Thảo luận Forester 2020 Mong được các cụ khuyên bảo

StevenDo

Xe đạp
Chào các cụ,

Năm nay em dự định lấy xe. Vào đến vòng chung kết còn 2 em Forester và X-trail. Em có phần nghiêng về Forester nhiều hơn (60-40)
Tuy nhiên có 1 vài băn khoăn nho nhỏ muốn được các cụ chỉ giáo.
1. Hiện nay giá lăn bánh bản i-L và bản full i-S ES chênh nhau khoảng 300tr (Em đã check với hãng). Các bác bảo 300tr bỏ ra có đáng để lên cấp không ạ? Em có thể lên được nhưng phải nhờ bank hỗ trợ khoản này.
2. Theo em được biết thì Subaru phien bản mới nhất 2020 ra mắt ở Thái vs Malay đều đã trang bị Eyesight cho bản tiêu chuẩn. Nói cách khác thì mua phiên bản rẻ nhất cũng có ES. Tuy nhiên bên hãng nói là phiên bản mới này chưa biết bao giờ mới về (em nghi họ muốn đẩy hết xe cũ đi nên ms nói vậy). Theo các cụ thì có nên chờ không ạ?

Ngoài ra, có cụ nào thấy cái kê tay lái của Forester hơi ngắn không ạ? Có gặp nhiều trở ngại khi đi đường dài ko các cụ?

Rất mong được các cụ chỉ giáo. Em mới tham gia được 0 ngày.
Em tên Phương, sn 92.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
cụ lái thử cả 2 con này chưa ? theo em 300 củ chuối là cả 1 vấn đề đó..nếu mua nhà thì có là 500 củ chuối cũng kg sao vì nó sẽ sinh lợi khá nhanh..chứ cái a tô thì nhọ nhắm cụ ơi... nhưng nếu cụ thích thì nhích thui

StevenDo

Xe đạp
Em chưa lái thử con nào hết nhưng nghiên cứu 2 tháng này rồi (do em đang sống ở nước ngoài nên chưa có điều kiện lái thử).
Chỉ sợ mua bản base 2019 xong năm sau nó về bản base có ES giá chỉ nhỉnh hơn xíu thì buồn lắm.

Vũ Minh Chính

Đi bộ
Chào các cụ,

Năm nay em dự định lấy xe. Vào đến vòng chung kết còn 2 em Forester và X-trail. Em có phần nghiêng về Forester nhiều hơn (60-40)
1. Hiện nay giá lăn bánh bản i-L và bản full i-S ES chênh nhau khoảng 300tr (Em đã check với hãng). Các bác bảo 300tr bỏ ra có đáng để lên cấp không ạ? Em có thể lên được nhưng phải nhờ bank hỗ trợ khoản này.
2. Theo em được biết thì Subaru phien bản mới nhất 2020 ra mắt ở Thái vs Malay đều đã trang bị Eyesight cho bản tiêu chuẩn. Nói cách khác thì mua phiên bản rẻ nhất cũng có ES. Tuy nhiên bên hãng nói là phiên bản mới này chưa biết bao giờ mới về (em nghi họ muốn đẩy hết xe cũ đi nên ms nói vậy). Theo các cụ thì có nên chờ không ạ?

Ngoài ra, có cụ nào thấy cái kê tay lái của Forester hơi ngắn không ạ? Có gặp nhiều trở ngại khi đi đường dài ko các cụ?

Em tên Phương, sn 92.
Cụ đã chọn 2 em nay vào chung kết có nghĩa là cụ thích Su rồi, tôi cũng chuẩn bị lấy Su nên chia sẻ một số kinh nghiệm sau:
1. Su có 4 đặc điểm chính để phân biệt: Khung gầm tốt, động cơ boxer, hệ dẫn động 4 bánh toàn thời gian và ES. Tất cả phiên bản đều có 3 đặc điểm trên, riêng ES thì là đặc sản của SU tuy nhiên các hãng khác cũng có với tên gọi khác thôi. Đây là tính năng rất hay để lái xe an toàn, nhưng cá nhân tôi lại không thích nên quyết định sẽ lấy bản IS. Nếu chưa đủ tiền có thể lấy bản IL cũng rất tốt, chỉ khác bản IS về hình thức và một vài tính năng nhỏ.
2. Phiên bản 2020 có khả năng tháng 10 mới về (tin vỉa hè thôi), hiện nay phiên bản 2019 vẫn còn nhưng không nhiều tùy model và màu, phần lớn sx 2019, đã có một số sx 2020 nhưng hãng bán giá cao hơn nhiều
Tóm lại nếu đã máu thì múc luôn, còn chưa cấp bách có thể chờ
Chúc cụ mau có xe thỏa nguyện ước mong!

StevenDo

Xe đạp
Cụ đã chọn 2 em nay vào chung kết có nghĩa là cụ thích Su rồi, tôi cũng chuẩn bị lấy Su nên chia sẻ một số kinh nghiệm sau:
1. Su có 4 đặc điểm chính để phân biệt: Khung gầm tốt, động cơ boxer, hệ dẫn động 4 bánh toàn thời gian và ES. Tất cả phiên bản đều có 3 đặc điểm trên, riêng ES thì là đặc sản của SU tuy nhiên các hãng khác cũng có với tên gọi khác thôi. Đây là tính năng rất hay để lái xe an toàn, nhưng cá nhân tôi lại không thích nên quyết định sẽ lấy bản IS. Nếu chưa đủ tiền có thể lấy bản IL cũng rất tốt, chỉ khác bản IS về hình thức và một vài tính năng nhỏ.
2. Phiên bản 2020 có khả năng tháng 10 mới về (tin vỉa hè thôi), hiện nay phiên bản 2019 vẫn còn nhưng không nhiều tùy model và màu, phần lớn sx 2019, đã có một số sx 2020 nhưng hãng bán giá cao hơn nhiều
Tóm lại nếu đã máu thì múc luôn, còn chưa cấp bách có thể chờ
Chúc cụ mau có xe thỏa nguyện ước mong!
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Chúc cụ sớm lấy xe suôn sẻ.

Em thì khá thích ES vì sếp em bên này đang đi nên em thấy khá tiện, kết hợp vs cruise control đi đường dài khá yên tâm (em có con nhỏ nữa nên chọn Su cũng vì sự an toàn).
Nếu bản mới tháng 10 mới về thì chắc là em chờ vậy chứ mua con i-L xong mấy tháng sau ra con i-L ES thì đúng là không biết trách ai ngoài sự nóng vội của mình.

Cụ lấy xe ở đâu thế ạ? Em ở Hà Nội.

Vũ Minh Chính

Đi bộ
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Chúc cụ sớm lấy xe suôn sẻ.

Em thì khá thích ES vì sếp em bên này đang đi nên em thấy khá tiện, kết hợp vs cruise control đi đường dài khá yên tâm (em có con nhỏ nữa nên chọn Su cũng vì sự an toàn).
Nếu bản mới tháng 10 mới về thì chắc là em chờ vậy chứ mua con i-L xong mấy tháng sau ra con i-L ES thì đúng là không biết trách ai ngoài sự nóng vội của mình.

Cụ lấy xe ở đâu thế ạ? Em ở Hà Nội.
Ở HN

thanhphong1998

Xe điện
Em định lấy nên có lái thử rồi.Ngồi xe có cảm giác chật hơn CRV đời cũ của em.Có thể do xe đời mới nhiều thứ hiện đại quá nên mình có cảm giác rối. Ghế cao và ôm người lái,tầm nhìn tốt .
Em mà lấy cũng chơi bản thấp nhất vì mình quen tự xử lý rồi và.....rẻ hơn hẳn.

hamvui

Xe tải
em vừa lấy ES đây bỏ x360 đi bớt gần 30 củ, vì nghĩ chắc sau này có muốn cũng k độ được, không có cụ lấy bản thấp nhất chứ bản giữa em nghĩ 0 nên

gabeo79

Xe máy
1 là cụ có nhiều xèng thì lấy hẳn bản cao nhất.
2 là nếu không nhiều xèng thì lấy bản thấp nhất.
Bản giữa về nguyên tắc là bản thấp nhất nhưng thêm một vài option nữa theo e là ko cần thiết mà đội hẳn giá lên

Vũ Minh Chính

Đi bộ
1 là cụ có nhiều xèng thì lấy hẳn bản cao nhất.
2 là nếu không nhiều xèng thì lấy bản thấp nhất.
Bản giữa về nguyên tắc là bản thấp nhất nhưng thêm một vài option nữa theo e là ko cần thiết mà đội hẳn giá lên
Tôi thì nghĩ khác, bản giữa chính là bản ES bỏ đi phần ES thôi

nvhai1999

Xe hơi
Em đã múc bản cao nhất và không hối hận gì

lamdh_08

Xe tải
Tiếc cho Sub bây giờ chỉ có 1 lựa chọn động cơ biết là lách thuế rồi nhưng 2.0 chưa đủ độ đã, kể ra có thêm option 2.0 Tubor thì tốt

caisua

Xe lăn
Tiếc cho Sub bây giờ chỉ có 1 lựa chọn động cơ biết là lách thuế rồi nhưng 2.0 chưa đủ độ đã, kể ra có thêm option 2.0 Tubor thì tốt
em cũng đang đợi mỗi cái turbo để đổi xe

StevenDo

Xe đạp

StevenDo

Xe đạp
Chuẩn bác ơi. 2.0 thì lúc vượt hơi ngán thật.
Nhưng turbo thì khó rồi vì giá thành cao hơn 2.5 (cho dù lách đc thuế)

Tienthinh

Xe tăng
Cụ nào đi nhẹ nhàng từ tốn thì múc còn đi bạo lực thì 2.0 non turbo không đã chân, đạp ga máy gào lên kinh lắm mà xe vọt chậm.

kamelo

Xe buýt
Chào các cụ,

Em tên Phương, sn 92.
Cùng giá tiền , X trail bản 2.5 4WD ăn đứt Forrester. Giá X-trail hiện giờ tốt hơn nếu bác không chê xấu.