Tin tức FREE: Coding tắt chế độ tự động lấy gió ngoài cho các xe Mercedes-Benz

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

Captiva71

Xe hơi
cụ Tuấn cho hỏi xe em giờ điềuhòa gió ra cửa trc rất yếu là sao nhỉ

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

zenfake

Xe đạp
cho em hỏi phí coding carplay c200 w205 với ạ (xe có hiện volume trên màn hình khi chỉnh volume)

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
cho em hỏi phí coding carplay c200 w205 với ạ (xe có hiện volume trên màn hình khi chỉnh volume)
cái này còn phụ thuộc vào phần mềm xe cụ có cần update ko ạ
nhưng chi phí rẻ ấy mà bằng 1-2 bình xăng thôi

13verse

Đi bộ
Trời nắng nóng bụi bẩn nên có cụ nào cần tắt chế độ tự động lấy gió ngoài sau 30 phút không ạ.
Em coding giúp free ạ, các xe em đã làm C W204 W205, E W212 W213, GLK, GLC...
Em cũng free coding tăng số lần nháy xi nhan khi gạt nhẹ cần xi nhan từ 3 lên 5,6,7,8... lần cho các xe nữa.
Tăng giảm âm lượng và khoảng cách báo âm thanh của cảm biến khoảng cách trước sau, tắt cảnh báo thắt dây an toàn (không khuyến khích), xoá lỗi cảm biến trọng lượng ghế...
Ngoài ra em còn coding để xem video lúc lái xe, tự động lùi ghế khi ra vào cho các xe C W205, E W213, S400, GLC... có sẵn Comand Online, hiển thị thông tin động cơ, đèn welcome màu xanh, đi nhanh vẫn xem được camera 360...
Cụ nào cần coding gì ới em nhé.

Cụ ơi hôm tới em qua cụ coding free cho e với. Xe e W213 E300 đời 2020. Thanks cụ nhiều.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

Hữu Ước

Xe tải
Em xin địa chỉ qua cài cho c250 w205 với ah. Xe em còn ko tự lock cửa khi tắt máy quên k bấm lock.

TakaiYama

Xe đạp
cái này còn phụ thuộc vào phần mềm xe cụ có cần update ko ạ
nhưng chi phí rẻ ấy mà bằng 1-2 bình xăng thôi
Cụ cho em hỏi, em vừa check hãng E300 w213 thì báo lỗi hộp số. Kêu chạy lại phần mềm là hết. Nên chạy lại phần mềm rồi sang bên cụ nhờ coding mấy cái chứ ạ? Em sợ coding xong bên cụ xong qua hãng chạy lại phần mềm thì giống như reset lại ban đầu ạ =)))

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Cụ cho em hỏi, em vừa check hãng E300 w213 thì báo lỗi hộp số. Kêu chạy lại phần mềm là hết. Nên chạy lại phần mềm rồi sang bên cụ nhờ coding mấy cái chứ ạ? Em sợ coding xong bên cụ xong qua hãng chạy lại phần mềm thì giống như reset lại ban đầu ạ =)))
Em hóng vụ này ;)

pippo

Xe máy
Cảm ơn cụ Tuân đã hỗ trợ E free, tất cả các chức năng hoạt động tốt. Hôm tới qua Cụ hỗ trợ E up cái bản đồ Việt nam thay cho bản đồ Mỹ bản W212 E350 của E nhé. Cảm ơn Cụ nhiều!

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn

Quang.nt

Xe hơi
Nếu không bật chế độ tuần hoàn gió trong "recirculation" thì chế độ lấy gió ngoài sẽ vận hành tự động, ở chế độ tự động tính năng này sẽ bị hủy:
- Sau 5 phút khi nếu nhiệt độ bên ngoài dưới 5oC
- Sau 5 phút nếu tắt điều hòa
- Sau 30 phút nếu nhiệt độ bên ngoài trên 5oC
=> Ngoài ra, nếu nhiệt độ bên ngoài trên 26oC hệ thống sẽ không tự động chuyển về lấy gió ngoài, nhưng sẽ bổ sung gió ngoài vào trong khoang sau mỗi 30 phút.

Trên xe Merc (các cụ thử với xe mình, không rõ có 100% trên các xe hay không), nút ấn chuyển chức năng gió tuần hoàn, nếu nhấn giữ 2s thì tất cả các cửa kính bao gồm cả cửa nóc, cửa mang cá (nếu có) sẽ mở về vị trí trước khi nó được đóng lại; nhấn và giữ 2s thì các cửa đang mở sẽ đóng lại về vị trí cũ. Tính năng này tương đương tính năng đóng mở các cửa kính từ chìa khóa smartkey bên ngoài xe, hữu ích vào trời nóng mùa hè xe để phơi nắng.

Tôi thích tính năng gió ngoài tự động vì trong khoang được bổ sung ô xy giúp cho người ngồi trong xe cảm thấy thoải mái đặc biệt trong các hành trình dài sẽ đỡ mệt mỏi hơn, có điều phải chăm vệ sinh lọc gió điều hòa và để ý khi qua khu vực ô nhiễm thì bật tay để chuyển tuần hoàn gió trong để hạn chế mùi, ô nhiễm từ bên ngoài vào trong xe.

Đã có 1 số trường hợp bật điều hòa ngủ trong xe bị ngạt khí dẫn đến tử vong (năm 2008 trên đường Láng Hạ trong trận lụt cả HN năm đó và gần đây năm 2023 ở Hải Phòng mất điện 2 bố con ra xe bật điều hòa ngủ), nếu xe có tính năng bổ sung gió 30 phút thì có lẽ không xảy các ra sự cố chết người nói trên.

Các cụ cân nhắc trước khi code bỏ tính năng này, sử dụng thành thói quen thì cũng không có gì khó khăn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Nếu không bật chế độ tuần hoàn gió trong "recirculation" thì chế độ lấy gió ngoài sẽ vận hành tự động, ở chế độ tự động tính năng này sẽ bị hủy:
- Sau 5 phút khi nếu nhiệt độ bên ngoài dưới 5oC
- Sau 5 phút nếu tắt điều hòa
- Sau 30 phút nếu nhiệt độ bên ngoài trên 5oC
=> Ngoài ra, nếu nhiệt độ bên ngoài trên 26oC hệ thống sẽ không tự động chuyển về lấy gió ngoài, nhưng sẽ bổ sung gió ngoài vào trong khoang sau mỗi 30 phút.

Trên xe Merc (các cụ thử với xe mình, không rõ có 100% trên các xe hay không), nút ấn chuyển chức năng gió tuần hoàn, nếu nhấn giữ 2s thì tất cả các cửa kính bao gồm cả cửa nóc, cửa mang cá (nếu có) sẽ mở về vị trí trước khi nó được đóng lại; nhấn và giữ 2s thì các cửa đang mở sẽ đóng lại về vị trí cũ. Tính năng này tương đương tính năng đóng mở các cửa kính từ chìa khóa smartkey bên ngoài xe, hữu ích vào trời nóng mùa hè xe để phơi nắng.

Tôi thích tính năng gió ngoài tự động vì trong khoang được bổ sung ô xy giúp cho người ngồi trong xe cảm thấy thoải mái đặc biệt trong các hành trình dài sẽ đỡ mệt mỏi hơn, có điều phải chăm vệ sinh lọc gió điều hòa và để ý khi qua khu vực ô nhiễm thì bật tay để chuyển tuần hoàn gió trong để hạn chế mùi, ô nhiễm từ bên ngoài vào trong xe.

Đã có 1 số trường hợp bật điều hòa ngủ trong xe bị ngạt khí dẫn đến tử vong (năm 2008 trên đường Láng Hạ trong trận lụt cả HN năm đó và gần đây năm 2023 ở Hải Phòng mất điện 2 bố con ra xe bật điều hòa ngủ), nếu xe có tính năng bổ sung gió 30 phút thì có lẽ không xảy các ra sự cố chết người nói trên.

Các cụ cân nhắc trước khi code bỏ tính năng này, sử dụng thành thói quen thì cũng không có gì khó khăn lắm.
Có lẽ cụ đang hiểu nhầm cái tử vong vì ngạt khí. Ngạt khí phần lớn do xe đang nổ máy mà đậu ở chỗ kín khí thải ko lưu thông được, xe càng lấy gió ngoài thì khí thải lại càng lọt vào xe nhanh hơn thôi.
E đi đường trường hay đường sạch e cũng chủ động lấy gió ngoài. Còn trong phố e thường lấy gió trong.