Thảo luận Ford Hà Thành nói riêng & ford nói chung

bigman95

Xe điện
Em đang định lấy e EV Titanium vào tháng sau. Không biết sau này bảo dưỡng ở Đại lý nào, vào đây đọc thấy băn khoăn quá dù em đã đi dòng em EV 2005 và thấy công nhận dịch vụ của Ford kn được tốt lắm. Nhưng mà trót yêu Ford mất rùi. Tiện thể đây xin hỏi mấy a e sales nhìn thấy màu thật của e EV thì cho ý kiến em nên lấy xe màu gì? Em mệnh Kim hợp màu trắng và vàng cát nhg thấy màu trắng có vẻ kn đẹp lắm. Màu đen thì có vẻ đẹp nhất nhg e kn hợp lắm. Vậy xin các cụ giúp em với , tư vấn màu cho e với. Thanks các cụ
Cụ vào ford thăng long em thấy ổn nhất.

Huyphucru

Xe tải
Em đã vào hầu hết Ford nội thành.
Ấn tượng mỗi Ford Tây Mỗ - Ở đấy A,E từ cố vấn tới thợ nhiệt tình.
Có dịch vụ đến tận nơi lấy xe và trả xe tận nơi.
Chỗ Ford Tây Mỗ này cũng đc nhiều Cụ bên các hội nhóm xác nhận là dịch vụ tốt.

thinh07

Xe đạp
Mình ko biết các showroom khác của Ford thế nào, nhưng đúng là Hà Thành ẩu lắm. Xe mới nhập về mà đã bóc hết các lớp dán ngoài ra, mình nhận xe mà xước một vệt dài từ trước ra sau, sơn thì còn xử lý được, xước nhựa thì chịu, nhìn phát bực, có ăn vạ cũng mất thời gian

Giohanoi

Xe buýt
Mình ko biết các showroom khác của Ford thế nào, nhưng đúng là Hà Thành ẩu lắm. Xe mới nhập về mà đã bóc hết các lớp dán ngoài ra, mình nhận xe mà xước một vệt dài từ trước ra sau, sơn thì còn xử lý được, xước nhựa thì chịu, nhìn phát bực, có ăn vạ cũng mất thời gian
Có lẽ đây là bệnh của Ford. Cảm giác nhân viên Ford không quan tâm xe của khách hàng như bên Toy . 12 năm bảo dưỡng ở Toy chưa bao giờ bị trầy xước xe. Ấy vậy mà từ khi đổi sang Ford , 2 lần vào bảo dưỡng ở Ford 2 lần ăn 2 vết xước . Đến lần thứ 3 vừa rồi phải bảo với các bạn ấy là lần này mà lại làm xước xe của anh là anh lên thẳng Tổng giám đốc đấy. Mặc dù nhà xưởng của Ford rộng rãi hơn Toy thế mà éo hiểu sao toàn xước 2 bên cánh cửa. Các bạn ấy cứ xin lỗi và đề nghị để xe ở lại đánh bóng nhưng mình quá bận nên để dịp khác vậy...

quocdaicip11111

Xe máy
Dạ vâng cụ,

Về chuyên môn liên quan tới kỹ thuật em không bàn tới. Nhưng về thái độ phục vụ thì tệ thật cụ ah. Hoặc cũng có thể em gặp cố vấn dịch vụ lởm khởm quá nên thành ra như thế.

Điển hình như tình trạng xe em, cố vấn liệt kế tùm lum các thể loại phải thay, chi phí tạm tính gần 7 triệu, em có hỏi "sao phải thay cái A cái B cái C? Nguyên nhân bệnh là do đâu? " - Câu trả lời: " Bọn em chưa tìm ra nguyên nhân, tuy những cái được liệt kê chưa phải thay nhưng em khuyên anh nên thay để loại trừ nguyên nhân". Nghe xong em điên hết người, qua hãng lấy xe về và mang ra Gara ngoài xử lý, sau khi bắt bệnh và xử lý trong 2h với chi phí 1 triệu 300k thì xe em hết bệnh.
Cái vụ này bác nói đúng, xe mình hay bảo dưỡng định kỳ ở ford láng hạ mình ko biết đó là ford nào.nhưng thái độ đón tiếp của lễ tân bên đó vô cùng tệ,muốn uống trà hay cafe thị tự phục vụ .mà sao ford láng hạ tuyển chị lễ tân cao tuổi vây, hay chị là người nhà lãnh đạo nhỉ😀

Love74

Xe tải
E đang định làm thông gia với Ford mà thấy ý kiến của các cụ nên thấy thật quan ngại !

seadogs

Xe tăng
Theo thông tin e hóng đc. Khách mua t.góp đã thanh toán đối ứng. Nhưng sale ko nộp cty mà dùng tiền vào mục đích cá nhân. Đại lý k thấy xe thanh toán xuất hđ nên đã bán cho khách khác. Đến ngày khách xuống lấy xe mới vỡ lẽ. Nchung cũng là con sâu làm dầu nồi canh. Cc đi mua xe, giá cả quan trọng nhưng cũng nên lựa chọn địa chỉ uy tín và có trách nhiệm. Chúc cc mua bán gọn lẹ được việc vui vẻ đôi bên!!
Ha ha thế ông sale kia ăn đấm là đúng rồi, KH nhìn hổ báo thế kia cơ mà

Pdzung

Xe tải
Thớt này các cụ phàn nàn dịch vụ Ford từ hồi 2017. Cho em hỏi là giờ 2022 rồi, đã cải thiện gì chưa hay các cụ bán xe chuyển sang hãng khác hết rồi ạ?

Cái vụ này bác nói đúng, xe mình hay bảo dưỡng định kỳ ở ford láng hạ mình ko biết đó là ford nào.nhưng thái độ đón tiếp của lễ tân bên đó vô cùng tệ,muốn uống trà hay cafe thị tự phục vụ .mà sao ford láng hạ tuyển chị lễ tân cao tuổi vây, hay chị là người nhà lãnh đạo nhỉ😀
Đúng thật là tùy người tùy tính cách! Em đi bảo dưỡng toàn tự lấy nước. Lấy ra để họ đỡ mời nhiều thôi chứ thực ra cũng không có nhu cầu uống. Không muốn làm phiền đến người khác, họ hỏi để phục vụ mình cốc nước mình cũng thấy ngại!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ đây là bệnh của Ford. Cảm giác nhân viên Ford không quan tâm xe của khách hàng như bên Toy . 12 năm bảo dưỡng ở Toy chưa bao giờ bị trầy xước xe. Ấy vậy mà từ khi đổi sang Ford , 2 lần vào bảo dưỡng ở Ford 2 lần ăn 2 vết xước . Đến lần thứ 3 vừa rồi phải bảo với các bạn ấy là lần này mà lại làm xước xe của anh là anh lên thẳng Tổng giám đốc đấy. Mặc dù nhà xưởng của Ford rộng rãi hơn Toy thế mà éo hiểu sao toàn xước 2 bên cánh cửa. Các bạn ấy cứ xin lỗi và đề nghị để xe ở lại đánh bóng nhưng mình quá bận nên để dịp khác vậy...
Showroom nào cũng vậy hay chỉ riêng trong nội thành Hà Nội vậy cụ ơi? Từ khi viết bình luận này, cụ đã trải nghiệm thêm lần nào chưa ạ? Họ có thay đổi gì không?

Giohanoi

Xe buýt
Showroom nào cũng vậy hay chỉ riêng trong nội thành Hà Nội vậy cụ ơi? Từ khi viết bình luận này, cụ đã trải nghiệm thêm lần nào chưa ạ? Họ có thay đổi gì không?
Tháng trước em vào bảo dưỡng thì ok. Nói chung đội ngũ tư vấn của Ford nhiệt tình nhưng thợ kỹ thuật của Ford có vẻ ko cẩn thận thôi. Riêng khoản này bên Toy chuẩn hơn. Ví dụ bên Toy hẹn giờ khách đến nhận xe rất chuẩn. Trong khi Ford rất cao su làm ông em tư vấn phải xin lỗi suốt...

trunganh13

Xe đạp
E mới đi bảo dưỡng ở ford hà thành mấy tuần trc vẫn bình thường. Bd nhỏ lần cuối mốc gần 7 vạn để lần sau chơi lớn. Kaka

Sherk

Xe buýt
Có lẽ các cụ nói nhiều nên giờ Ford đã cho bọc ghế và vô lăng khi sửa chữa cho đỡ bẩn.
Em vẫn trung thành với bảo dưỡng của Ford Hà thành - Hoài Đức.
Đắt thêm 1 tý nhưng thợ làm quen nên cảm giác yên tâm.
Xe em đã hơn 7 tuổi nhưng vẫn chỉ bảo dưỡng với chổ này thôi.