình đưa xe vào ford Hà Thành làm dv lần nào là lần ý cái nội thất xe bẩn kinh khủng, do anh em thợ cứ thế nhảy lên, quần áo dính dầu mỡ gây bẩn xe. Thiết nghĩ ford nên học Toy, xe vào xưởng, chụp ngay ghế xe bằng vỏ ghế bằng vải chuyên dụng, anh em kỹ thuật có vào xe ngồi test cũng ko làm bẩn xe nữa. Làm xong xe, rửa cái vỏ xe thì qua loa, bên trong bẩn phát tởm. Bảo sao người ta nói hậu mãi ford chán.

robin2010

Xe buýt
cụ phải nói ngay tại trận thì nó mới làm sạch cho. Về nhà rồi coi như nó hết trách nhiệm

cụ phải nói ngay tại trận thì nó mới làm sạch cho. Về nhà rồi coi như nó hết trách nhiệm
à cứ nhớ là phải phản ánh ngay, nhưng quên mất cụ à :D, mà xe nội thất thì màu be, dính mấy cái đấy vào thấy bực. THực ra ko phải hết trách nhiệm, bên dịch vụ cũng goi điện sau khi làm xong nhưng mấy lần quên khuấy

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Chuẩn đấy, nhiều lần rồi mà cụ ko bem thẳng luôn cần gì nhớ quên. Mà minhg làm xong cũng có bọn gọi đến hỏi, lại bem thêm 1 lần nữa :D

vietdung180882

Xe máy
Lại Hà Thành à. Không muốn nói.......

tucson2010

Xe tải
Dịch vụ của Ford thì quá kém. Tất cả các Gara thì chỉ thấy Hà nội Ford còn tạm chấp nhận được.

Gaostore

Xe đạp
E thấy Ford láng hạ ngon đấy chứ..! E toàn phi vào gặp đồng chí CVDV tên Phúc, 2 đời xe chưa phàn nàn gì

TuNam

Xe tải
Ford Hà Thành (Mỹ Đình) và Ford Long Biên thì thuận tiện đường xá với em hơn, nhưng chưa rõ dịch vụ ra sao. Em đang có kế hoạch mua Ford cuối tháng 5, các bác tư vấn giúp dịch vụ của Ford nào ở HN là tốt với. E chưa dùng Ford bao giờ, giá cả thì chung rồi, tư vấn của các sales cũng hời hợt như nhau chưa thấy ai đủ hiểu biết, nên em quan tâm nhất là chất lượng dịch vụ sau này. Mong các bác dùng dịch vụ rồi chia sẻ cảm nhận và kinh nghiệm.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Ford Hà Thành (Mỹ Đình) và Ford Long Biên thì thuận tiện đường xá với em hơn, nhưng chưa rõ dịch vụ ra sao. Em đang có kế hoạch mua Ford cuối tháng 5, các bác tư vấn giúp dịch vụ của Ford nào ở HN là tốt với. E chưa dùng Ford bao giờ, giá cả thì chung rồi, tư vấn của các sales cũng hời hợt như nhau chưa thấy ai đủ hiểu biết, nên em quan tâm nhất là chất lượng dịch vụ sau này. Mong các bác dùng dịch vụ rồi chia sẻ cảm nhận và kinh nghiệm.
Em thiết nghĩ Ford cũng đang dần nâng cấp chất lượng, Ford nào cũng sẽ có khiếm khuyết riêng thôi. Theo thông tin em tổng hợp được và đã qua sử dụng dịch vụ Ford thì thấy tạm ổn và có sai thì thấy có cầu thị nên em vẫn cho chất lượng 3/5 sao :D

Đi vào Ford thì cụ chú ý xe mới thì chả có gì mất phí ngoài thay dầu này kia. Đòi hỏi phí gì thì cụ không chấp nhận ;)) tổng hợp ý kiến mọi người ở các Ford thì thấy hay đòi các phí lặt vặt liên quan tới chăm sóc khách hàng.

Còn về thay thế sửa chữa thì cụ cũng tìm hiểu kỹ 1 chút để biết mà làm việc với cố vấn dịch vụ. Ở Toy thì em chưa bao giờ phải nghĩ mấy chuyện này, em ném xe vào và đợi đến lúc lấy xe.

Thêm nữa là em thấy Ford quản lý nhân viên có vẻ ko tốt, có tính kiếm ngoài. Như có cụ phản ảnh ở trên này là nhân viên kỹ thuật rủ khách ra ngoài làm cho rẻ. Nếu xác định vào hãng thì đừng lăn tăn chuyện rẻ đắt. Thằng thợ nào rủ, báo lại cố vấn dịch vụ luôn. Còn tính rẻ đắt cứ ra Gara bên ngoài mà làm, Ford đâu có đặc thù gì nghiêm trọng mà Gara ngoài không làm dc đâu.

meopapipeo

Xe đạp
Dịch vụ của ford bị phản ánh năm nọ qua năm kia mà sao chẳng thấy xi nhê gì thế nhỉ? thấy mà nản :(

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
không biết cụ đang quan tâm xe nào ạ, e sẽ cố gắng hỗ trợ cụ hết sức có thể :) e bên Long biên ạ, showroom bên e thì hiện đang to nhất miền bắc r :D

tatahoabinh

Đi bộ
mình mới mua ford ranger xls Mt được 3 tuần rồi. ko biết có nên mang xuống bảo dưỡng 1000 cây đầu tiên ko ?

Berus Sama

Xe tải
Cũng muốn dưa góp với Ford Hà Thành tý! Chả là e có mua chiếc Ranger và có lắp phụ kiện lót và nắp thùng cuộn ở đấy luôn...mọi việc không vđ gì cho đến khi cái khoá nắp thùng tự nhiên mất tác dụng ko mở đc, e có đem vào Ford HT kiểm tra và BH xem thế nào thì đc yết kiến Ms Dung trưởng bộ phận phụ kiện, sau một hồi xem và bàn luận với thợ...Ms Dung thông báo với e là khoá hỏng do tay e toa qúa.hít và thông báo ko BH and thông báo e chi phí sửa chữa 2,4tr.ẹc e nghe xong lắc đầu phắn luôn...với máu Kỹ thuật sẵn có và lờ mờ hiểu rõ nguyên lý e lấy tô vít tháo đc cái khoá ra...hoá ra đúng như e nghĩ kết cấu quá đơn giản chỉ có cái lẫy và lò xo bị tuột vít, sau 1' vặn...OK xong! Đấy sự việc nó chỉ có thế n làm e ấn tượng với dv của Ford HT. E thiết nghĩ từ lúc mua xe e cũng khá hài lòng với bên tư vấn và bên kinh doanh...e cũng nghĩ chẳng qua con sâu làm hỏng bát súp mà thôi. Góp ý hết.

Hoa_Xuyen_Chi

Xe đạp
Cũng muốn dưa góp với Ford Hà Thành tý! Chả là e có mua chiếc Ranger và có lắp phụ kiện lót và nắp thùng cuộn ở đấy luôn...mọi việc không vđ gì cho đến khi cái khoá nắp thùng tự nhiên mất tác dụng ko mở đc, e có đem vào Ford HT kiểm tra và BH xem thế nào thì đc yết kiến Ms Dung trưởng bộ phận phụ kiện, sau một hồi xem và bàn luận với thợ...Ms Dung thông báo với e là khoá hỏng do tay e toa qúa.hít và thông báo ko BH and thông báo e chi phí sửa chữa 2,4tr.ẹc e nghe xong lắc đầu phắn luôn...với máu Kỹ thuật sẵn có và lờ mờ hiểu rõ nguyên lý e lấy tô vít tháo đc cái khoá ra...hoá ra đúng như e nghĩ kết cấu quá đơn giản chỉ có cái lẫy và lò xo bị tuột vít, sau 1' vặn...OK xong! Đấy sự việc nó chỉ có thế n làm e ấn tượng với dv của Ford HT. E thiết nghĩ từ lúc mua xe e cũng khá hài lòng với bên tư vấn và bên kinh doanh...e cũng nghĩ chẳng qua con sâu làm hỏng bát súp mà thôi. Góp ý hết.
thôi xong em con cái thẻ khuyến mãi 10 tr ở đấy. nghe cụ bảo thế này chắc em tặng lại cho showroom vậy

Berus Sama

Xe tải
thôi xong em con cái thẻ khuyến mãi 10 tr ở đấy. nghe cụ bảo thế này chắc em tặng lại cho showroom vậy
E là e dưa góp mang tính tích cực cho Ford HT thôi...mới lại cũng chỉ ko hài lòng với bộ phận phụ kiện do Ms Dung cầm đầu thôi. Cụ yên tâm còn các dv khác ở Ford HT đều OK hết cụ nhé!

E là e dưa góp mang tính tích cực cho Ford HT thôi...mới lại cũng chỉ ko hài lòng với bộ phận phụ kiện do Ms Dung cầm đầu thôi. Cụ yên tâm còn các dv khác ở Ford HT đều OK hết cụ nhé!
Về phụ kiện, các đồng chí ấy toàn liên kết với bên thứ 3 thôi chứ ford nó có sản xuất nắp thùng đâu mà bảo hành cho cụ, đáng tiếc là các đồng chí ấy, muốn mua đứt bán đoạn, vì tí lời nhỏ trước mắt mà xấu hết hình ảnh về sau.

Berus Sama

Xe tải
Về phụ kiện, các đồng chí ấy toàn liên kết với bên thứ 3 thôi chứ ford nó có sản xuất nắp thùng đâu mà bảo hành cho cụ, đáng tiếc là các đồng chí ấy, muốn mua đứt bán đoạn, vì tí lời nhỏ trước mắt mà xấu hết hình ảnh về sau.
Hehe, cái cơ cấu khoá nắp thùng vớ vẩn...thế mà cũng muốn thịt gà thì cũng chịu thật...kinh doanh c****t gì

Phú Hoàng

Xe điện
Em xin phép mời cụ qua thăm quan xưởng Dịch vụ của Thăng Long Ford bên em ạ.
Trong công việc có thể có những lúc phần nào chưa đáp ứng một cách hoàn hảo nhu cầu của Khách hàng nhưng chúng em luôn luôn nỗ lực hết mình để nâng cao chất lượng phục vụ sau bán hàng cụ à.
Xưởng dịch vụ bên em cũng là xưởng dịch vụ có uy tín ở Miền Bắc hiện nay và đạt được nhiều bằng khen trong các cuộc thi tay nghề của Ford Việt Nam cụ à :P