Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Toyota Celica

Xe container
Nó thiết kế có cái lấy gạt cho trẻ con , cụ nào có con nhỏ gạt cái lẫy đó ở ghế sau bên lái, cháu nó chỉ ra 1 bên là phải đường hoặc cụ phải xuống mở nếu muốn ra bên trái, thế quá an toàn , các cụ muốn nó mở 2 lần = mở như mẹc em thấy ko an toàn bằng , cháu nó biết nó vẫn gạt bộp bộp 2 lần thì vẫn nguy hiểm !!

Chỉnh sửa cuối:

Dungcaanj

Xe tải
2 tuần trc có e ở Ando ford gọi cho e bảo có 1 e wt màu cam lấy ngay, e gọi cho 1 ông anh đang muốn mua nhưng bác ấy đặt cọc ở đại lý khác và tháng 9 mới có. Ko rõ e wt đó đã bay mất chưa? :-?
Tuần trước thôi bác, Ford Thanh Xuân, em nhớ đâu là thứ 4 thì phải. Mấy cậu ấy có gọi cho em, đúng lúc em ngồi với sale ford Láng Hạ. Sale Ford Láng Hạ nghe có vẻ nhột vì vừa trót hẹn em vì không có xe nên phải sang tháng 10 vì trước đó hẹn tháng 9 nên ấm ức gọi cho ông trưởng phòng bên Ford Thanh Xuân, bật cả loa lên cho em nghe! Loáng thoáng cái gì như "liên thiên" ấy! :))

altis.

Xe buýt
Nó thiết kế có cái lấy gạt cho trẻ con , cụ nào có con nhỏ gạt cái lẫy đó ở ghế sau bên lái, cháu nó chỉ ra 1 bên là phải đường hoặc cụ phải xuống mở nếu muốn ra bên trái, thế quá an toàn , các cụ muốn nó mở 2 lần = mở như mẹc em thấy ko an toàn bằng , cháu nó biết nó vẫn gạt bộp bộp 2 lần thì vẫn nguy hiểm !!
cụ Toy Celica chỉ rõ hơn được ko ? e chưa lấy xe nên chưa hiểu lắm.
- Lẫy childlock này giống như các xe thông thường vẫn có. nếu gạt sang Lock thì ngồi trong xe không thể mở được và bắt buộc phải mở ngoài xe (tài xế xuống mở cho hành khách)
- Ý em muốn nói ở đây là tất cả đang ngồi trên xe, khi xe vận hành nhấn nút khóa trên taplo nhưng nếu trẻ thò tay kéo nhẹ lẫy cửa (ghế phụ) thì ... vẫn mở được bình thường. Em đang đề cập tới thế phụ chứ ko nói tới 2 ghế sau. hai ghế sau thì có thể sử dụng childlock như những xe thông thường khác

Cái lẫy mở cửa của ranger thì nó như thế này ạ

http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T08/2012-ford-ranger-noi-that.jpg

nó khác với một số cái lẫy cửa khác là có con chuột công tắc ở trong cái chấm tròn ở giữa ạ

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
À về mảng ghế phụ thì không có cụ nhé, cái này có thể do thiết kế thiếu

Hầu hết các nước tiên tiến luật bắt buộc cho trẻ nhỏ đi trên xe phải có ghế riêng + bảo hiểm + CHỈ ĐƯỢC CHO TRẺ NGỒI hàng ghế sau ,

Việt Nam mình không cấm nên các cụ vẫn cho trẻ ngồi ghế trước , vậy chỉ có cách vào xe , thắt dây an toàn cho bé

Em hiểu cái lock đó trước em đi xe Mazda cũng có , cái Lock trung tâm nó lock luôn cả người ngồi bên trong , vợ em vì cái này mấy lần giật tý bung cửa :(( , con mazda gạt 2 lần nó cũng ko mở , phải gạt lẫy , hoặc người ngồi ghế lái bấm mở .

altis.

Xe buýt
À về mảng ghế phụ thì không có cụ nhé, cái này có thể do thiết kế thiếu

Hầu hết các nước tiên tiến luật bắt buộc cho trẻ nhỏ đi trên xe phải có ghế riêng + bảo hiểm + CHỈ ĐƯỢC CHO TRẺ NGỒI hàng ghế sau ,

.
hi hi ...cụ nói giống mấy anh salle ford quá.

F1 nhà em nó quen ngồi đằng trước rồi. đến chết với cái thói quen này. Có những lần F1 làm giật mình vì cái khóa cửa

Toyota Celica

Xe container
Trước em ở bển ;) gần 10 năm nên cũng thuộc luật kha khá hì hì , ko phải sales chém đâu ạ , tuy nhiên có vẫn hay hơn ko cụ nhỉ ;)

altis.

Xe buýt
tuy nhiên có vẫn hay hơn ko cụ nhỉ ;)
Mấy thằng sales chém gió với em là kỹ thuật sẽ thay chuột cho bộ khóa xe của em bằng 1 bộ chuột của sedan, em chưa chạy ford bao giờ nên chẳng biết có lắp lẫn được hay ko ?

Túm lại là HĐ ký rồi, chúng nó chém ra sao thì biết vậy thôi. Em tìm hiểu khá kỹ về dòng này nhưng ẹt 1 cái dính cái khóa cửa làm hơi thất vọng chút...haiz, ko biết nhận xe có đỡ hơn ko ?

Toyota Celica

Xe container
Cụ chuyển bé ra đằng sau ngồi sẽ an toàn hơn và đỡ phải chọc ngoáy vào cái xe mới mua , mua xe xong để thợ nó chọc ngoáy ngay .... cảm giác ko sướng !

altis.

Xe buýt
Cụ chuyển bé ra đằng sau ngồi sẽ an toàn hơn và đỡ phải chọc ngoáy vào cái xe mới mua , mua xe xong để thợ nó chọc ngoáy ngay .... cảm giác ko sướng !
Chắc là sẽ như vậy thôi cụ ạ

Cụ cho em hỏi thêm chút về đồ theo xe cụ mua

Xe mới cụ mua đã bao gồm những thứ này chưa ạ
1. Bậc lên xuống inox
2. Lót thùng sau ( bằng nhựa)

Em đang chưa rõ mấy khoản này vì bên bán nó cũng không làm rõ trong HĐ

Toyota Celica

Xe container
bản wildtrak với xlt có sẵn 2 cái đó rồi cụ nhé

Dungcaanj

Xe tải
Đúng rồi, 1 thì chúng bảo có, 2 thì chúng ko chắc! Cứ nước đôi là "cái gì theo xe thì em cứ thế giao cho anh. Còn có cái gì thì em ko biết, thảm xe cũng thế".

cu_3333

Xe buýt
Cái roller có hướng dẫn lắp đặt đi kèm không cụ Toy?

altis.

Xe buýt
<p>
Đúng rồi, 1 thì chúng bảo có, 2 thì chúng ko chắc! Cứ nước đôi là "cái gì theo xe thì em cứ thế giao cho anh. Còn có cái gì thì em ko biết, thảm xe cũng thế".
</p><p>&nbsp;</p><p>thảm. Thì ko có rồi cụ ạ nhưng cái lót thùng thì chắc nó giữ lại rồi làm thêm vài cu? Nữa</p>

Toyota Celica

Xe container
xlt đợt em lấy còn dc khuyến mại nắp thùng gần 20 củ

altis.

Xe buýt
xlt đợt em lấy còn dc khuyến mại nắp thùng gần 20 củ
em tưởng cụ lấy wildtrack cơ mà. XLT bây giờ thì vẫn được chiết khấu loanh quanh 20-30 củ nhưng ghét nhất cái bọn ford ở chỗ cái lót thùng cụ ạ, nó cũng chỉ khoảng trên 4 tr thôi nhưng chúng nó ko gắn theo xe mà bảo .... có thể có có thể ko. Chi bằng bớt chiết khấu đi tính luôn vào cái lót thùng cho lẹ...bõ tức, đằng nào chẳng phải mua

Hung1m85

Xe hơi
Lót thùng và bậc lên xuống có sẵn rồi, lót thùng của wildtrack là lót riêng nên tháo ra hơi khó.

Có 1 điểm nữa e ko khoái lắm, đó là nắp thùng chứa nhiên liệu ko có khóa, chắc phải chế riêng thôi, ko thì thằng nào chơi đểu nó đổ nc vào thì toi#:-s

altis.

Xe buýt
Lót thùng và bậc lên xuống có sẵn rồi, lót thùng của wildtrack là lót riêng nên tháo ra hơi khó.

Có 1 điểm nữa e ko khoái lắm, đó là nắp thùng chứa nhiên liệu ko có khóa, chắc phải chế riêng thôi, ko thì thằng nào chơi đểu nó đổ nc vào thì toi#:-s
ko khóa có nghĩa là ở ngoài xe vỗ 1 cái là cũng mở được hả cụ.

Toyota Celica

Xe container
Khóa xe là khóa nắp nhiên liệu , mở khóa là mở nắp

Ý em là lúc em lấy wt , nếu lấy xlt dc tặng thùng cụ altis ạ ;) ,

Hôm nay ở cổng công ty đỗ 1 em mazda bt50 trông cũng lực lưỡng cơ bắp ko thua gì Răng gờ , trừ cái mông ẻo lả chứ cái mặt em nó đẹp lắm , cái mông có cách chế lại cho đẹp ;)

Cụ nào máu 2 cầu lấy béng mazda 3.2 cho cơ bắp khỏe

altis.

Xe buýt
Khóa xe là khóa nắp nhiên liệu , mở khóa là mở nắp

Ý em là lúc em lấy wt , nếu lấy xlt dc tặng thùng cụ altis ạ ;) ,

Hôm nay ở cổng công ty đỗ 1 em mazda bt50 trông cũng lực lưỡng cơ bắp ko thua gì Răng gờ , trừ cái mông ẻo lả chứ cái mặt em nó đẹp lắm , cái mông có cách chế lại cho đẹp ;)

Cụ nào máu 2 cầu lấy béng mazda 3.2 cho cơ bắp khỏe
Thế có nghĩa là khóa xe rồi thì ko có khóa ko mở được nắp thùng nhiên liệu phải ko ạ ? thế mà cụ hungm nói làm em cứ tưởng ai ở ngoài muốn mở là mở, muốn đóng là đóng ạ

vâng, em cũng được tặng thùng cao kín khi mua với giá niêm yết hoặc ck bằng tiền nếu ko lấy thùng.... nhưng vẫn bị làm trò cái lót thùng bằng nhựa cụ ạ

thằng mazda 3.2 hình như máy móc nó cũng như ranger 3.2 thì phải

Chỉnh sửa cuối: