Fortuner hay CRV

sondong

Xe điện
Em ngại bị oánh hội đồng lắm nhưng vẫn chọn Crv

SanNhim

Xe hơi
Em thấy các cụ trong này vẫn chuộng for tủn nhỉ. Thảo nào giá xe đắt thế. Giá đấy các cụ mua xe khác phục vụ các cụ tốt hơn nhiều. E là e chúa ghét for tủn đấy. Nghèo nàn, giá cao, máy yếu.

Thieuvanhoatn

Xe hơi
Em ở tp Hà Giang, xin chia sẻ cùng bác, CRV nhà em ông anh trai đang chạy đi làm mỗi ngày 3km, 1 năm thỉnh thoàng đi thanh hóa vài lần, xe đời 2009, đến nay chỉ thay dầu, đổ xăng chạy, chưa bao giờ hỏng hóc phải đi bảo dưỡng hay vào gara tính cho đến lúc này, xe ăn 9L/100km.
Còn về fortuner thì rất nhiều người ở trên em kêu xe bị nhẹ phần đuôi nên khi chạy đường trơn hoặc đóng cua bị nhấc 1 bánh lên, rê đuôi xe, hiện tượng này đã xảy ra ở pajero sport đời mới bây giờ ạ. Có lẽ do đường HG cua nhiều
Có người hỏi mua lại xe CRV nhà e 900 tr nhưng ko bán ( để bác tham khảo gía đã qua sử dụng )
Em không phải fan Toy hay Hon, em là fan Bim, những ví dụ trên em nêu là thật 100% đã xảy ra.
E cg chạy đường hà giang gọi là có thâm niên e cũng đi fotuner hnao mà mấy ae đua nhau chạy thì khoảng 3 tiếng về đến thái nguyên , e đi từ 8h tối từ vị xuyên về thái nguyên là 11h đêm , mà e chả thấy bay mít gì cả, mà toàn đều đều 80, cụ nói thế nào ấy chứ, fotuner thì e thấy nó hơi ì, k đc vọt, nhưng đi đường đèo cũng sướng, còn crv e chưA đc chạy

scorpjon8x

Xe tải
FT chỉ đc cái mã thôi cụ ạ .

RAVA

Xe ba gác
đơn giản máy 2.7 của for la đời cũ,máy yếu,tốn xăng nên sinh ra ì,xác nặng,cs có 158 sức ngựa trong khi crv 2.4 nhưng công nghệ mới,tiết kiệm nhiên liệu,cs 197 sức ngựa.quá khỏe và bốc.và 2 máy e nó đều là máy nhật bền như nhau.vậy thì tại sao lại ko chọn máy crv trong thân hình e fotuner
-Bác chỉ hộ em xem có cách nào lắp được cái máy nằm ngang dẫn động cầu trước vào trong cái xe thiết kế để lắp máy dọc cầu sau với? Mà xe suv nó ko đặt nặng cái mã lực cao mà thiên về moment xoắn cao ở vòng tua thấp, cái này thì ko chỉ CRV mà hầu như tất cả các mẫu xe crossover đều ko thể so được với xe suv.

coolpix8700

Xe ngựa
Một cái xe đem công suất cao nhât trong quảng cáo ra chỉ có thể so với những cái xe cùng hãng để tham khảo, vì mỗi hãng có 1 cách "ước lượng" những con số đó, mặt khác thực tế chạy thì rất ít khi cái xe có thể đạt được với vòng tua máy cao như thế, còn quan trọng nhất là ở vòng tua máy chạy hàng ngày thì chẳng ai biết cái xe đạt công suất bao nhiêu cả!

Máy với dung tích xi lanh lớn, nhưng công suất nhỏ đúng là lạc hậu, nhưng nếu cùng 1 công nghệ sử dụng thép-hợp kim lại có ưu điểm là bền vì các chi tiết chịu ít lực hơn. Xe tăng áp cao -> công suất đạt được với cùng dung tích xi lanh sẽ lớn hơn nhưng đòi hỏi các chi tiết linh kiện phải được làm bằng các nguyên liệu cao cấp hơn rất nhiều, nếu không tuổi thọ động cơ sẽ rất ngắn. Chắc rất ít hãng quảng cáo về việc bảo đảm để động cơ họ bền với thời gian vì có quảng cáo thì cũng giành được rất ít sự để ý của người đi xe. Công nghệ luyện kim thì chắc không chỉ bổ cái xe ra là học được!

Còn các bác cứ chê Fò Tủn yếu, nhưng thực tế cứ ra mấy con đường QL xâu xấu như QL3 (cũ) thử vượt mấy cái Fò Tủn xem!

Chỉnh sửa cuối:

ericfang9

Xe tải
FT khoẻ phết đấy chứ. Tuy nhiên ngồi trong CRV cảm giác sang trọng, tiện nghi và dễ chịu hơn FT nhiều => đương nhiên là CRV rồi. Cơ mà CRV đắt hơn FT, ở phân khúc cao hơn, cụ chủ có lăn tăn về tài chính ko đấy ?

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Nếu phải chọn 1 trong 2 thì em chọn Fortuner V.

Ford bagia

Xe hơi
CRV cụ ơi. thằng ngồi cạnh bảo thế, không phải ý em đâu.

giabeo1

Xe hơi
-2 con CRV và FT là 2 xe thuộc 2 pk khác nhau, 1 con là crossover dựa trên nền sedan nhưng gầm cao hơn tý, lại có nhiều ht hỗ trợ điện tử như ABS, EBD, HAS, nhất là VSA (VSC) nên khi vào cua nó ổn định hơn thì cũng phải thôi. Con FT hay PS là xe suv chính hiệu nhưng chỉ là loại rẻ tiền nhất của Toy và Mit lại chỉ có nhõn cái ABS và LSPV (với FT còn PS cũng chỉ có thêm cái EBD thay cho LSPV) trong khi gầm thì cao hơn, kích thước và trọng lượng lại nặng hơn kha khá thì vào cua làm sao mà như CRV được, mà con CRV nhà bác chắc là xe LD chứ bác mà chơi con CRV nhập nó có thêm BA, DAC (ht hỗ trợ xuống dốc) và cái AWD thì chạy còn ngon hơn nữa.
Em thấy Cụ đúng là có đẳng cấp đấy ạ

Porsche 911

Xe container
-2 con CRV và FT là 2 xe thuộc 2 pk khác nhau, 1 con là crossover dựa trên nền sedan nhưng gầm cao hơn tý, lại có nhiều ht hỗ trợ điện tử như ABS, EBD, HAS, nhất là VSA (VSC) nên khi vào cua nó ổn định hơn thì cũng phải thôi. Con FT hay PS là xe suv chính hiệu nhưng chỉ là loại rẻ tiền nhất của Toy và Mit lại chỉ có nhõn cái ABS và LSPV (với FT còn PS cũng chỉ có thêm cái EBD thay cho LSPV) trong khi gầm thì cao hơn, kích thước và trọng lượng lại nặng hơn kha khá thì vào cua làm sao mà như CRV được, mà con CRV nhà bác chắc là xe LD chứ bác mà chơi con CRV nhập nó có thêm BA, DAC (ht hỗ trợ xuống dốc) và cái AWD thì chạy còn ngon hơn nữa.
Em thấy bác cũng tham gia bình luận trong box Toy tương đối nhiều nhưng xem ra câu này chưa chuẩn.
TOYOTA chỉ có Land Cruiser là một xe Việt dã địa hình thực thụ thôi bác ạ, bao gồm cả Prado. Và cái thằng to, rất cồng kềnh của TOY là Toyota Sequoia được cho là Full-size SUV, nó tương đương với Lincoln Navigator, Cadillac Escalade (nhưng ở chiếu dưới 02 xe này) cùng cấp với Chevrolet Tahoe. Hilander của Toy cũng chưa được xem là SUV đúng nghĩa, nó được coi là Crossover SUV. Fortuner là xe gầm cao được phát triển dựa vào khung gầm của dòng xe bán tải Hi lux. Nó giống với.

- Ford Everest được phát triển trên cơ sở khung gầm của Ranger.
- Mit Pajero Sport được phát triển trên cơ sở khung gầm của Mit Triton.

nhanoto44

Xe tăng
Em thấy bác cũng tham gia bình luận trong box Toy tương đối nhiều nhưng xem ra câu này chưa chuẩn.
TOYOTA chỉ có Land Cruiser là một xe Việt dã địa hình thực thụ thôi bác ạ, bao gồm cả Prado. Và cái thằng to, rất cồng kềnh của TOY là Toyota Sequoia được cho là Full-size SUV, nó tương đương với Lincoln Navigator, Cadillac Escalade (nhưng ở chiếu dưới 02 xe này) cùng cấp với Chevrolet Tahoe. Hilander của Toy cũng chưa được xem là SUV đúng nghĩa, nó được coi là Crossover SUV. Fortuner là xe gầm cao được phát triển dựa vào khung gầm của dòng xe bán tải Hi lux. Nó giống với.

Cụ nói có ní, si quay đa chỉ là một mẫu MPV to thui cụ nhỉ.

Porsche 911

Xe container
Cụ nói có ní, si quay đa chỉ là một mẫu MPV to thui cụ nhỉ.
Đúng bác ạ. Có một số trang car reviews họ cho rằng Toyota Sequoia là một chiếc MPV cỡ lớn. Tại OF nhà ta, có bác có xe này, và chủ xe cũng nói là Toyota Sequoia là chiếc MPV cỡ lớn! :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Trước đây tranh luận trong box này iem có đưa ra khái niệm Crossover SUV thế mà bị gạch đá te tua, hehe

Porsche 911

Xe container
Trước đây tranh luận trong box này iem có đưa ra khái niệm Crossover SUV thế mà bị gạch đá te tua, hehe
Ném thì ném lại chứ bác. Thế đổi thành Crossover Utility Vehicle rồi viết tắt thành CUV thì họ lại nghe chứ gì :).
Thật ra các hãng đã thay đổi, biến thể các dòng xe quá nhanh nên các khái niệm hay định nghĩa nhiều không không còn bao trùm hết đối tượng nữa.
Như em Venza, không biết họ xếp nó vào rổ/nhóm nào? Em cũng chưa tìm hiểu.

Blackfish

Xe tăng

Thấy cụ giải nghĩa hay, có người vỗ tay than thở bị ném đá oan nên em tin tưởng mạnh dạn kéo áo :
Prado vs Fortuner đặc tính kỹ thuật khác nhau điểm gì mà một con là SUV thực thụ, 1 con chỉ đc gọi là gầm cao ? Cụ giải ngố cho em đc ko :-??

dung37c1

Xe tăng
Cơ quan cháu vừa rồi mua mấy con Fortuner và thằng bạn cũng mới lấy CRV. Cháu đi cả rồi và thấy CRV hay hơn ợ