[Funland] Formula 1 - 2021

Trungndv

Xe hơi
Ham chạy đường trơn trời mưa rất tốt cụ. Ngay những năm 2007-2009 chạy xe Mclaren đã chiến ngang ngửa trời mưa với Alonso rồi. Hiện nay chạy mưa chỉ có Max có khả năng chiến Ham, còn Nor chạy mưa không có cửa với Ham đâu cụ. E lười lục video lắm, cụ cứ gõ Gg clip chạy mấy chặng mưa của Ham đầy ra.
Thank cụ để em update thêm.

j23

Xe container
Chục lap đầu nó xơi directly 2/3 đoàn đấy cụ ko xem à. Về sau trafic toàn 3-5 xe và phải giữ bộ lốp vàng nó mới chịu hèn thế ợ.
Em đánh giá Max là nài chuẩn nhất F1 hiện nay về chuyên môn, độ lạnh và độ điên.
Đừng thế cụ ơi :) người ta đánh giá cả chặng và kết quả chung cuộc chứ ko ai đánh giá 1/2 hay 2/3 Circuit, traffic sẽ ko là vấn đề nếu xe ngon và nài tốt (chặng trước dính 5-6 racers thì mới thông cảm cho Ham về vụ traffic được, đây có 3 xe thôi, và cụ Alo tụt 1,45 giây/lap so với Ham dù cùng HTyre nó là vấn đề, Max ngon như mọi khi thì nó pass cái một! Xe nhà bò xe Lò rèn và Mẹc nó khác hoàn toàn các xe còn lại mà :)
Max thì rõ chuẩn là số 1 1 mùa rưỡi nay dồi ;)
(cho e nói khẽ tí kẻo lại gây war :D

coindesar

Xe buýt
E nghĩ ko vượt nổi thôi cụ ạ, chứ cũng chẳng nhịn đâu
Nhẫn nhịn ở chỗ là không có pha nào thử vượt Ric bác ơi, chạy đều đều giữ lốp để bứt phá khi các tay đua trước mặt vào pit trước. Giữ lốp là điểm mạnh nổi trội của Ham.

4vnpro

Xe buýt
Đến Mexico, Brazil là Max lại làm gỏi ông mẹc ngay, mà Ham có thể phải thay động cơ và nhận Pen, Mẹc đến cuối mùa sẽ bất lợi hơn hẳn

harrynh

Xe điện
Noris hơi bảo thủ, ko chịu vào pít, chứ team biết chắc sẽ mưa mau, team nào chả có bc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay xe Max hơi dở nên stint sau chạy không nổi đến nỗi bị Alo vượt. Cũng may thay lốp I sớm nên ngoi lên dc P2, đúng là Pod rơi vào đầu, nhưng thôi phải chúc mừng!
Bố khỉ, hay thế mà tôi không được xem.
Tôi có cái meeting lúc 19h mới đau.
Giờ mới xong.

thanh040506

Xe trâu
Đừng thế cụ ơi :) người ta đánh giá cả chặng và kết quả chung cuộc chứ ko ai đánh giá 1/2 hay 2/3 Circuit, traffic sẽ ko là vấn đề nếu xe ngon và nài tốt (chặng trước dính 5-6 racers thì mới thông cảm cho Ham về vụ traffic được, đây có 3 xe thôi, và cụ Alo tụt 1,45 giây/lap so với Ham dù cùng HTyre nó là vấn đề, Max ngon như mọi khi thì nó pass cái một! Xe nhà bò xe Lò rèn và Mẹc nó khác hoàn toàn các xe còn lại mà :)
Max thì rõ chuẩn là số 1 1 mùa rưỡi nay dồi ;)
(cho e nói khẽ tí kẻo lại gây war :D
Nhẫn nhịn ở chỗ là không có pha nào thử vượt Ric bác ơi, chạy đều đều giữ lốp để bứt phá khi các tay đua trước mặt vào pit trước. Giữ lốp là điểm mạnh nổi trội của Ham.
Nay 2 cậu Ric, Perez mà k bị pit lỗi thì Ham khó winner các cụ nhỉ?

j23

Xe container
Nay 2 cậu Ric, Perez mà k bị pit lỗi thì Ham khó winner các cụ nhỉ?
Trời mưa và chiến thuật + thực tế thời tiết nó loạn sới nên em nghĩ xứng đáng nhất vẫn là Ham :)
Khoảng cách gần 1 phút với người về nhì, nó cũng nói lên tất cả
Team Mẹc chặng này em chỉ thấy đáng tiếc nhất là việc Bot được điều xuống để di chết Max nhưng Bot quá hiền (tình huống đó ko hiểu Bot thực sự ý định gì mà để Max vượt dễ như ăn kẹo vậy, trong khi nhiệm vụ chính là cản Max???
Norris Boy thì có thể hiệu ứng liều ăn nhiều (dành được Pole) từ Q nên mất sáng suốt khi Race, thôi cũng cần thông cảm vì chưa đủ kinh nghiệm.
Không có cơn mưa thì chắc Max chắc chỉ đứng thứ 6/7, việc ngoi lên thứ 2 tiết kiệm được 10 điểm thất thoát so với vị trí thứ 2.
Nghĩ cũng buồn, 2 chặng liền Bot xuất phát 20th thì lên thứ 3, tới nay thì Max 20th thì lên thứ 2, do xe và do...mưa :D

Chỉnh sửa cuối:

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Em bận việc nên ko xem được, may ko ngó kết quả với vào theard nên xem lại qua MyTV. Tiếc cho Norris, còn Ham xứng đáng thắng chặng này

thanh040506

Xe trâu
Trời mưa và chiến thuật + thực tế thời tiết nó loạn sới nên em nghĩ xứng đáng nhất vẫn là Ham :)
Khoảng cách gần 1 phút với người về nhì, nó cũng nói lên tất cả
Team Mẹc chặng này em chỉ thấy đáng tiếc nhất là việc Bot được điều xuống để di chết Max nhưng Bot quá hiền (tình huống đó ko hiểu Bot thực sự ý định gì mà để Max vượt dễ như ăn kẹo vậy, trong khi nhiệm vụ chính là cản Max???
Norris Boy thì có thể hiệu ứng liều ăn nhiều (dành được Pole) từ Q nên mất sáng suốt khi Race, thôi cũng cần thông cảm vì chưa đủ kinh nghiệm.
Không có cơn mưa thì chắc Max chắc chỉ đứng thứ 6/7, việc ngoi lên thứ 2 tiết kiệm được 10 điểm thất thoát so với vị trí thứ 2.
Nghĩ cũng buồn, 2 chặng liền Bot xuất phát 20th thì lên thứ 3, tới nay thì Max 20th thì lên thứ 2, do xe và do...mưa :D
Em bận việc nên ko xem được, may ko ngó kết quả với vào theard nên xem lại qua MyTV. Tiếc cho Norris, còn Ham xứng đáng thắng chặng này
Cậu Ric mà k pit lỗi thì Ham pit ra vẫn ở sau.
Cậu Perez mà k pit lỗi thì k undercut được có thể bẫn bám đít Ham í chớ.
Nhọ đỏ thôi☺

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cậu Ric mà k pit lỗi thì Ham pit ra vẫn ở sau.
Cậu Perez mà k pit lỗi thì k undercut được có thể bẫn bám đít Ham í chớ.
Nhọ đỏ thôi☺
Anh nhọ lại đỏ à bác??
Tôi nghe trên F1, thấy bảo chính Lewis ko muốn vô pit.

Hắn cũng thừa nhận, ko có vụ rain thì khó vượt qua Lando.
Nhưng có khi "không mưa" với P2, còn Max P6, thì Lewis có lợi hơn.

thanh040506

Xe trâu
Một bài báo nước ngoài họ giật tít là Merc hy sinh Bottas để ngăn cản sự trở lại của Verstappen cụ ah.
Em cũng nghĩ có thể thuyết âm mưu của Toto là như vậy

Tính toán ntn 1 team phải 3-4 nài thì vui phải biết lão nhỉ?