FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ Tuởng có đi mua thì làm ơn mua giúp cháu một đôi. Cháu ở tỉnh kho kiếm quá. Hình như cụ cũng trong nhóm Facebook laser và những người bạn phải ko ạ. Nick của cụ là gì? Cháu đội ơn cụ trc ạ
Vâng cụ, nếu lấy em sẽ lấy luôn cho cụ,cái của em vẫn tốt chỉ hơi xước tý thôi...

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn các cụ . Hôm trước em có đem qua gara kiểm tra thì thợ họ test cho nổ máy đến lúc máy nóng thì quạt mới quay họ bảo không sao . nhưng em thấy mấy nay thời tiết nóng nên bật AC kim nhiệt vẫn nằm ở 9h . Xong nhiều lúc đi lâu đường cao tốc thì kim nhiệt lại hạ các cụ ah em chẳng biết thợ phán như thế nào trăm sự nhờ các cụ nhà mình .E xin cảm ơn
Chạy tốc độ cao kim nhiệt hạ là do van hằng nhiệt ko có hoặc bị hỏng không đóng được, vậy thôi cụ.

nguyen_kia

Xe điện
Đôi láp ngoài bánh trước hàng ngon khoảng bn xèng các cụ nhjỉ? Cụ Du có cấp hàng này ko nhỉ?

Satern

Xe tải
Xe em FL MT 2002 khi nổ granty thấy ko đều( kim chưa tới số 1, từ 5-700 và hay dao động lên xuống khoảng đó.) Đi thấy yếu và giật, nếu bật AC thì càng giật.
Nhờ các cụ phán giúp em.

haanhbinan

Xe điện
Xe em FL MT 2002 khi nổ granty thấy ko đều( kim chưa tới số 1, từ 5-700 và hay dao động lên xuống khoảng đó.) Đi thấy yếu và giật, nếu bật AC thì càng giật.
Nhờ các cụ phán giúp em.
Cụ mô tả rõ hơn đi ạ ...

Dinobo

Xe hơi
xe em fl 1.8MT gần đây cam lùi chập chờn 1-2 lần giờ ngúm luôn, cộng với đèn đóm cũng mắt nổ mắt xịt (1 đèn gầm, 1 đèn cos không sáng) mà em chưa đi khám đc, em đang nghĩ điện đóm chập chờn hay chuột cắn chỗ nào. Nhà mình có ai bị chưa thì chỉ giáo em với?

Satern

Xe tải
Cụ mô tả rõ hơn đi ạ ...
Cảm ơn bác.
Xe đi 4 người đúng hôm trời nắng. bật điều hòa thấy máy rung, yếu, kim vòng tua thay đổi liên tục.
Dừng xe nghỉ 15 phút, sau đó khởi động và cho nổ granty thấy kim vòng tua cũng ko đều. Đồng hồ nhiệt chỉ ở giữa. Sau đó đi luôn phải đỡ côn cho khỏe xe.
Sau khi kết thúc hành trình gần 300 km đêm qua, sáng nay em đi 1 mình thấy bình thường nhưng khi bật AC thấy đuối máy
Các bác tư vấn giúp.

haanhbinan

Xe điện
Cảm ơn bác.
Xe đi 4 người đúng hôm trời nắng. bật điều hòa thấy máy rung, yếu, kim vòng tua thay đổi liên tục.
Dừng xe nghỉ 15 phút, sau đó khởi động và cho nổ granty thấy kim vòng tua cũng ko đều. Đồng hồ nhiệt chỉ ở giữa. Sau đó đi luôn phải đỡ côn cho khỏe xe.
Sau khi kết thúc hành trình gần 300 km đêm qua, sáng nay em đi 1 mình thấy bình thường nhưng khi bật AC thấy đuối máy
Các bác tư vấn giúp.
Với những thông tin trên em nghĩ có rất nhiều nguyên nhân nhưng cụ lưu ý cho em hai nguyên nhân sau:
1/ Bơm xăng yếu, hoặc hở, tắc đường dẫn xăng làm giảm áp suất xăng vào buồng đốt.
2/Lọc gió, lọc xăng bị bẩn..
...
Nếu máy nổ không đều, rung thì thêm nguyên nhân bỏ máy.

Satern

Xe tải
Bác haanhbinan biết gara nào ở HN, chỉ em với để ra kiểm tra các nguyên nhân mà bác đã gợi ý.

haanhbinan

Xe điện

1.6gli

Xe container
Đôi láp ngoài bánh trước hàng ngon khoảng bn xèng các cụ nhjỉ? Cụ Du có cấp hàng này ko nhỉ?
Chỗ cụ Du em thấy có đấy ạ. Dạo trước xe em bị kêu lục cục khi vào cua, đi KT thì thợ nói kêu đầu lap ngoài bên phụ. em định thay nhưng ku thợ bảo kệ không sao chỉ hơi khó chịu tí thôi, khi nào kêu nhiều thì thay. Sau đó em thay bi may ơ lúc tháo ra phát hiện cái cao su chụp lap bị rác, nước vào làm mỡ nhão nhoét ra. Thay cao su chụp, vệ sinh bôi lại mỡ vào ổ lap thế là ngon, hết kêu luôn. Em cũng chả biết có phải đó là nguyên nhân kêu hay do thay bi may ơ nữa. Cụ thử kiểm tra, bảo dưỡng xem sao?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng