Ford VN sử dụng tấm cách âm chất lượng kém gây mùi khó chịu trên Fiesta

Santa Fee

Xe buýt
Em mới lấy ffi được 5 tháng chưa thấy mùi gì. Hi vọng không bị

hth152

Xe hơi
E mà là cụ sau 2-3 tháng vẫn bị thế là e phải đi hỏi cho bằng đc. Tận những 3 năm... OMG...

Lx2009

Xe buýt
E mà là cụ sau 2-3 tháng vẫn bị thế là e phải đi hỏi cho bằng đc. Tận những 3 năm... OMG...
Lúc đầu em cứ nghĩ là mùi ghế bọc da, em còn mất tiền thay 1 bộ da nữa, bỏ hết trải sàn, nhưng vẫn ko hết mùi. Nói chung là làm mọi cách nhưng ko hết, mới gần đây em mới biết nguyên nhân thôi

Lx2009

Xe buýt
Em tháo đc nó ra rồi, xe giờ thơm lắm

Hung gia

Xe đạp
Em tháo đc nó ra rồi, xe giờ thơm lắm
Cụ xử lý thế nào vậy cụ ơi? Em mang xe ra Ford Thanh Xuân, cũng tư vấn thay bằng tấm bạc, làm xe mất 2 ngày, tháo hết cả taplo, chi phí khoảng hơn 4tr nhưng em không tin tưởng nên chưa quyết định làm.

Maybach 62S

Xe tăng
Em cũng chả tin nó mùi thế mà cụ chủ chịu đc 3 năm đấy ??
Chịu đc 3 năm thì chịu thêm dăm năm nữa cũng có khác mấy đâu :)

binhmetal

Xe hơi
Thay tấm bốc mùi này ở đâu hả các cụ, em cần đi thay gấp ạ. Các cụ biết nháy em 0934566133 em gọi lại ngay ạ

hoangtu123

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe fod ranger 2014 có bị như này hok ạ! Em mới chạy được 2000km mà cũng thấy mùi gê lắm.Mỗi lần lên xe Gấu em bảo mùi khó chịu hok bằng cái xe matiz cũ.EM Phải giải thích mãi"đây là mùi xe mới ,mùi quý đấy.Cuộc đời cũng hok nhiều lần được hưởng cái mùi như này đâu"Nge thế gấu em phấn khởi hẳn lên và hok chê mùi hôi nữa,gấu em mà đọc được thớt này rồi bắt em đưa ranger đi bán để mua hilux thì chít em.Em thì thich mỗi ranger thôi

fordfiesta2013

Xe tăng
Nói vô lý, thế ng tiêu dùng ngu nên chịu chắc,
Sêu mà ko bảo vệ khách hàng thì đừng mong khách hàng quay lại với mình
Thế sêu nó đang bảo vệ người tiêu dùng ah`. Bây giờ em mới biết. Em thì toàn chiến đấu với sêu để bảo vệ mình thôi nên không biết -> cụ thông cảm

binhmetal

Xe hơi
Xe em vừa đi tháo toàn bộ tấm cách nhiệt cao su xốp khét lẹt trưa nay, nguyên nhân 100% là do FFi đời chưa nhiệt đới hóa, VN mình nóng nên chảy mủn cao su bốc mùi kinh khủng. Không rõ đời 2014 thế nào, hi vọng Ford đã nhiệt đới hóa, thay bằng vật liệu chịu nhiệt tốt hơn, tuy nhiên kể cả có mùi thì ra shop Nội thất ô tô Tân Hoàng Thông 25 Trần Khánh Dư nhờ bác Lệ ở đó thay cho, mất nửa ngày, <3 triệu, bác ấy dán lại bằng 2 lớp, (1 lớp cách nhiệt xịn có cả lớp nhôm, 1 lớp xốp có nhôm nữa), là hết sạch.
Các cụ nào xe đang mùi theo em nên đi thay ngay, vì mùi này cực kỳ độc hại, em ngửi cái muốn chớ, đi về hoa hết cả mắt.
Tóm lại sau khi đọc lác cả mắt part 1 và part 2 em mạo muội sơ kết các lỗi hay gặp :
1. Mùi khét lẹt : do tấm cách nhiệt ở sau tablo , đi thay hết < 3 triệu là xong.
2. Lỗi trục lái, đánh lái kêu lục cục : còn bào hành vào hãng, hết bảo hành cũng vào hãng, cùng lắm vài triệu.
3. Chảy dầu phớt lap : thay phớt . Chảy dầu hộp số, thay phớt... : vào hãng , lỗi này có vẻ ít cụ bị, xe em thì không sao, hơi chảy tí lap do đi hơn 4 vạn.
4. Ắc qui yếu, xe không đi được, báo lỗi tùm lum: quá đơn, thay luôn Atlas, Bosch hoặc kể cả Đồng Nai khô dung lượng cao 45-60 tùy các cụ là hết
5. Hộp số chưa chuyển số chuẩn : tháo acqui ra và làm qui trình reset, relearn khỏi phải vào hãng là ok. Xe em giờ số N 750 vòng, đi thì 1500 vòng kể cả 60km/h, 1900 vòng chuyển số.
... còn lại là những lỗi nhỏ, lặt vặt hoặc lỗi cực nặng nhưng cực kỳ hiếm, cụ nào đen hi vọng có bảo hành cover xong.
Nói chung FFi là loại xe mới, đủ các tính năng hiện đại nhất của Ford, và cũng nhất so với các hãng khác, dù hơi nhỏ một chút, to hơn thì Focus nhé. Riêng hộp số ly hợp kép 6 cấp em khẳng định chỉ Ford mới ap dụng cho xe < 600 triệu, còn loại hộp số này chỉ dành cho xe siêu sang mà thôi. Độ đầm chắc, ngọt ngào, tính năng hiện đại và ổn định của FFi chắc chắn sẽ át đi những lỗi nêu trên, mà thật ra hãng nào chả có lỗi, kể cả Toy còn bị lỗi rồ ga.
Kết luận: Fiest là xe đáng mua đáng đi nhất, còn mất giá thì các cụ cứ tìm mua xe cũ xem độ mất giá của Fiesta thế nào nhé, cá nhân em thấy sắp tới Fieta sẽ đuổi kịp Toy về độ giữ giá :)
Cụ nào cần hỏi thêm về sửa lỗi mùi khét thì PM cho em.

Lx2009

Xe buýt
Xe em vừa đi tháo toàn bộ tấm cách nhiệt cao su xốp khét lẹt trưa nay, nguyên nhân 100% là do FFi đời chưa nhiệt đới hóa, VN mình nóng nên chảy mủn cao su bốc mùi kinh khủng. Không rõ đời 2014 thế nào, hi vọng Ford đã nhiệt đới hóa, thay bằng vật liệu chịu nhiệt tốt hơn, tuy nhiên kể cả có mùi thì ra shop Nội thất ô tô Tân Hoàng Thông 25 Trần Khánh Dư nhờ bác Lệ ở đó thay cho, mất nửa ngày, <3 triệu, bác ấy dán lại bằng 2 lớp, (1 lớp cách nhiệt xịn có cả lớp nhôm, 1 lớp xốp có nhôm nữa), là hết sạch.
Các cụ nào xe đang mùi theo em nên đi thay ngay, vì mùi này cực kỳ độc hại, em ngửi cái muốn chớ, đi về hoa hết cả mắt.
Tóm lại sau khi đọc lác cả mắt part 1 và part 2 em mạo muội sơ kết các lỗi hay gặp :
1. Mùi khét lẹt : do tấm cách nhiệt ở sau tablo , đi thay hết < 3 triệu là xong.
2. Lỗi trục lái, đánh lái kêu lục cục : còn bào hành vào hãng, hết bảo hành cũng vào hãng, cùng lắm vài triệu.
3. Chảy dầu phớt lap : thay phớt . Chảy dầu hộp số, thay phớt... : vào hãng , lỗi này có vẻ ít cụ bị, xe em thì không sao, hơi chảy tí lap do đi hơn 4 vạn.
4. Ắc qui yếu, xe không đi được, báo lỗi tùm lum: quá đơn, thay luôn Atlas, Bosch hoặc kể cả Đồng Nai khô dung lượng cao 45-60 tùy các cụ là hết
5. Hộp số chưa chuyển số chuẩn : tháo acqui ra và làm qui trình reset, relearn khỏi phải vào hãng là ok. Xe em giờ số N 750 vòng, đi thì 1500 vòng kể cả 60km/h, 1900 vòng chuyển số.
... còn lại là những lỗi nhỏ, lặt vặt hoặc lỗi cực nặng nhưng cực kỳ hiếm, cụ nào đen hi vọng có bảo hành cover xong.
Nói chung FFi là loại xe mới, đủ các tính năng hiện đại nhất của Ford, và cũng nhất so với các hãng khác, dù hơi nhỏ một chút, to hơn thì Focus nhé. Riêng hộp số ly hợp kép 6 cấp em khẳng định chỉ Ford mới ap dụng cho xe < 600 triệu, còn loại hộp số này chỉ dành cho xe siêu sang mà thôi. Độ đầm chắc, ngọt ngào, tính năng hiện đại và ổn định của FFi chắc chắn sẽ át đi những lỗi nêu trên, mà thật ra hãng nào chả có lỗi, kể cả Toy còn bị lỗi rồ ga.
Kết luận: Fiest là xe đáng mua đáng đi nhất, còn mất giá thì các cụ cứ tìm mua xe cũ xem độ mất giá của Fiesta thế nào nhé, cá nhân em thấy sắp tới Fieta sẽ đuổi kịp Toy về độ giữ giá :)
Cụ nào cần hỏi thêm về sửa lỗi mùi khét thì PM cho em.
Em cũng mới làm xong. Cảm giác rất thoải mái. Trong đầu e có thoáng suy nghĩ bibi ford từ bh cụ ah

TLAM

Xe hơi
Chia bùn với cụ, dưng mà thấy cũng ghê ghê ạ :(

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ yên tâm. Sắp tới cũng không còn Fiesta nữa -> nên nhiều người có muốn mua cũng không được

soulmales

Xe buýt
cụ này chắc là tín đồ của ford,em thấy ford làm thế là không được,chả khác j mấy ông xe tàu cả...cháu nói thật ạ
Cụ chia sẻ lên diễn đàn để không ai mua Ford nữa ah. Em đoán Ford mà đã không bảo hành cho cụ chắc là có nguyên nhân gì rồi. Thôi chúc cụ mua xe đẹp khác. Mà cụ ghét con Fiesta đó thì bán luôn con đây đi để lại làm gì.