FortunerV hay Santafe 4WD? Nhờ các bác tư vấn!

NamThanglong1

Xe buýt
Trước đây em cũng nghĩ là FT hơn SF, nhưng hôm rồi anh bạn đưa cho con FT chạy một hôm thất thất vọng quá, xe thì rõ cồng kềnh, có khi cồng kềnh hơn cả Prado nữa, máy thì yếu rùng rợn, đạp ga lên thấy cả tiếng ép máy( như để xe máy từ số 4 mà đi luôn), nội thất thì nghèo nàn thật, chả hơn gì anh Inova, đúng là thà đi SF còn hơn. Nếu không phiền bác chọn CR-V là có lý nhất, đừng lăn tăn cái dáng của nó, nhìn còn đỡ quê hơn SF và FT nhiều

xe12banh

Xe đạp
Em chắc chắn một điều rằng, nếu bác nào cón lắng cấn và có câu hỏi "Xe Fortuner và Santa Fe, nên chọn xe nào?"

-> Kết quả sẽ có ngay tức thì: Xe Santa Fe sẽ là lựa chọn tối ưu, và sẽ nhận được nhiều vote nhất.

Em đang sử dụng xe Toy Altis - dự định lên 7 chỗ và Fortuner V là ý nghĩ đầu tiên xuất hiện - nhưng khi tham khảo thông tin thì ... Santa Fe là số 1 (trong phạm vị 50K, lưu ý: em chỉ nói trong phạm vi 50K thui nhé)

RacingLady

Xe tải
Dạ thưa các bác, nhà em đã chính thức gả được anh Civic (b) và bắt đầu công cuộc rước anh Santafe về (l):6:

Đen cái là thời điểm này đúng lúc đồng won mất giá rồi thuế tăng, rồi nghe nói mua Santafe phải đăng ký cái gì đó bên Korea nên giá anh Santafe tăng vòn vọt :102: Không biết em nên cầm tiền gửi NH chờ thời điểm khác hay vẫn quyết rước luôn anh Santafe về cho nóng hổi các bác nhỉ? *-)

Còn mấy vấn đề lăn tăn là nghe đồn trần Santafe mỏng nên đi đường xa trời nắng rất nóng, ngoài ra nóc xe chỗ ghế lái thấp nên bác nào cổ cao quá là hơi bị khó chịu :69: Các bác tư vấn thêm cho nhà em nhớ (b)(k)

Em nghĩ, thích thì múc thôi. Cứ dử dử khó chịu lắm :)):)):))

Còn vote thì em chả dám vote, vì em nghĩ mục đích và sở thích khác nhau, làm sao sánh cho vừa đây. Em thì em múc con FT V rồi, chạy như xe tank, bác nào thích thử lên KBNN cát linh em mời cho lái mấy vòng (b)

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ thớt mua Santafe đi.

Các bác FR tư vấn không sai đâu ạ. Ông anh em cũng vừa làm một con hôm 30/4/09 và đăng ký 02/5/09. Total = 800K VND

I love SantaFe

Xe đạp
Bác chủ thớt múc em SAntaFe SLX đi- chuẩn không cần chỉnh
Nếu đem so sánh với FT thì FT chỉ hơn được em Santafe ở thương hiệu thôi
Bác nên gặp các bác trong SFC chạy thử để cảm nhận- bảo đảm sau khi chạy xong thì câu hỏi bác đặt ra sẽ không còn nữa vì bác đã kết em SantaFE
MÃI MÃI 1 TÌNH YÊU SANTAFE(c)(c)(c)

2addicted2cars

Xe đạp
E thấy các cụ cứ mở mồm ra là Toy thương hiệu mạnh nhưng cái thớt này nằm trong box Toy mà có thấy được 10% các bác ủng hộ cái "thương hiệu manh" đâu ợ - hay bây h càn khôn lộn tùng phèo hết cả :^):^):^)

Bây h E thấy Huyndai thương hiệu mới mạnh thì phải *-)*-)*-)

saola

Xe máy
Nếu mua xe gia đình bác nên mua SF vừa tiểt kiệm vừa đẹp. FT gia đình kềnh càng quá..

IZZ

Xe tăng
Em cũng ủng hộ ST, em đi thử FT vài km thôi nhưng thấy cao to đen hôi không ưng tý nào.

Luu Lehong

Xe container
E thấy các cụ cứ mở mồm ra là Toy thương hiệu mạnh nhưng cái thớt này nằm trong box Toy mà có thấy được 10% các bác ủng hộ cái "thương hiệu manh" đâu ợ - hay bây h càn khôn lộn tùng phèo hết cả :^):^):^)

Bây h E thấy Huyndai thương hiệu mới mạnh thì phải *-)*-)*-)
Cụ nói quá chuẩn! FT giờ còn ai mua :))

Civic2306

Xe điện
Chào các bác (b)
Chuyện là em đang có ý định lấy con FortunerV nhưng sau khi lượn lờ ở đây và nhiều 4rum khác thấy các bác chê quá nên lại thấy phân vân :^) Có bác tư vấn em lấy con Santafe 4WD nhưng giá so với Fortuner hơn gần 4k$.
Theo các bác em có nên cố con Santafe không hay cứ lấy con Fortuner là ổn ạ?
Mong các bác tư vấn cho em sớm ạ!
Thanks các bác trước (b)
Không biết cụ chủ vui vầy với sf thế nào rồi. Hiếm có cái thớt nào trong lòng đối thủ lại nhận đc ủng hộ nhiều như vậy :))

changobk

Xe hơi
Vote cho SF tuy không gian không rộng dãi được như FT^^