Fortuner hay CRV

tainon

Xe điện
Em thấy ở VN đi đường xa nhiều thì Fortuner là lựa chọn ngon bổ rẻ nhất, các tỉnh bây giờ chạy nườm nượp.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nói chung là mèo khen mèo dài đuôi thôi, còn ch. ó chê mèo lắm lông. Câu này nó là thành ngữ rồi, không thể sai được.
Mời các kụ fun tí.
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=9Twi6DmalAw[/YOUTUBE]

ducletrung

Xe container
Fortuner chuẩn hơn về mọi mặt.
Sáng nay đi QL5 thấy bác CR-V(biển trắng) cho bác FT(biển xanh) hít khói.FT ra đường quốc lộ khác gì bác miền núi xuống đồng bằng,chạy rất rụt rè không dám đánh võng tốc độ 70-80km/h trong khi CR-V chạy ầm ầm=))

RAVA

Xe ba gác
Sáng nay đi QL5 thấy bác CR-V(biển trắng) cho bác FT(biển xanh) hít khói.FT ra đường quốc lộ khác gì bác miền núi xuống đồng bằng,chạy rất rụt rè không dám đánh võng tốc độ 70-80km/h trong khi CR-V chạy ầm ầm=))
-Hiểu biết mới ở tầm con này =:) thì nhìn thấy hay ko thì quan trọng giề?:))

Muon_biet

Xe cút kít
Mỗi người mỗi ý, nếu cùng ý thích thì xã hội loạn mất các cụ nhỉ?

Metaxis

Xe hơi
Một nhận xét hết sức thiển cận.

ducletrung

Xe container
Một nhận xét hết sức thiển cận.
Thế tôi mới bảo những người sử dụng FT cho mục đích chạy cao tốc và quốc lộ liên tỉnh là quá thiển cận.FT sinh ra không thuộc nơi có tốc độ cao mà phù hợp nơi có cơ sở hạ tầng giao thông kém và điều này đang được thay đổi khi hàng loạt cao tốc đang được hình thành FT dần dần trở về dĩ vãng

Chỉnh sửa cuối:

khoiluatrang

Xe hơi
fortuner đi cụ, đủ tiêu chí

Civic08

Xe tải
Cụ mua xe cụ dùng chứ có phải mua cho người khác đâu,em thấy 2 dữ liệu quan trọng nhất thì cụ ko nhập là:quân số và địa bàn hoạt động của cụ. Ít người CRV,nhiều Fò,phố xá+xa lộ nhiều= CRV,đồng quê +rừng rú nhiều= Fò,CRV êm ái và lái linh hoạt hơn,giữ giá ngang nhau thôi CRV cũ ko hề rẻ.

Hanguyen.arc

Xe hơi
Cụ mua xe cụ dùng chứ có phải mua cho người khác đâu,em thấy 2 dữ liệu quan trọng nhất thì cụ ko nhập là:quân số và địa bàn hoạt động của cụ. Ít người CRV,nhiều Fò,phố xá+xa lộ nhiều= CRV,đồng quê +rừng rú nhiều= Fò,CRV êm ái và lái linh hoạt hơn,giữ giá ngang nhau thôi CRV cũ ko hề rẻ.
Chuẳn luôn, mua xe thì căn cứ vào nhiều yếu tố khác nữa cụ ạ, em đang chạy FT, sau hơn 1 năm sử dụng em thấy cũng tương đối ổn, mỗi cái óption hơi cá sấu, được cái gầm cao, leo đâu cũng được, gấu nhà em phi cứ ầm ầm mà chưa thấy cản trước xước xát gì, tính thanh khoản thì em không biết vì chưa có ý định đổi xe.

junyong

Xe buýt
----Em thấy OF dạo này nhiều Kiều ở bển vào côm men quá! Thưa các cụ, em Hà Nội nòi đây, Đường Hà Nội trừ đoạn nào mới làm khoảng vài tháng ra thì đường nào cũng là bộ sưu tầm ổ gà hết! Lại còn lụt lội thường xuyên, Tuy là thủ đô nhưng các cụ cứ yên tâm là đường nó còn xấu hơn đường nông thôn bên bển của các cụ!
----Ngoài ra cũng phải tính đến tâm lý người tham gia giao thông Việt Nam nữa ạ, trước em chạy xe bé, đi ngoài đường xe buýt và xe máy họ đè đầu suốt ngày, đổi sang xe to đè ngược lại sướng lắm, thấy fortuner phi từ xa tới dân tình dẹp vào hết cụ ạ, cứng tay 1 tí xe bus cũng phải nhường!
----CRV phát triển trên khung gầm CIVIC, Fortuner phát triển trên khung gầm bán tải Hilux! nên Fortuner tuy mang tiếng cách âm kém nhưng ngồi trong thì rõ ràng yên tĩnh hơn vì không bị ồn từ gầm lên nhiều như CRV!

Chỉnh sửa cuối:

vnsuluoc

Xe buýt
hai xe ở phân khúc khác nhau, so sánh khó quá

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thế tôi mới bảo những người sử dụng FT cho mục đích chạy cao tốc và quốc lộ liên tỉnh là quá thiển cận.FT sinh ra không thuộc nơi có tốc độ cao mà phù hợp nơi có cơ sở hạ tầng giao thông kém và điều này đang được thay đổi khi hàng loạt cao tốc đang được hình thành FT dần dần trở về dĩ vãng
Kụ trung đi đứng kiểu gì hay bị châm kim xì hơi thế. Lâu k vào lại thấy, ;))