Thảo luận Fortuner ai cũng chê vậy mà vẫn bám trụ tại VN là sao?

HaiPhin

Xe tải
470 và prado trước 209 vẫn gập sang 2 bên cụ nhé. 460 và prado từ 209 trở về đây mới gập phẳng. Kỹ thuật trong hãng bảo con for này là 1 trong những con lành nhất của hãng đới.
Xe Toy thì vốn đc tiếng là lành rồi, nhưng mà lành và bền bỉ nhất thì phải là những dòng xe có khung gầm rời, máy dọc cầu sau như Rush, Innova, Fortuner, Hilux, Prado, Land...Nếu mấy con này mà để chạy gđ mỗi năm 1-2 vạn km thì chả biết là đến bao giờ nó mới...hỏng? 8->

Chỉnh sửa cuối:

Nhachuacoxe

Xe buýt
Có tiền thì em cũng chơi con 2.8 legender gì gì đó đi cho nó sướng.... ko thì lên hẳn Prado... cụ nào chê thì kệ các cụ! Em tự hỏi mấy ông ngồi LX 570 hay Land V8 có thời gian vào đây mà kêu xe lành hay lỗi ko nhỉ? Hay cũng toàn anh em trà đá vỉa hè như em, hóng thôi!

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chút, em muốn nhảy hố vôi vào con Fortuner V 4x4 AT đời tầm 2010/ 2011 thì có nên không? Ngoài chi phí xăng (em chịu được) thì các chi phí khác thế nào nhỉ?

Atlantic 669

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút, em muốn nhảy hố vôi vào con Fortuner V 4x4 AT đời tầm 2010/ 2011 thì có nên không? Ngoài chi phí xăng (em chịu được) thì các chi phí khác thế nào nhỉ?
Em cũng từng mua xe cũ. Cụ chuẩn bị tầm 40-50 củ để ra hãng check toàn bộ và trung tu một lần. Sau đó đi ngon mà cụ chả mất tiền gì. Mất mỗi tiền xăng

Vũ Đức

Xe tăng
Em đang đi xe hàn mạn phép góp vài lời , thực tế em thấy ở việt nam chia ra hai phái em cũng không hiểu tại sao lại đi xe hãng nọ và chê xe hãng kia , cá nhân em thấy xe hàn hợp với mình cũng như nhu cầu và đồng tiền mình có , nhiều bác chửi bảo xe công nông rẻ rách em cũng thấy không hay cho lắm , còn về bình phẩm nhiều bác đi santafe chê fortuner xóc ít trang bị .... thì quan điểm của em mỗi xe sinh ra với công năng khác nhau một chiếc CUV thiết kế cho mục đích di chuyển êm ái thì không thể đi so với một chiếc xe thiết kế khung gầm rời và mục đích là xe thể thao đâ dụng SUV được , có nhiều so sánh rất bất hợp lý chỉ căn cứ vào giá hai xe gần giống nhau và cãi nhau mãi không thôi
Hãy mua xe theo sở thích và nhu cầu của bản thân và gia đình và cũng nên tôn trọng người khác vì khi cố gắng để mua được một chiếc xe thì cũng phải bỏ ra rất nhiều tâm huyết mồ hôi để có được nó , đừng chê bai ai khi họ cũng như mình thôi đều là con người cả , tóm lại xe nào với em chả quan trọng , hãng nào chả quan trọng cứ nhu cầu phù hợp giá tiền vừa túi vận hành tốt là ok . chúc các cụ một ngày tốt lành
Fortuner - Pajero Sport - Everest là khung bán tải thêm chỗ nhé cụ.Đang đi Camry hoặc xe gầm thấp lên Fortuner thì ko quen là đúng thôi.Phải tầm Prado mới SUV thực sự,nhưng mấy con kia giá mền hơn.Dân trung bình dễ tiếp cận.Em vote mua Fortuner - Pajero Sport ( đổi xe em sẽ kiếm 1 trong 2 em này,chưa ưng không gian của Pajero Sport lắm )

Atlantic 669

Xe tải
Fortuner - Pajero Sport - Everest là khung bán tải thêm chỗ nhé cụ.Đang đi Camry hoặc xe gầm thấp lên Fortuner thì ko quen là đúng thôi.Phải tầm Prado mới SUV thực sự,nhưng mấy con kia giá mền hơn.Dân trung bình dễ tiếp cận.Em vote mua Fortuner - Pajero Sport ( đổi xe em sẽ kiếm 1 trong 2 em này,chưa ưng không gian của Pajero Sport lắm )
Chạy loanh quanh trong phố hoặc dưới 100km không thấy khác nhau nhiều. Nhưng chạy Hanoi - Hà tĩnh thì câu chuyện nó khác nhiều đấy cụ. Chạy Prado êm ái hơn nhiều

Vũ Đức

Xe tăng
Chạy loanh quanh trong phố hoặc dưới 100km không thấy khác nhau nhiều. Nhưng chạy Hanoi - Hà tĩnh thì câu chuyện nó khác nhiều đấy cụ. Chạy Prado êm ái hơn nhiều
Vâng,nếu Prado giá mền hơn...có khi em cũng quyết tâm ôm nợ ( làm em 2016-2017 ) đi cho sướng thằng người :D

Kangcucot

Xe máy
Mỗi loại xe của Toyota có những nhược điểm riêng: Xe LX 570 sport giá bằng cả biệt thự mà ghế hàng 3 vẫn treo 2 bên . Prado giá cũng hơn 2 đồng được cái gập ghế thì cái chìa khoá cơm thôi rồi. Mỗi dòng lexus Es và GX em chưa được ngó không biết có lỗi gì không? Chứ như fortuner thì lỗi đầy!!! Nhưng đi thì tạm thôi vì cũng chả có sự lựa chọn nào hay hơn. Các Hãng khác còn lỗi nặng hơn, nên em vẫn chọn fortuner. Sau 1 năm thấy cũng hài lòng !