Ford VN sử dụng tấm cách âm chất lượng kém gây mùi khó chịu trên Fiesta

blackcat1603

Xe hơi
đúng là cụ nên cho lên face để mn chia sẻ nữa. nhằm cho mn biết mà né nó đi!

southhoang

Xe hơi
Website
imsports.vn
xe em phải đi thay thôi, mùa hè chạy mùi kinh quá, xin hỏi kinh nghiệm các cụ trải sàn các cụ dùng cái gì ah? Có trải peu ko ah?

Lx2009

Xe buýt
xe em phải đi thay thôi, mùa hè chạy mùi kinh quá, xin hỏi kinh nghiệm các cụ trải sàn các cụ dùng cái gì ah? Có trải peu ko ah?
Xe em thay rồi, mùi đã đỡ, mua hè cụ mua thêm cái lọc không khí sharp nữa là ok. em thì ko trải sàn, xe đã mùi rồi thì mình tránh mang mấy có mùi lên

southhoang

Xe hơi
Website
imsports.vn
Xe em thay rồi, mùi đã đỡ, mua hè cụ mua thêm cái lọc không khí sharp nữa là ok. em thì ko trải sàn, xe đã mùi rồi thì mình tránh mang mấy có mùi lên
Cám ơn cụ, em lắp 02 tấm cái lọc không khí của Mazda theo hưỡng dẫn của 1 cụ trên đây rồi. Mùi vẫn kinh lắm. Chắc cuối tuần này em đi thay thôi.
Số 25 TQK là chỗ gara nào cụ nhỉ?

anhvnq.vip

Xe tải
Thớt này chẳng thấy các cụ sale Ford vào cho ý kiến nhỉ

Lx2009

Xe buýt
Cám ơn cụ, em lắp 02 tấm cái lọc không khí của Mazda theo hưỡng dẫn của 1 cụ trên đây rồi. Mùi vẫn kinh lắm. Chắc cuối tuần này em đi thay thôi.
Số 25 TQK là chỗ gara nào cụ nhỉ?
Em cũng lắp 2 cái lọc đấy, nhưng đi cả năm ko thấy bẩn j cả, chẳng biết tác dụng thế nào. Trc em ko làm ở 25 TQK, cụ cứ qua đấy hỏi thử xem. Cái mùi cao su non phải thay ngay ko thì tổn thọ đấy cụ ah

Thớt này chẳng thấy các cụ sale Ford vào cho ý kiến nhỉ
Các cụ ý đi kiếm khách rồi, vấn đề nổi cộm ko giải quyết đc thế này vào có mà toi thôi cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

southhoang

Xe hơi
Website
imsports.vn
Em thấy ai đi con này cũng kêu mà mẹ chả thấy Ford VN ở đâu, ý kiến ý cò gì. Chán. Em mới thay rồi để em post ảnh chi tiết cho các cụ tham khảo sau nhé

shippou9x

Xe máy
Các cụ quyết mạnh đi thay tấm đấy ko lại thối phổi sớm
Nhanh thì 2 ngày là xong thôi

Meodoian

Xe máy
Trước e đi Focus và Everest rồi nên rất thích ford, ngóng Fiesta mãi để ra mẫu mới rồi cưới nhưng lúc ra xong e xem thực tế là chạy luôn. Ai đời vào trong xe thấy toàn đồ nhựa, mà cái loại nhựa với chất lượng hoàn thiện kém, như kiểu so sánh dép nhựa phế thải với Tiền Phong ngày xưa ấy. Ngồi lên xe mà xung quanh tựa chỗ nào cũng cứng, để đồ chắc kêu lọc cọc và đặc biệt là mùi kinh khủng. Sau lần đó e quay đầu luôn mặc cho động cơ có là Ecoboot hay ko, mình đi xe ngoài việc máy khỏe thì những thứ xung quanh phải tạo cảm giác thoải mái, dễ chịu chứ mua xe xong suốt ngày phải nghĩ thay cái này, độ thêm cái kia là mệt lắm. Hồi đó chốt lại e chọn Kia Rio, thương hiệu kém hơn, máy móc chả biết so thế nào nhưng sử dụng thấy thoải mái vì mục tiêu mình đi trong phố là chủ yếu, chạy cao tốc trên 100km/h vẫn đầm chắc là được, mặt khác option miên man, hình thức đẹp, toàn bọc da với ốp nhựa mềm... Sau này bán ko biết có mất giá hơn ford hay Toy ko nhưng mặc mẹ nó, mình cứ sướng trước rồi tính sau các cụ ah
Thank cụ Hiephusky, nhà em cũng đang lăn tăn em fiesta này với em Suzuki swift hoặc Kia Rio. Xã em đi hàng ngày. Thấy các cụ comment vậy thành ra em cũng lăn tăn. Các cụ có thể có thể tư vấn giúp em được không? Liệu đời 2015 nó đã đỡ hơn chưa :)

Chỉnh sửa cuối:

hungbv3

Xe đạp
Xe của tôi FF 2014 thỉnh thoảng cũng có mùi thối rất khó chịu. Vẫn chưa biết nguyên nhân từ đâu

Ngoc Dao

Xe đạp
Thank cụ Hiephusky, nhà em cũng đang lăn tăn em fiesta này với em Suzuki swift hoặc Kia Rio. Xã em đi hàng ngày. Thấy các cụ comment vậy thành ra em cũng lăn tăn. Các cụ có thể có thể tư vấn giúp em được không? Liệu đời 2015 nó đã đỡ hơn chưa :)
Nó vẫn vậy thôi mợ ơi. Mợ cứ đi xem thử đi, Swift em ko biết nhưng Rio nội thất đẹp hơn con này. Tuy nhiên Fi nó có lợi thế về vận hành, an toàn ... tóm lại là xe rẻ tiền, được cái này thì mất cái kia thôi. À còn cái này quan trọng, dịch vụ sau bán hàng của Ford nó cũng hơi bị kém, cái này mới đáng để cân nhắc đấy mợ

willboy

Xe buýt
Híc xe e để 1 tuần ko đi là bị mùi khét. Vệ sinh ghế cũng thấy đỡ, e đang nghi do ghế nỉ nó ám mùi, có cụ nào thay ghế da rồi vẫn bị ko?

willboy

Xe buýt
Vâng, Bác nói đúng.xe nào mà chẳng có lỗi, trước mình chạy civic cũng lỗi, nhưng vấn đề của tôi là là cái dịch vụ củ chuối của ford huyền khu vực tp hcm.nó làm cho mình ko muốn đến, ko muốn giao tiếp nữa.
Cái cách họ BH làm cho mình nản.họ ko tìm ra bệnh,ko công nhận bị lỗi,đổ lỗi cho Khách hàng ko biết lái xe dẫn đến hư hỏng.
Cũng số tiền đó,có thể còn ít hơn.nếu mua xe hãng khác chỉ việc leo lên là chạy,thảnh thơi cái đầu còn lo làm ăn.
mua xe mới.Tại sao mua mới? Vì cẩn thận, vì muốn yên tâm chất lượng.
Thực tế thì nó làm mình cứ nghĩ về nó hoài,ko yên tâm.
bác nói vậy trên quan điểm ng bán hàng hay ng tiêu dùng?tôi nghĩ chắc bác khó mà bình tĩnh dc khi bỏ ra gần 700 tr để nhìn cái xe chảy dầu tèm lem! Mà đâu chỉ có chảy dầu...
Các bác định mua ford cứ vô trang otosaigon mà xem,đâu riêng xe tôi bị đâu.
Thực chỉ muốn chửi bậy,cực ức chế với ford.
Cũng phải nói thêm cho công bằng.giả dụ tổng ford thay dc giàn dịch vụ có phong cách làm việc như toyota hay honda,tôi vẫn sẽ quay lại mua xe ford.
Em làm ở cả Hà Nội Ford và Thăng Long ford thấy thái độ đều ổn ạ, lịch sự.! Em sơn quây xe ở thăng long có ghé tai chú cố vấn bảo, sơn hơi ẩu đấy, thấy thái độ cũng dễ chịu, hứa là chỗ nào ko ưng sơn lại miễn phí luôn.
Nhưng có nhiều part họ ko stock nên thỉnh thoảng phải chờ mấy hôm.

New drive

Xe máy
Híc xe e để 1 tuần ko đi là bị mùi khét. Vệ sinh ghế cũng thấy đỡ, e đang nghi do ghế nỉ nó ám mùi, có cụ nào thay ghế da rồi vẫn bị ko?
Bọc ghế da nó đỡ đi nhiều Kụ ạ, thêm vụ trải sàn da công nghiệp là coi như OK. Xe xịn ko có mùi khét- nhưng chở cái gì để nó ám mùi vào thì 1 tháng sau vẫn ko hết- dẫn đến chẳng chở được cái gì cả. Xe cỏ nhà mình thì chở thoải mái. E nghĩ nó là 2 mặt đối lập thôi.

nguyenducduy

Xe điện
Em cũng đã sống chung được mới mùi này đến 4 năm nay tưởng mình quen được nó nhưng không thể quen đc, khó chịu, độc hại, cứ 3 ngày em lại rửa xe đỡ mùi, thời tiết nắng nóng thì mùi cũng nhiều, cứ lên xe là phải mở cửa ra một lúc, bật điều hòa một lúc mới đi được

Tai xe ga

Xe máy
Em cũng đã sống chung được mới mùi này đến 4 năm nay tưởng mình quen được nó nhưng không thể quen đc, khó chịu, độc hại, cứ 3 ngày em lại rửa xe đỡ mùi, thời tiết nắng nóng thì mùi cũng nhiều, cứ lên xe là phải mở cửa ra một lúc, bật điều hòa một lúc mới đi được
Bác cho e hỏi là mùi này bắt đầu mở xe mới có, sau đi 1 lúc là hết đúng không ạ

binhmetal

Xe hơi
Cụ nào bị mùi khét của Fiesta thì vác xe đến gara Tân Hoàng Thông ở 25 Trần Khánh Dư, thay chỗ cao su bị cháy khét. Em thay ở đây thấy giá hợp lý, khoảng 3 triệu, làm thì rất chuẩn, đã có tầm 10 cụ đến thay rồi. Thay xong đảm bảo hết mùi khét, có thể còn tí do ám mùi vào ghế, trần...

xe mink

Xe tải
Bạn em cũng bỏ tiền ra gỡ chống ồn nghi bị mùi, nhưng cũng ko hết mùi, hic hic