Đánh giá Fortuner 2.8AT chạy thế nào, có phù hợp cho gia đình không?

terwa

Xe tăng
Tai bác thính thế. Em thấy đi nhanh chỉ còn tiếng gió.
E có 10 năm đi máy dầu nên lên xe dầu là e nghe biết liền, xe nào khác chứ fortuner nó cứ gào rú. Dầu êm thì êm chứ chưa đên đẳng cấp xăng được. Còn chuyện tiết kiệm thì vô địch rồi

vôlangday

Xe tăng
E thấy máy dầu 2.8 của fortuner ngoài cái ồn ra thì cũng được mà. Nhưng phải thay giảm xóc tốt, lắp thêm space ( không biết em viết đúng không nữa !!!) thì chạy ổn hơn hẳn ạ

assanovic

Xe tải
Nếu để phục vụ gia đình thì cứ máy xăng mà chơi thôi ạ

Tung Bean

[Tịch thu bằng lái]
Lúc còn đi máy dầu em cũng nghĩ như cụ. Nhưng sau khi đi máy xăng thấy mình sai. Xe gia đình ngoài tiền nhiên liệu thấp hơn tí thì máy dầu ko có gì hay ho. Đi gia đình tháng tiết kiệm đc 500-1tr nhưng ko đáng.
Đồng ý, xe về nhà mà máy dầu thì mùi quẩn lắm. Đi về trễ ồn làm phiền người thân nữa.

Atlantic 669

Xe tải
Đồng ý, xe về nhà mà máy dầu thì mùi quẩn lắm. Đi về trễ ồn làm phiền người thân nữa.
Giờ này các hãng đang tiến đến công nghệ nhiên liệu sinh học, điện... nhiên liệu hoá thạch để dành cho con cháu rồi

yamaha-x8

Xe tăng
E thấy máy dầu 2.8 của fortuner ngoài cái ồn ra thì cũng được mà. Nhưng phải thay giảm xóc tốt, lắp thêm space ( không biết em viết đúng không nữa !!!) thì chạy ổn hơn hẳn ạ
Bác viết vậy thì đồng nghĩa Hilux phải lắp spacer để ổn định á ?! (Em hỏi nghiêm túc đấy nhé)

quangxe

Xe tải
Xe dầu đời mới bây giờ công nghệ Euro bốn rồi, nếu các bác dung dầu Do 0.001s thì không có mùi gì giống hệt máy xăng.

motorista

Xe tải
Em chạy 2.8 dầu được hơn năm rồi .. vô lăng nặng , tiếng máy khi depa ồn , nhưng không phải là quá ồn .. độ bốc độ vọt thì quá tốt khi bật nút power , chạy đường trường đường núi vượt viếc các kiểu rất ok , nhưng cao tốc chạy 120km/h thôi , quá lên tí cảm giác không an toàn. Đi phố cũng được vì tiền đổ dầu không phải nghĩ.
Túm lại mua xe chọn xe cũng là cái duyên như cưới vợ . Còn nói nó phải hoàn hảo thì kĩ tính lắm mới chọn được loại xe ưng ý .. nhưng chọn được con vợ xe ưng ý rồi mà con vợ thật hoặc vợ hờ ngồi cạnh mồm toang toác thì cũng như nhau cả.
Em rút từ em ra và có ý kiến cá nhân thế kkk

vôlangday

Xe tăng
Em chạy 2.8 dầu được hơn năm rồi .. vô lăng nặng , tiếng máy khi depa ồn , nhưng không phải là quá ồn .. độ bốc độ vọt thì quá tốt khi bật nút power , chạy đường trường đường núi vượt viếc các kiểu rất ok , nhưng cao tốc chạy 120km/h thôi , quá lên tí cảm giác không an toàn. Đi phố cũng được vì tiền đổ dầu không phải nghĩ.
Túm lại mua xe chọn xe cũng là cái duyên như cưới vợ . Còn nói nó phải hoàn hảo thì kĩ tính lắm mới chọn được loại xe ưng ý .. nhưng chọn được con vợ xe ưng ý rồi mà con vợ thật hoặc vợ hờ ngồi cạnh mồm toang toác thì cũng như nhau cả.
Em rút từ em ra và có ý kiến cá nhân thế kkk
được cái tiết kiệm dầu cụ ạ

ubisapro

Xe trâu
Được cái lọ thì mất cái chai. Đa phần chọn máy dầu vì ăn uống tiết kiệm; số ít mới có nhu cầu thực của 1 con máy dầu (thồ nặng, đường đồi núi). Còn bảo máy dầu êm, ít rung, mùi … như máy xăng thì khai tử moẹ máy xăng đi :D

vôlangday

Xe tăng
Được cái lọ thì mất cái chai. Đa phần chọn máy dầu vì ăn uống tiết kiệm; số ít mới có nhu cầu thực của 1 con máy dầu (thồ nặng, đường đồi núi). Còn bảo máy dầu êm, ít rung, mùi … như máy xăng thì khai tử moẹ máy xăng đi :D
cũng chẳng tiết kiệm lắm đâu cụ ơi , mua ban đầu đắt hơn máy xăng , đi ít còn lỗ hơn máy xăng ấy cụ

Tungcf

Xe buýt
Nên lắp thêm bác ạ. Chạy có sự khác biệt rõ rệt ạ
cái này là cái e hiểu là tặng độ phình của bánh xe ra ngoài phải không cụ? đi ổn định hơn ntn hả cụ ? còn e nhìn thì thấy xe nó bề thế hầm hố hơn 1 chút

Tungcf

Xe buýt
cũng chẳng tiết kiệm lắm đâu cụ ơi , mua ban đầu đắt hơn máy xăng , đi ít còn lỗ hơn máy xăng ấy cụ
e đi bán tải hãng khác . k phải toy nhưng hôm đi thử fotuner xăng 1 cầu cũng k bốc và êm như e nghĩ .nước ga đầu 0-30km/h thì ga nhậy hơn và k cố độ trễ như xe e . ồn thì k quá sướng như nhiều cụ bảo về máy xăng ( tầm 9/10 thôi . xăng thì nó kêu dẹt dẹt , dầu thì tành tạnh) còn đi trên 40km/h thì ồn như nhau . thậm chí xăng đoạn lên dốc xăng còn kêu to hơn dầu . vì pahir đạp sâu chân ga . còn mùi thì đúng dầu mùi hôi tật. ở thành phố vs các cụ để xe trong nhà thì vk con kêu là đúng . nhưng như bọn e ở tỉnh rộng rãi . k phải để trong nhà thì thấy k ảnh hưởng gì. con lúc chạy lai vk con chả bh e mở kính cả ( kể cả hồi e còn đi xe xăng ) nên k thấy bất tiền gì ? e cũng đang thèm con fotuner lengender 2.8 quá . k biết năm nay cố đc k ?

Chu_Tuoc

Xe hơi
Cháu đang phân vân nên lên đây hỏi các cụ đã được xài em Fortuner máy dầu 2.8AT xem con này chạy thế nào, trong cabin có ồn và hôi không? có phù hợp để dùng cho xe gia đình không, vì cháu thấy các cụ chạy Fortuner máy dầu phần lớn toàn kinh doanh? cám ơn các cụ.

View attachment 2277255
Theo em đi gia đình mà cụ không đi đường quá xấu thì santafe đi hay hơn cụ ạ.

vôlangday

Xe tăng
e đi bán tải hãng khác . k phải toy nhưng hôm đi thử fotuner xăng 1 cầu cũng k bốc và êm như e nghĩ .nước ga đầu 0-30km/h thì ga nhậy hơn và k cố độ trễ như xe e . ồn thì k quá sướng như nhiều cụ bảo về máy xăng ( tầm 9/10 thôi . xăng thì nó kêu dẹt dẹt , dầu thì tành tạnh) còn đi trên 40km/h thì ồn như nhau . thậm chí xăng đoạn lên dốc xăng còn kêu to hơn dầu . vì pahir đạp sâu chân ga . còn mùi thì đúng dầu mùi hôi tật. ở thành phố vs các cụ để xe trong nhà thì vk con kêu là đúng . nhưng như bọn e ở tỉnh rộng rãi . k phải để trong nhà thì thấy k ảnh hưởng gì. con lúc chạy lai vk con chả bh e mở kính cả ( kể cả hồi e còn đi xe xăng ) nên k thấy bất tiền gì ? e cũng đang thèm con fotuner lengender 2.8 quá . k biết năm nay cố đc k ?
Tủn dầu không bị lọt khí vào trong xe đâu cụ ơi

Vipcuop

Xe tải
Fotuner cảm tưởng như chạy dịch vụ chứ gia đình chạy trong thành phố thỉnh thoảng đi phượt ai chạy xe ấy . trừ đi tỉnh nhiều

lapin

Xe container
Cụ nào thông thạo cho hỏi xuất xứ động cơ, hộp số, linh kiện của Fortuner Legender? Thấy để trống như của Vios. Chả nhẽ VN tự làm hết :))