Chi hội Fortuner toàn tập... G, V, SR5... liên doanh hay nhập vào đây tuốt

buloonggi

Xe điện
Ha` ha`! Đúng nó rồi cụ ợ! nhưng mà phần đầu nó gắn đèn xenon dọc theo mép! đẹp lắm cụ ợ! Theo ý cụ, ta có thiết kế đc như thế ko?
Phù... may quá... cuối cùng thì cũng trúng được ý cụ...

Nó gắn thì gắn LED dây cụ ạ, chứ Xenon là bóng cường độ cao gắn thay cho bóng đèn pha.

Cá nhân em thì em thấy không nên lắp LED vào hood deflector, bởi vì buổi tối, ngồi trong xe nhìn ra thì cái dãy LED ở trên nắp cabo rất chói mắt... khó điều khiển xe lắm ạ.

buloonggi

Xe điện
Cái bộ đèn e đang xài, cụ có cách nào phẫu thuật đc ko? hay phải chơi nguyên bộ cũ về?
Đèn đấy cụ cất đi thôi... nó chế sẵn nguyên bộ rồi, về chỉ có tháo ra lắp vào là ăn luôn.

Chế cháo cũng được nhưng rất mất thời gian, và hơn nữa nhỡ hỏng thì đếch ăn vạ thợ được :102::102::102:. Mà có làm được ngon thì cũng là cắt hàn, chắp vá nên hay bị hở và bị đọng sương... mấy bữa mờ tịt hay ố vàng... nhìn kinh lắm (bị ố vàng vì thường hay phải gia công nhiệt lúc cắt khoét chóa cũ để lùa cái projector vào). Kiểu chế này thì bọn em chỉ áp dụng chơi đèn xe máy thoai... :P

Cụ ơi cái đèn LED, nó lắp mép dưới của cái cản làm sao mà thấy được! Nó chế kiểu gì mà lắp ngay dưới cái hood đấy! Theo e "dự" thì nếu lắp mép dưới thì thằng đi ngược chiều chói mắt chứ mình làm sao chói mắt đc nhỉ? Cụ thỉ tính xem có đúng ko? Còn cái thay nguyên củ mắt vào chắc phải để từ từ! Tiền to là e chạy đấy, cụ đừng dọa e! Bữa vừa rồi cổ lên có bao nhiêu là e đội cổ lên hết rồi! :102::102: Còn thay đèn pha thường bằng đèn xenon chắc ko cần chế gì cụ nhỉ? chỉ cần thay bóng thôi đúng ko?*-)

ngu vi xe

Xe hơi
các cụ đang bàn làm cách nào phá hỏng con FT thân yêu của em đấy ờ> phê bình đấy nhá. không mông má tân trang, không gắn thêm, không bỏ bớt tiêu chí chung dành cho xe FT roài> dành tiền đi (b)(b)(b) là điều ưu tiên hàng đầu các cụ ợ :21::21::21:

ngu vi xe

Xe hơi
oái sao cái mã lực của em chạy nhanh hơn em nhỉ.

buloonggi

Xe điện
Cụ ơi cái đèn LED, nó lắp mép dưới của cái cản làm sao mà thấy được! Nó chế kiểu gì mà lắp ngay dưới cái hood đấy! Theo e "dự" thì nếu lắp mép dưới thì thằng đi ngược chiều chói mắt chứ mình làm sao chói mắt đc nhỉ? Cụ thỉ tính xem có đúng ko? Còn cái thay nguyên củ mắt vào chắc phải để từ từ! Tiền to là e chạy đấy, cụ đừng dọa e! Bữa vừa rồi cổ lên có bao nhiêu là e đội cổ lên hết rồi! :102::102: Còn thay đèn pha thường bằng đèn xenon chắc ko cần chế gì cụ nhỉ? chỉ cần thay bóng thôi đúng ko?*-)
Lên Xenon thì thay cả bóng, nhưng là phải nguyên bộ, có cả ballast nữa ạ. Bóng và ballast ngon cũng tầm 2 củ/đôi đấy ạ.

ngu vi xe

Xe hơi
he he chắc là phải nhậu liên tục rồi đây??????

Thế theo ý cụ cái vụ đèn LEDs lắp mép dưới có ok ko?

ngu vi xe

Xe hơi
ơ các cụ cho em hỏi mụ pín buôn đồ chơi đấy ờ? em định lắp một số thứ. đèn bậc để chân lắp thêm hay là thay cả bậc, đèn soi chân để gấu nhà em thỉng thoảng còn ngắm chân trong khi đi, ốp bậc lên xuống cho đỡ bẩn, ốp gỗ quanh xe và một số thứ lặt vặt cụ nào biết cho em cái kiến với!

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện
Thế theo ý cụ cái vụ đèn LEDs lắp mép dưới có ok ko?
Được cụ ạ, cơ mà phải ngâm cứu tí đế lắp cho khéo... không lộ đèn, chỉ thấy ánh sáng hắt ra thôi :^):^):^)

ơ các cụ cho em hỏi mụ pín buôn đồ chơi đấy ờ? em định lắp một số thứ.
Dư lày là dư lào cụ??

các cụ đang bàn làm cách nào phá hỏng con FT thân yêu của em đấy ờ> phê bình đấy nhá. không mông má tân trang, không gắn thêm, không bỏ bớt tiêu chí chung dành cho xe FT roài> dành tiền đi (b)(b)(b) là điều ưu tiên hàng đầu các cụ ợ :21::21::21:

ngu vi xe

Xe hơi
các cụ đang bàn làm cách nào phá hỏng con FT thân yêu của em đấy ờ> phê bình đấy nhá. không mông má tân trang, không gắn thêm, không bỏ bớt đó là tiêu chí chung dành cho xe FT roài> dành tiền đi nhậu là điều ưu tiên hàng đầu các cụ ợ
em sửa lại tí

Chết cụ Ngu lại đú theo e ah? cụ ơi cụ ốp cái gì thì ốp nhưng cụ Đừng có làm e choáng nhe! Ah mà cụ ơi cái viên Saphia xanh của cụ. Đẹp lắm ợ! Bữa nào cho e ngắm phát! :77::77:

Cụ vừa phê bình phá xe FT xong, cụ lại phang luôn lắp thêm hàng họ! E "dự" là cụ đang say! Hôm bữa uống chắc hơi quá! Hị hị! ...

Cụ Buloong xem cái phi vụ lắp LEDs dưới mép thế nào ới em phát! E thấy ít ng độ xe FT nên e muốn thử xem nó thế nào! (l)

Nouvo_RC

Xe tải
Cụ vừa phê bình phá xe FT xong, cụ lại phang luôn lắp thêm hàng họ! E "dự" là cụ đang say! Hôm bữa uống chắc hơi quá! Hị hị! ...

Cụ Buloong xem cái phi vụ lắp LEDs dưới mép thế nào ới em phát! E thấy ít ng độ xe FT nên e muốn thử xem nó thế nào! (l)
Chơi luôn bộ bodykit thế này cho máu nài cụ

ngu vi xe

Xe hơi

em không lắp thêm không tháo bớt mà chỉ đổi cái cũ sang cái mới thoai cụ ợ
em uống kém nên cứ uống một lần là say đến lần sau luôn . mà khổ cái là lần trước và lần sau cách nhau có mấy tiếng thôi. nên lúc nào cũng trong tình trạng men lên tiếng mình ngồi lắng nghe. :21::21::21:

buloonggi

Xe điện
cụ cho cái rá để cân đối tài chính năm luôn đi cụ
Em bốc thuốc nhá... 1 bộ bodykit y choang như trong hình (theo mẫu của TRD) bao gồm front chin, stepboard moldings & rear chin về đến đây tầm 8 củ, chưa tính tiền sơn và lắp đặt (đồ fiber đềnh huyền, nhựa thì giá = 2/3).

Bộ nẹp che mưa tầm 3 củ...

Quả hút gió "độ" trên capo tầm 1,5 củ

Tạm thế đã cụ nhề :P

Bộ này e khoái mỗi con capo! Nhìn rất xì pót!... cái đó + bộ đèn LEDs dán dưới mép cái hoob defector + cái đèn tay cửa + gương tự cụp + bảo vệ ốp Lazang là bao nhiêu hả cụ? Cụ cho e cái báo giá để e về bán sữa của gấu con mang qua nhờ cụ!:102::102:

ngu vi xe

Xe hơi
Em bốc thuốc nhá... 1 bộ bodykit y choang như trong hình (theo mẫu của TRD) bao gồm front chin, stepboard moldings & rear chin về đến đây tầm 8 củ, chưa tính tiền sơn và lắp đặt (đồ fiber đềnh huyền, nhựa thì giá = 2/3).

Bộ nẹp che mưa tầm 3 củ...

Quả hút gió "độ" trên capo tầm 1,5 củ

Tạm thế đã cụ nhề :P
cũng tạm ổn đới cụ ợ nhưng em hỏi cái quả hút gió lắp vào cho đẹp hay là phải cắt capo ra hả cụ. còn cái ốp sườn đã có chưa