Thảo luận Forester IL 2022 Bản tiêu chuẩn độ thêm ở đâu HCM ?

hien.huynh

Đi bộ
Hi các bác,
Tình hình là em vừa mua con Forester bản IL 2022 tiêu chuẩn. Đang muốn thêm 1 số option an toàn như
  • Cảnh báo điểm mù
  • Cảnh báo chệch làn
  • Cảnh báo áp suất lốp
  • Cam 360 ( nghe đâu trong hãng lỏm lắm, hoặc cam cập lề/ cam trước trong hãng cũng ko được đánh giá cao)
Các bác ai đã từng thêm các option trên xin chỉ cho biết nhé. Mình ở HCM , Q7.

Tuấnbk

Xe buýt
Em cũng bản IL, trong 4 thứ Cụ muốn độ xe em độ thêm 2 thứ, đó là:
- Cảnh báo lệch làn: em lắp camera của Vietmap D22 có cảnh báo lệch làn;
- Cảnh báo áp suất lốp: em mua loại gắn ngoài, pin sạc năng lượng mặt trời, màn hình LCD
Hai loại trên em dùng hơn 1 năm rồi, chạy vẫn tốt; chia sẻ để Cụ tham khảo; Lưu ý không tác động (hoặc có nhưng ít nhất) vào xe Cụ nhé./.

hien.huynh

Đi bộ
Cám ơn thông tin của Bác.

trinhgiatrang

Xe đạp
Xe bác mới lấy có được tặng auto lock cửa ko? Bản iL thì lắp tự động gập gương, cam hành trình với cảm biến áp suất lốp là được rồi. Cam 360 hoặc cập lề nếu dư giả tài chính thì lắp chứ e thấy cũng chưa cần thiết cho lắm. E chỉ đang phân vân có nên lắp cốp điện hay ko nữa thôi. E ở Q9, e chào bác nhé

hien.huynh

Đi bộ
Xe bác mới lấy có được tặng auto lock cửa ko? Bản iL thì lắp tự động gập gương, cam hành trình với cảm biến áp suất lốp là được rồi. Cam 360 hoặc cập lề nếu dư giả tài chính thì lắp chứ e thấy cũng chưa cần thiết cho lắm. E chỉ đang phân vân có nên lắp cốp điện hay ko nữa thôi. E ở Q9, e chà
Auto lock cửa thì có, cam hành trình cũng dc tặng thêm. Chắc sẽ ưu tiên lắp cảm biến áp suất lốp và có thể dán kính . Mấy cái đồ bác gắn là trong hãng luôn hay bên ngoài?

trinhgiatrang

Xe đạp
Auto lock cửa thì có, cam hành trình cũng dc tặng thêm. Chắc sẽ ưu tiên lắp cảm biến áp suất lốp và có thể dán kính . Mấy cái đồ bác gắn là trong hãng luôn hay bên ngoài?
Cái auto lock với gập gương thì của hãng hết bác ạ, lắp ngoài sợ liên quan đến bảo hành thì nhọc lắm, mà lắp hãng thì khá mắc, cho nên cũng đang phân vân

RAVA

Xe ba gác
Cái auto lock với gập gương thì của hãng hết bác ạ, lắp ngoài sợ liên quan đến bảo hành thì nhọc lắm, mà lắp hãng thì khá mắc, cho nên cũng đang phân vân
-E thấy mấy cái này hãng họ km chứ có phải bỏ tiền ra mua đâu nhỉ? :-?

trinhgiatrang

Xe đạp
-E thấy mấy cái này hãng họ km chứ có phải bỏ tiền ra mua đâu nhỉ? :-?
Hãng họ km cái auto lock, còn cái gương gập thì mình phải thanh toán ạ, ý e thì còn nhiều thứ khác nữa như cốp điện, cam 360… ấy, hãng báo giá chát quá

BangFiesta

Xe điện
Hi các bác,
Tình hình là em vừa mua con Forester bản IL 2022 tiêu chuẩn. Đang muốn thêm 1 số option an toàn như
  • Cảnh báo điểm mù
  • Cảnh báo chệch làn
  • Cảnh báo áp suất lốp
  • Cam 360 ( nghe đâu trong hãng lỏm lắm, hoặc cam cập lề/ cam trước trong hãng cũng ko được đánh giá cao)
Các bác ai đã từng thêm các option trên xin chỉ cho biết nhé. Mình ở HCM , Q7.
:DĐộ chi cho tốn tiền bác ,để nguyên bản cho chất :D

RAVA

Xe ba gác
-Có bác nào đã độ cốp điện cho bản i-L thì cho e xin tý review, hãng báo giá những 20,125 củ chưa vat và nói là hàng chính hãng? À mà e thấy cái remote trên 2 bản i-L và i-S Eyesight nó giống nhau và đều có nút đóng mở cốp điện, vậy nếu bản i-L ko có cốp điện thì nó sd ntn nhỉ?

lx125_black

Xe container
-Có bác nào đã độ cốp điện cho bản i-L thì cho e xin tý review, hãng báo giá những 20,125 củ chưa vat và nói là hàng chính hãng? À mà e thấy cái remote trên 2 bản i-L và i-S Eyesight nó giống nhau và đều có nút đóng mở cốp điện, vậy nếu bản i-L ko có cốp điện thì nó sd ntn nhỉ?
Cái nút ấy trên iL để làm cảnh thôi bác ạ.
Hôm trước em hỏi 1 bên độ xe, họ báo giá xong thì e hỏi lại là họ lắp cho Subaru bao giờ chưa.
Họ nói lắp rồi, thì e xin hình ảnh lắp để chắc chắn vì xe này ko phổ thông.
Thế mà họ quay đầu đuổi khách luôn, thật là xợ hãi :))