Ford Láng Hạ thuốc khách hàng để kiếm!!! Tức ko chịu đc >.<

ntquantn

Xe buýt
Em cũng bị một lần ở FLH, hôm đó em đi từ HP về hn, thấy đèn check enginer sáng, về tạt vào để tra, chú CVDv vụcho kiểm tra xong bảo anh may nhé, xe của anh chỉ die catalist 1 gì đó, em hoảng quá hỏi kỹ lại thì bẩu là bộ lọc khí thải gì gì đó, xe chạy sẽ rất nóng máy, ăn xăng. thay hết 1200 mẽo, trong kho có sẵn hàng. Thế là tranh thủ mở ipad search thì thấy bài của bác hai nguyễn về lỗi như thế. Em bẩu thôi chưa thay vội, anh xóa lỗi lỗi hộ em, 250k phí xóa lỗi :(( . Đến giờ vẫn chẳng thấy báo gì nữa :65:

Hai Nguyen

Xe điện
Em cũng bị một lần ở FLH, hôm đó em đi từ HP về hn, thấy đèn check enginer sáng, về tạt vào để tra, chú CVDv vụcho kiểm tra xong bảo anh may nhé, xe của anh chỉ die catalist 1 gì đó, em hoảng quá hỏi kỹ lại thì bẩu là bộ lọc khí thải gì gì đó, xe chạy sẽ rất nóng máy, ăn xăng. thay hết 1200 mẽo, trong kho có sẵn hàng. Thế là tranh thủ mở ipad search thì thấy bài của bác hai nguyễn về lỗi như thế. Em bẩu thôi chưa thay vội, anh xóa lỗi lỗi hộ em, 250k phí xóa lỗi :(( . Đến giờ vẫn chẳng thấy báo gì nữa :65:
Hố hố, xóa lỗi, qua em, cafe 10k là xong (nhưng chỉ là xóa lỗi hiển thị thôi nhé, nếu vấn đề chưa dc giải quyết thì nó lại hiện lại)

ntquantn

Xe buýt
Hố hố, xóa lỗi, qua em, cafe 10k là xong (nhưng chỉ là xóa lỗi hiển thị thôi nhé, nếu vấn đề chưa dc giải quyết thì nó lại hiện lại)
Hợ hợ, em chạy từ t10 đến giờ vãn ok bác ạ. Tại hôm đó em lỡ vào rồi, lúc thanh toán em bẩu cafe trong này đắt nhể, chú CVDV mặt đỏ cứ cúi gằm bẩu anh thông cảm đây là quy định :(
Bác Hai nguyen vẫn ở lý thái tổ? Bác còn chìa gập không? Em muốn làm cái dự phòng xe em xls 2k9, em còn đủ 2 chìa zin ợ. Bác hú em với nhé
thanks bác

Hai Nguyen

Xe điện
chìa gập zin hãng dạo này đắt lắm bác ơi, em có 1 chuôi khiển (loại gắn với chìa) thôi, ko có chìa

Crawler

Xe tăng
chìa gập của em dùng 1tgian xong giờ cái nút nó tẹt quá, có xử lý thế nào đc ko các cụ nhỉ

nainua_123

Xe máy
Cụ cứ làm cái ĐƠN KHIẾU NẠI gửi lên Ford VN !

thichxeFord

Xe tăng
Cụ thử dịch vụ bên Grand Auto Mỹ Đình nhé. Các bác này cũng đều là dân ở Ford ra cả. Trang web đây bác nhé http://grandautovietnam.com/. Chứ lâu lắm rồi em cũng nói KHÔNG với các đại lý của Ford.

Ford Láng Hạ và Ford Thanh Xuân đều là Ford Thăng Long mà lại báo giá vênh nhau là thế nào nhỉ? Cứ làm ăn bố láo kiểu này thì biết vào đâu bây giờ hả các cụ? Động tí thì thay hết cả cụm, chả chịu sửa cho khách gì cả. Nhưng em ra garage ngoài thường không hàu lòng lắm với kết quả đạt được nên vẫn thường phải vào hãng mỗi khi có vấn đề. Các cụ có cao kiến gì không ạ, hoặc có garage nào chuyên Ford (Focus) thì mách em với.

TepKem

Xe tăng
Hôm nọ e vào Ford HN thay dầu thấy mọi thứ cũng ổn, nhưng mà lại ở gần ô Láng Hạ này, định thỉnh thoảng sang BD mà nghe ghê quá !

trontuot

Xe hơi
Sao Ford VN vẫn mãi để tình trạng để các đại lý làm bậy mãi thế nhỉ? Mua danh ba vạn ... mà thời buổi sống online dài hơn ngoài đời thế này thì bao giờ gỡ được?
Bác có nhớ tên của cố vấn dịch vụ thì show ra luôn cho chừa!
Đang định quay lại mua Focus, nghe thế này thấy cũng nản.
Cố vấn dịch vụ tên là Thi bác ợ, hồm vừa rồi em mang ra Ford Láng Hạ thay cái chốt hết 150k rồi, bây giờ lại đóng mở ngon choét, đúng là nghe mấy ông CVDV thì đi gần 5 loét, vãi hàng%-(

TepKem

Xe tăng
Em đang ngồi xoá lỗi Check Enginer ở Ford LH do hôm trước ắc quy hỏng phải thay. Ford lởm thật, dùng cái ắc quy Đồng Nát, đến khi người sử dụng buộc phải thay (bên ngoài) thì quay ra tính tiền xoá lỗi (>500k)
Sao nó ko chơi GS các cụ nhỉ, xóa lỗi mà cũng chém 500, ra ngoài chỉ 2-3 trăm hoặc free

vietcuongdb_27

Xe máy
Phải lật mặt mấy tay gian dối làm ảnh hưởng đến Ford

phuong pro

Xe tải
Thấy các cụ nói em cũng thấy mình xấu hổ quá... mong các cụ thông cảm.. ở trong hãng thì cũng có người xấu và tốt các cụ nhỉ...
Em hi vọng là trong những cụ trên off này, ko có cụ nào là khách hàng của em, đã bị hãng em làm vậy...

leanhduc1707

Xe tăng
Cụ thử dịch vụ bên Grand Auto Mỹ Đình nhé. Các bác này cũng đều là dân ở Ford ra cả. Trang web đây bác nhé http://grandautovietnam.com/. Chứ lâu lắm rồi em cũng nói KHÔNG với các đại lý của Ford.
Vào grand giá cả phải chăng, phụ tùng ổn chỉ ghét cái hay phải đợi lâu vì đông khách. Hay tại e là khách quen lại đang nợ tiền nên nó bắt e đợi nhỉ

Laluz

Xe hơi
Em thì lại nhớ đến gần 2 năm trước đi chữa răng ở phòng khám tư, loay hoay mãi anh bác sỹ phán em phải cấy implant, qua nhiều công đoạn hở lợi phải mất đến nửa năm mới xong, chi phí tầm 15 củ. Đang lúc khó khăn, em nằm luôn 1 lúc mới tỉnh xin về. Sau em tìm lại anh nha sĩ có tí quen vớt vát tý hy vọng và đã toại nguyện, với mấy trăm nghìn mà cái răng nguyên bản vẫn trung thành với em đến giờ :x Những việc kiểu như này do trình độ kém hay đạo đức kém thì chẳng biết được.

thichxeFord

Xe tăng
Hehe, cái này thì em không dám chắc. Nó nghĩ cụ là khách quen nên dễ thông cảm hơn chăng? :D

Vào grand giá cả phải chăng, phụ tùng ổn chỉ ghét cái hay phải đợi lâu vì đông khách. Hay tại e là khách quen lại đang nợ tiền nên nó bắt e đợi nhỉ

TLAM

Xe hơi
Bực nhỉ, Em cũng có tí kinh nghiệm với 'hãng', nhìn chung là họ sẽ 'cá kiếm' nếu mình ko tỉnh :(