FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phamtruc

Xe tải
cụ nào có ảnh gầm xe ford ls chỗ con ốc xả dầu máy cho cháu xin ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Chào các cụ. Thứ 7 tuần trước em ra gara làm chuột bạch mà trời không nắng to mới đau, bực quá em kêu thợ kiểm tra Bơm xăng, nhân tiện xúc luôn 4 cái Béc, sau chạy xe về. Sáng hôm nay em lại bị đậu xe ngoài nắng, hồi nãy ra coi thử, trong xe nóng như đổ lửa, đề không tài nào mà nổ được, củ đề vẫn kêu xoèn xoẹt. Bác nào comment giúp em cái. Em thề biết nó bị cái gì em thay ngay. Bực Không chịu được, không biết chút nữa mát hơn xe có nổ không để về nhà. Thêm các cụ thông tin về xe em 2001 - Deluxe (Bơm xăng vẫn hơn 5 kg, bugi mới thay 4 con, bobin mới thay cả cặp, thay cả dây phin). Em nghi con cảm biến nào đó có vấn đề, để ngoài nắng, khoang máy quá nóng là không chịu nổ.
Nếu máy đề ok, có hai thứ để máy nổ là: nhiên liệu và lửa, mất 1 trong 2 thứ đó là máy ko nổ :D
Đúng tại thời điểm máy ko nổ đc cụ cho kiểm tra áp lực xăng và đánh lửa bugi xem cái nào còn cái nào mất.
Phát hiện đc cái nào mất thì chữa bệnh liên quan đến cái đó.
Lần trước em đã tư vấn cụ lúc nó bị thì thử bỏ cục nước đá (to vào nhé, nhớ bỏ trong cái gì đó để nước tan không chảy ra sàn) vào chỗ để chân ghế bên phụ (dưới cốp) xem 1 lúc nó nguội đi thì có nổ đc ko, chắc cụ nghĩ em đùa nên chưa thử?

Chim Sâu

Xe buýt
Chào các cụ. Thứ 7 tuần trước em ra gara làm chuột bạch mà trời không nắng to mới đau, bực quá em kêu thợ kiểm tra Bơm xăng, nhân tiện xúc luôn 4 cái Béc, sau chạy xe về. Sáng hôm nay em lại bị đậu xe ngoài nắng, hồi nãy ra coi thử, trong xe nóng như đổ lửa, đề không tài nào mà nổ được, củ đề vẫn kêu xoèn xoẹt. Bác nào comment giúp em cái. Em thề biết nó bị cái gì em thay ngay. Bực Không chịu được, không biết chút nữa mát hơn xe có nổ không để về nhà. Thêm các cụ thông tin về xe em 2001 - Deluxe (Bơm xăng vẫn hơn 5 kg, bugi mới thay 4 con, bobin mới thay cả cặp, thay cả dây phin). Em nghi con cảm biến nào đó có vấn đề, để ngoài nắng, khoang máy quá nóng là không chịu nổ.
xe em trước cũng bị tình trạng này, để ngoài nắng là đề chỉ xoèn xoẹt. Sau tìm ra 1 lý do rất đơn giản, đó là do dây cu roa. Cụ lấy cái khăn thấm ít nước rồi ra nhỏ vào chỗ dây ấy. Bơm xăng thì nếu cụ đi lâu lâu nó nóng máy mới chết thì mới là do bơm xăng

Chim Sâu

Xe buýt
à các cụ cho em hỏi có cụ nào thừa cái lốc điều hòa cho laser 1.6 ko thì để lại cho em, con của em nó hơi kêu nên khó chịu trong khi điều hòa vẫn mát lạnh.

3convit

Xe điện
Nếu máy đề ok, có hai thứ để máy nổ là: nhiên liệu và lửa, mất 1 trong 2 thứ đó là máy ko nổ :D
Đúng tại thời điểm máy ko nổ đc cụ cho kiểm tra áp lực xăng và đánh lửa bugi xem cái nào còn cái nào mất.
Phát hiện đc cái nào mất thì chữa bệnh liên quan đến cái đó.
Lần trước em đã tư vấn cụ lúc nó bị thì thử bỏ cục nước đá (to vào nhé, nhớ bỏ trong cái gì đó để nước tan không chảy ra sàn) vào chỗ để chân ghế bên phụ (dưới cốp) xem 1 lúc nó nguội đi thì có nổ đc ko, chắc cụ nghĩ em đùa nên chưa thử?
Vừa roài đi coi thi mới biết là khi có v/đ thì dùng máy phát hiện trường điện từ mới nà...đúng. Khú khú...

ThangTocBac

Xe tăng
xe em trước cũng bị tình trạng này, để ngoài nắng là đề chỉ xoèn xoẹt. Sau tìm ra 1 lý do rất đơn giản, đó là do dây cu roa. Cụ lấy cái khăn thấm ít nước rồi ra nhỏ vào chỗ dây ấy. Bơm xăng thì nếu cụ đi lâu lâu nó nóng máy mới chết thì mới là do bơm xăng
Cụ Chim Sâu có phát kiến hay phết :D
Nhưng hình như bỏ cả 2 dây cua roa thì máy vẫn nổ đc thì phải :P

Chim Sâu

Xe buýt
xe e trước nó bị kẹt dây cụ ạ, chả biết sao cho tí nước vào lại chạy bình thường.

lqvinh87

Xe đạp
Các bác cho e hỏi. Em muốn mua ốp gương và tay mở cửa ford laser 2001 thì mua ở đâu ạ. E cảm ơn a.

matmo

Xe tăng
Các bác cho e hỏi. Em muốn mua ốp gương và tay mở cửa ford laser 2001 thì mua ở đâu ạ. E cảm ơn a.
Mua ở chợ Chời HN. Đi từ phố Nguyễn Công Trứ rẽ phải. Nhưng đừng rẽ phải vào chợ Trời nhá.
Cháu .éo nhớ tên phố gì đâu.

matmo

Xe tăng
Máy đề ăn răng với bánh đà, chuột đề ngon thì chỉ cần thay chổi than.
Nhưng nếu không có dây cu-doa thì đề nổ vì bình xăng đầy quá hở cụ?

ThangTocBac

Xe tăng
hic cứ tưởng trình của matmo thế nào chứ hỏi câu này thì em *** hiểu hihi
ý cụ là cái bơm xăng nó chạy bằng dây cua roa à cụ :D

matmo

Xe tăng
hic cứ tưởng trình của matmo thế nào chứ hỏi câu này thì em *** hiểu hihi
ý cụ là cái bơm xăng nó chạy bằng dây cua roa à cụ :D
Cụ cứ chêu cháu. Ý cháu nà vứt rây cu-doa của điều hòa+...đi rồi nổ máy cho tải nó nhẹ.

htlongbien

Xe điện
2 lão này chả biết có gặp nhau ngoài đời bao giờ không mà trong này cứ hay cấu véo nhau =D>

ThangTocBac

Xe tăng

matmo

Xe tăng
@ Lão ThangTocBac: cháu còn cái mặt gươn ngoài hịn+ốp nhựa màu sáng cũng hịn (nó ở phía phụ). Thời có V2 để dành, giờ hóa ra lại thừa. Cụ có cho phép cháu biếu cụ để cụ "để dành" không ạ? Cháu ném đến 34 ÔIK nhé?
:D

ThangTocBac

Xe tăng
@ Lão ThangTocBac: cháu còn cái mặt gươn ngoài hịn+ốp nhựa màu sáng cũng hịn (nó ở phía phụ). Thời có V2 để dành, giờ hóa ra lại thừa. Cụ có cho phép cháu biếu cụ để cụ "để dành" không ạ? Cháu ném đến 34 ÔIK nhé?
:D
Cảm ơn cụ nhiều nhé, em có cái gương bên phụ loại gập cơm làm dự phòng rồi bây giờ đang còn thiếu cái hộp số nữa nếu cụ có cho em làm dự phòng thì tuyệt quá hehe

lukyhapy

Xe tải
có cụ nào muốn gả vợ 2 không?? Nóng quá

Hi đấy là em nói chuyện vợi cụ vậy. Năm sẳn xuất chỉ đến 2004 với MT phom y phom AT khác mỗi MT, AT(Thêm cửa trời ghế da nguyên bản). Còn đăng ký thì có thể 2005 hoặc xa hơn như xe cụ HT long biên Đ/k 2007 thì phải(AT sản xuất đến 2005). Xe em đen 14 vạn đương nhiên là em k có ý định bán. hi Em cũng biết cụ hỏi trêu, có điều cụ cứ vào đây là thấy rôm rôm vui vui Cạch với cụ li vodka. Xe cụ trước màu vàng cát thì phải, phom cũ có lần thấy cụ đăng bán
Xe em sản xuất 2001, đăng ký lần đầu 2008. Bọn bạn luôn nói đểu là 7 năm còn lại ... nằm ngoài bãi rác :D

Chợt nhớ lại tuần trước em tháo và bảo dưỡng lại toàn bộ mobin và dây cao áp (chữa bệnh giật giật theo phác đồ điều trị của cụ Thangtocbac), có một chút thắc mắc nên lọ mọ tìm lại cái ảnh để hỏi các cụ cao thủ. Ảnh đây ạ

Chả là trong quá trình vệ sinh, em muốn chắc ăn nên lấy đồng hồ vạn năng kiểm tra thông mạch của dây cao áp. Thấy kim không lên, cứ tưởng là tìm ra nguyên nhân đứt dây, chuyển lên thang đo ki-lo-ôm thì nó báo là cao đến những 5 ki lo ôm cả hai dây. Lắp vào vẫn nổ ngon phe phé, hóa ra là nó như vậy (trước đây em cứ tưởng chỉ là dây điện thông thường bọc cách điện tốt với vỏ)
Cho em hỏi là tại sao lại thiết kế cái dây cao áp dạng có điện trở suất lớn như vậy nhỉ, để giá trị nhỏ hơn thì điện cao áp có mạnh hơn không. Cụ Thangtocbac và các cụ giải ngố cho em phát? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng