Ford ranger wildtrak 3.2l , cơn lốc mới trên thị trường bán tải việt nam !

coxovo

Xe buýt
Xe đẹp thật, em này đúng là No.1 trong dòng bán tải hiện nay.

pooka

Xe container
Công nhận bây giờ dòng bán tải càng ngày càng được cải tiến đẹp và nhiều tiện dụng , có khi sẽ thành Model cũng nên

Hung1m85

Xe hơi
Mình đi wt 2.2 thấy rất thoải mái, ko có gì chê. Mỗi tội thỉnh thoảng đi off với ae thì bị kéo. Nếu là wt 3.2 thì ko phải lăn tăn gì

pooka

Xe container
xe đã đẹp lại còn khỏe
F.R. wild track 3.2 bản mới này lại không có khóa vi sai cầu sau . Không biết tại sao lại bỏ nó đi nhỉ . Nhưng mà chạy đường đèo dốc không tham gia Offroad thì khỏi cần

haiha.tr.ford

Xe máy
Website
giaxeford.net.vn
Ủa , em tưởng Cụ đặt hàng rồi và 26/9 lấy xe chứ @@! mong mỏi em xe và cảm nhận của Cụ mãi ạ ^^!
Không phải là ưng mà là quá sung sướng luôn
Nhìn con này mà em cứ mơ mãi thôi , cầu mong được sở hữu em nó sơm sớm

haiha.tr.ford

Xe máy
Website
giaxeford.net.vn
Thax Cụ đã cho tụi em chút cảm nhận cá nhân Cụ , chúc mừng Cụ đã rước và sở hữu mỹ nhân chân dài này :D \:D/ <:-P .

Kính chào cả nhà! Mình rước em WT 3.2 này được 10 ngày xin có chút chia sẻ như sau:

-Xe full option tiện nghi và an toàn hơn mức quy định dành cho một chiếc pick up. Các bác có thể tham khảo thêm tại web Ford vietnam. Nói không ngoa chứ với cấu hình và công nghệ như thế thì một anh Cam 2.5Q vietnam nên đứng xa xa một tí. Mình cũng xin lưu ý những ai lựa chọn em này. Trên xe có voice command nhưng ko có Microsoft Sync ( xe mình sản xuất tháng 4 ). Những xe sản xuất sau tháng 8 sẽ có chức năng này. Ngoài xe bị cắt khả năng gài cầu ( khóa vi sai bánh sau) chỉ còn hỗ trợ xuống dốc và ESP. Với cá nhân mình không có nhu cầu đi offroad nên như thế là đủ rồi.
- Nội thất em này y như các em Rànger trong gia đình. Tuy nhiên bản WT 2.2 và 3.2 ghế được bọc da phong cách thể thao rất đẹp. Ghế tài chỉnh điện 8 hướng. Hàng ghế sau thiết kế hơi nghiêng một tí ngồi khá là thoải mái. Đèn pha và gạt mưa tự động, cảm biến trong trộm trong xe. Điều hòa hai vùng auto. Camera lùi hiển thị trên gương chống chối, cảm biến lùi hiển thị màn hình trung tâm. Với tất cả những thứ trên thì mình hoàn toàn hài lòng. Tuy nhiên do là dòng pick up nên hệ thống khóa cửa không tự động khóa theo tốc độ ( hình như xe ford nào cũng thế????). Ai có con nhỏ ngồi phía sau nên cẩn thận lock thủ công khóa cửa an toàn cho trẻ em.
- Tiện nghi thì ok hơn mức mình kỳ vọng. Voice command hoạt động tốt nhưng hơi chậm và đòi hỏi người ra khẩu lệnh chuẩn trong câu lệnh và phát âm. Vấn này không lớn lắm vì sử dụng thường xuyên sẽ quen. Chức nằng này mang tính chất bác tài biểu diễn cho hành khách là chính.
- Mình không lắp thùng có nắp cho em này thay vào đó là roller lid bằng nhôm đen Carryboy nhằm giữ lại thanh trang trí có đèn khi thắng theo xe.
- Động cơ I5 3.2L 200hp 6AT mạnh mẽ. Xuất phát hơi yếu. nếu nhấn ga ở hai số đầu máy rền dù chưa có chất tải (em này đăng kiểm cho max load là 700kg). Nhất là ở hai số đầu tiên. Điều này có thể thông cảm vì em ấy nặng trên 2 tấn. Tốc độ dưới 40Km/h rất chán (thừa máy), trên 60km/h nhấn ga là vun vút, đều máy và rất êm. Tay lái cứng nhưng chuẩn xác, nếu đi cao tốc thì cảm giá lái rất tốt. Mức tiêu hao nhiên liệu thì mình không quan tâm. Động cơ desiel hơn nhau vài lít thì không vấn đề gì.
- Độ êm ái trên đường theo mình nghĩ em này cũng giống như các phiên bản còn lại ( mình chưa đi thử em nào hết). Nhưng sự khác biệt của em WT chính là những trang bị mà em có sẽ làm cho người lái và hành khách thoải mái hơn.
Nói túm lại, ai chọn xe bán tải, vừa phục vụ công việc vừa muốn có cảm giác thoải mái thì WT 3.2 là lựa chọn tốt ( ý kiến cá nhân). BT 50 3.2 của Mazda cũng ở vị thế tương tự ( hai em này là chung động cơ của Ford và trang bị vì chung một mẹ nhưng khác kiểu dáng). Mình chọn WT vì nhìn mạnh mẽ hơn ( mỗi người mỗi tính nhe).

Đôi dòng chia sẻ. Chúc cả nhà sức khỏe và thắng lợi.

pooka

Xe container
Ủa , em tưởng Cụ đặt hàng rồi và 26/9 lấy xe chứ @@! mong mỏi em xe và cảm nhận của Cụ mãi ạ ^^!
Có phải muốn là có ngay đâu cụ
Từ khi dòm ngó tới khi chọn lựa và qua hàng đống việc thì phải mất hơn 1 tháng mới được cầm lái nó cụ nhể

limos.vn

Xe tải
Mợ HaiHa cho em hỏi , có xe giao sớm ko, em đọc xong cũng loạn hết cả bấn lên rồi. Chỗ nhà em có cái bãi xe phải đến 40 em này , nhưng toan số tay , mặt calang mạ crom a

haiha.tr.ford

Xe máy
Website
giaxeford.net.vn
^^! khì vâng , thế là cái ngày 26 là ngày Cụ đi đặt cọc chứ gì ạ ;)) , làm em cứ tưởng hôm đó Cụ rước ẻm về rồi chứ ^^!
Có phải muốn là có ngay đâu cụ
Từ khi dòm ngó tới khi chọn lựa và qua hàng đống việc thì phải mất hơn 1 tháng mới được cầm lái nó cụ nhể

haiha.tr.ford

Xe máy
Website
giaxeford.net.vn
à , thế cái em mạ crom đó hẳn là em Ranger XLT Cụ ạ ^^! Còn em nì thì tháng chín các đại lý vẫn có xe mờ cụ ơi ?
Mợ HaiHa cho em hỏi , có xe giao sớm ko, em đọc xong cũng loạn hết cả bấn lên rồi. Chỗ nhà em có cái bãi xe phải đến 40 em này , nhưng toan số tay , mặt calang mạ crom a

truongdam_kt

Xe hơi
Em mong các cụ lấy rùi có nhiều cảm nhận hơn nữa để e có thêm động lực chén con này. E thích màu trắng keke. Đạn dược đã chuẩn bị đầy đủ chỉ còn cảm nhận các cụ để đi quất thôi. Vs lại e thích mua bán nó sướng cái xuốmg tiền có xe nên các bác sales có xe thì báo nha. Ko kênh tiền, ko chờ đợi :)

Dungcaanj

Xe tải
Em mong các cụ lấy rùi có nhiều cảm nhận hơn nữa để e có thêm động lực chén con này. E thích màu trắng keke. Đạn dược đã chuẩn bị đầy đủ chỉ còn cảm nhận các cụ để đi quất thôi. Vs lại e thích mua bán nó sướng cái xuốmg tiền có xe nên các bác sales có xe thì báo nha. Ko kênh tiền, ko chờ đợi :)
Vậy cụ cứ gửi tiền tiết kiệm lấy lãi tiêu cho sướng! Về độ hot của em này thì có các bài từ đầu năm trước (2013), cụ chịu khó search lại thì có đủ thông tin hơn. Thông tin trên này dạo này toàn sales tung hứng nhau nên nhiều khi không khách quan lắm đâu

Mà cụ hơi uy lực đấy, định mua WT mà ngồi nhà phán có xe lấy luôn không kênh tiền! Không có đâu cụ, với cái con WT này, chắc Ford đợi ra phiên bản mới thì nó mới hết cháy hàng
=))

Chỉnh sửa cuối:

vôlangday

Xe tăng
FORD kiêu kinh !
Vậy cụ cứ gửi tiền tiết kiệm lấy lãi tiêu cho sướng! Về độ hot của em này thì có các bài từ đầu năm trước (2013), cụ chịu khó search lại thì có đủ thông tin hơn. Thông tin trên này dạo này toàn sales tung hứng nhau nên nhiều khi không khách quan lắm đâu

Mà cụ hơi uy lực đấy, định mua WT mà ngồi nhà phán có xe lấy luôn không kênh tiền! Không có đâu cụ, với cái con WT này, chắc Ford đợi ra phiên bản mới thì nó mới hết cháy hàng
=))

Skyline_R33

Xe máy
Có những màu j thế bác chủ? Cho e xin tý ốp sần của e nó đc ko ạ? E nghe nói em nó có cả DVD phải ko ợ?:)