FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Em cũng đang muốn mua 1 bộ mobin FL MT nhưng chưa biết đ/c và sđt. Cụ nào biết chỉ giúp ạ
Xe cụ 1.6 hay 1.8 vì đầu tẩu khác nhau cụ nhé. Trước em cũng bị chết 1 ẻm thay hàng cũ (xịn ) là 1,1 triệu bảo hành 1 tháng. hàng trong Háng báo là 3,2triệu. Em thay được hơn 1 năm zùi vẫn ngon lành... Cụ gọi chỗ cụ Du xem sao...

Vincent Đặng

Xe máy
Có cccm nào bị chưa? Xe cháu khi khởi động nghe cả vùng nghe thấy! Cứ nghĩ do dâu coorroa nhưng khi đã thay cả cụm bơm nước, bơm trợ lực, máy phát điện. Khi khởi động vẫn kêu rít rít cả vùng nghe thấy. Dây coorroa cũng thay mấy lần rồi, tuần trước cháu đã thay dàn nóng, dàn lạnh điều hòa do hở gas nhưng vẫn tiếng kêu quen thuộc khi khởi động, hết lái ghì và qua chỗ sóc. Cccm có cao kiến gì giúp cháu với ạ! Cháu đa g rât stress với V2

Mừng sn FLF 4 tuổi
BTC đi khảo sát nhiều địa điểm lân cận HN để tổ chức Ct. Sau khi xem xét các tiêu chí của mỗi địa điểm, BTC sẽ chọn nhà rông quảng trường 2 làng Văn hoá các dân tộc Việt Nam (cách cuối đường cao tốc láng Hoà Lạc 5km)
Chương trình:
- Thời gian: thứ 7 ngày 21/5/2016
- Địa điểm: Nhà rông quảng trường 2 làng VHCDTVN
- Tiệc bufer lợn quay cả con....
- 14h có mặt tại địa điểm
- 14h 30 hướng dẫn viên đưa đoàn đi khám phá và tìm hiểu tập quán, con người và văn hoá sống của các dân tộc ae có mặt tại làng
- 15h 20 trở lại địa điểm tổ chức
- 16h khai mạc chương trình
- 16h 30 trao logo và số cho các mem mới
- 17h 30 thi tiếng hát được nhiều người hâm dọa
- 19h kết thúc ct ai về nhà đấy

Thân mời các cụ/mợ tham gia Chương trình này

Lưu ý:
- Địa điểm tổ chức rộng rãi các nhà có thể mang theo xe đạp, patin, cầu lông, bóng đá cho các con chơi..
- Các nhà có thể ĐK ngủ lại để sáng mai về, chi phí ngủ lại 70k/người (nhớ mang theo chăn, gối, màn và thuốc sịt chống côn trùng)
Trân trọng!
Tiếc wá... Tuần này thì Em không tham gia được cùng các cụ zồi... Chúc các cụ và đại gia đình FL cuối tuần vui vẻ...

haanhbinan

Xe điện
Cụ ơi, em cũng thay cặp mobil này lúc mới mua xe, em mua của của cụ Dương ạ hàng của mazda made in Japan luôn, mới là 550k/1 chiếc, số cụ ấy đây nhé 0978 294286
Em vừa alo cho cụ ý xong ạ. Cụ cứ call là cụ ấy gửi hàng luôn.
Cụ alo cụ Mạnh: 0912563567 và bảo nhà FLF giới thiệu nhé
Xe cụ 1.6 hay 1.8 vì đầu tẩu khác nhau cụ nhé. Trước em cũng bị chết 1 ẻm thay hàng cũ (xịn ) là 1,1 triệu bảo hành 1 tháng. hàng trong Háng báo là 3,2triệu. Em thay được hơn 1 năm zùi vẫn ngon lành... Cụ gọi chỗ cụ Du xem sao...
Em cảm ơn các cụ ạ, sáng mai em sẽ gọi sớm ạ

haanhbinan

Xe điện
Có cccm nào bị chưa? Xe cháu khi khởi động nghe cả vùng nghe thấy! Cứ nghĩ do dâu coorroa nhưng khi đã thay cả cụm bơm nước, bơm trợ lực, máy phát điện. Khi khởi động vẫn kêu rít rít cả vùng nghe thấy. Dây coorroa cũng thay mấy lần rồi, tuần trước cháu đã thay dàn nóng, dàn lạnh điều hòa do hở gas nhưng vẫn tiếng kêu quen thuộc khi khởi động, hết lái ghì và qua chỗ sóc. Cccm có cao kiến gì giúp cháu với ạ! Cháu đa g rât stress với V2
Em cũng bị y như cụ, vì em mới sử dụng FL 1.6 nên chưa quen bệnh, em đang dò tìm nguyên nhân..

kienvenb

Xe máy
Tôi cũng đi xe này đường hỗn hợp ăn khoảng 8_9lit thôi nếu xe cụ ăn 13l thì bị bỏ 1 máy rồi.UOTE="ducuong02, post: 28798788, member: 406132"]Cái này hàng ngoài có mấy tram ngàn thôi.vào hãng nó bảo xin 3.2tr
To[/QUOTE]
Xe em đi chủ yếu đưa đón con học và từ nhà đến chỗ làm. Một ngày tầm 30 km, luc trước hết tầm 10,5 lít, như thế có bình thường không nhỉ.

ducuong02

Xe đạp
Đi trong thành phố đền đỏ,tắc đường lâu th 10.5 lit là đúng rồi.còn như xe của tôi đi đường hỗn hợp trung bình cchỉ khoang 9 lit.

haanhbinan

Xe điện
Cụ ơi, em cũng thay cặp mobil này lúc mới mua xe, em mua của của cụ Dương ạ hàng của mazda made in Japan luôn, mới là 550k/1 chiếc, số cụ ấy đây nhé 0978 294286
Em vừa alo cho cụ ý xong ạ. Cụ cứ call là cụ ấy gửi hàng luôn.
Cụ xem lại sđt cụ Dương giúp em, họ bảo nhầm máy ạ

ducuong02

Xe đạp
Ông hàng xốm nhà tôi cũng bán cai này.Hàng xịn không có giá 550n đâu nó là hang tq còn nó thích ghi chữ gì thì ghi japan,usa thì tùy theo đơn đặt hàng.TE="haanhbinan, post: 28817000, member: 200734"]Cụ xem lại sđt cụ Dương giúp em, họ bảo nhầm máy ạ[/QUOTE]
Hang

hat65

Xe điện
Khả năng là cụ phải thay puly mới hết.

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ thắng tóc bạc cho e hỏi là xe em khói hơi xanh buổi sáng. Tham khảo các cụ trên này thì e đc biết là hở phớt ghít. Em muốn hỏi là thay phớt gít thì có phải thay xéc măng ko và thay thì phải hạ tháo máy không ạ

From tapatalk
Hic cụ hỏi em khó thế :D
Thứ nhất nếu chỉ lúc mới khởi động máy ra khói xanh sau đó thì hết thì chỉ bị phớt ghit thôi, không phải thay xéc măng dầu.
Thứ 2, để thay phớt ghit của trục dẫn hướng xupap thường không phải tháo hạ máy, chỉ mở nắp máy, tháo trục cam sau đó dùng dụng cụ chuyên dụng để lấy phớt hỏng ra và thay phớt mới vào. Tuy nhiên quá trình này nếu thợ làm ko khéo có thể làm rơi/tụt xupap vào trong thì có thể phải mở toàn bộ mặt máy ra :P
Chúc cụ vui vẻ

Vincent Đặng

Xe máy
Khả năng là cụ phải thay puly mới hết.
Cảm ơn cụ hat65 hôm trước cháu có nhờ cụ sửa hộp điện nhưng chưa qua Nguyễn Thái Học gặp cụ được! Cháu đã câu lại dây và nối lên+ thay 2 bóng pha mới loại 50w, tạm thời vụ đèn đóm đã ổn tuy chưa được sáng như ý. Cụ cho cháu hỏi thay puly mới thì hết khoảng bao nhiêu ạ?

Vincent Đặng

Xe máy
Cụ hat65 cho cháu hỏi thêm là khi cháu tắt điều hòa thì ko còn tiếng kêu kin kít này nữa. Thợ trước sửa đã thay nguyên cụm bơm trợ lực, bơm nước, máy phát, dàn nóng/lạnh điều hòa. Cụ cho cháu ý kiện ạ!

hat65

Xe điện
Cụ hat65 cho cháu hỏi thêm là khi cháu tắt điều hòa thì ko còn tiếng kêu kin kít này nữa. Thợ trước sửa đã thay nguyên cụm bơm trợ lực, bơm nước, máy phát, dàn nóng/lạnh điều hòa. Cụ cho cháu ý kiện ạ!
Trước mắt cụ ra thợ thay đồ lần trước kiểm tra dây tăng xem có hết ko, nếu dây kém thì thay, giá đồ cháu cũng ko nắm rõ đâu

Vincent Đặng

Xe máy
Trước mắt cụ ra thợ thay đồ lần trước kiểm tra dây tăng xem có hết ko, nếu dây kém thì thay, giá đồ cháu cũng ko nắm rõ đâu
Còn vấn đề này cháu chưa viết. Nếu cháu bật điều hòa xe kêu kin kít, nhưng cháu điều chỉnh chân côn bằng cách đạp, nhả côn thì cũng có lúc hết kêu. Không biết côn có liên quan gì đến puly, điều hòa và tiếng kêu này không ạ! Cháu cũng đi 4-5 gara rồi nhưng thợ cũng chỉ dừng lại ở kiểm tra tăng dây côrroa nhưng vẫn kêu. Cháu stress mỗi khi cưỡi V2 vì tiếng kêu này quá!

haanhbinan

Xe điện
Còn vấn đề này cháu chưa viết. Nếu cháu bật điều hòa xe kêu kin kít, nhưng cháu điều chỉnh chân côn bằng cách đạp, nhả côn thì cũng có lúc hết kêu. Không biết côn có liên quan gì đến puly, điều hòa và tiếng kêu này không ạ! Cháu cũng đi 4-5 gara rồi nhưng thợ cũng chỉ dừng lại ở kiểm tra tăng dây côrroa nhưng vẫn kêu. Cháu stress mỗi khi cưỡi V2 vì tiếng kêu này quá!
Có những vấn đề không phải ngày một ngày hai mà ra cụ ạ, trước mắt nó chưa gây nguy hại gì thì cụ cứ theo dõi đã, cứ từ từ tìm và loại nguyên nhân, đôi khi chỉ một nguyên nhân vớ vẩn mà vẫn bị, thợ tìm lòi mắt không ra..

hat65

Xe điện
Khi đang kêu cụ rót ít nước vào chỗ rãnh puly, nếu hết kêu thì cụ thay dây mới ( mua dây tốt) , nếu dây mới vẫn bị kêu, nhanh bị kêu thì thay puly thôi.

Nam Bui

Xe đạp
Xin ý kiến các cụ:

Xe mình Laser 1.8 AT 2005 hai hôm trước đi vệ sinh bơm, lọc xăng; chỉnh ga-lăng-ti thì xuất hiện hiện tượng sau:

- Chạy đường trường ở tốc độ trên 80km/h thi thoảng nhả chân ga, đạp phanh thì vòng tua máy giảm đột ngột, đèn báo hiệu HOLD nhấp nháy vàng, nhấn ga máy vẫn sửu đi, vòng tua máy không tăng, tốc độ giảm đột ngột. Bóp nút nhỏ để chỉnh HOLD ở cần số mấy lần thì trở lại bình thường.

- Chạy trong đường phố tốc độ chậm thì chưa thấy xuất hiện hiện tượng trên.
Mong được các cụ chỉ giáo. Xin cảm ơn!

Trạng thái
Thớt đang đóng