Ford laser 1.6, đời 2000 - 230 triệu, được không các bác?

Bờm

Xe đạp
Chào các bác,
Trước giờ em vẫn đọc bài viết trên diễn đàn nhưng nay mới đăng ký "lái xe trên diễn đàn" vì cần nhờ các bác tư vấn.

Em định mua 1 cái xe cũ cho gia đình xài. Nay thấy có 1 chiếc Ford laser 1.6, đời 2000, chạy được 150.000 km (15 vạn), xe còn tốt, người ta nói giá 230tr, các bác cho ý kiến xem em có nên cho em nó nhập hộ khẩu nhà em không? Gấp gấp nha các bác.

Em xin cám ơn các bác và chúc diễn đàn mình mỗi ngày một đông thành viên và có nhiều bài viết đặc sắc.

Xin cám ơn.
Bờm

Bờm

Xe đạp
Em xin bổ xung thêm tí thông tin. Em xe này chưa đâm đụng vì người giới thiệu xe là người em quen và hiểu rõ xe này. Tuy nhiên xe vẫn giữ nguyên bản, không gắn thêm đồ chơi, trang trí gì hết ạh.

Các bác rành về xe và giá cả xin cho em lời khuyên để em có thể gia nhập hội nhé!

beck_vn

Xe tăng
Em nghĩ giá đấy là khá cao đấy ạ, đầu năm ông anh họ em bán 1 em màu vỏ dưa 1.6 đời 2001 biển 29M mà giá có gần 200t thôi ợ.
Xe đi từng đấy năm em nghĩ kô cũng nhiều chỗ phải gò hàn rồi, như xe của ông anh e trước 2 bên hông bánh sau đã rỉ và phải đi gò và sơn lại rồi đấy ạ.
Đồ thay thế của ford so với cái loại khác giá thành cũng khá cao.
Tiêu thụ nhiên liệu cũng bình thường hơn các loại xe của nhật hàng cùng cc cũng kô đáng kể đâu ạ.

abc1139

Xe hơi
Chào các bác,
Trước giờ em vẫn đọc bài viết trên diễn đàn nhưng nay mới đăng ký "lái xe trên diễn đàn" vì cần nhờ các bác tư vấn.

Em định mua 1 cái xe cũ cho gia đình xài. Nay thấy có 1 chiếc Ford laser 1.6, đời 2000, chạy được 150.000 km (15 vạn), xe còn tốt, người ta nói giá 230tr, các bác cho ý kiến xem em có nên cho em nó nhập hộ khẩu nhà em không? Gấp gấp nha các bác.

Em xin cám ơn các bác và chúc diễn đàn mình mỗi ngày một đông thành viên và có nhiều bài viết đặc sắc.

Xin cám ơn.
Bờm
Em thấy nếu xe còn tốt và giấy tờ tư nhân lại là người quen tin tưởng thì lấy được đấy, không đắt đâu. Em cũng mới đi lùng sục mua xe cả tháng nay mà giá lên khó mua lắm.

TheOne

Xe điện
em nghĩ là giá đó, xe biết nguồn gốc và còn tốt thì lấy đựoc bác ạ .

dang_tim_xe

Xe điện
Em nghĩ giá đấy là khá cao đấy ạ, đầu năm ông anh họ em bán 1 em màu vỏ dưa 1.6 đời 2001 biển 29M mà giá có gần 200t thôi ợ.
Xe đi từng đấy năm em nghĩ kô cũng nhiều chỗ phải gò hàn rồi, như xe của ông anh e trước 2 bên hông bánh sau đã rỉ và phải đi gò và sơn lại rồi đấy ạ.
Đồ thay thế của ford so với cái loại khác giá thành cũng khá cao.
Tiêu thụ nhiên liệu cũng bình thường hơn các loại xe của nhật hàng cùng cc cũng kô đáng kể đâu ạ.
:77::77::77::77::77: đúng là cụ không đi Ford laser. Thật chẳng còn lời nào hơn nữa. Em đưa cụ 200 triệu, cụ mua giùm em một chiếc Laser 1.6 đời 2001 nhé!!!?? Thừa cụ hưởng, thiếu cụ bù vào. OK??
Đồ thay của ford đắt nhưng không phải là laser nhé!
Túm lại là toàn "nghe nói" thì không nên tư vấn cho người khác loạn thông tin.

Em xin bổ xung thêm tí thông tin. Em xe này chưa đâm đụng vì người giới thiệu xe là người em quen và hiểu rõ xe này. Tuy nhiên xe vẫn giữ nguyên bản, không gắn thêm đồ chơi, trang trí gì hết ạh.

Các bác rành về xe và giá cả xin cho em lời khuyên để em có thể gia nhập hội nhé!
Em trong chi hội Ford laser, welcome cụ. Giá ấy là ổn rồi, nếu cụ có thương lượng tí chút gọi là tiền tân trang cái xe thì tốt.
Nhất là thời điểm bây giờ, xe có biển chính chủ sẽ tăng giá cao (sắp tăng thuế trước bạ lên 15% mà).
À, mà nếu là 1.6 deluxe thì múc khẩn trương cụ ợ.

memondeo

Xe tải
Múc nhanh nhanh đi cụ ơi, giá đó là quá rẻ so với mặt bằng chung hiện nay. tuy nhiên em ưng ý nhất là xe này cụ hiểu rỏ được sơ yếu lý lịch của em nó, chúc cụ mau mau có thêm vợ ạh. nhớ mang đến gara để kiểm tra và thay nhớt, thay dầu thắng và kiểm tra lại các má phanh, về tay mình là ngon lành cành đào ngay ấy mà,,,

thienbinh14_10

Xe tải
Theo ngu ý của em thì tầm 210 là đẹp, vì bác cũng không nói rõ là xe của người quen hay của lái (người ta nói giá 230tr), xe chạy 10 năm 15 vạn, bác chỉ nói chung chung là :" xe còn tốt"
vậy nên theo e nó cũng chẳng mấy mà đến thời kỳ phải đại tu bác ợ.

Bờm

Xe đạp
Xin cám ơn các bác đã tư vấn cho em. Em đã quyết định gia nhập hội Ford với các bác rồi.\:D/ Sau này chắc chắn sẽ còn hỏi thêm kinh nghiệm đi xe và bảo dưỡng xe từ các bác nhiều.

Xe này là Deluxe các bác ạ. Xe của "người quen của người quen" - xem như trong nhà không các bác nhỉ?:)) Ông giới thiệu con xe này thân với bố em, biết coi xe và biết lịch sử của em nó nên em cũng an tâm. Vấn đề là ông này lại không rành về giá cả thị trường bây giờ về Ford nên ổng khuyên em hỏi lại các bác cho chắc. Em cũng có ghé qua 1 vài chỗ để coi xe, em thấy với tầm tiền đó thì cũng hợp lý (không biết có phải do phấn khởi quá không??? 8->)

Một lần nữa em cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em. Nếu các bác có thêm lời khuyên nào về bảo dưỡng hoặc những tật xấu/ cách nhõng nhẽo của em Laser Deluxe thì cũng chỉ giáo cho em biết với nhé!

Chúc các bác có 1 tuần mới nhiều thành công và may mắn!
Bờm

dang_tim_xe

Xe điện
Xin cám ơn các bác đã tư vấn cho em. Em đã quyết định gia nhập hội Ford với các bác rồi.\:D/ Sau này chắc chắn sẽ còn hỏi thêm kinh nghiệm đi xe và bảo dưỡng xe từ các bác nhiều.

Xe này là Deluxe các bác ạ. Xe của "người quen của người quen" - xem như trong nhà không các bác nhỉ?:)) Ông giới thiệu con xe này thân với bố em, biết coi xe và biết lịch sử của em nó nên em cũng an tâm. Vấn đề là ông này lại không rành về giá cả thị trường bây giờ về Ford nên ổng khuyên em hỏi lại các bác cho chắc. Em cũng có ghé qua 1 vài chỗ để coi xe, em thấy với tầm tiền đó thì cũng hợp lý (không biết có phải do phấn khởi quá không??? 8->)

Một lần nữa em cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em. Nếu các bác có thêm lời khuyên nào về bảo dưỡng hoặc những tật xấu/ cách nhõng nhẽo của em Laser Deluxe thì cũng chỉ giáo cho em biết với nhé!

Chúc các bác có 1 tuần mới nhiều thành công và may mắn!
Bờm
Chúc cụ có quyết định sáng suốt. Laser Deluxe thì ngon rồi. Xe này lành lắm, cứ lấy xe về rồi cho vào gara thay dầu (hộp số, phanh, dầu máy, nước làm mát), kiểm tra và thay má phanh và láng lại đĩa phanh (nếu cần), thay bugi. Ghi lại số km lúc bảo dưỡng, và cứ thế chạy, đến hạn thì lại thay dầu, thay lọc dầu là ok. Ngoài ra không có vấn đề gì phải lăn tăn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Veyron2.0

Xe buýt
Chúc mừng bác chủ thớt nhé, nếu là deluxe thì giá hợp lý, bác cứ an tâm chạy thôi :-bd

Little Bush

Xe hơi
Em đang tìm một con như của bác chủ thớt, bác nào biết thì chỉ cho em nhé! Cám ơn các bác!

blue esc

Xe tải
Xe này hồi trước em cũng tìm mãi nhưng không mua được. Nói chung là xe cũ thì không thể nói điều gì cả nhưng được cái em này giống hệt Madza 323 nên nhìn chung cũng lành, đồ đạc cũng dễ kiếm. Chúc mừng bác tham gia hội FORD.

khoiluatrang

Xe hơi
chúc mừng bác. Em cũng có 1 con laser 2000, GLX đi lành. Bác múc đi, giá đó bgiờ là quá rẻ rồi, nếu là xe còn tốt và quan trọng là giấy tờ tư nhân. Xe này hầu như ko thấy làm taxi đâu.

haiduong79

Xe đạp
Chúc mừng bác có vợ 2 nhé. Em cũng đang chạy con 1.6 nhưng ko fải Deluxe bác ạ. Em cũng chả có kinh nghiệm gì về xe cộ đâu, học hỏi các bác với nhé

NHK

Xe hơi
Chúc mừng bác nhé ,giá ổn quá rồi . e cũng đang quyết tâm ra nhập hội Ford đây

Nestle

Xe đạp
Em cũng muốn tìm 1 cái như bác chủ thớt mà khó thế.

trinhtaicb

Xe buýt
Chào các bác, em cũng vừa kiếm được con Ford Laser 2003 1.8 giá 300tr, đi được hơn 11 vạn, xe còn nguyên bản, không độ gì thêm.
Không biết giá rổ như thế có ổn không nữa, hơn nữa mới có xe nên e chưa bít bảo dưỡng hay chăm sóc em nó ntn cả, các bác tư vấn giúp em với!